Những thắc mắc về sữa chua Vinamilk (lần 2)

Uống nhiều sữa chua men sống probi trong một ngày thì có tốt cho sức khỏe của bé 3 tuổi không?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 4,225 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Con mình thằng bé rất nghiện Probi, một ngày trung bình nó uống một lốc sữa 5 chai.

Có lần mình đọc trên báo đài uống nhiều như vậy sẽ làm cho ruột ko tiết thêm men tiêu hoá đại khái vậy đó, và phụ thuộc vào sữa, nếu ko có thì thằng bé không tiêu hoá được. Mình rất lo ngại, nhưng do thằng bé cứ gào đòi uống, nên cũng ráng chiều con.

Ban tư vấn sữa chua có thể giải đáp và có lời khuyên nào dành cho mình không? Mình rất cảm ơn ... Mặc dù cho nó uống thí thấy nó ăn uống nhiều hơn và tiêu hoá tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,572 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm chuyên mục nhé. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia

Chúc bạn ngày vui

BTC_tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Chào bạn,

Về lượng dùng, tùy theo tuổi mà có lượng dùng riêng. Có thể chia ra làm nhiều nhóm tuổi như sau:

- Bé < 6 tháng: chưa ăn được.
    - Tròn 6 tháng: tập ăn với sữa chua ăn SUSU từ vài muỗng, từ từ tăng dần theo từng ngày.
    - 6 – 12 tháng: từ 1 – 2 hũ SUSU, Probi, hoặc Vinamilk Dâu,…
    - Từ 1 – 2 tuổi: 2 hũ/ngày.
    - Hơn 2 tuổi & người lớn: 2 – 3 hũ Susu, Probi, Vinamilk (dâu, nha đam,…). Riêng đối với Probeauty: 1 – 2 hũ/ngày.

Thời gian thích hợp để ăn sữa chua là sau bữa ăn chính từ 30 – 60p, lúc đó độ pH của dạ dày rất thích hợp để ăn sữa chua kể cả người đau bao tử.

Trẻ em có sữa chua ăn Susu với hàm lượng 80gr rất thích hợp cho bé ăn mỗi lần & hương vị cũng phù hợp với bé hơn. Tuy nhiên bé trên 6 tháng là có thể ăn được các loại sữa chua ăn rồi nên bạn yên tâm nếu bé thích hương vị sữa chua của người lớn (trừ Probeauty & sữa chua uống men sống Probi).

Thân ái,

o BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    o TT Khám & Tư vấn dinh dưỡng miễn phí Vinamilk
    o ĐT tư vấn: 0710 625 5979
    • 70 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Như vậy là sữa chua uống men sống không dành cho trẻ con à? chết thật, con nhà mình có ngày uống 2 đến 3 lọ, bình thường ít nhất cũng 1 lọ, híc! BTC trả lời rõ ràng giúp e với! có tác hại gì không ạ?
    [url]http://zaodich.com/forum/f2540/nhan-theu-tranh-chu-thap
    • 1,572 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Bổ sung câu trả lời:

Chào bạn,

Sữa chua men sống Probi dành cho trẻ >=12 tháng tuổi, mỗi ngày chỉ nên cho bé uống 01 hủ, mỗi hủ sữa chua men sống Probi có chứa khoảng 13 tỉ men vi sinh nên nếu uống quá nhiều thì rất có thể bị Rối loạn tiêu hóa. Nếu hiện tại bé vẫn bình thường là không sao, bạn chỉ cần hạn chế lại thôi bạn nhé!

Thân mến!

BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám & TVDD Vinamilk
    ĐT tư vấn: 0710 6255979