"Chuyện ấy" thăng hoa

Cho con bú có thể uống thuốc ngừa thai khẩn cấp?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 9.86K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 275 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Em vừa sinh bé được 1 tháng thì chúng em quan hệ nhưng anh ấy lại không chịu mang bao vì nói không có cảm giác và muốn tụi em có thêm đứa nữa! Không biết em sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp có ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa cho con không? Các mẹ tư vấn giúp em
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 714 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

ban mới sinh e bé dc 1tháng thì chưa có thai dc đâu nên ko cần fảii uống thuốc khẩn câp đâu
    • 1,086 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Khả năng lớn như mẹ j nói ở trên là ko có thai. Tất nhiên vẫn có trường hợp có thai.
    Ko bàn cãi vấn đề đó.
    Để trả lời câu hỏi của mẹ nó thì mình trả lời là rất ảnh hưởng nữa là khác. Thuốc tránh thai dù là hàng ngày hay khẩn cấp thì đều có nguyên tắc là làm thay đổi hocmon trong cơ thể. Ngoài ra, thuốc nào mẹ uống vào thì cũng sẽ vào sữa, ít hay nhiều. Do đó sẽ ảnh hưởng tới con, chưa kể là mất sữa nữa.
    Ngày mình cho con bú, không uống bất kỳ loại thuốc nào dù bác sỹ bảo không ảnh hưởng nhưng mình nghĩ còn tùy cơ địa, uống thuốc vào nhỡ may cơ địa mình phản ứng, mất sữa thì toi. Kết quả là con tớ 24th tớ vẫn đầy sữa cho con ti, ko ai tin con tớ 24th mà mẹ vẫn nhiều sữa.

Trong lúc mình cho con ti, mình suốt ngày "ngon ngọt" với chồng là anh chịu khó dùng "áo mưa" đi, chứ giờ mà có bầu nữa thì có phải mẹ khổ, con khổ không? Chồng mình thấy vợ nói thế là ok liền chứ chẳng ông nào tình nguyện dùng cái đó đâu, thật vẫn là nhất mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tocdaixd; 22/08/2012 vào lúc 04:44 PM.