• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Bé chịu ăn nhưng có vẻ hấp thụ thức ăn không tốt nên không tăng cân. Mặc dù đã tăng khẩu phần ăn đủ lượng như được bác sỹ hướng dẫn. Vậy nguyên nhân do đâu mà bé không tăng cân ạ?Như vậy làm cách nào để cung cấp được hệ dưỡng chất dễ hấp thu và chuyển hóa nhanh cho bé ạ?
    Cám ơn bác sĩ

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh nhiệt miệng gây biếng ăn

Làm cách nào hạn chế nhiệt miệng ở trẻ? Vì mỗi lần bé bị nhiệt miệng thì bé ko ăn, biếng ăn hoặc ăn...

• Làm thế nào để bé hấp thụ thức ăn tốt hơn?

Bé nhà em được 7 tháng tuổi(bé gái), bé nặng 8kg( tính cả bỉm và quần áo).Bé nhà em như vậy liệu có còi ko ạ?bé nhà em ko bú sữa mẹ mà cũng ko bú bình nên em chỉ có thể xúc thìa, mà bé cũng ko ăn được nhiều nên em toàn phải trộn sữa CT với bột ngọt thì bé ăn được khoảng 120->150ml/bữa.Mỗi ngày em...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Lượng phân của bé có phản ánh khả năng hấp thụ thức ăn???

Các mẹ ơi, mình có 1 chút thắc mắc hơi tế nhị, hôm trước mình và bà chị dâu có tranh cái với nhau thế này: Bé nhà mình 18 tháng, bé nhà chị ý 15 tháng, bé nhà mình thì đã ăn cơm còn bé nhà chị vẫn ăn ngày 3 bữa cháo. Trước đây khi cả 2bé còn ăn cháo thì bé nhà mình đi ị ngày 1 lần, phân mịn, lượng...

• Nguyên nhân gây các bệnh viêm ruột ở trẻ?

Có những nhóm nguyên nhân nào gây viêm ruột ở trẻ thưa BS? Có phải chỉ do chế độ ăn uống không hợp...

• 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Bạn thân mến, bạn vui lòng cho chuyên gia biết bé là bé trai hay bé gái, độ tuổi, cân nặng, chiều cao và biểu đồ tăng trưởng của bé ít nhất là trong 3 tháng gần đây, chuyên gia sẽ tìm hiểu thêm và trả lời bạn trong thời gian sớm nhất nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_BALCNHNL Xem bài viết
    Bạn thân mến, bạn vui lòng cho chuyên gia biết bé là bé trai hay bé gái, độ tuổi, cân nặng, chiều cao và biểu đồ tăng trưởng của bé ít nhất là trong 3 tháng gần đây, chuyên gia sẽ tìm hiểu thêm và trả lời bạn trong thời gian sớm nhất nhé.
    Bé mình là bé trai, hiện 15 tháng rưỡi. Từ lúc 11 tháng đến nay bé nay bé giao động trong khoảng 9,7 ký - 10 ký, và hiện nay cao 80cm.

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhờ BTC-Bienganlachuyennho giúp em với!
    Bé nhà em là bé gái,9thang, bé ăn tốt nhưng lười uống sữa, lúc 7 tháng bé nặng 6kg8 dài 68cm, giờ 9 tháng nặng 8kg dài 71cm. Bé
    phát triển chậm nên em lo quá. thỉnh thoảng lại ị phân xanh xậm. không biết có phải vì không hấp thụ được chất không.
    Em cám ơn!

• 5,730 Bài viết

• 4,857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caterterpillar Xem bài viết
    Nhờ BTC-Bienganlachuyennho giúp em với!
    Bé nhà em là bé gái,9thang, bé ăn tốt nhưng lười uống sữa, lúc 7 tháng bé nặng 6kg8 dài 68cm, giờ 9 tháng nặng 8kg dài 71cm. Bé
    phát triển chậm nên em lo quá. thỉnh thoảng lại ị phân xanh xậm. không biết có phải vì không hấp thụ được chất không.
    Em cám ơn!
    Mẹ nó tạo topic mới để BTC dễ dàng trả lời, và có thể diễn giải chi tiết tình hình của bé để BTC trả lời chính xác nhen.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Bạn thân mến, bé tăng cân tốt khi được ăn đủ nhu cầu và kết hợp lượng sữa phù hợp theo đủ nhu cầu lứa tuổi, cơ thể khỏe mạnh , không mắc bệnh lý , sổ giun đều mỗi 6 tháng, không tăng động quá mức…Bạn cần trao đổi thêm với BS dinh dưỡng để biết rõ nguyên nhân không tăng cân ở bé .
    Để cung cấp được hệ dưỡng chất dễ hấp thu và chuyển hóa nhanh ở bé bạn có thể cho bé dùng sữa bột công thức Dielac Optimum, là sản phẩm cao cấp mới của VNM rất tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Dielac Optimum với công thức Opti – digest giúp nâng đỡ hệ tiêu hóa còn non yếu, công thức được hợp tác nghiên cứu với chuyên gia Châu Âu bổ sung nguồn đạm Whey giàu Alpha Lactalbumin là loại đạm mềm dễ thủy phân giúp tiêu hóa nhanh & hấp thu dễ dàng. Đồng thời cũng giống như Dielac Alpha, bổ sung sữa non Colostrum, chất xơ hòa tan FOS & hệ vi khuẩn có lợi Probiotic hỗ trợ miễn dịch tăng sức đề kháng & cân bằng hệ vi sinh đường ruột, giúp hệ tiêu hóa của trẻ khỏe mạnh. Ngoài ra bổ sung đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển trí não như DHA: ARA & cho sự phát triển thể chất của trẻ.
    Chúc bạn yên tâm cho bé dùng Dielac Optimum!
    Thân mến!
    BS Ngọc Thanh
    TT Khám & Tư Vấn Dinh Dưỡng Vinamilk
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Cám ơn bác sĩ...............................