Góc sẻ chia của mẹ - Các vấn đề biếng ăn ở trẻ

Cách tăng lượng sữa cho con khi con lười bú sữa!

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,887 Bài viết

• 1,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jiwon27 Xem bài viết
    ặc ặc. Vào đọc mà hoa mắt quá.
    Bé nhà em được 4 tháng rưỡi rồi mà lười ăn sữa công thức lắm các mẹ ạ. chỉ thích ti mẹ, mẹ thì ít sữa lại đi làm xa trưa không về được. Hôm nay gọi điện về cho bà nội, cả sáng từ lúc 7h mẹ đi làm bé mới ăn được có 90ml chia làm 2 lần, trưa thì ăn bột dặm. đấy là em thử một số cách rồi, cho bé ăn thành nhiều lần, rùi cho bé ăn lúc lơ mơ ngủ.
    Lúc bé thức, trừ khi quá đói, chỉ 1 vài lần ăn hết 80-90ml trong 1 lần, còn đâu bé chỉ ăn tầm 40-50ml xong thôi.
    Em chán quá các mẹ ạ. Không biết có cách nào cải thiện không nữa. Con em cho uống sữa Similac IQ plus suốt rồi có nên đổi sữa không các mẹ, nên đổi sang loại nào? Các mẹ tư vấn giúp em với ạ!
    tại vì mới phải xa ti mẹ nên bé chưa quen đấy thôi, cứ kiên trì rồi tăng dần số lượng lên là được, bé nhà em cũng thế đây
    Yêu Nhím nhất!
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

ặc ặc. Vào đọc mà hoa mắt quá.
    Bé nhà em được 4 tháng rưỡi rồi mà lười ăn sữa công thức lắm các mẹ ạ. chỉ thích ti mẹ, mẹ thì ít sữa lại đi làm xa trưa không về được. Hôm nay gọi điện về cho bà nội, cả sáng từ lúc 7h mẹ đi làm bé mới ăn được có 90ml chia làm 2 lần, trưa thì ăn bột dặm. đấy là em thử một số cách rồi, cho bé ăn thành nhiều lần, rùi cho bé ăn lúc lơ mơ ngủ.
    Lúc bé thức, trừ khi quá đói, chỉ 1 vài lần ăn hết 80-90ml trong 1 lần, còn đâu bé chỉ ăn tầm 40-50ml xong thôi.
    Em chán quá các mẹ ạ. Không biết có cách nào cải thiện không nữa. Con em cho uống sữa Similac IQ plus suốt rồi có nên đổi sữa không các mẹ, nên đổi sang loại nào? Các mẹ tư vấn giúp em với ạ!
    Cá nhân mình ngày xưa 3 tháng đầu Similac Neosure IQ suốt, hix thế mà con bú ít xịt, rồi đổi qua biết bao nhiêu loại sữa, thế mà giờ uống sữa VN thui, mà bé thích uống hơn hẳn. Mẹ nó thử tăng như cách của mình xem.
    • 128 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Huhu. Bé nhà em cũng đã cho ăn kiểu như vậy rồi đấy chứ ạ. Nhưng mà cũng không hiệu quả đâu các mẹ ạ. Có hồi em ở nhà trông thì có hôm em cũng cho bé ăn được nhiều khoảng 90ml 1 lần, nhưng mà toàn là lúc bé lơ mơ ngủ, em cho bé nằm nghiêng cho bé tưởng là ti mẹ thì bé mới mút sữa bình thôi. bây giờ cách đấy cũng k hiệu quả rồi. cháu còn nhỏ nhưng mà em cho ăn 2 bữa bột dặm rồi. sáng - chiều. hôm qua có pha bột bằng sữa công thức nữa. hôm qua em cũng đã đi mua 1 thìa meji và dặn bà nội ở nhà là lúc cháu đói pha 90ml cho cháu ăn, cháu mút được bao nhiêu thì mút, còn lại bà phải bón bằng thìa cho cháu, khi nào cháu khóc thì thôi. Không biết có cải thiện được nữa không các mẹ ạ. Thế cho em hỏi mẹ tina_vic đổi sang sữa VN cho con là sữa gì thế ạ? có khi em cũng phải đổi sữa cho bé nhà em. Sữa similac hiện tại của cháu mùi tanh kinh khủng, em còn không dám thử sữa cho con.
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Huhu. Bé nhà em cũng đã cho ăn kiểu như vậy rồi đấy chứ ạ. Nhưng mà cũng không hiệu quả đâu các mẹ ạ. Có hồi em ở nhà trông thì có hôm em cũng cho bé ăn được nhiều khoảng 90ml 1 lần, nhưng mà toàn là lúc bé lơ mơ ngủ, em cho bé nằm nghiêng cho bé tưởng là ti mẹ thì bé mới mút sữa bình thôi. bây giờ cách đấy cũng k hiệu quả rồi. cháu còn nhỏ nhưng mà em cho ăn 2 bữa bột dặm rồi. sáng - chiều. hôm qua có pha bột bằng sữa công thức nữa. hôm qua em cũng đã đi mua 1 thìa meji và dặn bà nội ở nhà là lúc cháu đói pha 90ml cho cháu ăn, cháu mút được bao nhiêu thì mút, còn lại bà phải bón bằng thìa cho cháu, khi nào cháu khóc thì thôi. Không biết có cải thiện được nữa không các mẹ ạ. Thế cho em hỏi mẹ tina_vic đổi sang sữa VN cho con là sữa gì thế ạ? có khi em cũng phải đổi sữa cho bé nhà em. Sữa similac hiện tại của cháu mùi tanh kinh khủng, em còn không dám thử sữa cho con.
    Mình cũng thấy sữa Similac tanh quá, từ lúc con uống sữa đó, mình ko hề dám thử 1 lần nào. Mình đổi cho con và Dielac và Dutch Baby Gold. Trộm vía bé tăng cân và bú nhiều hơn hẳn.
    • 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Mình cũng thấy sữa Similac tanh quá, từ lúc con uống sữa đó, mình ko hề dám thử 1 lần nào. Mình đổi cho con và Dielac và Dutch Baby Gold. Trộm vía bé tăng cân và bú nhiều hơn hẳn.
    Sữa số 1 thường bổ sung nhiều sắt, omega nên sữa sẽ "tanh" hơn các số 2,3
    • 270 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Hic, con mình ăn ngủ, chỉ có ngủ mới bú sữa được, mỗi cữ 120-130ml, thức ko bao giờ chịu mút, mà xúc thìa cũng toàn phun với nhè. Mình cũng dùng cách lâu lâu lại tăng 5, 10ml một cữ cho con, nhưng ko ăn thua, con toàn bỏ thừa, hôm nào cố thì lại trợn mắt nhỏm dậy trớ hết. Giờ bé hơn 6 tháng, ngày cố lắm được 700ml sữa, ăn bột thì khóc lóc kinh hoàng, được 20ml bột loãng 1 bữa là mẹ hạnh phúc rồi, cả ngày ăn khoảng 4 lần chưa nổi 100ml bột. Mình bó tay với bé rồi
    • 6,376 Bài viết

• 14,046 Được cảm ơn

Các mẹ làm mình nhớ tới sữa bà bầu tanh kinh khủng mỗi ngày cố lắm cũng chỉ được 1 ly, đến khi gần sinh bác sỹ khuyên uống sữa thay nước vì ít ối thì càng hoảng, luôn than thở vở bác sỹ thì được khuyên uống bất kỳ sữa nào cũng được chứ không riêng sữa bầu, sữa tươi, sữa tiệt trùng... mà cố gắng uống sữa thay nước . Các bé con bây giờ cũng vậy, có lẽ loại sữa bé đang uống làm bé ngán nên thử đổi sang sữa khác, hồi đó con trai mình biếng ăn có biểu hiện nằm gặm bình mẹ sốt ruột lắc lắc một cái thì cu cậu mút mút được vài cái, lại thôi, biết ngay là chán nên thỉnh thoảng đổi loại sữa khác thì tình hình có cải thiện, mà hồi í chưa có Dielac Pedia 1+, thiệt thòi quá .
    • 5,729 Bài viết

• 4,855 Được cảm ơn

Mẹ massage cho con trước khi cho bú cũng khiến bé bú nhiều hơn đó. Lúc bé Dâu mình đi khám, y tá hứong dẫn cách massage như vậy.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    Mẹ massage cho con trước khi cho bú cũng khiến bé bú nhiều hơn đó. Lúc bé Dâu mình đi khám, y tá hứong dẫn cách massage như vậy.
    Bé dâu trộm vía dài rộng nhỉ
    • 4,126 Bài viết

• 4,406 Được cảm ơn

Xu nhà chị maximum 150ml. Hic.
    Cả tháng nay còn max 60ml, trong đó khăn ăn hết 1/2

Nhưng đúng là chị không chú ý tăng lượng sữa cho con như mẹ Su, chỉ khi nào thấy bú hết mà còn thòm thèm thì mới tăng, chứ không chủ động tăng kiểu tăng kích thước dạ dày như cách của mẹ Su. Biết muộn quá nhỉ? Giờ muốn áp dụng thì lại ngay lúc con biếng ăn, buồn ghia!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Xu nhà chị maximum 150ml. Hic.
    Cả tháng nay còn max 60ml, trong đó khăn ăn hết 1/2

Nhưng đúng là chị không chú ý tăng lượng sữa cho con như mẹ Su, chỉ khi nào thấy bú hết mà còn thòm thèm thì mới tăng, chứ không chủ động tăng kiểu tăng kích thước dạ dày như cách của mẹ Su. Biết muộn quá nhỉ? Giờ muốn áp dụng thì lại ngay lúc con biếng ăn, buồn ghia!
    Mình phải kích thích dạ dày nó, thì từ từ dạ dày nó mới to ra, mà chấp nhận lượng sữa mới, giờ cũng chưa muộn mà, cố lên chị.
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Mình phải kích thích dạ dày nó, thì từ từ dạ dày nó mới to ra, mà chấp nhận lượng sữa mới, giờ cũng chưa muộn mà, cố lên chị.
    Trường hợp bé nhà mình chắc khó áp dụng đc cách này rồi, vì 1 bình 150 con bú rải rác làm 3 lần trong cả tiếng mới hết chứ có bú 1 mạch hết đc như con mẹ nó đâu
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 5,729 Bài viết

• 4,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    Bé Dâu trộm vía dài rộng nhỉ
    Cám ơn chị. Trộm vía, Dâu cũng hợp với cách nuôi cuả mẹ, chứ mẹ Dâu AQ kinh khủng, hihih
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    Trường hợp bé nhà mình chắc khó áp dụng đc cách này rồi, vì 1 bình 150 con bú rải rác làm 3 lần trong cả tiếng mới hết chứ có bú 1 mạch hết đc như con mẹ nó đâu
    Bé nhà em ngày xưa cũng thế mà, nhưng em tập từ từ, bé bú 210ml, cũng chia 3, nhưng mỗi lần cách nhau đầu tiên 15', rồi 10', rồi 5'. Giờ bé nhà em bú cũng ngừng nghỉ thở, xả hơi 5' mới bú tiếp cho hết bình, cũng 3 lần mà. Chứ bú em nghĩ 1 bình sữa mà cả tiếng thì sợ mất chất hết, với nguội thì bú dễ ói lắm.
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Bé nhà em ngày xưa cũng thế mà, nhưng em tập từ từ, bé bú 210ml, cũng chia 3, nhưng mỗi lần cách nhau đầu tiên 15', rồi 10', rồi 5'. Giờ bé nhà em bú cũng ngừng nghỉ thở, xả hơi 5' mới bú tiếp cho hết bình, cũng 3 lần mà. Chứ bú em nghĩ 1 bình sữa mà cả tiếng thì sợ mất chất hết, với nguội thì bú dễ ói lắm.
    Con k bú nữa thì phải dừng thôi chứ biết làm sao giờ, mình cho vào máy hâm sữa ấy nên sữa lúc nào cũng ấm. Nó chán là dẫy lên khóc hoặc bú nhưng nhè hết ra khăn ấy
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 5,729 Bài viết

• 4,855 Được cảm ơn

Con heo mọi nhà em đôi khi bú xong cũng bày trò ngoáy tay vào miệng cho ...lòi sữa ra... em khẽ tay là sợ, ko thành xấu mất thôi
    • 5,122 Bài viết

• 6,905 Được cảm ơn

Mình vào để cảm ơn mẹ tina_vic. Con mình trước vẫn ti 150ml/lần, sau đọc cách tăng lượng sữa cho con của mẹ ấy mình liền áp dụng cho con mình. Giờ con mình cũng đã có thể "ôm" 1 bình 210ml như ai, trộm vía con ăn no nên ngủ tốt hơn hẳn. Cảm ơn kinh nghiệm quý của mẹ tina_vic nhé!
    • 12,762 Bài viết

• 8,845 Được cảm ơn

Con nhà mình đợt này mình cũng tăng thêm 1 cữ sữa nữa là 150ml trước khi đi ngủ. TRộm vía bé ngủ ngoan ko trằn trọc nữa. Cảm ơn nhãn hàng dielac pedia đã mở ra sân chơi cho các mẹ trao đổi kinh nghiệm nuôi dạy con
    • 6,376 Bài viết

• 14,046 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    Con heo mọi nhà em đôi khi bú xong cũng bày trò ngoáy tay vào miệng cho ...lòi sữa ra... em khẽ tay là sợ, ko thành xấu mất thôi
    Cố gắng ngăn bé tạo thành thói quen nhé mẹ Trà sữa, con mình có thời thích ngậm tay mình phải vất vả lắm mới giúp con từ bỏ đó .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phòng chống bệnh lý biếng ăn ở trẻ nhỏ

Biếng ăn hay là Rối loạn ăn uống đang là vấn đề nghiêm trọng làm đau đầu rất nhiều ông bố bà mẹ trẻ...

• Cách tăng cường dinh dưỡng cho con

Cuộc khảo này thật hữu ích. Qua đây mình có thể biết được con mình đang thiếu chất gì và chế độ dinh dưỡng của con như vậy đã đầy đủ và cân bằng chưa? Để từ có đó biện pháp tăng cường dinh dưỡng cho con http://imageshack.us/a/img707/1196/sam5790.jpg Qua kết quả khảo sát cho thấy con mình bị...

• Giúp em cách tăng lượng fan cho fanpage của facebook

Em sắp tạo fanpage để bán hàng, mới khởi tạo facebook, các bố/mẹ có biết cách tăng fan cho fanpage 1 cách âm thầm ko ạ? Em có gôgle thì thấy có mỗi cách là sửa code javascript để đặt vào website nào đó, nhưng lại phải nghĩ đến chuyện làm thế nào người ta vào website của mình để click thì mới...

• Tập ăn dặm cho bé 4 - 12 tháng tuổi!

Em thấy đa phần các chị, các mẹ đều chia sẻ kinh nghiệm trị biếng ăn cho các bé lớn, còn với các bé...

• Âm Thanh Hoàng Gia và những cung đàn hạnh phúc

Thật không có gì hạnh phúc hơn khi người mẹ thấy giấc mơ của con trở thành hiện thực. Chị Võ Ngọc...

• 12,762 Bài viết

• 8,845 Được cảm ơn

Ôi, thế hóa ra Vừng nhà mình siêu phết. Hắn ngậm tay mình bảo là giun đấy, thủng bụng đấy (vạch rốn ra) thế là hắn bỏ tay ra ngắm rốn ngày .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Abi Xem bài viết
    Cố gắng ngăn bé tạo thành thói quen nhé mẹ Trà sữa, con mình có thời thích ngậm tay mình phải vất vả lắm mới giúp con từ bỏ đó .
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2