• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.14K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 64 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình có một thắc mắc muốn biết trang trại TH có bao nhiêu con bò?
    A lovely person but an agressive lady
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 228 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Chào bạn,

Hiện tại trang trại bò sữa TH có hơn 22.000 con bò. Từ năm 2010 tới nay, TH đã nhập khẩu tất cả 13 đợt bò sữa từ New Zealand và Úc…TH lựa chọn nhập khẩu chủ yếu những con bò đã được thụ tinh và mang thai để về tới Việt Nam, sau vài tháng thích nghi, đàn bò có thể cho sữa và sinh ra thế hệ bê con đầu tiên. Trong thời gian từ nay tới cuối năm, TH dự kiến tiếp tục nhập 3 đợt bò nữa kết hợp cùng bê con được sinh ra ngay tại trang trại sẽ nâng số lượng tổng đàn lên 45.000 con vào năm 2013.

Dưới đây là tổng các lần nhập khẩu bò của TH với số tờ khai hải quan cụ thể cho từng lần:

• Tổng số bò nhập từ khi triển khai dự án tới nay là: 15.605 con
    • Trang trại TH có thêm trung bình 260 bê sinh ra/ tháng, tổng số bê tặng thêm tại trang trại 25 tháng qua là khoảng: 6.500 bê
    • Như vậy tổng đàn bò của trang trại TH hiện tại khoảng hơn 22.000 con

Thời gian tới, TH tiếp tục triển khai kế hoạch nhập thêm 10.000 con bò nữa từ Canada, cùng với số bê mới sinh ra tại trang trại sẽ nâng tổng số đàn bò TH lên 45.000 con vào năm 2013.
    Thân,

BTC_tuvanTHtrueMILK
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_tuvanTHtrueMILK; 31/08/2012 vào lúc 10:28 AM.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghe mấy người bạn quê ở Nghệ An nói là trang trại của TH True Milk chỉ có 8 con bò thôi. Tình hình này thì chắc cho con trai uống sữa úc thôi cho yên tâm.
    • 144 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

@ minhkhanh2000 : Bạn ơi,bạn có thể đăng ký tham gia tour về trang trại TH để thăm quan tận mắt cơ mà.
    • 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

người ta còn đưa cả thông tin tờ khai hải quan thế kia cơ mà bạn minhkhanh2000
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

@ minhkhanh2000: bạn không xem thông tin người ta đưa ra rõ ràng phía trên kia à mà comment kiểu ném đá thế... có cả tờ khai nhập khẩu cụ thể số lượng cho từng lần đó thôi. Mà họ có tour thăm trang trại đó, bạn nhanh nhanh đăng ký tham gia đi để đếm bò đi... chỉ sợ đếm không xuể thôi
    • 149 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mình cũng mới đăng ký tour tham quan trang trại bò sữa của TH true MILK nè. Mấy mẹ cũng mau mau vô đăng ký đi, đi miễn phí mà còn được về với thiên nhiên nữa, tội gì không đi nhỉ
    @ minhkhanh2000: bạn cũng chỉ nghe qua lời bạn của bạn thôi chứ chưa được tận mắt chứng kiến mà sao nói như đúng rồi ấy. Cái gì cũng phải thấy tận mắt thì mới chắc chắn được bạn ah. Đằng này TH true MILK lại có cả chứng cứ với số liệu rành rành vậy thì sao mọi người tin và bênh bạn được. Suy nghĩ kỹ trước khi nói hay comment điều gì nha bạn, vì một lời nói vô thưởng vô phạt của bạn có thể ảnh hường đến người khác nhiều lắm đó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

haha bạn Ngungsun có câu hỏi hay ghê. Mình thấy ở trong topic đăng ký tham quan tour du lich xanh của TH true MILK tổ chức có chụp hình trang trại bò sữa rộng ơi là rộng đó, bạn đếm thử coi xem có bao nhiêu con =))
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@bác minhkhanh2000 nói hồ đồ thế...hay bác thích số 8 nên nói vậy
    " Anh yêu em vì anh yêu em chứ không phải vì em sẽ yêu anh ...
    Và anh chờ đợi là chờ đợi ngày anh hết yêu em chứ không phải ngày em yêu anh ... "
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhkhanh2000 Xem bài viết
    Mình nghe mấy người bạn quê ở Nghệ An nói là trang trại của TH True Milk chỉ có 8 con bò thôi. Tình hình này thì chắc cho con trai uống sữa úc thôi cho yên tâm.
    bạn minhkhanh2000 thân mến, bạn ko thấy người ta đã ghi rõ ràng kèm giấy tờ như vậy sao? Hơn nữa, bạn thử nghĩ xem có trang trại nào mà chỉ có 8 con bò mà có thể sản xuất ra lượng sữa như vậy cung cấp ra thị trường ko? Lần sau mong bạn comt chuẩn và có suy nghĩ trước khi đặt bút bạn nhé
    • 22 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu trang trại TH có 8 con bò thật thì sữa TH có mà chết từ lâu rồi, làm sao mà sống được đến bây h??? Ngay ông Phổ cũng công nhận TH hiện có hơn 22000 con bò rồi còn gì. Ko hiểu sao bạn minhkhanh2000 lại nói thế nhỉ?
    • 164 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bây giờ TH True Milk có 22.200 con bò đó bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bopbip; 01/09/2012 vào lúc 04:19 PM.
    • 2,691 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_tuvanTHtrueMILK Xem bài viết
    Chào bạn,

Hiện tại trang trại bò sữa TH có hơn 22.000 con bò. Từ năm 2010 tới nay, TH đã nhập khẩu tất cả 13 đợt bò sữa từ New Zealand và Úc…TH lựa chọn nhập khẩu chủ yếu những con bò đã được thụ tinh và mang thai để về tới Việt Nam, sau vài tháng thích nghi, đàn bò có thể cho sữa và sinh ra thế hệ bê con đầu tiên. Trong thời gian từ nay tới cuối năm, TH dự kiến tiếp tục nhập 3 đợt bò nữa kết hợp cùng bê con được sinh ra ngay tại trang trại sẽ nâng số lượng tổng đàn lên 45.000 con vào năm 2013.

Dưới đây là tổng các lần nhập khẩu bò của TH với số tờ khai hải quan cụ thể cho từng lần:

• Tổng số bò nhập từ khi triển khai dự án tới nay là: 15.605 con
    • Trang trại TH có thêm trung bình 260 bê sinh ra/ tháng, tổng số bê tặng thêm tại trang trại 25 tháng qua là khoảng: 6.500 bê
    • Như vậy tổng đàn bò của trang trại TH hiện tại khoảng hơn 22.000 con

Thời gian tới, TH tiếp tục triển khai kế hoạch nhập thêm 10.000 con bò nữa từ Canada, cùng với số bê mới sinh ra tại trang trại sẽ nâng tổng số đàn bò TH lên 45.000 con vào năm 2013.
    Thân,

BTC_tuvanTHtrueMILK
    lấy đâu kiểm chứng con số này nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi barbiemom Xem bài viết
    Mà họ có tour thăm trang trại đó, bạn nhanh nhanh đăng ký tham gia đi để đếm bò đi... chỉ sợ đếm không xuể thôi
    mình cũng muốn đăng ky tham gia cái tour này

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi In In Xem bài viết
    lấy đâu kiểm chứng con số này nhỉ?

mình cũng muốn đăng ky tham gia cái tour này
    Mình nghĩ là TH đã đưa ra số tờ khai và số lượng rõ ràng như thế thì cũng dễ kiểm tra thôi. Bác nào làm trong hải quan chắc có thể kiểm chứng được rõ ràng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ocbuouvang2001; 01/09/2012 vào lúc 09:53 PM.
    • 17 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đúng là ai làm hải quan thì sẽ dễ dàng kiểm chứng được nhưng con số này thôi. Nhưng mình vẫn thích tự mình kiểm chứng thực tế hơn. Năm ngoái bé nhà mình tham gia 1 chương trình thi vẽ của TH nên cũng được về thăm trang trại. Thực sự là ấn tượng với những gì mình nhìn thấy đặc biệt là những cánh đồng rộng mênh mông. Trong các trại bò thì thich nhất trại nuôi bê con vì nhìn rất đáng yêu. Những con bê này sẽ được nuôi lớn để tiếp tục cho sữa. Mình muốn đi thăm trang trại một lần nữa không biết có được không vì năm ngoái chưa có cánh đồng hoa hướng dương, năm nay ham hố muốn về đúng đợt hoa hướng dương nở để chụp ảnh
    • 1,898 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Tớ thấy hình như số liệu này vẫn chưa chuẩn lắm, vì những con bò sau khi ko đủ tiêu chuẩn cho sữa, công ty có đem giết mổ mà. Thế mới có thương hiệu bò sạch BOSA chứ. Ở đây ko thấy công ty thống kê đến số lượng đó. Mẹ nào biết giải thích hộ tớ với. Vì đây là topic về sữa nên tớ hỏi TH True Milk về BOSA có lẽ là ko phù hợp lắm nên tớ ko đặt câu hỏi mở topic riêng.
    • 17 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Theo mình biết thì mỗi tháng số bê sinh ra ở trang trại cũng nhiều nhưng họ chỉ giữ lại bê cái thôi còn bê đực thì bán đi. Hồi xưa họ tặng bê đực cho nông dân nuôi nhưng nông dân mình không biết nuôi giống bò này nên phải bán cho một công ty khác nuôi. Không biết bò sạch Bosa có phải lấy từ nguồn này không, nếu là bò của TH nuôi thì chắc đã bán ở true mart rồi chứ.
    • 270 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mấy câu hỏi cần làm rõ:
    1- TH có bao nhiêu con bò cho sữa thường xuyên?
    2- Sữa TH thực chất có bao nhiêu % sữa tươi, bao nhiêu % sữa bột pha vào
    3- Thực chất sữa TH được sản xuất ở đâu

Tôi sẵn sàng tham gia tour kiểm tra để làm rõ 3 vấn đề trên.
    BS. Hò Văn Tén
    • 22 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bác xem trên bao bì hộp sữa người ta ghi rất rõ 100% sữa tươi đó thôi. những thông tin trên bao bì đều phải qua xét nghiệm thành phần rồi được bộ y tế xác nhận mới được lưu hành, làm sao mà ghi khác được. Mấy câu hỏi của bác họ cũng đã trả lời rõ ràng trong các topic khác thì phải...
    • 85 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

barbiemom ơi, BTC đã trả lời trong topic khác rồi nè:
    "Sữa tươi sạch TH true MILK với thành phần hoàn toàn sữa bò tươi nguyên chất, không sử dụng chất bảo quản và tuyệt đối không có bất kỳ hạt bột sữa nào trong sản phẩm"

TH true MILK dâu & sô cô la sử dụng màu-hương liệu tự nhiên (ko phải tổng hợp hóa học đâu nhé), chả trách nào mà mấy đứa nhà em chỉ thic TH dâu, bọn trẻ con giờ ranh thật
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bacnamst1982; 06/09/2012 vào lúc 06:44 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2