Giải đáp các sản phẩm từ gấc của Vnpofood

Uống dầu gấc có bị nổi mụn không? Có giúp mắt hạn chế tăng độ ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.66K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 78 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em 26t, hiện nay mắt em bị cận nặng, em có nghe nói dầu gấc Vinaga có thể làm tăng thị lực. Nhưng 1 số người nói uống Vinaga bị nổi mụn. Vậy cho em hỏi uống Vinaga có bị nóng nổi mụn ko? Có là tăng thị lực giảm khả năng tăng cận thị của mắt ko? Em đang chuẩn bị mang thai, liệu Vinaga có chống chỉ định phụ nữ mang thai ko? Và hiện nay da em bị dầu, nổi mụn thì nên uống loại Vinaga nào? Xin chân thành cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nếu da bạn dầu mụn thì mình khuyên ko nên xài những viên nag chứa dầu như vit e, dầu gấc hay omega nha, vì những viên nag dầu đó sẽ làm da nhờn hơn và nổi mụn nhiều hơn.
    bạn có thể chuyển sang uống tobicom, đó là dạng viên nag cứng.ko chứa dầu. uống ngày 1 viên vào buổi sáng hoặc trưa, trước trong sau bữa ăn gì cũng được.
    còn nếu cb mang thai thì bạn uống viên sắt 3 tháng trước khi mang thai nha (rất quan trọng), bổ sung thêm mutivitamin cho bà bầu là ok
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Dầu gấc VINAGA có chứa beta-caroten (tiền vitamin A) rất tốt cho mắt, giúp sáng mắt, chữa khô mắt, mờ mắt. Bạn đang bị cận thị, uống VINAGA sẽ giúp thị lực tốt hơn, hạn chế tăng độ. Ngoài ra, VINAGA còn có hàm lượng lycopen cao nên không những không bị nổi mụn mà còn giúp da dẻ mịn màng và tươi trẻ. Bạn có thể uống bất kỳ sản phẩm dầu gấc nào, tuy nhiên để tiện lợi, bạn nên uống VINAGA xuất khẩu, loại này dành riêng cho người lớn, ngày chỉ uống 1 viên. VINAGA không chống chỉ định phụ nữ mang thai vì thành phần dầu gấc là các tiền vitamin, không gây dư thừa như các vitamin tổng hợp. Các thai phụ có thể sử dụng thường xuyên để bổ sung dinh dưỡng cho mẹ và bé.
    Cảm ơn bạn và chúc bạn nhiều sức khỏe!