Sân chơi cho bé

Hội Ngựa vàng 02/2014 - Ngựa con ngoan ngoãn - Bú giỏi ngủ ngon - Tầng 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 63.2K Lượt đọc
  • 965 Trả lời

67 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

e chao ca nha a. hom nay e moi bat dau tham gia vao dien dan. e vua di sieu am ve chau duoc 5 tuan roi cac bac a. co bac nao sinh cung thang voi e thi vao chia se kinh nghiem nhe. con dau long nen e chua co kinh nghiem gi ca.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 123 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nha! Thế cháu nhà bạn kích thước được bao nhiêu rồi? Tim thai đã có rùi chứ?
    Mình cũng đang đợi kết quả đây.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng mới có bé được hơn 7 tuần, em siêu âm hôm 6 tuần, trộm vía thai phát triển tốt các mẹ ạ. Đây là tập 1 của em luôn nên cho em ngồi học hỏi kinh nghiệm các mẹ với nha :-)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng sáng nay mình thử que 2v mà mừng rơi nước mắt ý, vc mình lấy nhau đc 2 năm r, đang cbi tính đi làm iui thì may mắn quá, theo các mẹ thì mình nên đi khám chưa nhỉ, kcc của mình 26/5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,717 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowangel_nguyet_hn Xem bài viết
    e chao ca nha a. hom nay e moi bat dau tham gia vao dien dan. e vua di sieu am ve chau duoc 5 tuan roi cac bac a. co bac nao sinh cung thang voi e thi vao chia se kinh nghiem nhe. con dau long nen e chua co kinh nghiem gi ca.
    Mình có lẽ cũng cuối năm Tỵ đầu năm Ngựa - chẳng biết con ra ngay năm nào đây Để bác sĩ tính ngày dự sinh sẽ lên thông báo với các mẹ hihiiii

Bạn siêu âm sớm thế.... Mình được hơn 6 tuần mà vẫn chưa đi khám (vì nghe bảo siêu âm dưới 8 tuần bé còn non lắm, ít nhiều cũng bị ảnh hưởng đến các tế bào) ..... mình định để cuối tuần thứ 8 đi khám & siêu âm luôn thể ...... Lúc đó có lẽ nghe được tim thai luôn rồi, như vậy đỡ lo lắng hồi hộp hơn là siêu âm sớm.
    Mình thi thoảng hơi âm âm ỉ ỉ vùng bụng dưới, có khi ở giữa - bên phải - bên trái ..... hơi hơi nhẹ thôi là hết..... Bụng cũng thỉnh thoảng sôi..... Mình cũng tìm hiểu & đọc nhiều tài liệu về những dấu hiệu, triệu chứng khi mang thai 3 tháng đầu.

Rút ra kết luận là: khi mang thai, cơ thể ta thay đổi, nhất là vùng bụng..... 1 mầm sống đang lớn từng ngày thì thế nào mà chẳng có những thay đổi khác lạ trên cơ thể các mẹ nhỉ.....

Thay đổi ko có gì đáng lo như: hơi âm ỉ vùng bụng (ko đau quặn liên tục & ra máu nhé), sôi bụng, tiêu chảy hoặc táo bón nhẹ (rối loạn tiêu hóa), nghén nhưng vẫn ăn được từng ít, thèm ăn, đau lưng, chuột rút, mệt mỏi, hơi choáng, buồn nôn, nôn,.... với điều kiện tất cả chỉ thoáng qua, thi thoảng thì đó là chuyện bình thường khi cơ thể đang thay đổi cho bào thai phát triển ........
    Chứ nếu đau quặn thắt liên tục, ra máu dù ít hay nhiều thì các mẹ nên đi khám ngay đừng chần chừ vì đó là dấy hiệu nguy hiểm.

Mình đang tham khảo cho 3 tháng đầu thôi nhưng cũng có nhiều vấn đề cần nói lắm à nha hihihi ..... Các mẹ có triệu chứng gì, kinh nghiệm gì hay thì cùng chia sẻ trong topic này nhé !!!!!!!!!
    Đang đợi hơn 1 tuần nữa đi siêu âm xem con thế nào đây, chỉ cần con phát triển khỏe mạnh
    À.... mình đang uống mỗi ngày 1 viên Sắt + Acid Folic và Vitamin E.... Thấy có bác sĩ kê đơn để hỗ trợ & dưỡng thai rất tốt đó các mẹ..... mình uống như thế trước khi mang bầu khoảng 1 tháng cơ.

Chúc mẹ & bé mạnh khỏe, bình an về mốc 9 tháng 10 ngày
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinky_ruby; 23/06/2013 vào lúc 05:51 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bắt đầu qua tuần t6 nhưng cũng nghe các chị của mình khuyên không nên đi siêu âm sớm sợ điện vô ng sẽ không tốt cho con yêu..!! Bụng cũng đau râm râm, mình lo quá các mẹ ạ .hic. Da mặt cũng bị thay đổi chuyển sang sạm và tối huhu. Có mẹ nào có bí quyết dưỡng da thời kì này ko ạ. Mình tập 1 nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Hic.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em mới mang thai lần đầu, định ngày mai mới đi khám, em thụ thai ngày 21/5 vừa rồi và chu kì kinh bắt đầu từ 1/5 thì không biết thai được mấy tuần tuổi rồi nhỉ? đã được đi khám chưa các chị? theo như trên mạng tính tuổi thai từ ngày đầu tiên của chu kì kinh, vậy con em chắc được 53 ngày tuổi rồi ạ? không biết sinh năm tỵ này hay đầu năm ngựa sau nữa, em còn bị đau bụng, lúc trái lúc phải, lúc trên lúc dưới suốt từ 1 tuần sau khi thụ thai tới hôm nay cơ. không biết có điều gì bất thường không? em lo quá, nhưng bận ngày mai hoặc cũng có thể là ngày kia mới đi khám được nếu như trời HN cứ mưa rả rích như ngày hôm nay
    • 71 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng mới chậm kinh đến hôm nay là ngày thứ 5 rồi, sáng thứ 7 dậy thử que thì 2v 1 đậm 1 mờ chiều mình sốt ruột quá vì bé đầu mà nên đến BV kiểm tra, SA thì chưa thấy con về tử cung nhưng bác sỹ bảo mới chậm có 3 ngày lên 2v như thế thì con đang về tổ thôi, hẹn mình 1 tuần sau khám lại, bác sỹ bảo tử cung mình đẹp lắm, niêm mạc dày 20mm là ổn nên cứ yên tâm và thoải mái ko phải lo nghi j cả. Mình cũng đỡ lo hơn, chỉ mong con yêu khỏe mạnh mau về tổ để mình yên tâm thôi. Mỗi tội là có bầu hay đi tiểu quá mọi người ạ, trộm vía mình cũng chưa thấy nghén ngẩm j, cũng ko mệt lắm, chỉ đau ngực và lưng thôi, còn lại đều ổn các mẹ ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng mang thai cùng lượt với chủ top nè, ngày QKĐ cuối của mình là 12/5 vừa rồi. Mình cũng bị đau lâm râm bụng, đôi khi hơi sôi sôi như có cái gì đang bơi bên trong ấy. Hôm nay mình định đi khám xem bé đã vào tử cung chưa, chứ bụng cũng đau nhiều (mặc dù ko ra máu) nhưng mình cũng ko yên tâm lắm. Mình cũng bị khô cổ khô miệng, người mỏi, không thèm ăn gì mặc dù ăn thì cũng được.

Theo mình biết thì có các mốc khám thai trong 3 tháng đầu là:

5-6 tuần: xem thai vào tử cung chưa, để phát hiện sớm trường hợp thai ngoài tử cung đó bạn ạ.

7-8 tuần: xem nhịp tim của bé.

11-12 tuần: soi độ mờ da gáy để biết các nhiễm sắc thể có mắc dị tật gì ko
    • 1,717 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieuthusanhdieu Xem bài viết
    Mình cũng mang thai cùng lượt với chủ top nè, ngày QKĐ cuối của mình là 12/5 vừa rồi. Mình cũng bị đau lâm râm bụng, đôi khi hơi sôi sôi như có cái gì đang bơi bên trong ấy. Hôm nay mình định đi khám xem bé đã vào tử cung chưa, chứ bụng cũng đau nhiều (mặc dù ko ra máu) nhưng mình cũng ko yên tâm lắm. Mình cũng bị khô cổ khô miệng, người mỏi, không thèm ăn gì mặc dù ăn thì cũng được.

Theo mình biết thì có các mốc khám thai trong 3 tháng đầu là:

5-6 tuần: xem thai vào tử cung chưa, để phát hiện sớm trường hợp thai ngoài tử cung đó bạn ạ.

7-8 tuần: xem nhịp tim của bé.

11-12 tuần: soi độ mờ da gáy để biết các nhiễm sắc thể có mắc dị tật gì ko
    Ôi... bạn cùng ngày 12/5 với mình luôn cơ à..... chu kỳ cuối của mình cũng là 12/5 - đến 12/6 có linh cảm nên sáng sớm mình bật dậy & mua que thử ngay, kết quả là 2 vạch rất đậm hihihi.... mình rớt nước mắt, cười hạnh phúc & ôm chầm lấy người thân
    Tính đến ngày hôm nay mình bước qua ngày thứ hai của tuần thứ 7 rồi.... 8 tuần mình sẽ siêu âm luôn thể để nghe nhịp tim (mình thấy mốc 5-6 tuần có thể gộp chung với mốc 7-8 tuần..... nếu các mẹ ko có các biểu hiện nào quá lo)

Vào đây chia sẻ thì mới thấy các mẹ có các hiện tượng 3 tháng đầu giống mình quá, là biểu hiện rất nhẹ thôi, các mẹ cũng vậy nên mình chẳng lo nữa.... Ăn uống, nghỉ ngơi & tinh thần lạc quan, cười nhiều cho con yêu vui vẻ
    • 41 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình đặt 1 cục gạch ở diễn dàn này luôn.
    • 105 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky_ruby Xem bài viết
    Ôi... bạn cùng ngày 12/5 với mình luôn cơ à..... chu kỳ cuối của mình cũng là 12/5 - đến 12/6 có linh cảm nên sáng sớm mình bật dậy & mua que thử ngay, kết quả là 2 vạch rất đậm hihihi.... mình rớt nước mắt, cười hạnh phúc & ôm chầm lấy người thân
    Tính đến ngày hôm nay mình bước qua ngày thứ hai của tuần thứ 7 rồi.... 8 tuần mình sẽ siêu âm luôn thể để nghe nhịp tim (mình thấy mốc 5-6 tuần có thể gộp chung với mốc 7-8 tuần..... nếu các mẹ ko có các biểu hiện nào quá lo)

Vào đây chia sẻ thì mới thấy các mẹ có các hiện tượng 3 tháng đầu giống mình quá, là biểu hiện rất nhẹ thôi, các mẹ cũng vậy nên mình chẳng lo nữa.... Ăn uống, nghỉ ngơi & tinh thần lạc quan, cười nhiều cho con yêu vui vẻ
    Mình cũng CKK là 12/05 này, mình thì tập 2 rồi nhưng vẫn lo lắng lắm nên mình đã đặt khám và siêu âm t4 này
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các bạn cùng đề tài, mình có KKC vào 8/5/2013, đã thử 2 vạch, con mình đc 5 tuần rồi nhưng mình chưa đi khám, đây là lần tập 2 của mình rồi. Hi so với tập 1 mình bớt căng thẳng hơn, nhưng lần này mình nghén nặng hơn. Buồn nôn mà ko nôn được cứ ợ hơi suốt ngày, lại còn hay đi tiểu và thấy cồn cào ruột gan, tính khí mình hay thất thường hơn trước. Mong sự chia sẻ các mẹ để trải qua hành trình mang thai lần 2 này.
    • 228 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cho em 1 cục gạch luôn...em dự sinh 14.2.2014....tập 2 rồi...ko nghén ngẩm ji...chỉ ăn ko tiêu hơi khó chịu 1 tí...đi tiểu thường xuyên nên mệt lắm các mẹ ạ
    • 72 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chào các mẹ sinh con tuổi Ngựa tháng 2/2014!KCC của mình là 21.5 vừa rùi. Tới hôm nay là chậm 4 ngày rùi. Mình thấy người mệt mỏi và hay lâm râm đau bụng như các mẹ nên cũng cứ mua qua về thử.Mình thử thì lúc đầu lên 1 vạch đậm mãi sau mới thấy 1 vạch mờ mờ. Để khoảng mấy phút sau thì thấy rõ 2 vạch. Mình thấy đau bụng thấy lo nên cũng đi siêu âm. Bsi bảo thai chưa vào tử cung hẹn 1 tuân sau khám lại. Mong tới tuần sau nhanh nhanh để đi khám xem con vào tử cung chưa, tới lúc đó mới hết lo các mẹ nó ạ!
    • 71 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conlatatca2311 Xem bài viết
    Chào các mẹ sinh con tuổi Ngựa tháng 2/2014!KCC của mình là 21.5 vừa rùi. Tới hôm nay là chậm 4 ngày rùi. Mình thấy người mệt mỏi và hay lâm râm đau bụng như các mẹ nên cũng cứ mua qua về thử.Mình thử thì lúc đầu lên 1 vạch đậm mãi sau mới thấy 1 vạch mờ mờ. Để khoảng mấy phút sau thì thấy rõ 2 vạch. Mình thấy đau bụng thấy lo nên cũng đi siêu âm. Bsi bảo thai chưa vào tử cung hẹn 1 tuân sau khám lại. Mong tới tuần sau nhanh nhanh để đi khám xem con vào tử cung chưa, tới lúc đó mới hết lo các mẹ nó ạ!
    mình cũng y như mẹ nó nhưng mình đi từ hôm thứ 7 rồi, bác sỹ cũng hẹn 1 tuần sau khám lại vì SA con chưa vào tử cung, trưa nay mình lại thử lại que xem có vấn đề gì ko thì hiện lên 2 vạch rõ lắm, nên yên tâm rồi. Cứ thoải mái tinh thần thì con yêu sớm về tổ thôi, mình cũng đang giống mẹ nó mà
    • 1,717 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuzun Xem bài viết
    Chào các bạn cùng đề tài, mình có KKC vào 8/5/2013, đã thử 2 vạch, con mình đc 5 tuần rồi nhưng mình chưa đi khám, đây là lần tập 2 của mình rồi. Hi so với tập 1 mình bớt căng thẳng hơn, nhưng lần này mình nghén nặng hơn. Buồn nôn mà ko nôn được cứ ợ hơi suốt ngày, lại còn hay đi tiểu và thấy cồn cào ruột gan, tính khí mình hay thất thường hơn trước. Mong sự chia sẻ các mẹ để trải qua hành trình mang thai lần 2 này.
    Bạn ơi.... Sao chu kỳ cuối của bạn là 8/5/2013 mà con bạn mới được 5 tuần ???????
    Theo mình tính ko nhầm thì từ 8/5 đến hôm nay là 24/6 ..... con bạn được 48 ngày (tức là thai được cuối tuần thứ 7 rồi chứ) ...... Nghe được tim thai rùi
    • 1,717 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tintin_yeu Xem bài viết
    Mình cũng CKK là 12/05 này, mình thì tập 2 rồi nhưng vẫn lo lắng lắm nên mình đã đặt khám và siêu âm t4 này
    Mẹ nó đi khám xem Bác Sĩ dự sinh ngày nào .... nhớ lên đây thông báo nhé !!!!!!!!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oanh dau mi dc.
    Be nha minh ve to roi,SA luc hon 4w.bsy hen 6w SA tiep.hii du sinh ngay 25-2
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang ở tuần thứ 7 của thai kì,con đầu lòng các mẹ ạ. Mình đi siêu âm ngay từ ngày đầu của tuần thứ 5 để xem bé yêu đã về tổ chưa thì hay rằng mình có chút dịch màng nuôi mà điều này thì ko an toàn chút nào cả,biết được rồi thì biết đường mà đi lại,vận động nhẹ nhàng tránh gây động thai dẫn đến sảy thai.Việc đi siêu âm sớm là rất cần thiết và an toàn,bé yêu sẽ không bị ảnh hưởng gì đâu.Mình đang đợi đến thứ 5 này để được nghe nhịp đập đầu tiên của bé.Lo lắng xen lẫn với hồi hộp...Mình không thấy nghén nhiều lắm,đại khái là có mệt hơn,sợ ăn và sợ mùi với tần suất tương đối ít đi mỗi ngày,không biết là sẽ sớm chấm dứt hay càng ngày sẽ càng nặng thêm.Mình cho là ai thần kinh yếu thì tình hình sẽ ngày càng tệ hơn,có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này không?