Massage cho bé, mẹ có biết?

Có nên đóng bỉm cho trẻ sơ sinh không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3,101 Bài viết

• 1,794 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!

Các mẹ giàu kinh nghiệm ơi !, Em mình mới sinh bé nên mình muốn hỏi bé sơ sinh nên dùng tã vải hay đóng bỉm, đóng bỉm thì tiện cho mẹ hơn nhưng có tốt cho con ko? Mình nghe nói con trai mà đóng bỉm sẽ ko tốt... Nếu đóng bỉm thì bao lâu thay 1 lần? cảm ơn các mẹ nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuhien2008; 21/11/2012 vào lúc 12:32 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,967 Bài viết

• 19,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Xin chào các mẹ!

Các mẹ giàu kinh nghiệm ơi !, Em mình mới sinh bé nên mình muốn hỏi bé sơ sinh nên dùng tã vải hay đóng bỉm, đóng bỉm thì tiện cho mẹ hơn nhưng có tốt cho con ko? Mình nghe nói con trai mà đóng bỉm sẽ ko tốt... Nếu đóng bỉm thì bao lâu thay 1 lần? cảm ơn các mẹ nhé!
    Bé nhà mình là con trai nè, mình đóng tã suốt 24/24 luôn đó, trộm vía con k bị hăm. Có lẽ da con phù hợp với loại tã mình đang dùng là Huggies
    • 5,974 Bài viết

• 12,279 Được cảm ơn

Bé đóng bỉm 24/24 cũng được, với điều kiện mẹ chịu khó 3 - 4h thay tã 1 lần, lau khô cho con rồi mặc tã thoải mái thoáng mát cho con là uki mà..Còn không thì dùng miếng lót thôi, cũng thoáng mát cho bé lắm.
    • 384 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến Mẹ Uyên Mi - chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Huggies
    • 5,224 Bài viết

• 11,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Xin chào các mẹ!

Mình lót miếng lót cho trẻ sơ sinh đến nay bé hơn 3 tháng rồi, bé trai lẫn bé gái của mình đều đóng tả 24/24.

Tả vải thì mắc công giặt và thay liên tục, còn đóng miếng lót và bỉm thì 2-6 tiếng có khi mới phải thay.
    • 5,974 Bài viết

• 12,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mình lót miếng lót cho trẻ sơ sinh đến nay bé hơn 3 tháng rồi, bé trai lẫn bé gái của mình đều đóng tả 24/24.

Tả vải thì mắc công giặt và thay liên tục, còn đóng miếng lót và bỉm thì 2-6 tiếng có khi mới phải thay.
    Bé nhà em từ nhỏ thì cũng mặc miếng dán 24/24, em không dùng tã vãi vì phải thay thường xuyên, dơ xung quanh nữa. Tới 9 tháng thì thả ra ban ngày, tập xi, đêm thì mặc tã quần đi ngủ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,224 Bài viết

• 11,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Bé nhà em từ nhỏ thì cũng mặc miếng dán 24/24, em không dùng tã vãi vì phải thay thường xuyên, dơ xung quanh nữa. Tới 9 tháng thì thả ra ban ngày, tập xi, đêm thì mặc tã quần đi ngủ.
    Mẹ nó tập hay quá vậy, thằng cu mình 3t rồi mà còn đóng tả kìa. Thấy tội ghê mà cu cậu đái quá nhiều, mẹ nó thử dòm xung quanh coi có ai như cu cậu k chứ, mỗi đêm thay 2 cái tả quần XL đó. Khiếp chưa, mà tả Huggies là thấm hút phải biết, đã lắm, mình cầm miếng tả dùng xong muốn đem cân kg luôn đó. Nặng trịch mà k tràn ra ngoài.
    • 384 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Chào bạn thuhien2008,

Rất cám ơn sự quan tâm của bạn, hiện bạn có thể chọn sản phẩm tã cho bé phù hợp với độ tuổi bé. bạn có thể sử dụng miếng lót - sản phẩm dùng cho trẻ sơ sinh đến 6 tháng, sử dụng tích hợp với tả vãi, thường 2 tiếng thay 1 lần, vì đây là lúc bé còn nhỏ, nên việc sử dụng miếng lót sẽ kinh tế và tiết kiệm. bạn có thể dùng miếng lót Huggies cho bé sơ sinh, vì miếng lót mới với thiết kế chữ V và lớp thấm siêu nhanh sẽ giúp làn da bé khô thoáng và được chăm sóc một cách tốt nhất đấy

Với tả dán thì mình sẽ sử dụng khi bé lớn hơn 6 tháng đến 1-2 tuổi, bạn có thể đặt bé nằm xuống và quấn tã dán quanh vùng dưới của bé để giúp bé luôn được khô thoáng và thoải mái. Hiện Huggies có hai loại tã dán là Huggies® Dry & Huggies® Total Protection thấm hút rất tốt, sẽ giúp da bé được chăm sóc một cách toàn diện nhất

Khi bé lớn hơn và bắt đầu biết bò thì việc sử dụng tã dán sẽ có phần bất tiện do bé sẽ luôn tìm tòi khám phá thế giới xung quanh, rất khó nằm yên để bạn quấn tã dán. Do vậy việc sử dụng tả quần sẽ tiện lợi hơn cho bé, do bạn có thể mặc cho bé như mặc quần, và khi cần thay chỉ cần xé ngay một bên tã quần là bạn có thể tháo cho bé rất dễ dàng. bạn có thể thử qua tã quần Huggies Dry Pant vừa tiện để mặc cho bé, lại thấm hút tốt, giúp bé thoải mái vận động

Hi vọng những chia sẻ của chương trình sẽ giúp bạn có những lựa chọn tốt nhất để nâng niu làn da bé thật tốt
    Thân,

BTC_Huggies
    • 5,974 Bài viết

• 12,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mẹ nó tập hay quá vậy, thằng cu mình 3t rồi mà còn đóng tả kìa. Thấy tội ghê mà cu cậu đái quá nhiều, mẹ nó thử dòm xung quanh coi có ai như cu cậu k chứ, mỗi đêm thay 2 cái tả quần XL đó. Khiếp chưa, mà tả Huggies là thấm hút phải biết, đã lắm, mình cầm miếng tả dùng xong muốn đem cân kg luôn đó. Nặng trịch mà k tràn ra ngoài.
    Em thả ban ngày, xi ị thì xi được, còn tè thì thua, bạn thích tè là tè, còn xi bạn không tè, nhưng em chịu khó chuẩn bị sẵn giẻ ướt lau ngay sạch chỗ bạn tè, rồi dùng khăn ướt lau cho sạch cho bạn, xong mặc quần, mát mẻ hơn. Tối thì chỉ 1 miếng tã quần Huggies thôi là đủ tới sáng rồi, vì đi ngủ lại ít tè.