Dành cho thành viên dùng sữa TH true MILK

Tại sao sữa TH true MILK lại gọi là sữa tươi sạch?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

"thức ăn ủ chua, cỏ giàu protein, rơm hoặc cỏ khô, thức ăn tinh và thức ăn bổ sung như muối khoáng, chất đệm"
    Tỉ lệ giữa nhóm "thức ăn tinh" với các nhóm khác là bao nhiu nhỉ? Thức ăn tinh là thức ăn như thế nào nhỉ? Chị mình ở nước Mỹ bảo trước đây ở Mỹ hay cho bò ăn thức ăn công nghiệp để sữa béo rồi thơm ngon rồi dễ uống gì gì đó, bây giờ họ quay lại truyền thống là cho bò ăn cỏ tự nhiên rồi vì sữa từ bò ăn thức ăn công nghiệp không tốt, dễ bị béo phì. Mình cũng đang cho bé của mình uống TH không đường mỗi ngày, uống thay cả nước lọc nên mình quan tâm vụ thức ăn này lắm

• 22 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

right àh... bạn "nguy hiểm" thật đó... mình đọc mấy topic đều thấy bạn vào ném đá... mình đã post nhiều comments tốt cho TH (vì mình thấy TH tốt thật sự) và mình sẵn sàng thuyết phục người khác nên dùng TH, ừ mà sao TH ko tuyển mình nhỉ... theo Right thì chắc ai comment tốt cho TH đều là nv hãng này hết rồi, haha

• 114 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thì thấy cách giải thích nghe hấp dẫn nhưng không có dẫn chứng cụ thể bằng hình ảnh nên ko thấy thuyết phục. Bản thân mình đc vào tham quan và làm việc với nhân viên sản xuất trong hệ thống sx sữa của Dutch lady, Vinamilk và đều thấy tin tưởng vào sp của 2 cty này. Từ ngày có TH nhiều ng cứ đưa ra tiêu chí là TH là 100% sữa tươi và sạch còn các loại sữa khác thì không 100% tươi, chưa bàn đến cái sự "sạch".

Mình thì ko biết bằng chứng nào để cty này khẳng định họ sử dụng 100% sữa tươi có chăng là nhãn mác công bố như vậy...còn người dùng thì nhiều phần là do quảng cáo làm nhiễu vị giác.

nhưng cũng phải công nhận mỗi một công ty có một công thức về sữa tiệt trùng nên mùi vị không hãng nào giống hãng nào. Cá nhân mình thì thấy đúng là TH true milk uống có vẻ mát hơn mặc dù mỗi ngụm sữa uống xong để lại một cái vị hóa chất thoang thoảng làm mình cảm thấy không được hoàn toàn hài lòng. Dù gì thì bọn trẻ con nhà mình cũng thích uống hơn nên vẫn ủng hộ cho TH.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 35 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nhiều bạn đưa ra nhiều thỏa luận lạc đề quá, nói cả sang các hãng sữa khác mà chưa thấy Mod xử lý. Mình nghĩ việc TH mở một Tour miễn phí dành cho khách hàng thăm quan trang trại của họ cũng là một cơ hội tốt để các mẹ quan tâm có thể hiểu rõ hơn về qui trình sản xuất sữa của họ. Sau mấy vụ lùm xùm đợt vừa rồi thì cũng đã chịu khó tìm hiểu các thông tin hơn khi chọn mua sản phẩm chứ không thể chỉ tin vào quảng cáo được. Ít nhất là khi mua sản phẩm gì, nhất là thực phẩm thì phải đọc ký thông tin trên bao bì

• 289 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mình chỉ mới cho bé dùng TH gần đây dùng loại không đường í. So với loại khác, chủ quan mình thấy bé nhà mình chịu uống hết phần 180ml. Riêng mình uống thì thấy vị béo hơn, nhưng vẫn không bằng mình mua sữa ở trại nuôi bò về nấu. Nhưng chấp nhận vậy vì cái sự nấu khử trùng của mình thì hok chuẩn rùi.Thích nhân viên ở store, mình hay mua store Nơ Trang long rất lịch sự, lễ phép, hướng dẫn giải tích tận tình.
    Tập 2 của mẹ:
    KKC: 09/06/2012 - Dự sinh 16/03/2013
    27/07/2012: 7 tuần dọa sẩy
    03/08/2012: 8 tuần CLR = 15mm, tim(+)
    31/08/2012: SA mốc 12 tuần
    14/11/2012 SA 4D con gái iu nhé
    ....... Dự sinh 15/03/2013 .

• 30 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Webtretho đánh mất tính chất một diễn đàn trung lập rồi à? Sao lại trở thành nơi quảng cáo cho TH thế. Mình không nói xấu gì TH nhưng thực tế TH chưa thể hiện được gì ngoài quảng cáo rất hay, hình ảnh rất đẹp, mấy cái tour cưỡi ngựa xem hoa chuồng trại, hình ảnh mấy cánh đồng xanh mướt chẳng nói lên điều gì, TH chỉ có hình ảnh trại nuôi bò mà không thấy hình ảnh nhà máy, Vấn đề là sữa tươi từ trại này có đáp ứng đủ cho SL đang bán k? sữa được chế biến ở nhà máy hiện đại và chuyên nghiệp như thế nào? (TH còn chưa có nhà máy, đang còn đi thuê), được giám sát kiểm tra chất lượng bởi các cơ quan độc lập như thế nào? ai chứng nhận cho TH là 100% sữa tươi? hay chỉ doanh nghiệp nói thế thôi. Vinamilk nếu không bị phanh phui thì mọi người vẫn tưởng 100% sữa tươi đó thôi, Chinsu cũng là một kiểu nói hay làm dở mà đã có lúc mọi người tin sái cổ. Webtretho từ lâu đã được mọi người tin tưởng chọn làm nơi kiểm chứng các thông tin quáng cáo, bây giờ lại đi quảng cáo cho 1 SP giành cho trẻ nhỏ mà chưa ai biết được uy tín như thế nào (cứ xem TH cám ơn webtretho đã thấy k bình thường rồi). P/S: Phản hồi này của tôi khả năng sẽ bị nhân viên TH xóa .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chẳng thấy có gì là quảng cáo với mất tính trung lập cả, TH tín nhiệm WTT thì hợp tác để chia sẻ thông tin tới cộng đồng trên diễn đàn thôi. Dù sao thì WTT cũng có chỗ đứng và uy tín rất tốt rồi, nếu TH không thật sự tốt thì chẳng có lý do gì để ban quản trị WTT hợp tác cả.

• 37 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Besame Mucho Xem bài viết
    Webtretho đánh mất tính chất một diễn đàn trung lập rồi à? Sao lại trở thành nơi quảng cáo cho TH thế. Mình không nói xấu gì TH nhưng thực tế TH chưa thể hiện được gì ngoài quảng cáo rất hay, hình ảnh rất đẹp, mấy cái tour cưỡi ngựa xem hoa chuồng trại, hình ảnh mấy cánh đồng xanh mướt chẳng nói lên điều gì, TH chỉ có hình ảnh trại nuôi bò mà không thấy hình ảnh nhà máy, Vấn đề là sữa tươi từ trại này có đáp ứng đủ cho SL đang bán k? sữa được chế biến ở nhà máy hiện đại và chuyên nghiệp như thế nào? (TH còn chưa có nhà máy, đang còn đi thuê), được giám sát kiểm tra chất lượng bởi các cơ quan độc lập như thế nào? ai chứng nhận cho TH là 100% sữa tươi? hay chỉ doanh nghiệp nói thế thôi. Vinamilk nếu không bị phanh phui thì mọi người vẫn tưởng 100% sữa tươi đó thôi, Chinsu cũng là một kiểu nói hay làm dở mà đã có lúc mọi người tin sái cổ. Webtretho từ lâu đã được mọi người tin tưởng chọn làm nơi kiểm chứng các thông tin quáng cáo, bây giờ lại đi quảng cáo cho 1 SP giành cho trẻ nhỏ mà chưa ai biết được uy tín như thế nào (cứ xem TH cám ơn webtretho đã thấy k bình thường rồi). P/S: Phản hồi này của tôi khả năng sẽ bị nhân viên TH xóa .
    Mình là người tiêu dùng mà Mẹ, muốn biết tường tận nhất thì chỉ có đi tận mắt đi tham quan và cảm quan khi dùng sản phẩm thôi. Mình nghĩ tổ chức tour như TH đang làm đã là tốt lắm rồi, vì dù sao thì doanh nghiệp cũng cần có những thông tin bảo mật riêng chứ không thể show ra hết cho các mẹ được. Họ dám mở cửa thông tin cho người tiêu dùng cũng đã là 1 điều đáng trân trọng mà ít có hãng nào làm làm được.

• 125 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai88 Xem bài viết
    Bản thân mình dùng sữa TH true MILK đến nay đã hơn 1 năm rồi, ngày nào cũng ít nhất 2 hộp, ông xã thì hợp loại ít đường của TH lắm, bé Bean nhà mình thì ngày xưa ko uống TH, vì nó chỉ thích socola nên vẫn cho uống Vinamilk socola, nhưng từ lúc TH có socola, cho cu cậu uống thì giờ chỉ có đòi TH, trẻ con nhiều khi không phải chỉ vì thích bao bì với quảng cáo đâu, mà rất nhạy cảm về hương vị đấy. Mình thấy mấy chị em ở công ty mình cũng có lúc thắc mắc về vụ sữa sạch của TH, thực ra vụ quảng cáo sạch, mình chỉ là người tiêu dùng, để hiểu được những định nghĩa chuẩn về sạch, rồi chủng loại sữa này kia thì phải nghe đúng chuyên gia mới có thể nói được. Nhưng nói thật, sau hơn 1 năm dùng thường xuyên, mình khá tự tin để khẳng định về chất lượng của TH true MILK các mẹ ạ.
    TH True Milk ra đời hơn một năm rồi á. Mình tưởng nó chưa được 1 năm :-P

• 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đây là một cách trao đổi, giao tiếp với người tiêu dùng thông minh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuchung1280; 26/09/2012 vào lúc 10:26 PM.

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5