• 0 Lượt chia sẻ
  • 374 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào bác sĩ.
    Cho em hỏi bé con nhà em bị cận thị, vậy đeo kính có bị phụ thuộc vào kính ko? Và như vậy có nên đeo kính thường xuyên ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị cận nhẹ có nên đeo kính?

Chào bác sỹ, Nếu bé mới bị cận nhẹ thì có nên cho bé đeo kính không? Có phải khi đeo kính độ cận sẽ tăng dần lên không? Cảm ơn bác sỹ nhiều!

• Để không còn lo lắng trong thời kỳ tiền mãn kinh và mãn kinh

Cuộc đời người phụ nữ trải qua nhiều cung bậc thăng trầm của thời gian. Những giai đoạn được phân...

• Bé 5t bị cận và loạn thị có phải đeo kính?

Em muốn hỏi các bác 1 chuyện là con đứa bạn em mới 5t đi khám mắt hôm qua BS nói là bị cận và loạn thị,1 mắt là 1,5 và 1 mắt là 0,5,BS nói phải đeo kính nhưng đứa bạn em không muốn cho con đeo vì nó còn nhỏ quá mà. Mọi người cho em lời khuyên với,bé như vậy có nhất thiết phải đeo kình ko?nếu không...

• Mổ mắt có chữa được cận thị vĩnh viễn?

Chào bác sỹ, Xin bác sỹ cho biết mổ mắt có chữa được cận thị vĩnh viễn không? Mổ mắt có những...

• Thuốc bổ mắt

Thưa bác sỹ, Theo tôi biết trên thị trường có rất nhiều loại thuốc bổ mắt khác nhau. Liệu có...

• 227 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chào bạn, xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khi bị cận thị nhẹ, có thể đeo kính không thường xuyên. Tuy nhiên với mức độ cận thị cao, thị lự giảm nhiều, bệnh nhân cần phải đeo kính thường xuyên để có chất lượng thị giác tốt. Bé nên đến khám tại bệnh viên để xác định chính xác mức độ cận thị, đeo kính đúng số và bác sĩ sẽ tư vấn với từng trường hợp cụ thể.

BS Nghiêm Thị Thu Trang_Khoa Mắt, BV Vinmec