Hơi thở cho làn da bé

Bé bị mẩn đỏ ở mặt và cổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

• 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tự nhiên 2 tuần nay Ốc bị mẩn đỏ ở 2 má, sau đó thấy xuất hiện ở cằm, rồi lan xuống cổ. Có vẻ hơi ngứa vì thấy con cứ dụi dụi mặt, ngủ k yên, hay ngó ngoáy. Các nốt mẩn thành đám, sần sần, ram ráp. hic hic. Có hôm thì thấy nó bớt đỏ, có hôm thì thấy đỏ nhiều. Hic. hình như buổi tối thì bớt đỏ hơn thì phải, vì thấy chị GV bảo ban ngày đỏ hơn và ngứa hơn. Nhưng chiều tối đi làm về thì thấy hơi ửng đỏ thôi. Hay là tối nên nhìn k rõ nhỉ. hic. Vì thế cứ lần nữa chưa cho đi khám. Căn bản cũng bởi từ lúc sinh ra đến giờ chả khi nào thấy da Ốc láng mịn như mấy bé cùng tuổi ở gần nhà cả. Hồi 2 tháng Ốc cũng bị mẩn 1 đợt, đi khám bs kê thuốc, bôi mãi chả khỏi, thế rồi tự nó hết. K biết có thuốc gì bôi cho Ốc cho hết mẩn k nhỉ
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 265 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tự nhiên 2 tuần nay Ốc bị mẩn đỏ ở 2 má, sau đó thấy xuất hiện ở cằm, rồi lan xuống cổ. Có vẻ hơi ngứa vì thấy con cứ dụi dụi mặt, ngủ k yên, hay ngó ngoáy. Các nốt mẩn thành đám, sần sần, ram ráp. hic hic. Có hôm thì thấy nó bớt đỏ, có hôm thì thấy đỏ nhiều. Hic. hình như buổi tối thì bớt đỏ hơn thì phải, vì thấy chị GV bảo ban ngày đỏ hơn và ngứa hơn. Nhưng chiều tối đi làm về thì thấy hơi ửng đỏ thôi. Hay là tối nên nhìn k rõ nhỉ. hic. Vì thế cứ lần nữa chưa cho đi khám. Căn bản cũng bởi từ lúc sinh ra đến giờ chả khi nào thấy da Ốc láng mịn như mấy bé cùng tuổi ở gần nhà cả. Hồi 2 tháng Ốc cũng bị mẩn 1 đợt, đi khám bs kê thuốc, bôi mãi chả khỏi, thế rồi tự nó hết. K biết có thuốc gì bôi cho Ốc cho hết mẩn k nhỉ
    chắc bé bị rôm sảy rồi, thời tiết dạo này nóng quá mà, người lớn còn bị rôm huống hồ gì là con nít. Chị lưu ý cho con mặt áo quần thoáng mát chứ nóng nực quá chảy nhiều mồ hôi rôm sảy lại nổi nhiều hơn, thằng cháu nhà em cũng đang bị giống bé nhà chị, tội nghiệp thằng nhỏ bứt rứt khó ngủ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Tay chưn miêng chăng
    Không có đâu em này, không có cái chết đầu tiên, và có đâu bao giờ, đâu có cái chết sau cùng
    • 2,578 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Có thể bé bị viêm da mẹ Ốc ạ. Với trẻ nhỏ dưới 1 tuổi, dân gian hay gọi là nấm sữa đó. Mẹ Ốc thử rửa mặt cho bé bằng nước lá chè tươi (nhớ rửa sạch, ngâm muối nhạt) xem sao.
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamtrevn123 Xem bài viết
    chắc bé bị rôm sảy rồi, thời tiết dạo này nóng quá mà, người lớn còn bị rôm huống hồ gì là con nít. Chị lưu ý cho con mặt áo quần thoáng mát chứ nóng nực quá chảy nhiều mồ hôi rôm sảy lại nổi nhiều hơn, thằng cháu nhà em cũng đang bị giống bé nhà chị, tội nghiệp thằng nhỏ bứt rứt khó ngủ
    Mà cũng đúng là mấy hôm trời nóng thì thấy con mẩn nhiều và ngứa hơn.
    Dưng mà trên mặt thì thoáng lắm rùi ý, làm sao mà rôm mọc trên đó đc nhỉ.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 2,578 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoaikeo Xem bài viết
    Tay chưn miêng chăng
    Mình không nghĩ là tay chân miệng đâu. Tay chân miệng là bé sẽ bị mọc nốt ở trong khoang miệng, ở chân và tay, đau lắm, bé sẽ khóc và bỏ bú. Bé bạn thân con gái mình hơn 3 tuổi bị TCM mà khổ sở suốt 10 ngày, không ăn uống được gì ấy
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoaikeo Xem bài viết
    Tay chưn miêng chăng
    Đứa lớn nhà mình cũng bị tay chân miệng rùi, dưng mà nó mẩn từ chân trước, rồi lên tay, rồi lên... trong họng. Nhưng mà nó mẩn khắp, chứ k thành từng đám như thế này, mà sờ vào nó cũng k sần sần. Hic, cô chị từ khi sinh ra da mặt cứ mịn màng, thế mà cô e thì lúc nào cũng thấy nổi mẩn ở mặt ý, tội ghê cơ
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keomut1811 Xem bài viết
    Có thể bé bị viêm da mẹ Ốc ạ. Với trẻ nhỏ dưới 1 tuổi, dân gian hay gọi là nấm sữa đó. Mẹ Ốc thử rửa mặt cho bé bằng nước lá chè tươi (nhớ rửa sạch, ngâm muối nhạt) xem sao.
    Mình đã xay mướp đắng tắm cho Ốc, nhưng mà chỉ đỡ chứ k thấy khỏi hẳn. Hổi Ốc trong tháng cũng tắm bằng trà xanh đó, mà vẫn thấy nổi mẩn nhẹ ở mặt. Đợt này khá lâu rồi mà k thấy tiến triển gì, mình lo quá
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Mình không nghĩ là tay chân miệng đâu. Tay chân miệng là bé sẽ bị mọc nốt ở trong khoang miệng, ở chân và tay, đau lắm, bé sẽ khóc và bỏ bú. Bé bạn thân con gái mình hơn 3 tuổi bị TCM mà khổ sở suốt 10 ngày, không ăn uống được gì ấy
    Bé lớn nhà mình cũng hơn 3 tuổi, vừa bị chân tay miệng, nhưng mà may quá ở thể nhẹ. Vẫn ăn, vẫn nghịch bình thường. Đi khám ở viện nhi thì ôi thôi rước bực vào mình. Bắt lấy xét nghiệm. 1 lần có kq là tay chân miệng. ĐI khám lại, lại bắt đi xét nghiệm. mà lúc xét nghiệm lần 2 nó có cho làm gì đâu, sử dụng nguyên mẫu nước bọt lần đầu. Điên tiết, tớ chả thèm lấy kết quả nữa. Về nhà bôi thuốc rồi uống thêm nước dinh dưỡng "tăng lực", 2 tuần thì khỏi. Ghét vào cái viện nhi thế k biết
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 4,936 Bài viết

• 4,075 Được cảm ơn

Nghe c tả thì giống bị chàm or dị ứng thời tiết!Nếu 1 vài ngày nữa bé khg hết c cho bé đi khám Da liễu xem!À,bé đang ngứa c đừng tắm cho bé bằng sữa tắm nhé!tắm cetaphin nha!Nếu c ở Sg em chỉ c 1 BS da liễu ok lắm!Vì bé nhà em trc cũng bị thế!
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_dohoa Xem bài viết
    Nghe c tả thì giống bị chàm or dị ứng thời tiết!Nếu 1 vài ngày nữa bé khg hết c cho bé đi khám Da liễu xem!À,bé đang ngứa c đừng tắm cho bé bằng sữa tắm nhé!tắm cetaphin nha!Nếu c ở Sg em chỉ c 1 BS da liễu ok lắm!Vì bé nhà em trc cũng bị thế!
    chị cũng k rõ bị chàm là thế nào, k biết có nguy hiểm k, mà để lâu vậy có sao k e. chị ngại đi khám lắm ý, vì mấy lần đi khám ở BV Nhi hãi quá trời rùi ý. mẫy tháng trước Ốc bị mẩn mẩn, nhân đi khám nhi có hỏi bs mà họ nói chả làm sao, trẻ con nó thế. hứ nó thế là nó thế thế nào, bực mấy ông bs lắm. Chị chỉ dùng dầu baby seba med để gội đầu thôi, chứ k có tắm. Cetaphin là cái gì vậy e. Chị ở HN nhen
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 512 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Thử bôi thuốc bảy màu xem, hiệu nghiệm phết đấy...cơ mà tao chả nhớ tên tiếng anh là j...

• 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vickythuy-meBin Xem bài viết
    Thử bôi thuốc bảy màu xem, hiệu nghiệm phết đấy...cơ mà tao chả nhớ tên tiếng anh là j...
    Ui, cái thuốc này k đc bôi đâu, nó có corticoi, k biết viết có đúng k nữa. hồi đầu tưởng Ốc bị rôm, rồi thấy vợ thằng Tú mách bôi, cũng lấy về bôi, tới khi hỏi bác sỹ, bị mắng đấy, nó gây teo da đấy
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 2,578 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Ui, cái thuốc này k đc bôi đâu, nó có corticoi, k biết viết có đúng k nữa. hồi đầu tưởng Ốc bị rôm, rồi thấy vợ thằng Tú mách bôi, cũng lấy về bôi, tới khi hỏi bác sỹ, bị mắng đấy, nó gây teo da đấy
    Ôi, thuốc bảy màu là thuốc gì mà gây teo da nghe sợ thế? Đúng là dùng thuốc phải cẩn thận nhỉ, không cẩn thận là dính tác dụng phụ k biết đâu mà lần
    • 2,578 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_dohoa Xem bài viết
    Ui, gặp bạn Sơ ri ở đây. Bạn Sơ ri chụp ảnh avatar lúc nào mà trông nhớn thế em ơi, má phính, tóc dài nhìn thiếu nữ quá đi, chia cho bạn Thóc ít tóc đi, hihi
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc mùa hè nên bé bi rôm đấy, mẹ có thể tắm cho bé nước khổ qua, hay mía lau để bé mát mẻ nhé, bên cạnh đó quấy bột sắn dây cho bé măm nhé.
    • 12,760 Bài viết

• 8,829 Được cảm ơn

con bạn này chắc bị chàm giống Vừng nhà mình roài. Hóng xem nào nhưng con nhà mình thì bị vào mùa lạnh cơ
    • 266 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Dạo này tính hình nhiều bé bị tay chân miệng nhỉ nhưng mình cũng nghĩ không phải bé bị tay chân miệng đâu, có thể do cơ địa của bé không các mẹ nhỉ, nhóc nhà em ngày xưa da cũng khong đẹp nhưng bây giờ lớn lên da đẹp hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vickythuy-meBin Xem bài viết
    thuốc bảy màu là thuốc gì mẹ nó nhỉ, trước giờ có 1 loại 1 màu xanh lè xanh lét thoa vào người con đã thấy hãi, huống hồ bây giờ là thuốc bảy màu nhỉ?
    • 266 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Eo mẹ coi lại giùm em thuốc đó là thuốc gì để cả nhà mình tránh, không thoa cho con