Sức mạnh hệ tiêu hóa của trẻ

Dielac Optimum - Mẹ nào đang cho con uống sữa này thì vào đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 108 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mod cho em mượn Box này để đỡ vài hôm ạ.

Em thấy nhiều mẹ đang cho con uống sữa này nhưng những chia sẻ của các mẹ rải rác quá nên em lập topic này để các mẹ vào chia sẻ cho dễ và cũng để những ai quan tâm đến sữa Dielac Optimum như em dễ theo dõi hơn .

Tình hình là con em mới được 5 tháng tuổi, từ lúc sinh tới giờ bé uống sữa hay bị đầy hơi, khó tiêu. Thấy con uống sữa vào bụng cứ lình phình, khó chịu em xót ruột quá! Em có tham khảo sữa Dielac Optimum dành cho trẻ hay bị các vấn đề về tiêu hóa như khó tiêu, đầy hơi, táo bón,.... nhưng vẫn còn do dự vì không biết sữa này như thế nào?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em được 8 tháng, từ hồi hơn 1 tháng bé đã bị táo 5,6 ngày mới đi ngoài 1 lần, em cho bé bú mẹ kèm thêm sữa Dielac Anpha, bé hay bị trớ sữa nữa. Hồi 5 tháng em cho bé ăn dặm thêm rồi cho bé ăn thêm hoa quả, sữa chua và đổi sang uống Dielac Optimum này tới bây giờ luôn. Em thấy bé giờ đi ngoài đều hơn ngày 1 lần và không bị trớ sữa nữa. Chị cứ thử xem bé có hợp không ạ.
    NB: 3kg, 1M: 3,9kg , 2M 5,4kg, 3M: 6,4kg, 4M: 7,2kg, 5M: 7,8kg, 6M: 8,2kg, 7M: 8,8kg, 8M:9,2 kg 2 răng , 9M; 9,5kg 4 răng , 10M 10kg2
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 116 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cứ thử sữa Dielac Optimum xem sao, mua hộp 400g dùng thử, hồi trước cho bé nhà chị dùng enfa, bé cũng hay bị trớ sữa mà sưã giá cao quá nên chị đổi sữa cho con sang optimum, thấy vài chị ở xóm cũng dùng nên mua dùng thử, chị thấy giá tiền hợp lý, vừa phải, mà con cũng hết bị trớ nữa, cũng yên tâm dùng cho bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,302 Bài viết

• 10,228 Được cảm ơn

Chị em cũng đang dùng sữa này cho con được 1 tháng nay. Thấy tiêu hóa tốt hơn chứ trước bé táo bón 2 ngày mới đi ị 1 lần.
    Viens M'Embrasser
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 378 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

COn mình cũng đang dùng loại này nè. TRước đây con hay bị các bệnh liên quan đến hệ tiêu hóa lắm, cứ ăn ko tiêu, rồi lại đi phân sống, bụng dạ cứ sôi sùng sục, mình đã đổi qua nhìu loại sữa nhưng cũng ko xong, hết tiêu chảy lại táo bón. Nghe nói sữa này giàu đạm Whey Lactabulmin, Probiotic tăng cường hệ vi sinh đường ruột tạo cho bé 1 nền tảng vững chắc về 1 hệ tiêu hóa khỏe mạnh nên mình mua cho con uống thử ai ngờ lại hợp, con ko còn bị các bệnh tiêu hóa lung tung nữa, mà con ăn uống có vẻ hấp thu hơn trước

• 1,229 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Bạn mua hộp nhỏ cho con thử xem sao. Ko thử thì khó nói được mẹ nó ạ!

• 332 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Con mình vượt quá tuổi quy định uống sữa này rồi, mà cháu mình uống sữa này, mình vào đây được không?
    Nick đúng là Summer Night :-))

• 147 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống sữa này. Con vẫn ăn ngủ tốt, đặc biệt mình thấy bé uống dễ dàng (chịu khó uống) hơn so với sữa khác. Theo mình biết thì sữa này nhiều chất bổ và tốt cho hệ tiêu hóa. Mình thì không rành mấy chất đó lắm nhưng biết chắc một điều con mình uống tốt không kén như các sữa khác

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình mới vừa dùng sữa này được hơn 1 tuần, thấy bé hạp sữa này lắm, bé bú khỏe hơn,ań ngon hon mà không còn bị bón như trước nữa

• 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summernigh Xem bài viết
    Con mình vượt quá tuổi quy định uống sữa này rồi, mà cháu mình uống sữa này, mình vào đây được không?
    hihi mời pác vào ngồi chơi xơi nước, cùng chia sẻ kinh nghiệm nuôi con với các mẹ ạ

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7