• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sân chơi cho bé

Tháng 3/2010: Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực. Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...(Tầng 6)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,579 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Qua nhà mới, khen pạn Bi cái nè...Chao ui, pạn Bi nay nhìn người lớn quá, tưởng như con 1 tuổi ko hà, nhìn con dài đòn thiệt hỉ?! Mà con vẫn có nét giống ba đó nhe, giống lun cả mụ phù thủy nè...hì hì

@Anh Gun: Xí mặt tiền cho anh Gun nè, túp lều tranh của chúng mềnh là đây anh hỉ?! Anh nhớ nói mẹ chụp hình nhìu nhìu cho em coi zới nhoa, lâu rùi hok thấy hình anh đó, chỉ có nghe tiếng hok hà...:Kiss::LoveStruc:
    Cảm ơn em Mèo nhìu nhìu nha. Em nhanh chân xí cái mặt tiền cho ănh ko thì anh hụt mất rồi. Nhà mình xây nhanh quá, ngủ 1 tí là mém hụt. Hì hì. Tặng hoa em nà:Rose:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Phe với em và cả nhà là chiều nay mẹ anh đã phát hiện ra anh có thể chuyển tư thế từ bò sang ngồi đc rồi. Ồ ýe:LoveStruc:, giờ thì anh có thể mún ngồi thì ngồi, mún nằm thì nằm theo ý mình rồi nhé, ko cần mẹ mìn của anh nữa đâu. Hô hô
    • 2,579 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc suong Xem bài viết
    Anh Bin Laden nói chiện với anh Gun sao mà ngọt quá vậy nè, Út nghe cứ như là đang tán gái, 2 anh có gay không đó?????
    :Silly:Chị ơi, chị hỏi làm em mắc cười quá. Gun với Bin mán lì dzị mà sao gay đc, tình thương mến thương với nhau là vì bạn Gun đang "tán" em Mèo của bạn Bin, mai đây sẽ là anh em 1 nhà mà.
    • 2,579 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiger Xem bài viết
    @ Chị CamAnh: nhà em hiện tại cũng 8 con chó, năm vừa rùi là 9 con, nhưng chết hết 1 đưá rùi, nhà em hẹp lắm, đi vài bước là hết cái nhà rùi, nhiều khi SB thức ko biết ẵm SB đi đâu nữa, không gian hẹp nên môi trường ko trong lành nên ba SB mới đòi SB về nội. Nhà nội thì rỗng rãi lắm, đầy đủ nữa, nhưng mà em thì ko vui. Nhưng vì con nên chắc suy nghĩ lại, chắc về quá, ngày trước khi em bước ra khỏi nhà( lúc đâu bụng đi sanh đó). Trong đầu em lúc ấy ko nghĩ là sẽ đau mà rất là vui sướng vì bắt đầu từ hôm nay em thoát khỏi ngục tù rùi. Bấy nhiêu đó thui là chị biết em chán về cái nhà chồng cỡ nào rùi.

@ al: cả nhà ui, chắc trong tuần này em sẽ đi kám bệnh lại, lúc SB 1 tháng 10 ngày em phát hiện mình bị u nang buồng trứng, bs bảo phải mỗ nhưng lúc đó SB còn nhỏ quá nên mới kéo dài đến giờ. VẢ lại em sợ lắm luôn, nhưng giờ thì em đủ can đảm rùi, phải đối đầu thui, chỉ lo cho SB mẹ nằm viện ko ai chăm SB kĩ. Các chị biết ko, em thuộc dạng hiếm muộn chỉ có 50% khả năng có con thui, có được SB là em mừng lắm rùi, trước khi có SB e đã trải qua ca phẫu thuật TNTC đó, giờ thì u nang, ko biết SB có em ko nữa. Bởi vậy khi mang bầu SB em mới đặt là Khưu Quí BẢo đó, ba SB tên Quí. Em lăn tăn quá hé, vài dòng tâm sự để lấy can đảm cuối tuần đi siêu âm rồi xem bs nói sau nữa, để lâu quá chắc tiêu cái buồng trứng luôn, em sợ lém nhưng thui vì SB trả giá thế em cũng chịu:Sad:
    Nếu em chưa đi bsy, chưa tắm nắng cho con thì em làm bước đó trước nhé. Mỗi ngày tắm nắng 30p, chứ 1 biểu hiện ngủ ra mồ hôi nhìu chưa chắc thiếu canxi đâu. Còn giờ chưa bít trườn, bò thì chưa kết luận đc, có bé trốn hết, tới khi đi đứng dậy đi luôn thì sao, lúc đó học luôn 1 lần áh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hết nhà mặt xiền òi, nhanh thế! Chả thấy í ới để mình xếp gạch j cả.
    • 3,847 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Mềnh cũng chậm chân,thui xếp ghế ngồi sau anh Zinger vậy.Ngồi sau,nhìn chữ ký của a í mà thèm..chẹp..chẹp..

:LoveStruc: Blog của Bi&Bống :LoveStruc:
    " Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"
    • 2,314 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BePhuongVy2602 Xem bài viết
    Hehe em Thỏ này lém lắm nè (trộm vía con). Nhìn thế này thì anh Pi "chít trong lòng 1 ít" rùi còn gì.
    "chết trong lòng 1 lít" cơ. xxx :LoveStruc:

Thỏ ơi, mẹ mua tông-đơ ở đâu?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me Pizza; 05/10/2010 vào lúc 08:50 AM.
    • 3,847 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conghienabc Xem bài viết
    Mặt tiền này mẹ Thỏ xin phép bom hình Thỏ cái, ko kềm chế nổi cơn nghiện khoe hình conrooling:
    Hum qua xuống tóc cho em bi giờ trông như thằng Thỏ luôn:
    Gọi Thỏ là Thỏ láu nha:Kiss:

:LoveStruc: Blog của Bi&Bống :LoveStruc:
    " Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"
    • 1,687 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

đồng chí mẹ Bin xây nhà roài còn 8888, làm ngừ ta hụt mặt tiền, oánh nhoa!!! heheheh
    NB 3kg45, 52cm --- 1y 12kg5, 80cm
    2y 17kg

NB 3kg65, 52cm --- 1m 5kg --- 2m 6kg4

Anh là Sấm, em là Sam, nhé!!!
    • 1,545 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cuSam Xem bài viết
    đồng chí mẹ Bin xây nhà roài còn 8888, làm ngừ ta hụt mặt tiền, oánh nhoa!!! heheheh
    Chít trong đó có mềnh, mềnh 8 mí bà tuongau. Giờ mới bít thức đêm cũng có cái hay của nó, nhứt là khi xây nhà mới, lượt sau có rì sẽ đặt gạch cho Sấm nhá:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 844 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới :Applause::Applause::Applause: ...

Chài ơi, phải công nhận Gun yêu ghê ... bao nhiu là em xin xắn trong nhà mả vữn quyết tâm chờ em Mèo, hehehehe ... mẹ Bin mà kg rặn ra nổi em Mèo thì sao ta ???? hehehe ...

@ Thỏ ơi, ngưỡng mộ pan quá ... chỉ số cũng đẹp mà ngoại hình cũng đẹp ... mẹ CB nhìn mà thèm thuồng cái Index của pan quá thể lun .... chẹp chẹp ....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MebeChau; 05/10/2010 vào lúc 09:25 AM.
    • 1,545 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

@mẹ Gun: có lẽ Gun là chàng ăn chắc tiến chắc nhứt của nhà, trộm vía trộm vía trộm vía....giữ vừng phong độ nha Gun, đọc bít thiên tình sử của G với Mèo nhà tuongau oy, nhưng mờ cái giọng iu thương thắm thiết tóa mà hem thấy có nhắc gì đến Mèo nên chị ngocsuong với mẹ Thỏ mới bùn cừi á hihihih

@mẹ Subin: Ko bít em bao nhiêu tuổi mà sao đường con cái lận đận quá, trời kêu ai nấy dạ thui ah nên em cố gắng đi siêu âm, xét nghiệm lại rùi quyết định chữa nốt 1 lần cho an tâm em ah. Cứ nghĩ đến cục vàng Subin mà cố gắng nhé!

@mẹ Pi: Em mua tông đơ ở quầy bán đồ trẻ sơ sinh đó chị, giá 85k. Quơ qua quơ lại rẹt rẹt là xong có ngay quả đầu mới cho con.

@mẹ Bi: Trông láu cá lắm mẹ nó nhỉ? Cười đó chứ mà chửn bị khóc ăn vạ ngay, mẹ phải quát mới thôi á hic hic
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,545 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Mấy hum nay trời trở lạnh mát mẻ quá mừ con ngủ ngày ít làm mẹ ko ngủ ké dc thì thui chứ cũng ko lướt web dc do phải ngồi canh, giờ mới thấy giá trị của NGV do bao nhiêu lần lưỡng lự sợ ko ai kĩ tính bằng mình:Sad:
    • 667 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

@ tuongau: bộ chị đang có bầu hả, hay là sang năm định sanh bé Mèo vậy?

TC: 20 răng xinh
    NB:3,3kg; 1m: 4,3kg; 2m: 5,5kg; 3m: 7,1kg; 4m: 7,6kg; 5m:8,6kg; 6m:9,3kg; 7m: 9,8kg; 8m: 10,5kgonttella: -> 10kg(bịnh); 9m:10,6kg; 10m: 10,7kg:Crying:; 11m: 11,2kg ; 12m: đứng kim:Crying:; 13m: 11,8kg; 14m:11,5kg; 15m: 11,5kg;16m: 11,7kg; 25m: 13,5kg-88cm;29m:15kg-89cm
    7m: 2 răng xinh(dưới)
    8m: 3 răng xinh(trên)
    9m: 1 răng xinh(trên)
    12m: 1 răng xinh(dưới phải)
    13m: 1 răng hàm, 1 răng xinh (dưới trái)
    14m: 1 răng hàm dưới(phải); 1 răng dưới,2 răng trái trên
    15m: 2 răng trên phải
    16m: 1 răng
    • 2,101 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Nhanh quá, mới đó đã trang 3 rồi.
    Nhà Thêu mở hội => TÁC PHẨM CỦA NĂM
    Y!M: huongdiep_cpt - Sky: luuhuongdiep
    Alo: 0917 744 799 - 0912 10 88 11
    • 2,579 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiger Xem bài viết
    @ tuongau: bộ chị đang có bầu hả, hay là sang năm định sanh bé Mèo vậy?
    tuongau đang chuẩn bị lực để sản xuất em Mèo cho anh Gun, chưa có em ơi, 3 tháng nữa là có "tin vui"
    • 1,758 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CamAnh Xem bài viết
    :Silly:Chị ơi, chị hỏi làm em mắc cười quá. Gun với Bin mán lì dzị mà sao gay đc, tình thương mến thương với nhau là vì bạn Gun đang "tán" em Mèo của bạn Bin, mai đây sẽ là anh em 1 nhà mà.
    Hè hè, nhà này đông zui quới nhỉ? hỉ hỉ, mẹ Gun há, Gun chung tình hé!!!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,758 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conghienabc Xem bài viết
    @bà Bi Bống: Công nhận đi ra đường mừ có em bé như Bi tui cũng xin đứng cạnh chụp ké mà, đáng iu lắm lắm:LoveStruc:

@meduyen: Cũng có đôi lúc con đang đà ăn ngon mà dở chứng em cũng muốn điên lên luôn, có cái kiểu mím chặt môi làm kiểu gì cũng ko há miệng ra cho mẹ đút, rùi thì ko chịu nuốt mà phun phì phì lên mũi lên mắt. Em hum nay hễ thấy phun là em tét nhẹ vô má con rùi nghiêm mặt mắng, Thỏ đang cười cười nghịch thấy vậy nhè miệng ra khóc dối 1 tẹo rùi sau đó chỉ phun 1,2 lần nữa thôi còn lại ăn hết chỗ cháo mẹ làm. Em có chiêu này nè chị, chị mua cái thêm cái thìa bằng silicon (em mua màu xanh của farlin) cho con cầm, nó quen nghịch cái gì cũng bỏ vô miệng nên khi con há mồm ra em đút luôn, cũng nhai nuốt ngon lành. Thật là lắm trò mẹ toát mồ hôi hột, chị đừng lo nhé, có khi con thấy khó chịu nên qua bữa con lại ăn ngoan trở lại thui.
    Hí hí, cái chiêu này mình cũng xài, nhưng con chí mén ngậm xong, cúi xuống, hé hé cái họng ra cho cháo ... rớt chơi, hihiii...
    Ở tầng cũ thấy mẹ Thỏ hỏi thăm DD, mà trả lời là bị out, DD bị 1 bé gái 17 tháng cắn u đầu, chảy máu, bầm tím, mẹ nhìn đầu con nhàu nhàu mà nát ruột gan. Trộm vía giờ lành hết rồi, mấy cái mài mới đóng, nàng ngứa, ngủ mà lấy tay cào hết mài ra. Hổng phải khen, chứ mình thấy con mình... hiền, hiền phát đét đít á, hihihi....

• 1,758 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CamAnh Xem bài viết
    tuongau đang chuẩn bị lực để sản xuất em Mèo cho anh Gun, chưa có em ơi, 3 tháng nữa là có "tin vui"
    Hôm nay là gần hết tháng 8 âm lịch rùi hen, còn có 6 tháng nữa thui cho em Mèo của Gun xứt hiện á. Hem xứt hiện là có chiện, hè hè...

• 1,739 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Gấu măn ê :

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,739 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Hị hị :

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: