Những thắc mắc về sữa Vinamilk

Sữa nào giúp phát triển trí não cho trẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 294 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Chào bác sĩ,

tại sao uống sữa lại giúp trẻ thông minh? và sữa nào giúp phát triển trí não cho trẻ?

Mong được bác sỹ tư vấn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,572 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm chuyên mục nhé. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia

Chúc bạn ngày vui

BTC_tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chihiro09 Xem bài viết
    Chào bác sĩ,

tại sao uống sữa lại giúp trẻ thông minh? và sữa nào giúp phát triển trí não cho trẻ?

Mong được bác sỹ tư vấn
    Trả lời:

Chào bạn, để giúp bé phát triển toàn diện thì cần rất nhiều yếu tố. Từ cơ thể người cha người mẹ khỏe mạnh, chế độ ăn uống khi mang thai, kiến thức & cách ứng dụng để chăm sóc bé,…

Với cơ thể người mẹ khỏe mạnh thì nguồn dinh dưỡng từ sữa mẹ là tuyệt vời nhất. Tuy nhiên vì lý do nào đó mà mẹ không đủ sữa cho con đến 18 tháng thì bắt buộc phải bổ sung từ sữa bên ngoài. Ngoài các chất béo là DHA, ARA, Omega 3, Omega 6 giúp phát triển trí não, các bà mẹ cũng nên xem xét các yếu tố khác không kém phần quan trọng như chất lượng sản phẩm, nhãn hiệu đáng tin cậy, giá thành hợp lý,…Để bé phát triển một cách tốt nhất thì sản phẩm phù hợp với tình trạng dinh dưỡng của bé đóng vai trò quyết định. Vinamilk là nhãn hiệu sữa đáng tin cậy của các bà mẹ Việt Nam, tùy vào lứa tuổi & tình trạng dinh dưỡng sẽ có những sản phẩm phù hợp như Dielac Pedia, Dielac Optimum hay Dielac Alpha. Tất cả các sản phẩm đều giúp cho cơ thể bé nói chung& trí não nói riêng sẽ phát triển một cách tốt nhất!

Thân mến!

o BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    o TT Khám & Tư vấn dinh dưỡng miễn phí Vinamilk
    o ĐT tư vấn: 0710 625 5979