• 0 Lượt chia sẻ
  • 657 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, cháu xin hỏi: dùng dầu gấc thường xuyên có lên cân không? Cháu 17 tuổi nên dùng dầu gấc loại thường hay loại DHA? Cảm ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dùng dầu gió thường xuyên có sao không?

Các mẹ ơi, cho em hỏi là thường xuyên dùng dầu gió có sao không nhỉ. Em hay bị lạnh nên thường xuyên bôi dầu gió vào hai gan bàn chân hoặc thái dương. Cho em hỏi dùng dầu gió cho bà mẹ mang thai và trẻ em nhỏ thì phải chú ý gì không? Em cám ơn ạ

• 3 Tiêu chí chọn dầu ăn cho trẻ

Mẹ có biết: Cung cấp chất béo giúp cho quá trình hấp thu các vitamin quan trọng trong cơ thể (A, D,...

• Ăn màng gấc thường xuyên làm đẹp da có đúng không ạ?

Em thấy nhiều người mua xôi gấc thường xin thêm hạt có dính màng hạt gấc ở ngoài để mang về ăn, họ nói là ăn màng gấc như vậy có tác dụng đẹp da. Có đúng như vậy không thưa bác sĩ?

• Bán gấc cho công ty

Tôi ở HN nhưng ở quê tôi rất nhiều gấc. Tôi xem truyền hình thấy công ty đang kêu gọi thu mua gấc....

• Cách chế biến rượu gấc.

Gia đình em thường chế biến rượu gấc từ hạt gấc, cách chế biến của gia đình em: Hạt đen quả gấc( đã...

• 191 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chào cháu,
    Dùng dầu gấc thường xuyên sẽ rất tốt cho mắt và da dẻ hồng hào cháu ạ. Việc lên cân là do khi uống dầu gấc thì cháu ăn, ngủ tốt mà cháu đang tuổi phát triển việc tăng cân sẽ rất tốt. Mà dầu gấc VINAGA thi giúp cơ thể ngăn chặn béo phì, hạ mỡ trong máu. Cháu cần có một cơ thể, một thân hình đẹp nên cháu cần cố gắng uống thường xuyên viên dầu gấc và uông viên VINAGA - DHA thì sẽ giúp cháu tăng cường trí nhớ.
    Cảm ơn cháu. Chúc cháu vui và học giỏi nha!
    BS. Nguyễn Công Suất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)