• 0 Lượt chia sẻ
  • 109 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,036 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

Bé trai năm nay được 23 tháng, nặng 12kg. Bé lười ăn nên gia đình cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng và BS có kê đơn thuốc và 1 loại sữa hộp để giúp bé cải thiện tình hình ăn uống. Trong thời gian uống thuốc và sữa đó bé ăn ngoan hơn hẳn. Nhưng tuần vừa rồi thì hết thuốc và sữa, bé lại trở về thời gian lười ăn như lúc đầu. Vậy theo TS gia đình có nên cho bé đi khám lại nữa hay không? Hay gia đình có nên mua lại loại thuốc và sữa đó theo đơn thuốc cũ để giúp bé ăn ngoan hơn không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em gái lấy chồng nghèo, thương quá !

Em gái tôi lấy chồng Kiên Giang nghèo đúng nghĩa "rớt mồng tơi", khi hai đứa quen nhau tôi là chị đã ngăn cản rất nhiều. Nhưng cuối cùng cũng phải bó tay vì hai chữ "tình yêu" của em. Gia đình tôi thuộc hàng bình thường, đủ ăn, nhưng ba mẹ rất thương con mỗi đứa...

• Tại sao là anh em lại không yêu thương nhau?

Bé nhà mình 7 tuổi, đi học lớp 1. Cháu rất thích đọc truyện cổ tích. Vừa rồi, cháu đọc truyện "Ăn khế trả vàng" "Alibaba và 40 tên cướp" ...và đặt cho mình câu hỏi "Mẹ ơi, tại sao hai anh em nhà này lại không yêu thương nhau mẹ nhỉ???? Sao người anh luôn tranh giành với người em???? Sao trong...

• Nhu cầu dinh dưỡng của trẻ và chứng biếng ăn!

Mình đang nhìn nhận con bị biếng ăn tâm lý theo quan điiemr cá nhân và các triieeuj chứng chương...

• Bé 7 tháng tuổi đã biếng ăn.

Chào tiến sĩ, bé nhà em mới được 7 tháng tuổi. Em cho bé ăn dặm khi bé được 5 tháng, và chuyển qua...

• Khi nào thì chuyển qua ăn bột mặn được?

Chào bác sĩ, Hiện tại bé nhà đã được 6,5 tháng, bé ăn dặm được 1 tháng bột ngọt....

• 5,285 Bài viết

• 7,302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuhathailien Xem bài viết
    Bé trai năm nay được 23 tháng, nặng 12kg. Bé lười ăn nên gia đình cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng và BS có kê đơn thuốc và 1 loại sữa hộp để giúp bé cải thiện tình hình ăn uống. Trong thời gian uống thuốc và sữa đó bé ăn ngoan hơn hẳn. Nhưng tuần vừa rồi thì hết thuốc và sữa, bé lại trở về thời gian lười ăn như lúc đầu. Vậy theo TS gia đình có nên cho bé đi khám lại nữa hay không? Hay gia đình có nên mua lại loại thuốc và sữa đó theo đơn thuốc cũ để giúp bé ăn ngoan hơn không ạ?

Trị biếng ăn là trị từ gốc, kiểu dùng thuốc như vậy chỉ là giải quyết tạm thời thôi bạn ạ.

Theo tớ gia đình nên xem lại cách chế biến đồ ăn, thay đổi thực đơn cho bé sao cho phong phú hơn để kích thích bé ăn uống ngon miệng.

Đừng để phụ thuộc vào thuốc men nhé
    • 5,925 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Vì bé đã đi khám, nên cần xem lại bác sỹ chẩn đoan là gì, có hẹn tái khám không..., vì nếu biếng ăn bệnh lý mà không chữa khỏi bệnh là không hết biếng ăn được.