• 0 Lượt chia sẻ
  • 577 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, cháu xin hỏi: dùng dầu gấc thường xuyên có lên cân không? Cháu 17 tuổi nên dùng dầu gấc loại thường hay loại DHA? Cảm ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Tác Dụng Tuyệt Vời của Trái Gấc

1. Bổ sung Vitamin giúp đôi mắt sáng đẹp Trong dầu gấc chứa khá nhiều hàm lượng Beta carotene....

• Hút đàm cho bé, có nên chăng các mẹ WTT???

Câu hỏi này mình cứ thắc mắc mãi, sẵn dịp này nhờ các mom tư vấn giúp luôn. :) Dạo này các bé rất...

• Bé bị đau tay thường xuyên

Cho em hỏi hiện nay bé nhà em đã 05 tuổi nhưng bé thường bị đau tay phải thường xuyên cứ 02, 03 tháng bé lại kêu đau tay và cứ ôm tay khi ngủ thì đè tay, phải khoảng 01 tuần mới khỏi ở chỗ khủy tay bé có bị khớp không.Hiện đã đưa bé đi chữa ở nhiều nơi rồi như, Nhi đồng I, Trung tâm chấn thương...

• Cho ăn dầu gấc thường xuyên có được không ạ?

Thưa bác sĩ, cháu thấy có người nói rằng khi nấu cháo cho bé nếu cho dầu gấc thường xuyên thì không tốt bằng ăn đổi liên tục các loại dầu ăn. Nhưng cháu nghĩ rằng dầu gấc chứa nhiều vitamin A rất tốt cho sức khỏe. Mong bác sĩ tư vấn về vấn đề này!

• Chữa xoang bằng hạt gấc nướng

thân chào các mom đồng hành webtretho thân mến! Có mom nào quan tân đến cách chữa xong bằng hạt...

• 191 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chào cháu,
    Dùng dầu gấc thường xuyên sẽ rất tốt cho mắt và da dẻ hồng hào cháu ạ. Việc lên cân là do khi uống dầu gấc thì cháu ăn, ngủ tốt mà cháu đang tuổi phát triển việc tăng cân sẽ rất tốt. Mà dầu gấc VINAGA thi giúp cơ thể ngăn chặn béo phì, hạ mỡ trong máu. Cháu cần có một cơ thể, một thân hình đẹp nên cháu cần cố gắng uống thường xuyên viên dầu gấc và uông viên VINAGA - DHA thì sẽ giúp cháu tăng cường trí nhớ.
    Cảm ơn cháu. Chúc cháu vui và học giỏi nha!
    BS. Nguyễn Công Suất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)