• 2 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 6,580 Bài viết

• 19,171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi docquyenladay Xem bài viết
    Tùy theo ,có mẹ cho bé ăn dặm lúc 4 tháng ,có mẹ 6th ..nói chung mình kĩ thì 6 tháng cho ăn
    mẹ nó ạ.Con chuẩn bị ăn dặm mẹ mua bột ăn dặm của Vinamilk là ổn.Ban đầu cho ăn bột
    ngọt,sau đó đến bột mặn.Có công thức in sẵn trong mặt hộp .
    Đúng là 6 tháng. Hồi đó mình mua bột ăn dặm của Vinamilk, sau xay thêm 1 lạng đạm và rau mỗi ngày cho bé
    • 5,730 Bài viết

• 4,855 Được cảm ơn

Mình cho bé ăn dặm bằng cháo trắng, cháo thịt/ cá. Bột đóng hộp dùng khi mẹ ko nấu kịp cho con.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào có file tập cho bé ăn dặm kiểu Nhật ko, cho em xin 1 bản vào email này với ạ : huongair301@gmail.com
    Em search trên WTT nhưng ko thấy có chỗ nào để down dc về máy cả. Em cảm ơn các mẹ. Chúc các con hay ăn chóng nhớn !
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sadanghe Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào có file tập cho bé ăn dặm kiểu Nhật ko, cho em xin 1 bản vào email này với ạ : huongair301@gmail.com
    Em search trên WTT nhưng ko thấy có chỗ nào để down dc về máy cả. Em cảm ơn các mẹ. Chúc các con hay ăn chóng nhớn !
    Con nhà mình lớn mình cũng không còn lưu nữa, bạn vào trang web: hangtuan.net lấy thông tin của mẹ Ổi nhé.
    Chúc bạn thành công với phương pháp này. Bé thứ hai nhà mình cũng theo cái này, sau đó bạn ấy ăn cơm rất sớm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé mấy tháng ăn được rau Spinach !?

Bé nhà mình sắp được 8 tháng rồi, mình đang định cho ăn cháo xay nấu với thịt và rau củ. mình không biết khoảng tuổi này đã ăn được spinach và radish chưa và không biết bé ăn có bị dị ứng không !? các mẹ tư vấn giúp mình với! Thank's !

• Có nên tập cho bé 4 tháng ăn dặm chưa, xin các mẹ tư vấn giúp!

Bé gái nhà mình được 4 tháng rồi, nặng 6,5kg (hình như là hơi còi nhỉ) mình thì muốn cho bé khoảng 5 tháng mới tập cho ăn dặm nhưng nhiều người cứ hỏi sao chưa cho bé ăn dặm làm mình bối rối quá, chưa biết giờ đã là thời điểm thích hợp chưa. Bé hiện tại chỉ bú mẹ hoàn toàn, không uống thêm sữa...

• Để con tự do khám phá, con sẽ phát triển khỏe mạnh

Bước vào giai đoạn 2-3 tuổi, trẻ đã có thể tự đi đứng, chạy nhảy và rất khám phá môi trường xung...

• Bé 2 tuổi bị ọc sữa

cháu em năm nay 2 tuổi. Nhà hay cho bé uống sữa bột pha, tuy nhiên bé hay bị ọc sữa, mỗi lần như...

• bé mấy tháng ăn dặm

BS cho tôi hỏi bé mấy tháng bắt đầu ăn dặm được ạ? có thể xay nhuyễn rau, cua, thịt vào thêm cho bé...

• 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Đúng là 6 tháng. Hồi đó mình mua bột ăn dặm của Vinamilk, sau xay thêm 1 lạng đạm và rau mỗi ngày cho bé
    6 tháng ăn dặm là thời điểm phù hợp, đấy là theo ý kiến của mình. Nhà mình thực hiện cho cả hai bạn đều đúng thời điểm này cho ăn dặm.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2