Dinh dưỡng dành cho trẻ biếng ăn

Các món ăn dành cho trẻ biếng ăn- suy dinh dưỡng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9,337 Bài viết

• 68,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Món mì tôm ăn ít thôi nha tina vic

Mình thấy trong các món mẹ TH đưa, có món cháo gan gà. Gan bổ sung chất sắt nhiều,

Các bé biếng ăn thường thiếu chất, nên các món cháo như vậy thực sự cũng bồi bổ sức khỏe lắm.

Mà mẹ TH, chỉ cách nấu cháo trai, cháo hàu....đi.

Các món cháo đó giàu kẽm, giúp bé ăn ngon miệng hơn í.
    mình chưa cho bé ăn cháo gan gà hay hàu.. hay cho ăn cháo lươn và tôm..Mì thì đúng là ko nên ăn nhiều, ăn bánh đa cũng ngon lắm, bánh đa cua, cá
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Món mì tôm ăn ít thôi nha tina vic

Mình thấy trong các món mẹ TH đưa, có món cháo gan gà. Gan bổ sung chất sắt nhiều,

Các bé biếng ăn thường thiếu chất, nên các món cháo như vậy thực sự cũng bồi bổ sức khỏe lắm.

Mà mẹ TH, chỉ cách nấu cháo trai, cháo hàu....đi.

Các món cháo đó giàu kẽm, giúp bé ăn ngon miệng hơn í.
    Hai đứa con mình không thích ăn gan, chắc giống mẹ! :P Nên mình thay chất sắt bằng lá sách, rau muống, thịt bò, rau cải xanh đậm,.. cho con ăn bù sắt đấy! Còn việc bổ sung kẽm thì mìnnh cho con ăn mấy món hải sản như nghêu, chem chép,.. mấy con thân mềm khi nấu lên vẫn mềm ấy! chứ hàu và trai mình chưa nấu bao giờ vì thấy chúng khá dai, hai con ăn không được! Các mẹ nấu bằng cách nào mà không dai vậy?
    • 3,124 Bài viết

• 20,835 Được cảm ơn

Thật ra thì sắt có trong thịt động vật nhiều hơn trong rau xanh í.

Mấy mẹ có list đồ ăn bổ sung kẽm cũng ngon lành quá nhỉ? Mình ở trong Nam, con trai mình 4 tuổi, ăn thô được khá tốt nên ăn cháo trai cũng okie rồi.

Thỉnh thoảng làm bữa cháo trai buổi sáng cũng ngon.

Trong bữa ăn, đôi khi mình có nấu hến, nghêu cho bé nữa.
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

À có cái món chawan mushi của Nhật, kiểu như caramen nhưng là món mặn, thích nhân củ quả hay thịt thà hải sản thì thái hoặc băm độ thô tùy theo thói quen của con, hấp hoặc xào cho chín sơ, cho vào bát, cho sữa không đường pha trứng theo tỷ lệ của caramen (flan), hấp chín là cho con ăn, công thức cách làm dài dòng nhưng sau nhiều lần làm thì mình đúc rút ngắn gọn như thế, các mẹ làm thử xem, ngon và dễ lại bổ dưỡng các mẹ ạ.
    • 5,729 Bài viết

• 4,853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    À có cái món chawan mushi của Nhật, kiểu như caramen nhưng là món mặn, thích nhân củ quả hay thịt thà hải sản thì thái hoặc băm độ thô tùy theo thói quen của con, hấp hoặc xào cho chín sơ, cho vào bát, cho sữa không đường pha trứng theo tỷ lệ của caramen (flan), hấp chín là cho con ăn, công thức cách làm dài dòng nhưng sau nhiều lần làm thì mình đúc rút ngắn gọn như thế, các mẹ làm thử xem, ngon và dễ lại bổ dưỡng các mẹ ạ.
    em cũng làm món này cho con bé bánh bao nhà em. Nhanh ọng mà con có món măm măm ngon lành.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Hai đứa con mình không thích ăn gan, chắc giống mẹ! :P Nên mình thay chất sắt bằng lá sách, rau muống, thịt bò, rau cải xanh đậm,.. cho con ăn bù sắt đấy! Còn việc bổ sung kẽm thì mìnnh cho con ăn mấy món hải sản như nghêu, chem chép,.. mấy con thân mềm khi nấu lên vẫn mềm ấy! chứ hàu và trai mình chưa nấu bao giờ vì thấy chúng khá dai, hai con ăn không được! Các mẹ nấu bằng cách nào mà không dai vậy?
    Hàu không hề dai tí nào nhé, chỉ có Tu Hài thì hơi dai tí thôi. Nếu bé nhà các mẹ ăn thô tốt tí rồi thì có thể hấp hoặc nướng sò huyết cho bé măm cũng được, Sò huyết cũng không hề lạnh tí nào, mà lại rất bổ huyết nữa nhé.
    Cuộc sống của đời tôi

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 9,337 Bài viết

• 68,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Hàu không hề dai tí nào nhé, chỉ có Tu Hài thì hơi dai tí thôi. Nếu bé nhà các mẹ ăn thô tốt tí rồi thì có thể hấp hoặc nướng sò huyết cho bé măm cũng được, Sò huyết cũng không hề lạnh tí nào, mà lại rất bổ huyết nữa nhé.
    Bé mấy tháng ăn đc hả mẹ Trương Huyền ơi, thấy mẹ chồng bảo trai lạnh ko cho bé ăn.. sò huyết cũng ko bao giờ ăn luôn.. mà bọn lớn như bé hơn 2 tuổi nhà mình ko ăn mấy con này bao giờ
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình nghe nói ăn mì tôm có chất gây ung thư đấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9,337 Bài viết

• 68,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngakoi8x Xem bài viết
    mình nghe nói ăn mì tôm có chất gây ung thư đấy
    Có chất bảo quản ăn nhiều ko tốt chứ đâu phải gây ung thư đâu bạn?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2