Sức mạnh hệ tiêu hóa của trẻ

Dielac Optimum - Mẹ nào đang cho con uống sữa này thì vào đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 48.2K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 332 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khengot Xem bài viết
    Bé nhà mình 2 tuổi,bắt đầu dùng Dielac Optimum được 4 tháng nay rồi.
    Con mình thuộc loại cũng biếng ăn, 1 buổi ăn chỉ tầm 1/3 đến 1/2 chén là nhiều. Vì vậy, cứ sau bữa ăn là phải pha cho bé 1 bình sữa để đủ năng lượng.
    Trộm vía mấy thán nay tăng đền 1 thang 3-4 gram ( sau 1 tuổi là đứng cân luôn) nên mình mừng lắm. Chắc là bé hạp sữa.
    Bé chịu uống sữa cũng đỡ rồi, nhìn avatar, bé con yêu quá, trộm vía.
    Nick đúng là Summer Night :-))
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con gái mình cũng dùng đc hơn 1 tháng nay rồi, kết quả thì ok hơn mấy loại sữa dê, bò xách tay các mẹ ah. may quá, khỏe con, vui mẹ và đỡ tốn tiền
    mẹ Milk-0917118783
    • 2,811 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Mình cũng đang tò mò loại nì nì, vì tuy nhóc nhà mình gần 4 tuổi rồi nhg nói chung là chuẩn bị cho bé sau ý, bầu 36w rồi mà ^_^ Theo mình đọc hiểu thì sữa này hỗ trợ tiêu hoá dành cho các bé đến 3 tuổi đúng ko nhỉ? Nhưng có nên dùng trong một thời gian dài hay không, hay như một số mẹ nói là chỉ nên dùng khi có vấn đề về tiêu hoá thôi? Mình cũng quan tâm lắm ý, vì trộm vía bé đầu nhà mình cũng được mình khá kĩ trong chuyện này nên hiện nay 4 tuổi rồi, uống đủ các loại sữa mà chả bị làm sao cả (lên lớp cô cho uống 1 loại, về nhà bà ngoại cho uống loại khác, tối về với mẹ lại chơi sữa tươi khác, mà phải đổi sữa cho hắn mỗi tuần ấy, ko thì 1 vị là hắn ngán chả chịu uống nữa cơ) Vậy mà trộm vía cấm hề bị tiêu chảy bao giờ. Nên giờ cũng lại phải lọ mọ chuẩn bị cho cu em được như anh nè
    • 234 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    Mình cũng đang tò mò loại nì nì, vì tuy nhóc nhà mình gần 4 tuổi rồi nhg nói chung là chuẩn bị cho bé sau ý, bầu 36w rồi mà ^_^ Theo mình đọc hiểu thì sữa này hỗ trợ tiêu hoá dành cho các bé đến 3 tuổi đúng ko nhỉ? Nhưng có nên dùng trong một thời gian dài hay không, hay như một số mẹ nói là chỉ nên dùng khi có vấn đề về tiêu hoá thôi? Mình cũng quan tâm lắm ý, vì trộm vía bé đầu nhà mình cũng được mình khá kĩ trong chuyện này nên hiện nay 4 tuổi rồi, uống đủ các loại sữa mà chả bị làm sao cả (lên lớp cô cho uống 1 loại, về nhà bà ngoại cho uống loại khác, tối về với mẹ lại chơi sữa tươi khác, mà phải đổi sữa cho hắn mỗi tuần ấy, ko thì 1 vị là hắn ngán chả chịu uống nữa cơ) Vậy mà trộm vía cấm hề bị tiêu chảy bao giờ. Nên giờ cũng lại phải lọ mọ chuẩn bị cho cu em được như anh nè
    Theo mình bạn chỉ nên đổi sữa khi sữa hiện tại không hợp với con,còn bé đã hấp thu tốt,phát triển tốt
    về thể lực,trí lực thì duy trì,nên bạn cần chọn lựa sữa thật kĩ, cho con mình khi con mình chuyển sang bú bình.
    • 378 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachhoptrang_sh46 Xem bài viết
    con gái mình cũng dùng đc hơn 1 tháng nay rồi, kết quả thì ok hơn mấy loại sữa dê, bò xách tay các mẹ ah. may quá, khỏe con, vui mẹ và đỡ tốn tiền
    hihi, mẹ này nói vui ghê, nhưng mà quá chí lý. Cứ sữa VN mà uống, giá rẻ chất lượng cao, con uống tốt cho HTH còn mẹ thì tốt cái bao tử. Tội gì chạy theo sữa ngoại đã đắt mà lại cứ chăm chăm lên giá hoài
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguanonhauda Xem bài viết
    hihi, mẹ này nói vui ghê, nhưng mà quá chí lý. Cứ sữa VN mà uống, giá rẻ chất lượng cao, con uống tốt cho HTH còn mẹ thì tốt cái bao tử. Tội gì chạy theo sữa ngoại đã đắt mà lại cứ chăm chăm lên giá hoài
    Nói đến vụ tăng giá là cứ tức anh ách mấy ông kinh doanh sữa ngoại. Giá cả đã mắc hơn bên nước ngoài rất nhìu rồi, mà cứ canh me lên giá hoài. Cũng vì thế mà mình bực quá nên cho chuyển cho con sang uống sữa VN luôn ấy chứ
    • 2,523 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Nhà mình luôn áp dụng phương châm " người VN dùng hàng VN" và phải là "hàng VN chất lượng cao" nha. Hihi, vừa hợp túi tiền, vừa thông dụng để mua các mẹ nhỉ? Và quan trọng là chất lượng ko không thua hàng ngoại đâu
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhà mình luôn áp dụng phương châm " người VN dùng hàng VN" và phải là "hàng VN chất lượng cao" nha. Hihi, vừa hợp túi tiền, vừa thông dụng để mua các mẹ nhỉ? Và quan trọng là chất lượng ko không thua hàng ngoại đâu
    Đúng là Optimum chất lượng ko thua hàng ngoại rồi, vì trong sữa Optimum có công thức Opti-Digest được hợp tác nghiên cứu với các chuyên gia Châu Âu đấy nhé. Công thức này giúp bổ sung Nguồn đạm Whey giàu Alpha Lactabulmin với hạt đạm mềm, dễ tiêu hóa và hấp thu nhanh làm giảm gánh nặng chuyển hóa đạm cho các cơ quan tiêu hóa, giúp trẻ nhẹ nhàng hấp thu dinh dưỡng để phát triển mỗi ngày
    • 151 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình thì không nên cho bé uống nhiều loại như vậy. Với lại không phải cứ đợi đến khi bé bị táo bón hay có vấn đề về tiêu hóa mới uống optimum. Optimum là sữa hỗ trợ tốt cho hệ tiêu hóa thôi chứ không phải là thuốc chữa tiêu hóa. Do đó tốt nhất nên bồi bổ hệ tiêu hóa trẻ tốt từ nhỏ, cho bé uống optimum thường xuyên sẽ giúp hệ tiêu hóa bé ngày càng khỏe và cải thiện hơn.
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Bé nhà chị lớn rồi mới xài sữa tươi đổi vị cho con đỡ ngán chứ tập 2 sắp tới của chị phải lớn như anh mới vậy được. Trẻ nhỏ ko thể mỗi bữa 1 loại sữa được, như vậy khi bé táo, bé ko chịu ăn thì biết được nguyên nhân do loại sữa nào để mình dừng loại đó đâu há? Sữa Dielac Optimum là loại sữa để HTH của bé được khỏe mạnh ngay từ những tháng đầu đời, chị có thể cho bé dùng như sữa bình thường. Có lẽ vì đa phần các hãng sữa toàn chú trọng vào DHA nên khi Dielac Optimum xuất hiện, nhiều mẹ vẫn còn lạ lẫm, nghĩ là con phải có vấn đề về tiêu hóa mới phải dùng. VN mình hay bị mắc lỗi là có bệnh mới chữa chứ ko mấy khi phòng bệnh. Vinamilk cho ra đời nhãn sữa mới này là để giúp các mẹ chăm bé tốt hơn, giúp các bé có HTH tốt hơn, có nền tảng để bé được khỏe mạnh, từ đó mới nói tới thông minh được!
    • 332 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Từ 0-3 tuổi thì con dùng sữa này, qua 3 tuổi thì dùng sừa gì đây các mẹ?
    Nick đúng là Summer Night :-))
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summernigh Xem bài viết
    Qua 3 tuổi em cho con uống sữa tươi bình thường. Hoặc có bổ sung thêm 1 số loại sữa có thêm step 456.
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

MẸ này xứ lo xa, đến khi ấy Optimum lại cho ra đời dòng Optimum 456 để phục vụ các khách hàng thân thiết đấy hihi
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieuquayxitrum Xem bài viết
    MẸ này xứ lo xa, đến khi ấy Optimum lại cho ra đời dòng Optimum 456 để phục vụ các khách hàng thân thiết đấy hihi
    Tới chừng đó ít bé có nhu cầu bổ sung sữa bột lắm vì bé đã ăn uống như người lớn rồi. Chỉ có bé nào quá ốm, quá lười ăn mới phải thêm sữa bột để đảm bảo đủ chất dinh dưỡng thôi.
    • 2,523 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay nói là chuyển qua sữa hươu cao cổ cho bé cao . Nghe nói vậy, chứ mình cũng ko bít sữa hiệu gì nữa, hihi ^.^
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay nói là chuyển qua sữa hươu cao cổ cho bé cao . Nghe nói vậy, chứ mình cũng ko bít sữa hiệu gì nữa, hihi ^.^
    Grow thì phải! Em cho con uống sữa tươi thôi, còn lại bù bằng thực phẩm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sorry vì đã gửi tin nhắn này ^^
    Các ace vào link dưới đây ủng hộ cho thằng nhóc nhà mình được nhìu nhìu like nhé. Sr if làm phiền và rất cám ơn được ủng hộ.
    Con cám ơn các cô, chú, bác rất rất nhìu ^^
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

• 2,443 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Hi, xem chừng hội các mẹ có bé uống Dielac Optimum đông vui ghê.
    • 378 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nevertofar Xem bài viết
    Tới chừng đó ít bé có nhu cầu bổ sung sữa bột lắm vì bé đã ăn uống như người lớn rồi. Chỉ có bé nào quá ốm, quá lười ăn mới phải thêm sữa bột để đảm bảo đủ chất dinh dưỡng thôi.
    Có cung ắc có cầu thôi mẹ ơi. Vẫn có những mẹ dù con lớn thế nào cũng thích cho con uống sữa bột hơn, chịu khó pha tí nhưng có nhìu dưỡng chất hơn sữa tươi, chỉ khi đi học mới cho uống uống sữa tươi thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguanonhauda; 18/12/2012 vào lúc 10:46 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,530 Bài viết

• 14,621 Được cảm ơn

Mình thấy cứ sữa cho độ tuổi nhỏ thì càng mắc hơn sữa cho các bé lớn, có phải do sữa cho trẻ nhỏ nhiều dưỡng chất hơn không nhỉ? Và như vậy thì nếu có khả năng thì cứ cho con uống sữa cho bé dưới 3 tuổi được không nhỉ?
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4