• 0 Lượt chia sẻ
  • 797 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 158 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Bé nhà tôi 5 tháng, bị dị ứng với chất đạm trong sữa bò nên phải uống sữa bột từ đậu nành. Vậy chế độ ăn của bé phải như thế nào? Sữa bột đậu nành có đủ chất bằng sữa bò không?
    Một, hai, ba...nào ta cùng nhảy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay quấy khóc khi đi phải đi mẫu giáo

Các chuyên gia cho em hỏi làm thế nào để bé đi mẫu giáo không khóc, có những bé đi học khóc mất 1...

• Hỏi về em bé bị dị ứng sữa bò và sữa đậu nành, có sản phẩm sữa nào thay thế không?

Em chào các chị, Các chị giúp giùm em với. Em có chị bạn, con của chị ấy bị dị ứng với sữa bò và sữa đậu nành. Chị nhờ em hỏi các chiị ở diễn đàn tư vấn giúp giùm chỉ với. Các chị có biết sản phẩm sữa nào của hãng nào có thể thay thế 2 loại sữa trên không? Tư vấn giúp em với. Em cám ơn nhiều...

• Nhật ký nhớ đời của “Siêu nhân bố”

Làm bố là một trong những trải nghiệm đáng nhớ và quý giá nhất trong cuộc đời mỗi người đàn ông....

• Món ăn giúp Bé hết dị ứng sữa bò

Con mình bị dị ứng sữa bò nặng lắm.MẸ uống sữa cho con bú da của bé vẫn bị nổi mẩn đỏ.Đén năm con 2,5t vẫn ko hết, những gì liên quan đến sữa ,bơ con mình chỉ cần đụng vào là nổi đỏ.Nhưng con mình uống sữa chua yakul ko bị sao hết.Sau khi tìm hiểu mình đã quyết định cho con ăn sữa chua KEFIR. Thật...

• Tự kỷ ở trẻ em

Xin chào Thạc sĩ tâm lý học Chung Vĩnh Cao, gần đây tôi có nghe thấy rất nhiều trường hợp trẻ bị...

• 59 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

be nha minh cung vay ne!Minh phai kieng het ke ca dau nanh vi cho con bu sua me, Bac sy cho be uong them sua Pregestimil. Sua nay hoi kho uong nen may ngay dau be se bu it.Bsy dan minh vay ah...chuc ban vui
    • 2,597 Bài viết

• 2,310 Được cảm ơn

Bạn có thể tập cho bé làm quen dần với sữa bò bằng cách mỗi ngày một chút xíu. Dần dần cơ thể bé tập nhiễm se quen với sữa. Khi bé vẫn chưa quen thì mẹ cứ cho bé dùng sữa đậu nành cũng được. Dinh dưỡng trong sữa đậu nành cũng không kém gì sữa bò đâu mẹ nó ạ!
    • 113 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chào bạn,
    “Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,
    • 113 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chào bạn,

Sữa bột đậu nành công thức thì đủ chất dinh dưỡng cần thiết cho bé phát triển tốt, miễn là uống đủ số lượng sữa mỗi ngày. Khi bé tròn 6 tháng tuổi thì tập ăn dặm từ từ với bột rồi thêm dần dầu ăn, thịt cá, rau củ… vào như trẻ khác. Chú ý tập từ từ từng loại thức ăn một mỗi 3-5 ngày để xem trẻ có dị ứng loại thực phẩm nào khác nữa không. Khi bé tròn 1 tuổi có thể thử tập uống một ít sữa bò xem bé còn bị dị ứng sữa bò hay không.
    Thân,

Bác sĩ Đào Thị Yến Thủy
    Chuyên khoa nội nhi – Trung tâm Dinh dưỡng TP.HCM

Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm thông tin cách chuẩn bị bữa ăn cho trẻ để đảm bảo sức khỏe tại Hội thảo chuyên đề “Cân bằng Dinh dưỡng - chìa khóa cho bé khỏe mạnh và thông minh” dưới sự tư vấn của Bác sĩ Đào Thị Yến Thủy tại website www.vas.edu.vn (chọn mục video ngoài trang chủ