Tư vấn về các bệnh khác

Khi trẻ bị sốt, ho, viêm họng, có nên tắm gội cho trẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.15K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thưa bác sỹ,

Trong trường hợp bé bị sốt, ho, viêm họng, có nên kiêng nước và gió cho trẻ, hạn chế cho trẻ tiếp xúc với nước và kiềng không tắm gội không ạ? Vì sao?

Cảm ơn bác sỹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cách chữa bệnh khị bị kiến ba khoang cắn

Chào mọi người! Bây giờ đang có dịch kiến ba khoang, em xin chia sẻ với mọi người cách chữa tốt...

• U nang buồng trứng trái đã cắt và kinh nguyệt

Thưa bác sĩ, hiện tôi 47 tuổi, 6 tháng trước tôi bị u nang buồng trứng trái và đã cắt bằng phương...

• Bé bị sốt do viêm họng

Các mẹ ơi, có mẹ nào có bé sốt do viêm họng chưa, truyền cho mình ít kinh nghiệm nhé. Bé nhà mình bị sốt 3 hôm nay rồi, toàn 38 độ thôi. Đi khám bác sĩ bảo sốt do viêm họng và cho uống kháng sinh. Sau khi uống thuốc kháng sinh bé còn bị tiêu chảy nữa. Mình lo quá không biết làm sao cho bé đỡ sốt....

• em bị cúm và viêm họng có cá\

Các chị ơi có cách nào giúp em với,em đang mang thai được 26 tuần em bị đau họng và thỉnh thoảng bị ngạt mũi.biểu hiện là 2 ngày đầu em bị đau họng,nuốt nước bọt thấy đau cổ em có ngậm nước muối và xúc miệng nước muối nhưng không đỡ,3 ngày hôm nay thì em như bị tra tấn,người mệt mỏi vì ho quá nhiều...

• Ốc Thanh Vân luôn muốn cùng con lớn khôn khỏe mạnh từng ngày

“Tình yêu thương, cách chăm sóc, cách nuôi dưỡng con trẻ trong những năm tháng đầu đời sẽ góp phần...

• 227 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chào bạn, xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Trong những ngày bé bị ho, sốt, viêm họng, việc chăm sóc y tế cho bé ở nhà, cha mẹ cần:
    _Vệ sinh miệng, mũi cho trẻ ngày 3 lần lúc đói;
    _Không kiêng tắm gội và vệ sinh thân thể cho bé trong những ngày bị bệnh;
    _Ở nơi thoáng mát, tránh gió lùa, ấm về mùa đông và mát về mùa hạ
    _Cho trẻ uống thêm nước, theo dõi những dấu hiệu nặng như: Sốt cao liên tục, ho cơn, khó thở, mệt. Nếu bệnh nặng hơn nên đưa trẻ tới cơ sở y tế khám ngay
    Những chăm sóc cần thiết trên giúp trẻ mau khỏi bệnh và tránh bội nhiễm.
    Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe!
    Bác sĩ Phi Nga_Khoa Nội Nhi
    Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)