Dành cho thành viên dùng sữa TH true MILK

Tại sao sữa TH true MILK lại gọi là sữa tươi sạch?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 22 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

100% sữa tươi hay không đều có ghi rõ trên bao bì... các mẹ chịu khó xem kỹ bao bì sản phẩm nhé. Còn thông tin trên bao bì có tin cậy không thì câu trả lời là có... vì những sp này trước khi ra thị trường đều phải qua xét nghiệm ở một cơ quan được BYT công nhận, các thông tin trên bao bì là những thông tin từ kết quả xét nghiệm này (đố dám ghi láo), sau đó phải gửi hồ sơ về BYT, BYT có chấp thuận thì mới ra thị trường được nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi barbiemom; 26/09/2012 vào lúc 10:51 PM.
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình được biết bên TH có nhà máy sữa bên Hưng Yên cũng như ở Nghệ An, nếu bạn Besame Mucho không tin thì có thể đký đi Tour người ta sẽ giải thích rõ ràng về vấn đề này
    • 314 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Tui đâu thấy QC ji.Vì có ai cho tiền thành viên wtt để lên đây PR đâu chòy. Trang này là trang muh mọi người được pép nêu ý kiến cá nhân của mình. Bạn nào thấy sp pù hợp thì khen và sử dụng, bạn nào thấy những khuất tất sp thì cảnh báo cho mọi ngừi. Đao to búa lớn chi mệt óc dữ.
    Tập 2 của mẹ:
    KKC: 09/06/2012 - Dự sinh 16/03/2013
    27/07/2012: 7 tuần dọa sẩy
    03/08/2012: 8 tuần CLR = 15mm, tim(+)
    31/08/2012: SA mốc 12 tuần
    14/11/2012 SA 4D con gái iu nhé
    ....... Dự sinh 15/03/2013 .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đồng ý với mẹ, mình comment tốt cho TH vì cả nhà mình đều dùng sữa TH thôi
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Re_va_dep Xem bài viết
    mình thì thấy cách giải thích nghe hấp dẫn nhưng không có dẫn chứng cụ thể bằng hình ảnh nên ko thấy thuyết phục. Bản thân mình đc vào tham quan và làm việc với nhân viên sản xuất trong hệ thống sx sữa của Dutch lady, Vinamilk và đều thấy tin tưởng vào sp của 2 cty này. Từ ngày có TH nhiều ng cứ đưa ra tiêu chí là TH là 100% sữa tươi và sạch còn các loại sữa khác thì không 100% tươi, chưa bàn đến cái sự "sạch".

Mình thì ko biết bằng chứng nào để cty này khẳng định họ sử dụng 100% sữa tươi có chăng là nhãn mác công bố như vậy...còn người dùng thì nhiều phần là do quảng cáo làm nhiễu vị giác.

nhưng cũng phải công nhận mỗi một công ty có một công thức về sữa tiệt trùng nên mùi vị không hãng nào giống hãng nào. Cá nhân mình thì thấy đúng là TH true milk uống có vẻ mát hơn mặc dù mỗi ngụm sữa uống xong để lại một cái vị hóa chất thoang thoảng làm mình cảm thấy không được hoàn toàn hài lòng. Dù gì thì bọn trẻ con nhà mình cũng thích uống hơn nên vẫn ủng hộ cho TH.
    nếu chị muốn thấy tận mắt thì có thể đăng ký tham gia tham quan trang trại do TH tổ chức
    mà.còn về việc chị nói đã tham quan nhà máy vinamilk,.. thì chắc cũng chỉ được xem các khâu sản xuất chứ không có trang trại chăn nuôi bò
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh cũng uống ko thấy vị gì gọi là vị hóa chất, uống hơi ngậy ngậy thế thôi
    • 119 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

vậy các hãng sữa khác cũng tươi nhưng không sạch sao?
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MoonyMoony Xem bài viết
    vậy các hãng sữa khác cũng tươi nhưng không sạch sao?
    Bạn suy nghĩ 1 chiều rồi. Nói vậy là khẳng định giá trị của mình chứ đâu phải để so sánh với người khác. Giống như khi khoe con mình học giỏi thì không có nghĩa là con mọi người học kém vậy
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình về thăm trang trại TH được chứng kiến giàn vắt sữa tự động rất chuyên nghiệp và đảm bảo, bò được vắt sữa bằng máy và được sát trùng bầu sữa rất kĩ nên mình cũng yên tâm về chất lượng sữa sạch. Trước khi đến thăm trang trại mình vẫn nghĩ người ta vắt sữa bò bằng ta vào cái xô như mình xem trên TV, đến đấy mới thật sự bất ngờ về công nghệ của họ.
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạo này rộ lên vụ sữa giả, tất cả cũng là do quản lý thị trường không chặt, các mẹ thì cứ sính dùng đồ ngoại mà thông tin thì nắm chẳng được bao nhiêu nên mới bị lợi dụng. Sữa nội có thông tin rõ ràng thì lại bị cho là không xịn, rồi người này chê một tí người kia chê một tí nên ngừoi tiêu dùng mất niềm tin. Đã đến lúc các thương hiệu Việt cần lên tiếng để tự bảo vệ mình và lấy lại lòng tin của người tiêu dùng.
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm qua, mình mua 1 thùng TH ít đường về cho con thì hàng xóm bảo ông chủ tịch hiệp hội sữa VN nói sữa TH nhập nguyên liệu từ TQ. Không biết thực hư thế nào? MÌnh chưa có thời gian tìm hiểu nên tạm thời chiều nay ra đổi sang sữa Mộc Châu vậy. Nhà mình không bao giờ uống sữa của Vinamilk. Đa số chỉ uống TH, giờ TH mà có vấn đề là lại chuyển về Mộc Châu thôi. Chán!
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nói thật chứ cứ nghe người này nói người kia nói thì biết dùng loại nào, trên diễn đàn này đã có nhiều mẹ đã từng về thăm trang trại TH rồi lại còn có ảnh video đàng hoàng nữa mẹ có thể xem tại đây để biết rõ hơn nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ko bít mọi người thế nào chứ mình uống sữa TH cũng thấy ngon hơn mấy hãng sữa kia thật, giờ mình cũng toàn mua sữa này cho các nhóc nhà mình uống thui.
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đợt này TH cũng đang có chương rình tặng quà cho khách hàng đấy các mẹ, coi như cũng tiết kiệm được một khoản khi mua sữa cho con.
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeunhimbong Xem bài viết
    Hôm qua, mình mua 1 thùng TH ít đường về cho con thì hàng xóm bảo ông chủ tịch hiệp hội sữa VN nói sữa TH nhập nguyên liệu từ TQ. Không biết thực hư thế nào? MÌnh chưa có thời gian tìm hiểu nên tạm thời chiều nay ra đổi sang sữa Mộc Châu vậy. Nhà mình không bao giờ uống sữa của Vinamilk. Đa số chỉ uống TH, giờ TH mà có vấn đề là lại chuyển về Mộc Châu thôi. Chán!
    Bạn nên báo tin này cho Ô chủ tịch Hiệp hội gì đó, kiếm ngay 10 triệu USD nè.
    "Treo giải 10 triệu USD cho bằng chứng TH nhập sữa bột" http://www.baomoi.com/Chien-luoc-bai...50/9912965.epi

P/S: Sữa TH có thể yên tâm, tin tưởng được về nguồn gốc! Tin tôi đi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nta82; 19/03/2013 vào lúc 06:45 PM.
    • 16 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTieu Xem bài viết
    Mình nghĩ người ta có chất lượng thât sự thì có quyền làm giá thôi bạn. Sữa TH chỉ cần để lạnh là uống được rồi, mà vị sữa rất thanh và ngọt nhẹ, mình không thích ngọt hắc như đường. Mua sữa tươi can thì phải nấu nữa, cực lắm mẹ nó ah, cứ TH cho tiện
    Mình cũng nghĩ giống MeTieu. Bây giờ công nghệ hiện đại, tuy là sữa tươi nấu sẽ cho chất lượng tốt hơn nhưng thử hỏi công việc bận rộn như mình đây sáng+chiều đi làm, tối mới về nhà để cơm nước thì lấy thời gian đâu để nấu sữa.Mình nghĩ cách đơn giản nhất là một vỉ sữa TH để trong tủ lạnh.Mỗi sáng trước khi đi làm có thể lấy cho cả nhà uống, vừa tiện lợi, thơm ngon lại bổ dưỡng. Mà bé Bi nhà mình thích uống lạnh lắm. Nếu mẹ nào không thích ngọt quá thì có thể uống loại ít đường để giữ eo. Sữa rất tốt cho da của chúng ta đấy. Uống sữa giúp đa đẹp và mịn hơn. Còn về chất lượng của sữa, nhà mình có người nhà làm bên Công ty TH True milk nên mình tuyệt đối tin tưởng vào chất lượng của loại sữa này ! chúc gia đình các mẹ có 1 sức khỏe tốt!
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ khoai tay nho nói thế mà có người nhà làm bên TH xác nhận rồi thì còn gì bằng nhỉ hi hi, em cũng đang sử dụng TH, chưa có con nên sữa hay mua cho mẹ và chị. Chị có con nhỏ cũng thi thoảng cho uống, bé khá thích uống sữa này, mỗi lần bảo uống sữa con bò là biết đang đòi uống TH
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng cho con uống sữa tươi TH nhưng thấy mắc quá nên đã ngừng uống mà chuyển sang vinamilk, mà cái tên sữa tươi sạch nghe nó sao sao í, có lẽ nhà xs phải đổi cách gọi khác đi. nói vậy thì mấy loại sữa khác đều là sữa bẩn hết hả. no no no!!!
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cái này chắc là do định vị của họ thôi, ví dụ như của vinamilk là 100% ý nói thế thì các sữa khác ko phải 100% chắc, còn đắt hay không thì uống biết ngay mẹ nó à, tiền nào của nấy thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhớ lại vụ HANOIMILK (một nhà máy của Vinamilk) bị phát hiện dùng sữa bột Trung quốc hết hạn để sản xuất sữa nước, sữa chua các loại mà sợ. Báo chí, tivi đăng ầm ĩ mấy hôm rồi cứ như bị bịt miệng. Ai dà, sợ Vinamilk từ đó.
    TH thì tin được. Mộc Châu, Ba Vì cũng khá tin tưởng.