Dành cho thành viên dùng sữa TH true MILK

Sữa TH bổ sung canxi có phát triển chiều cao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 115 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào TH true MILK,
    Mình đang băn khoan vấn đề không biết uống sữa TH có phát triển chiều cao được ko? Mình muốn cho con mình uống để phát triển chiều cao. Bé nhà mình 13 tuổi rồi mà không được cao to cho lắm. . TH tư vấn mình với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 226 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_tuvanTHtrueMILK
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trời, tất nhiên uống sữa thì sẽ cao chứ sao nữa ? Trong sữa có nhiều canxi và chất dinh dưỡng để trẻ phát triển chiều cao mà. Tuy nhiên cũng tùy vào cơ địa từng người mà hấp thu được nhiều hay ít nữa, hôm qua mình ra cửa hàng của TH để mua sữa canxi được cô bán hàng giải thích là trong sữa tươi bổ sung canxi của TH có chất giúp hấp thụ canxi tốt hơn nên mua luôn 1 thùng về cho con. Bạn cho con uống nhiều sữa, ăn đủ chất và tập thể dục thường xuyên thì sẽ cao thôi. Ngày xưa em mình cũng nhỏ thó à, giờ nó 1m74 rồi.
    • 316 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bản thân sữa là thực phẩm giàu can xi rồi mà sao lại cần bổ sung can xi nữa ta, em cũng thắc mắc.
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bình thường thì 1 người 1 ngày cần khoảng 1000mg canxi, hầu hết khẩu phần ăn của người Việt Nam không đủ lượng canxi nên về già thường bị bệnh loãng xương. Sữa là thực phẩm giàu can xi nhưng mỗi hộp sữa chỉ có khoảng 100mg nên việc bổ sung thêm can xivà chất giúp hấp thu can xi vào sữa là rất cần thiết.
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mà sữa bổ sung Canxi của TH còn bổ sung chất sơ từ củ Chicury làm tăng khả năng hấp thụ canxi hơn sữa khác, mình nghĩ chắc chắn là tốt cho những bé cần phát triển chiều cao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình 3 tuổi nhưng chỉ thích uống sữa TH ít đường, cháu uống sữa thay nước thấy chiều cao thi cũng nhĩnh hơn 1 chút so với các bạn nhưng hơi gầy mình nghĩ sữa này cũng phát triển chiều cao đấy bạn a.
    SHOP BABY MAI PHƯƠNG

BÁN SỮA, BỘT,BỈM, ĐỒ DÙNG SƠ SINH, QUẦN ÁO CHO TRẺ EM

Địa chỉ: 13 Thái Thịnh, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 0982886908

Www.suanhapngoai.vn
    • 226 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Chào bạn,

Sự phát triển chiều cao phụ thuộc nhiều vào chế độ dinh dưỡng hằng ngày, trong đó, việc hấp thụ canxi đóng vai trò rất quan trọng. Sữa tươi là loại thực phẩm chứa nhiều canxi (khoảng 108mg/100ml). Hơn nữa, con bạn đang ở lứa tuổi dậy thì là giai đoạn có nhu cầu canxi rất cao . Vì thế việc uống sữa tươi để cung cấp canxi sẽ giúp con bạn phát triển tốt về chiều cao cũng như cân nặng.

Hiện nay TH đã có thêm sản phẩm sữa chức năng bổ sung canxi (chứa 260-270mg/1 hộp) cùng hệ chất xơ Synergy1 giúp tăng cường khả năng hấp thu canxi. Kết hợp cùng với thức ăn hàng ngày và việc uống từ 3 hộp sữa TH bổ sung canxi mỗi ngày sẽ cung cấp đủ nhu cầu canxi cho con bạn.
    Thân,

BTC_tuvanTHtrueMILK
    • 113 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_tuvanTHtrueMILK Xem bài viết
    Chào bạn,

Sự phát triển chiều cao phụ thuộc nhiều vào chế độ dinh dưỡng hằng ngày, trong đó, việc hấp thụ canxi đóng vai trò rất quan trọng. Sữa tươi là loại thực phẩm chứa nhiều canxi (khoảng 108mg/100ml). Hơn nữa, con bạn đang ở lứa tuổi dậy thì là giai đoạn có nhu cầu canxi rất cao . Vì thế việc uống sữa tươi để cung cấp canxi sẽ giúp con bạn phát triển tốt về chiều cao cũng như cân nặng.

Hiện nay TH đã có thêm sản phẩm sữa chức năng bổ sung canxi (chứa 260-270mg/1 hộp) cùng hệ chất xơ Synergy1 giúp tăng cường khả năng hấp thu canxi. Kết hợp cùng với thức ăn hàng ngày và việc uống từ 3 hộp sữa TH bổ sung canxi mỗi ngày sẽ cung cấp đủ nhu cầu canxi cho con bạn.
    Thân,

BTC_tuvanTHtrueMILK
    cho mình hỏi sữa canxi hiện nay cho bé 2 tuổi uống được ko bạn, hay chỉ người lớn uống vậy, cảm ơn nhiều
    • 1,019 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Th ơi, con em 3 tuổi bị tăng động giảm chú ý thì uống sữa tươi có ảnh hưởng gì ko? Cháu rất thích uống sữa ( các loại) em lo lắng quá, nhà em cũng bán sữa th đấy,hii....mong th trả lời em
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • 1,376 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

mình thấy bây giờ sữa đều có chứa canxi ít hay nhiều. giờ TH Milk là có thêm sp chuyên về canxi nữa. Nên mẹ cứ cố dụ bé uống nhé
    • 146 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

các mẹ đặt câu hỏi thì nên mở một topic mới ở ngoài nhé
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktducminh Xem bài viết
    cho mình hỏi sữa canxi hiện nay cho bé 2 tuổi uống được ko bạn, hay chỉ người lớn uống vậy, cảm ơn nhiều
    chắc là ổn thôi bạn canxi thì lứa tuổi nào cũng cần mà
    • 115 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nghe TH nói mình cũng yên tâm lắm. Mình sẽ cố gắng cho con bổ sung canxi hằng ngày trong bữa ăn và cũng không quên dùng cả sữa TH bổ sung Canxi nữa
    • 200 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cũng k biết hỏi chỗ nào , cũng liên quan đến TH milk nên cho fep em hỏi đây luôn :
    - TH milk có sữa cho bà bầu chưa nhỉ ?
    - Em 22 tuổi chắc uống sữa này cũng không cao lên dc nữa phải k hè ?
    --------em xinh tươi, bóng dáng ấy yêu kiều ------
    • 286 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Kết hợp uống sữa TH bổ sung Canxi với chế độ ăn hợp lý thì có thể hoàn toàn yên tâm về chiều cao của con bạn.
    • 528 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Giá thành hộp sữa canxi quá đắt các mẹ nhỉ. Tận 16k / hộp 180ml.
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em mua có 15k/hộp thôi mà
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bình thường sữa đã tăng chiều cao rồi vì sữa chứa nhiều canxi. Thế nên mình nghĩ Sữa bổ sung thêm Canxi thì sẽ có tác dụng phát triển chiều cao tốt hơn sữa bình thường đó.
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cho em hỏi là độ tuổi nào thì hết tăng trưởng chiều cao ạ, em năm nay 23 tuổi rồi liệu em uống sữa bổ sung canxi có cao hơn được nữa ko ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2