• 2 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Sữa tươi không chỉ là thức uống bổ dưỡng cho sức khỏe chị em phụ nữ mà sữa tươi còn là một trong những nguyên liệu chăm sóc da, giúp da mịn màng, trắng sáng và hồng hào.
    Mỗi ngày ngoài việc uống 3 ly sữa tươi, bí quyết của mình là dùng sữa tươi để trộn với các loại mặt nạ dưỡng da.
    1. Mặt nạ: chuối, sữa tươi, mật ong: Chuối nghiền nát trộn với vài giọt mật ong và 1 muỗng cà phê sữa tươi. Thoa lên mặt sau khi rửa mặt sạch đắp trong vòng 20 phút, rửa sạch với nước, da mặt sẽ mịn màng và trắng sáng
    2. Mặt nạ: bơ, sữa tươi: Bơ nghiền nát trộn với sữa tươi. Thoa lên mặt sau khi rửa mặt sạch đắp trong vòng 20 phút, rửa sạch với nước,da mặt sẽ được cung cấp độ ẩm tức thì, mịn màng
    3. Mặt nạ: dâu, sữa tươi: Dâu xay nhuyễn trộn với sữa tươi. Thoa lên mặt sau khi rửa mặt sạch đắp trong vòng 20 phút, rửa sạch với nước. Da được thanh tẩy nhẹ và trắng sáng tức thì.
    ...
    Mỗi tuần 3 lần đắp mặt nạ và dùng sữa tươi đều đặn mỗi ngày. Đó chính là bí quyết làm đẹp da của mình đấy. Các bạn thử nhé, vô cùng hiệu quả đấy các bạn ơi! Chúc cho chị em chúng mình luôn mãi xinh tươi, trẻ đẹp
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 nguyên tắc giúp xương chắc khỏe

Ngày 20–10 cũng là ngày Thế giới phòng chống loãng xương. Bạn đã làm gì để có bộ xương chắc khỏe? ...

• Làm đẹp da mặt với lá me và đậu đỏ

Chào các mẹ, vì dạo này ở nhà chăm con nên mình có nhiều thời gian nghiên cứu làm chuột bạch các món làm đẹp. Thấy có hiệu quả tốt nên chia sẻ với các mẹ. Cách làm đẹp của em như sau: Bước 1: làm sạch mặt với sữa rửa mặt như bình thường. Bước 2: xông hơi mặt với lá me .Lá me bao gồm phần lá...

• Bí quyết làm đẹp da mặt với Kiwi - Chuyên gia đã trả lời

Theo mình được biết Kiwi là một trong những loại trái cây tuyệt hảo, giàu dinh dưỡng. Có thể ăn khi quả chín, kết hợp chế biến với nhiều loại thực phẩm khác ra nhiều món ăn ngon, hấp dẫn. Ngoài ra Kiwi còn có thể dùng làm mặt nạ giúp tăng khả năng đàn hồi da, tẩy sạch, làm da thêm săn chắc, căn và...

• Bia hết hạn vẫn có nhiều công dụng

Nếu nhà các mẹ có bia hết hạn, đừng vội vứt đi nhé, nó vẫn có rất nhiều công dụng đấy. Mình sưu tầm...

• Tóc mềm và mượt nhờ gội bằng bồ kết nấu.

Hè về rồi, chuẩn bị chăm sóc da và tóc cho ngày nắng nào. Sau rất nhiều năm dùng qua bao nhiêu loại...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Sữa tươi không đường còn có tác dụng tẩy trang sau khi trang điểm nữa đó! Vote cho em!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 658 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Hồi còn sinh viên, chiều nào đi học về mình cũng dùng sữa tươi không đường, lấy miếng gạc thấm rồi lau lên mặt, để cho lớp sữa đó khô thì lau tiếp lớp thứ 2, cứ làm vậy khoảng 5-6 lớp thì để khô căng da mặt ra rồi đi rửa bằng nước ấm, chỉ làm 1 tháng là da mịn không chỗ chê, sờ thích lắm, giờ thỉnh thoảng rảnh mình vẫn làm cách này đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Cảm ơn bi quyết chia sẻ làm đẹp của bạn, tớ cũng hay dùng đắp mặt nạ sữa tươi và khoai tây, cộng thêm uống sữa tươi hàng ngày nữa, tổng tiến công từ trong ra ngoài, từ ngoài vào trong với mong muốn là có làn da tươi khỏe mỗi ngày đấy. Tớ nghe nói hãng sữa yêu thích của tớ sắp ra sản phẩm mới là Sữa tươi tiệt trùng bổ sung vi chất dành cho người lớn, mình lại được đồng hành với con rồi, vì con cũng rất thích uống sữa TH mà
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

thỉnh thoảng mình vẫn thường dùng sửa tươi không đường để rửa mặt, hôm nào sang sang thì lấy đem tắm luôn í. ^^
    • 3,024 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

mẹ Anh Quân có bí quyết hay quá cơ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    thỉnh thoảng mình vẫn thường dùng sửa tươi không đường để rửa mặt, hôm nào sang sang thì lấy đem tắm luôn í. ^^
    chắc da mẹ ngoiunghe đẹp phải biết, hi hi.
    • 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Cảm ơn bi quyết chia sẻ làm đẹp của bạn, tớ cũng hay dùng đắp mặt nạ sữa tươi và khoai tây, cộng thêm uống sữa tươi hàng ngày nữa, tổng tiến công từ trong ra ngoài, từ ngoài vào trong với mong muốn là có làn da tươi khỏe mỗi ngày đấy. Tớ nghe nói hãng sữa yêu thích của tớ sắp ra sản phẩm mới là Sữa tươi tiệt trùng bổ sung vi chất dành cho người lớn, mình lại được đồng hành với con rồi, vì con cũng rất thích uống sữa TH mà
    Đúng rồi đấy chị, mặt nạ sữa tươi và khoai tây lại có tác dụng se khít lỗ chân lông và cung cấp độ ẩm cho da. Hương vị thì lại quá ngon nữa, hihi!
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    mẹ Anh Quân có bí quyết hay quá cơ.

chắc da mẹ ngoiunghe đẹp phải biết, hi hi.
    hjc, tại da mình vừa khô vừa xấu nên phải vậy thui mẹ bongmeo ơi! mà muốn mịn màng như thế thì nên dùng thường xuyên í, còn cái sự sang của mình tận cả tháng, thậm chí 3,4 tháng mới được 1 lần á!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoiunghe; 24/10/2012 vào lúc 12:28 PM.
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babeanhquan Xem bài viết
    Đúng rồi đấy chị, mặt nạ sữa tươi và khoai tây lại có tác dụng se khít lỗ chân lông và cung cấp độ ẩm cho da. Hương vị thì lại quá ngon nữa, hihi!
    Có lần đắp mặt xong bị dị ứng đỏ ứng lên, ngứa ngáy nữa, lâu rồi chưa có thử lại
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sữa tươi không chỉ là thức uống bổ dưỡng cho sức khỏe chị em phụ nữ mà sữa tươi còn là một trong những nguyên liệu chăm sóc da, giúp da mịn màng, trắng sáng và hồng hào.
    Mỗi ngày ngoài việc uống 3 ly sữa tươi, bí quyết của mình là dùng sữa tươi để trộn với các loại mặt nạ dưỡng da.
    1. Mặt nạ: chuối, sữa tươi, mật ong: Chuối nghiền nát trộn với vài giọt mật ong và 1 muỗng cà phê sữa tươi. Thoa lên mặt sau khi rửa mặt sạch đắp trong vòng 20 phút, rửa sạch với nước, da mặt sẽ mịn màng và trắng sáng
    2. Mặt nạ: bơ, sữa tươi: Bơ nghiền nát trộn với sữa tươi. Thoa lên mặt sau khi rửa mặt sạch đắp trong vòng 20 phút, rửa sạch với nước,da mặt sẽ được cung cấp độ ẩm tức thì, mịn màng
    3. Mặt nạ: dâu, sữa tươi: Dâu xay nhuyễn trộn với sữa tươi. Thoa lên mặt sau khi rửa mặt sạch đắp trong vòng 20 phút, rửa sạch với nước. Da được thanh tẩy nhẹ và trắng sáng tức thì.
    ...
    Mỗi tuần 3 lần đắp mặt nạ và dùng sữa tươi đều đặn mỗi ngày. Đó chính là bí quyết làm đẹp da của mình đấy. Các bạn thử nhé, vô cùng hiệu quả đấy các bạn ơi! Chúc cho chị em chúng mình luôn mãi xinh tươi, trẻ đẹp
    Chăm sóc da đòi hỏi sự khéo léo, vì làn da rất nhạy cảm. Da sẽ dễ bị dị ứng, ngứa, nổi mụn khi tiếp xúc với điều kiện thời tiết khắc nghiệt và tác nhân gây hại cho da. Tuy nhiên, có những điều căn bản về chăm sóc da bạn cần phải biết ví dụ như: vừ đắp mặt vừa làm việc nhà, đi ngủ khi vẫn còn lớp trang điểm, rủa mặt vs nươc nóng thường xuyên...
    chị em cần chăm sóc da kỹ bên cạnh việc đắp mặt nạ thế này, lưu ý vài điểm đó...mình share link này cho mọi người ai quan tâm đến chăm soc da này:
    http://www.biquyetava.com/ava-lam-de..._46_394_2.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaile_hd09 Xem bài viết
    Chăm sóc da đòi hỏi sự khéo léo, vì làn da rất nhạy cảm. Da sẽ dễ bị dị ứng, ngứa, nổi mụn khi tiếp xúc với điều kiện thời tiết khắc nghiệt và tác nhân gây hại cho da. Tuy nhiên, có những điều căn bản về chăm sóc da bạn cần phải biết ví dụ như: vừ đắp mặt vừa làm việc nhà, đi ngủ khi vẫn còn lớp trang điểm, rủa mặt vs nươc nóng thường xuyên...
    chị em cần chăm sóc da kỹ bên cạnh việc đắp mặt nạ thế này, lưu ý vài điểm đó...mình share link này cho mọi người ai quan tâm đến chăm soc da này:
    http://www.biquyetava.com/ava-lam-de..._46_394_2.html
    Ồ mình biết những vấn đề này mà bạn, nhưng trong giới hạn bài viết thì không nêu hết ra, mà mình chia nhỏ thành từng chủ đề cho những bài viết sau.
    • 658 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Nếu các mẹ không có nhiều thời gian để chuẩn bị các loại trái cây xay cho công thức đắp mặt cùng sữa tươi, mình nghĩ các mẹ cứ dùng mỗi sữa tươi mà lau mặt thôi là cũng ok lắm rồi. Dùng sữa tươi lau mặt nhiều lớp, để khô rồi rửa cũng cải thiện da rất nhiều, các mẹ cứ kiên trì làm khoảng 1 tuần là thấy hiệu quả ngay, lại ít tốn thời gian để chuẩn bị và nằm chờ dung dịch thấm như các loại mặt nạ khác. Mình bận rộn nên cứ cách này mà làm thôi.
    • 184 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ứoc gì mình da trắng như tuyết,tóc đen như gỗ mun ,môi đỏ như son ...he he
    • 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocno13 Xem bài viết
    Nếu các mẹ không có nhiều thời gian để chuẩn bị các loại trái cây xay cho công thức đắp mặt cùng sữa tươi, mình nghĩ các mẹ cứ dùng mỗi sữa tươi mà lau mặt thôi là cũng ok lắm rồi. Dùng sữa tươi lau mặt nhiều lớp, để khô rồi rửa cũng cải thiện da rất nhiều, các mẹ cứ kiên trì làm khoảng 1 tuần là thấy hiệu quả ngay, lại ít tốn thời gian để chuẩn bị và nằm chờ dung dịch thấm như các loại mặt nạ khác. Mình bận rộn nên cứ cách này mà làm thôi.
    Ý kiến của mẹ nó cũng rất hay đấy, tiết kiệm thời gian. Còn mình thì quen đắp mặt nạ trái c6ay sữa tươi rồi vì nguyên liệu chuẩn bị cũng đơn giản mà nhà mình cả nhà ai cũng thích ăn trái cây hết, nên tiện lợi đôi đường ^^
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocno13 Xem bài viết
    cách của thuocno là cách mà mình đã áp dụng này, mỗi sáng dạy thường rửa bằng sữa tươi lắm, làm khoảng vài ngày là da khác hẳn ah, nhưng thời gian gần đây mình ra ngoài nhiều sợ bắt nắng nên không dùng nữa. Thỉnh thoảng làm khoai tây trộn với sữa tươi để đắp mặt cũng tốt ấy, dùng để tẩy tế bào chết cho da.
    • 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

cách của thuocno là cách mà mình đã áp dụng này, mỗi sáng dạy thường rửa bằng sữa tươi lắm, làm khoảng vài ngày là da khác hẳn ah, nhưng thời gian gần đây mình ra ngoài nhiều sợ bắt nắng nên không dùng nữa. Thỉnh thoảng làm khoai tây trộn với sữa tươi để đắp mặt cũng tốt ấy, dùng để tẩy tế bào chết cho da.
    Bôi sữa tươi lên mặt không sợ bắt nắng đâu chị ơi. Chị cứ bôi đều đặn mỗi ngày và quan trọng là khi ra ngoài thì nhớ thoa kem chống nắng , nhớ che chắn cẩn thận. Còn mặt nạ thì khoảng 1 tuần 1 lần là cũng hiệu quả rồi chị ơi ^^
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Bôi sữa tươi lên mặt không sợ bắt nắng đâu chị ơi. Chị cứ bôi đều đặn mỗi ngày và quan trọng là khi ra ngoài thì nhớ thoa kem chống nắng , nhớ che chắn cẩn thận. Còn mặt nạ thì khoảng 1 tuần 1 lần là cũng hiệu quả rồi chị ơi ^^
    thế ah, mình cứ tưởng bắt nắng lắm ấy chứ, vì mình cũng ít dùng kem chống nắng lắm, vì dùng chống nắng không thì trông cái mặt thấy hơi "dơ dơ" sao í, với da mình dùng chống nắng hay dị ứng nên không biết dùng thế nào cho phù hợp. Mà mình thì thường xuyên đi ra ngoài í, dạo nay trông đen hẳn ra. Chắc phải nghiên cứu tìm chống nắng nữa rồi. Mẹ nào đã dùng loại nào thấy tốt mách cho mình với nhá!
    • 6,569 Bài viết

• 19,472 Được cảm ơn

thế ah, mình cứ tưởng bắt nắng lắm ấy chứ, vì mình cũng ít dùng kem chống nắng lắm, vì dùng chống nắng không thì trông cái mặt thấy hơi "dơ dơ" sao í, với da mình dùng chống nắng hay dị ứng nên không biết dùng thế nào cho phù hợp. Mà mình thì thường xuyên đi ra ngoài í, dạo nay trông đen hẳn ra. Chắc phải nghiên cứu tìm chống nắng nữa rồi. Mẹ nào đã dùng loại nào thấy tốt mách cho mình với nhá!
    Chống nắng là cách quan trọng ko kém dưỡng da đó bạn, vì tia UVA, UVB rất hại cho da và nhanh lão hóa, mình dùng sunplay Skin Aqua dành cho mặt, dưỡng = sữa tươi trộn khoai tây, mật ong =+ chanh
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenherb Xem bài viết
    Chống nắng là cách quan trọng ko kém dưỡng da đó bạn, vì tia UVA, UVB rất hại cho da và nhanh lão hóa, mình dùng sunplay Skin Aqua dành cho mặt, dưỡng = sữa tươi trộn khoai tây, mật ong =+ chanh
    Vậy mình thật hơ hà về vụ chống nắng rồi, mình ra đường chẳng bao giờ dùng chống nắng hết. hèn chi mình đen thui hà. Với mình dùng chống nắng thấy hay có mụn cám nên ghét dùng lắm í. Mật ong + chanh có tác dụng gì vậy greenherb? Cách pha liều lượng thế nào cho phù hợp nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoiunghe; 28/10/2012 vào lúc 11:44 PM.
    • 658 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Bôi sữa tươi không bị bắt nắng như chanh hay nghệ đâu các mẹ, tuy nhiên dù cho không bắt nắng thì khi ra đường mình cũng hạn chế khói bụi ô nhiễm bằng cách đeo khẩu trang, đội nón, kỹ lưỡng chừng nào thì da khỏe chừng nấy thôi, cố lên.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2