Sức mạnh hệ tiêu hóa của trẻ

Dielac Optimum - Sản phẩm cao cấp giúp tăng cường sức khỏe hệ tiêu hóa của trẻ.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 61 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các bạn thành viên thân mến,

Sau gần 1 tháng hoạt động trên Webtretho, BTC_DielacOptimum nhận thấy các bạn rất quan tâm đến dòng sữa bột cao cấp mới Dielac Optimum của Vinamilk và nhu cầu cho con dùng sữa Optimum cũng rất nhiều nên BTC mở topic này để cung cấp thông tin về sữa Dielac Optimum để giúp các bạn yên tâm hơn khi cho con sử dụng. Và những thắc mắc về sữa Dielac Optimum của các bạn cũng sẽ được BTC trả lời trong thời gian sớm nhất.

Các bạn hãy đặt những câu hỏi bằng cách gửi bài viết mới tại đây và cùng tham khảo những chia sẻ cũng như ý kiến chuyên môn của các bác sĩ Trung tâm Khám và Tư vấn dinh dưỡng Vinamilk để tìm câu trả lời cho mình nhé!

Thân mến,

BTC_DielacOptimum
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_DielacOptimum; 11/12/2012 vào lúc 01:40 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 378 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_DielacOptimum Xem bài viết
    Các bạn thành viên thân mến,

Sau gần 1 tháng hoạt động trên Webtretho, BTC_DielacOptimum nhận thấy các bạn rất quan tâm đến dòng sữa bột cao cấp mới Dielac Optimum của Vinamilk và nhu cầu cho con dùng sữa Optimum cũng rất nhiều nên BTC mở topic này để cung cấp thông tin về sữa Dielac Optimum để giúp các bạn yên tâm hơn khi cho con sử dụng. Và những thắc mắc về sữa Dielac Optimum của các bạn cũng sẽ được BTC trả lời trong thời gian sớm nhất.

Thân mến,

BTC_DielacOptimum
    Mình có vấn đề như thế này. Có người bạn của mình cũng cho con uống sữa Optimum nhưng khi chị ấy cho con đi khám bệnh thì bs tiêu hóa lại khuyên Dòng digest ko nên uống dài ngày mà chỉ uống trong thời gian tiêu hóa có vấn đề, ổn rồi thì phải chuyển dần sang sữa công thức bt. Có phải như thế ko ạ?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình được 3 tháng tuổi,trước giờ đều dùng sữa ngoài.Dùng sữa nào một thời gian cũng đều bị táo bón.Nghe cô em dâu bảo có loại Dielac Opimum hổ trợ hệ tiêu hóa,nhưng mình cho con mình dùng được tới hộp thứ 2 loại 900gr thì bé bị bón tới 3 ngày mới đi ngoài mà phân cứng,trước đây bé ko bị bón quá 2 ngày,cũng đi ngoài phân cứng nên mình mới đổi sữa cho con.Vậy cho mình hỏi bé bị như thế là do hệ tiêu hóa của bé hay do sữa?
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuybaby Xem bài viết
    Con mình được 3 tháng tuổi,trước giờ đều dùng sữa ngoài.Dùng sữa nào một thời gian cũng đều bị táo bón.Nghe cô em dâu bảo có loại Dielac Opimum hổ trợ hệ tiêu hóa,nhưng mình cho con mình dùng được tới hộp thứ 2 loại 900gr thì bé bị bón tới 3 ngày mới đi ngoài mà phân cứng,trước đây bé ko bị bón quá 2 ngày,cũng đi ngoài phân cứng nên mình mới đổi sữa cho con.Vậy cho mình hỏi bé bị như thế là do hệ tiêu hóa của bé hay do sữa?
    Mẹ ko có sữa hay sao mà con mới 3 tháng đã cho uống sữa ngoài rồi mẹ nó ơi.
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieuquayxitrum Xem bài viết
    Mẹ ko có sữa hay sao mà con mới 3 tháng đã cho uống sữa ngoài rồi mẹ nó ơi.
    Chắc vậy, hoặc sữa mẹ ko đủ cho con bú thì cũng phải thêm sữa ngoài. Có những trường hợp bé ko chịu bú mẹ nữa ấy chứ.
    • 4,389 Bài viết

• 10,551 Được cảm ơn

Em thấy nói táo bón là do hệ tiêu hóa đấy chị ơi, pha sữa không đúng cách cũng gây táo bón. Nhiều mẹ không theo đúng chỉ dẫn trên bao bì mà pha đặc hơn hay dùng nước không đủ độ nóng để pha thì bé không hấp thụ được dễ dẫn tới táo bón hoặc tiêu chảy, nói ótm lại là rối loạn hệ tiêu hóa.
    Viens M'Embrasser
    • 378 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MESARA Xem bài viết
    Em thấy nói táo bón là do hệ tiêu hóa đấy chị ơi, pha sữa không đúng cách cũng gây táo bón. Nhiều mẹ không theo đúng chỉ dẫn trên bao bì mà pha đặc hơn hay dùng nước không đủ độ nóng để pha thì bé không hấp thụ được dễ dẫn tới táo bón hoặc tiêu chảy, nói ótm lại là rối loạn hệ tiêu hóa.
    Đúng đấy, phải pha đúng theo liều lượng sữa và nước như trong hướng dẫn in trên lon sữa, mỗi step lại có gia giảm lượng sữa nữa đó.Quan trọng là chỉ nên pha sữa với nước có nhiệt độ khoảng 40*c thôi, nóng quá mất hết chất dinh dưỡng trong sữa đấy
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái mình cũng dùng sữa ngoài từ bé. và hồi bé 2 tháng thì bị viêm phổi, đi khám bệnh bsi kê dùng kháng sinh cefĩixime 10 ngày, kể từ đó hệ tiêu hóa của bé rất kém.trước kia mình đã thử các kiểu sữa nhưng chỉ có karicare là hợp, giờ karicare ko về hàng, mình cũng đã thử đủ loại sữa từ xách tay, nhập khẩu và một số sữa liên doanh nhưng bé nhà mình cũng ko thích hợp, toàn bị táo bón và phân sống nữa. hệ tiêu hóa của bé nhà mình là rất yếu vì 2 tháng liền dùng men tiêu hóa mà ko cải thiện đc
    xem tivi quảng cáo thấy optimum của vinamilk mình quyết định cho bé dùng thử. thật may mắn, sữa này thơm khiến con mình rất thích ăn và tiêu hóa đi phân đẹp, tất nhiên phải dùng men tiêu hóa thêm 3 ngày nữa, sau đó thi mình bỏ ko phải dùng men tiêu hóa cho bé nữa.giờ bé nhà mình 1t rồi. hix. các mẹ cứ thử xem, mình cũng phải thử qua rất nhiều sữa, rất may bé vừa hợp sữa lại tiết kiệm đc 1/3 số tiền sữa cho bố mẹ.
    mẹ Milk-0917118783
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sữa optimum thì pha sữa 50 độ các mẹ ah. nếu con các mẹ táo bón thì có thể pha loãng sữa hơn cho bé
    mẹ Milk-0917118783
    • 2,819 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Bé bị táo bón thì cũng ko nhất thiết do sữa đâu mẹ nó, có khi tuỳ thời điểm, như bé nhà mình hồi nhỏ ý bú mẹ hoàn toàn thế mà đôi khi vẫn bị táo bón cơ, mà đấy là mình cũng chú ý ăn uống lắm rồi ý, vẫn bị... Tức là sẽ có lúc hệ tiêu hoá của bé bị trục trặc chi đó, nếu nhẹ thì cơ thể bé sẽ tự khắc phục mà ^_^
    • 1,004 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

-MÌnh muốn biết thành phần ghi trên lon sữa Dielac Opyimum và thành phần thật của sữ có đúng với số liệu ghi trên lon hay không?
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    Bé bị táo bón thì cũng ko nhất thiết do sữa đâu mẹ nó, có khi tuỳ thời điểm, như bé nhà mình hồi nhỏ ý bú mẹ hoàn toàn thế mà đôi khi vẫn bị táo bón cơ, mà đấy là mình cũng chú ý ăn uống lắm rồi ý, vẫn bị... Tức là sẽ có lúc hệ tiêu hoá của bé bị trục trặc chi đó, nếu nhẹ thì cơ thể bé sẽ tự khắc phục mà ^_^
    DO bé còn nhỏ, HTH chưa phát triển nên chưa ổn định, hay bị các vấn đề rối loạn hay trớ sữa lắm. Vì vậy các mẹ nên quan tâm đến vấn đề hỗ trợ cho HTH của con phát triển khỏe mạnh, hấp thu tốt vì HTH là nền tảng cho sự phát triển toàn diện mà
    • 332 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mầm Xanh Xem bài viết
    -MÌnh muốn biết thành phần ghi trên lon sữa Dielac Opyimum và thành phần thật của sữ có đúng với số liệu ghi trên lon hay không?
    Trời ơi, ko đúng là bị xử luôn bạn ạ. Các công ty lớn chả dám làm ăn bậy bạ đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi summernigh; 12/12/2012 vào lúc 10:00 AM.
    Nick đúng là Summer Night :-))
    • 151 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ số liệu phải chính xác chứ. Những thứ này thường phải đưa thông tin chính xác chứ đăng bậy bạ là bị kiện chít đóa.
    • 61 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguanonhauda Xem bài viết
    Mình có vấn đề như thế này. Có người bạn của mình cũng cho con uống sữa Optimum nhưng khi chị ấy cho con đi khám bệnh thì bs tiêu hóa lại khuyên Dòng digest ko nên uống dài ngày mà chỉ uống trong thời gian tiêu hóa có vấn đề, ổn rồi thì phải chuyển dần sang sữa công thức bt. Có phải như thế ko ạ?
    Chào bạn,

Dòng sản phẩm sữa bột Dielac Optimum hỗ trợ tiêu hóa vẫn dùng lâu dài như sữa bột công thức bình thường vì thành phần vẫn dựa theo công thức lứa tuổi như các loại sữa bột công thức bình thường. Sản phẩm chỉ có thành phần đạm được chuyển đổi ở dạng đạm Whey giàu Alpha Lactalbumin là loại đạm mềm dễ thủy phân giúp tiêu hóa nhanh & hấp thu dễ dàng. Sữa mẹ có thành phần đạm Whey/Casein :60/40 nên sữa mẹ giúp bé dễ tiêu hóa và hấp thu, trong khi sữa bò bình thường có thành phần đạm Whey/casein: 20/80 nên có thể một số trẻ có hệ tiêu hóa kém hấp thu sẽ không thích nghi tốt với sữa bò bình thường, qua đó mà dòng sản phẩm Optimum đã tăng cường tỉ lệ đạm Whey để mang đến một công thức gần giống nhất với sữa mẹ để giúp bé dễ tiêu hóa như là sữa mẹ, và sữa mẹ dùng lâu dài rất tốt thì dòng Dielac Optimum cũng được dùng hỗ trợ lâu dài ổn định cho bé.
    Chúc bạn yên tâm cho bé dùng sản phẩm Dielac Optimum .
    Thân mến!

BTC_DielacOptimum
    • 61 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào bạn,

Dielac Optimum là sản phẩm cao cấp mới của VNM rất tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Dielac Optimum với công thức Opti – digest giúp nâng đỡ hệ tiêu hóa còn non yếu, công thức được hợp tác nghiên cứu với chuyên gia Châu Âu bổ sung nguồn đạm Whey giàu Alpha Lactalbumin là loại đạm mềm dễ thủy phân giúp tiêu hóa nhanh & hấp thu dễ dàng. Đồng thời cũng giống như Dielac Alpha, bổ sung sữa non Colostrum, chất xơ hòa tan FOS & hệ vi khuẩn có lợi Probiotic hỗ trợ miễn dịch tăng sức đề kháng & cân bằng hệ vi sinh đường ruột, giúp hệ tiêu hóa của trẻ khỏe mạnh, do đó sữa không gây táo bón, tuy nhiên nếu số lượng sữa bé dùng ít quá thì tình trạng táo bón sẽ ít được cái thiện, bé ở lứa tuổi này cần nhu cầu sữa khoảng 700ml-800ml/ngày

Để giảm táo bón cho bé bạn nên tăng cường lượng nước cho bé: qua lượng sữa , nước lọc tráng miệng sau khi bé bú bình, xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ quanh rốn khoảng 10 phút trước khi bú, ngày 2-3 lần, tập cho bé đi tiêu đúng giờ và theo dõi tình trạng trên, nếu không cải thiện cần cho bé khám để được xác định rõ nguyên nhân( vì ngoài chế độ dinh dưỡng còn rất nhiều nguyên nhân khác gây bón cho bé).
    Các sản phẩm Vinamilk phù hợp với bé:
    Sữa bột Dielac alpha Step 1;
    Dielac Optimum Step 1
    Thân

BTC_DielacOptimum
    • 61 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào bạn,

Tất cả thông tin trên nhãn đều được đăng ký công bố tại Cục An Toàn vệ sinh thực Phẩm. VNM sản xuất sản phẩm tuân thủ đúng những thông tin đã ghi trên nhãn và đã công bố với Cục ATVSTP.
    Thân,

BTC_DielacOptimum
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào bạn,

Tất cả thông tin trên nhãn đều được đăng ký công bố tại Cục An Toàn vệ sinh thực Phẩm. VNM sản xuất sản phẩm tuân thủ đúng những thông tin đã ghi trên nhãn và đã công bố với Cục ATVSTP.
    Thân,

BTC_DielacOptimum
    Mình cũng nghĩ thế, thành phần thật sự trong sữa thế nào sẽ được ghi y như thế trên lon, còn có các cơ quan quản lý nhà nước nữa mà, ai dám làm ăn bậy bạ kiểu treo đầu dê bán thịt chó thì sao làm ăn lâu dài được
    • 3,554 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachhoptrang_sh46 Xem bài viết
    Con gái mình cũng dùng sữa ngoài từ bé. và hồi bé 2 tháng thì bị viêm phổi, đi khám bệnh bsi kê dùng kháng sinh cefĩixime 10 ngày, kể từ đó hệ tiêu hóa của bé rất kém.trước kia mình đã thử các kiểu sữa nhưng chỉ có karicare là hợp, giờ karicare ko về hàng, mình cũng đã thử đủ loại sữa từ xách tay, nhập khẩu và một số sữa liên doanh nhưng bé nhà mình cũng ko thích hợp, toàn bị táo bón và phân sống nữa. hệ tiêu hóa của bé nhà mình là rất yếu vì 2 tháng liền dùng men tiêu hóa mà ko cải thiện đc
    xem tivi quảng cáo thấy optimum của vinamilk mình quyết định cho bé dùng thử. thật may mắn, sữa này thơm khiến con mình rất thích ăn và tiêu hóa đi phân đẹp, tất nhiên phải dùng men tiêu hóa thêm 3 ngày nữa, sau đó thi mình bỏ ko phải dùng men tiêu hóa cho bé nữa.giờ bé nhà mình 1t rồi. hix. các mẹ cứ thử xem, mình cũng phải thử qua rất nhiều sữa, rất may bé vừa hợp sữa lại tiết kiệm đc 1/3 số tiền sữa cho bố mẹ.
    Con mình hồi 1 tháng cũng bị viêm phổi nhưng may bú sữa mẹ hoàn toàn nên chóng hồi phục lại. Các bác sĩ bên ND2 cũng bảo vì có sữa mẹ nên sức đề kháng mạnh hơn đó bạn
    • 3,554 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Chào bạn,

Dielac Optimum là sản phẩm cao cấp mới của VNM rất tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Dielac Optimum với công thức Opti – digest giúp nâng đỡ hệ tiêu hóa còn non yếu, công thức được hợp tác nghiên cứu với chuyên gia Châu Âu bổ sung nguồn đạm Whey giàu Alpha Lactalbumin là loại đạm mềm dễ thủy phân giúp tiêu hóa nhanh & hấp thu dễ dàng. Đồng thời cũng giống như Dielac Alpha, bổ sung sữa non Colostrum, chất xơ hòa tan FOS & hệ vi khuẩn có lợi Probiotic hỗ trợ miễn dịch tăng sức đề kháng & cân bằng hệ vi sinh đường ruột, giúp hệ tiêu hóa của trẻ khỏe mạnh, do đó sữa không gây táo bón, tuy nhiên nếu số lượng sữa bé dùng ít quá thì tình trạng táo bón sẽ ít được cái thiện, bé ở lứa tuổi này cần nhu cầu sữa khoảng 700ml-800ml/ngày

Để giảm táo bón cho bé bạn nên tăng cường lượng nước cho bé: qua lượng sữa , nước lọc tráng miệng sau khi bé bú bình, xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ quanh rốn khoảng 10 phút trước khi bú, ngày 2-3 lần, tập cho bé đi tiêu đúng giờ và theo dõi tình trạng trên, nếu không cải thiện cần cho bé khám để được xác định rõ nguyên nhân( vì ngoài chế độ dinh dưỡng còn rất nhiều nguyên nhân khác gây bón cho bé).
    Các sản phẩm Vinamilk phù hợp với bé:
    Sữa bột Dielac alpha Step 1;
    Dielac Optimum Step 1
    Thân

BTC_DielacOptimum
    BTC ơi Dielac Optimum này có dạng sữa dê dành cho các bé bị dị ứng sữa bò không? Cám ơn BTC
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2