• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.28K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 54 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chuyên gia ơi, em hôm qua đi siêu thị mua thử Sữa Tách béo uống. Em mua loại không đường đó ạ. Nhìn chung là ngon, nhưng em hỏi chút là Sữa không đường Tách béo của Vinamilk có thật là 0% đường không? vì em uống vấn thấy vị ngọt trong miệng ạ. Còn thì sữa cũng khá ngậy, trong khi em hình dung là nó sẽ Lạt như uống nước lọc ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 95% bệnh nhân không biết bệnh hen có thể chữa được

Theo thống kê, trên thế giới hiện có khoảng 300 triệu người mắc bệnh hen làm tiêu tốn khoảng 500...

• Sữa tươi VNM đun lên có bị mất chất không?

Gửi BTC_ tuvansua, Nhờ BTC trả lời giúp em một thắc mắc là nhà em có mua sữa tươi VNM về làm sữa...

• Hỏi về sữa giảm béo

Chẳng là mình đang trong tâm trạng muốn hạ trọng, Mình nghe nói có sữa giảm béo rất hiệu quả không biết thực hư thế nào ? có mẹ nào dùng rồi thì cho mình biết với ? Ah, mình hỏi là sữa nhé, vì thuốc giảm béo lại khác ! Ở Hà nội thì có bán ở đâu ? hãng nào thì tốt và giá cả thế nào ? cảm ơn các...

• Hỏi về sữa ít béo Flex

Các mẹ ơi cho em hỏi một xíu, sữa Flex có thật sự ít béo ko? Em đọc bao bì thấy ghi 1.9g chất béo thì phải, thế thì cũng tạm đc rồi, chỉ sợ dân VN mình viết bao bì linh tinh theo cảm hứng chứ chả đc như vậy. Em uống thấy béo ngậy như cả tấn bơ í, sợ lắm ạ. Còn cái loại 0,3 với 0,5g chất béo là...

• Tre bi tieu chay co nen cho an vang sua va sua chua khong?

Con toi thuong bi tieu chay, nhung toi van cho an vang sua, sua chua va sua len men song lơi khuan...

• 1,572 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Chào bạn,

cảm ơn bạn đã quan tâm chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia

Chúc bạn ngày vui nhé

BTC_tuvansua
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có thể đường trong sữa là đường fruto, ngọt nhưng tốt cho sức khoẻ. mình cũng thích sữa tách béo để giảm cân
    • 1,572 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Chào bạn,

Sữa tươi tách béo loại không đường của Vinamilk hoàn toàn không bổ sung thêm đường bạn nhé. Vị ngọt mà bạn cảm nhận được là vị ngọt từ đường tự nhiên có sẵn trong sữa bò tươi đấy.

Hàm lượng béo của Sữa tươi tách béo được giảm 1/3 so với sữa tươi ban đầu. Cho nên bạn sẽ vẫn cảm thấy sản phẩm hơi ngậy.

Thân.