Tư vấn về các bệnh khác

Khi trẻ bị sốt, ho, viêm họng, có nên tắm gội cho trẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.4K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thưa bác sỹ,

Trong trường hợp bé bị sốt, ho, viêm họng, có nên kiêng nước và gió cho trẻ, hạn chế cho trẻ tiếp xúc với nước và kiềng không tắm gội không ạ? Vì sao?

Cảm ơn bác sỹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• “Vui đón hè sang – Rộn ràng quà tặng” cùng Vincom Center Long Biên

Ngày 5/5/2014, Vincom Center Long Biên khởi động chương trình “Vui đón hè sang - Rộn ràng quà tặng”...

• Bênh phong hàn cần giải đáp

Một người anh trai nói rất rành khi gặp em lần đầu tiên và anh nói em bị " Nhiễm Phong Hàn " và anh...

• Bé bị sốt do viêm họng

Các mẹ ơi, có mẹ nào có bé sốt do viêm họng chưa, truyền cho mình ít kinh nghiệm nhé. Bé nhà mình bị sốt 3 hôm nay rồi, toàn 38 độ thôi. Đi khám bác sĩ bảo sốt do viêm họng và cho uống kháng sinh. Sau khi uống thuốc kháng sinh bé còn bị tiêu chảy nữa. Mình lo quá không biết làm sao cho bé đỡ sốt....

• Thường xuyên phải uống bia rượu

Thưa bác sỹ, tôi 35 tuổi, do tính chất công việc, tôi hay phải đi tiếp khách và uống rượu hoặc bia....

• Bé bị viêm họng có nên nằm điều hoà ko?

Xin chào tất cả mọi người. Bé nhà mình bị viêm họng hôm qua mình ko cho bé ngủ điều hoà vị sợ bé bị nặng thêm. Nhưng mà nóng quá nên bé nhà mình cws trằn trọc cả đêm mãi đến gần sáng mới chịu ngủ yên. Thế nếu bé bị ốm như thế nhất là vào mùa hè thì có nên cho bé nằm điều hoà ko? Xin cám ơn mọi...

• 227 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chào bạn, xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Trong những ngày bé bị ho, sốt, viêm họng, việc chăm sóc y tế cho bé ở nhà, cha mẹ cần:
    _Vệ sinh miệng, mũi cho trẻ ngày 3 lần lúc đói;
    _Không kiêng tắm gội và vệ sinh thân thể cho bé trong những ngày bị bệnh;
    _Ở nơi thoáng mát, tránh gió lùa, ấm về mùa đông và mát về mùa hạ
    _Cho trẻ uống thêm nước, theo dõi những dấu hiệu nặng như: Sốt cao liên tục, ho cơn, khó thở, mệt. Nếu bệnh nặng hơn nên đưa trẻ tới cơ sở y tế khám ngay
    Những chăm sóc cần thiết trên giúp trẻ mau khỏi bệnh và tránh bội nhiễm.
    Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe!
    Bác sĩ Phi Nga_Khoa Nội Nhi
    Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)