• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Mùa đông, với thời tiết khô, lạnh, da dễ bị mất nước, khô, bong tróc. Mình nghe lời một người bạn mách là dùng viên nang dầu gấc để làm đẹp da. Để có làn da đẹp và từ giã da khô nẻ nhanh, mình uống 2 viên/ ngày. Thêm nữa, mỗi tối mình cũng sử dụng một viên dầu gấc thay viên nang vitamin E để thoa lên mặt.

Cứ vừa uống vừa thoa dầu gấc liền 2 tháng, mình thấy da mặt được cải thiện nhiều lắm. Thay vì có làn da rất khô và nẻ trong mùa thu đông, giờ làn da mình đã đỡ khô nhiều, không còn nhăn nheo như trước. Đặc biệt, mấy nốt tàn nhang trên da mình cũng mờ hơn.

Ban đầu khi dùng biện pháp này đều đặn mỗi ngày, mình khá lo sợ khi chúng có thể gây thừa vitamin A. Nhưng mình lo điều này hơi thừa bởi vì dầu gấc còn chứa Lycopen là chất chống lão hóa da rất tốt và làm cho da mịn màng, hồng hào... Do đó, nếu muốn, bạn có thể sử dụng dầu gấc lâu dài.

Trong quá trình chữa da khô nẻ mùa thu đông bằng dầu gấc, mình cũng có một lưu ý nhỏ với các chị em. Đó là các chị em có thể thoa dầu gấc lên mặt để dưỡng da và chống khô da nhé.

Mình ghe nói sự cần thiết Collagen đối với cơ thể vì nó duy trì vẻ đẹp và đặc biệt là da. Nhưng mình có thắc mắc là: nếu uống quá nhiều thì cơ thể có bị dư Collagen không và có ảnh hưởng gì không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

ủa, khi nãy vừa đọc xong bài này và cm rồi mà, sao giờ ko thấy nữa nhỉ? Mẹ chủ top có thể tư vấn về việc mua viên nang gấc hộ em không nhỉ? Lần đầu nghe về viên nang gấc có thể chữa tàn nhang í, cũng muốn tìm hiểu xem thế nào, vì da em tàn nhang hơi bị dư,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoiunghe; 11/11/2012 vào lúc 11:55 PM.