• 2 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tổ Yến có tốt cho bé không?

PGS.TS Nguyễn Thị Lâm, Phó viện trưởng Viện Dinh dưỡng quốc gia khẳng định: “Yến sào
    rất tốt cho trẻ em bị suy dinh dưỡng bởi yến sào giúp bổ sung protein, các loại acid amin và
    nhiều nguyên tố vi lượng quý và để kích thích hệ tiêu hóa của trẻ. Hơn nữa, nếu được dùng
    yến sào thường xuyên và đúng liều lượng (khoảng 70ml/ngày) thì khả năng miễn dịch, sức
    đề kháng của bé cũng được cải thiện”.

Trẻ em ở độ tuổi đi học cũng nên dùng yến, nhất là trong những mùa kiểm tra thi cử, vì các
    nguyên tố vi lượng có trong yến sào như Mn, Cu, Zn, Br rất có ích cho quá trình ổn định thần
    kinh và tăng cường trí nhớ của trẻ.

Chú ý chọn sản phẩm có uy tín để đảm bảo giá trị dinh dưỡng và không có hóa chất bảo quản
    độc hại cho trẻ.

Dùng thế nào cho hợp lý?

Tổ yến thực sự là một nguồn dinh dưỡng quý hiếm và không hề có hại cho sức khỏe
    con người. Nếu có điều kiện thì cho bé ăn thường xuyên (1-2 bữa/tuần). Nhưng lưu ý:
    Không chỉ người trưởng thành mà cả trẻ nhỏ đều cần bổ sung đa dạng loại thực phẩm
    và sử dụng món tổ yến sẽ hiệu quả hơn nếu vẫn bổ sung đầy đủ các thành phần cần
    thiết khác trong khẩu phần hàng ngày như cháo, súp với các loại tôm, cá, thịt, trứng,
    sữa và rau quả tươi...

Ai không nên dùng tổ yến?

Phụ nữ mang thai dưới 3 tháng, người cao huyết áp, huyết áp thấp hoặc bụng dạ yếu. Đối
    với trẻ em, ban đầu nên dùng ít để kiểm tra cơ địa có bị dị ứng hay không. Dùng mỗi lần một ít
    và đều đặn sẽ tốt hơn dùng số lượng nhiều cho một lần.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_TYVSKGD; 17/12/2011 vào lúc 09:50 AM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sử dụng nhiều dầu tràm có tốt cho bé không?

Nhà mình thường hay sử dụng tinh dầu tràm cho vào nước tắm cho con, vừa thơm mà nghe nói lại phòng được bệnh cảm cho bé. Sữa tắm Phytobebe cũng có chứa tinh dầu tràm, nhưng cho mình hỏi sử dụng nhiều có tốt không vậy BTC ơi?

• Hỏi đáp về tổ yến

Các bạn thành viên thân mến, Chắc các bạn cũng biết tổ yến là một trong những món ăn rất tốt cho...

• Hỏi về Yến đóng lọ của Sanest

Xin hỏi các chuyên gia. Do thị trường khá lẫn lộn các loại yến, thật giả nên tôi chọn cách mua yến...

• Yến sào, liệu có tốt cho bé không?

Có nhiều mẹ cho con uống nước yến Sanest Khánh Hòa, hay mỗi ngày ăn 1 hũ yến của thái, của brand hay của Sanest...Em xin post bài viết sau để các mẹ tham khảo, và lập topic này để cùng nhau chia sẻ, học hỏi kinh nghiệm Bài viết này nguồn từ Vietbao ạ TTCN - Từ lâu yến sào được đông y thừa...

• Nhận Dịch Tài Liệu Tiếng Anh

NHÓM DỊCH THUẬT ĐẠI VIỆT là nhóm cung cấp dịch vụ dịch Tiếng Anh uy tín, chất lượng, hiệu quả và...

• 156 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cho tôi hỏi là có cho trẻ ăn thường xuyên (mỗi ngày) được không ạ? Mỗi ngày 1 chén nhỏ tổ yến chưng thì có được không?
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào bạn,

Tùy vào thể trạng của trẻ mà bạn cho dùng liều lượng thích hợp. Nếu trẻ có thể trạng bình thường, không bị thiếu chất, bạn chỉ nên cho trẻ ăn 1-2 bữa/tuần để tăng sức đề kháng, bổ sung dưỡng chất. Trẻ trong độ tuổi đi học nếu bạn cho trẻ ăn nhiều tổ yến sẽ gây thừa chất và tạo cảm giác biếng ăn đấy.

Thân mến.
    • 1,093 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi ăn tổ yến có bổ phế không? bé nhà mình thì chiều cao và cân nặng đang phát triển rất tốt nhưng bà cháu cứ bảo ăn để bổ phổi vì cháu cũng hay bị nhiễm lạnh, mọi người ai biết tư vấn giúp mình với.
    • 145 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe nói vụ yến sào bổ cho các bé nhất là các cháu có vấn đề về phế quản -phổi nhưng vẫn không dám mua vi sợ hàng dởm. Mãi gần đây, mình có dịp được làm trực tiếp vu này vì có đoàn khách Nhật vào muốn nhập sản phẩm này về Nhật nên mình có dịp được tìm hiểu kỹ. Quả thật hàng giả thì mình không rõ nên miễn bàn, còn hàng thật thì cũng có nhiều loai: có cả yến nuôi và yến thiên nhiên. tât nhiên loại thiên nhiên thì ít hơn, vì 1 năm thu hoạch được đâu có 2 lần thôi, nên đa phần sản phẩm trên thị trường chắc toàn là hàng nuô cả rồi.
    Đợt tới, nếu được dịp vào tận "hang ổ yến sào Nha trang" thì mình sẽ thông tin lại cho các bạn rõ ràng hơn.
    • 265 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bé nhà mình được cho ăn yến 1 lần cũng thích chí lắm, bữa có thắc mắc chưa dám cho con ăn, tìm hiểu kĩ rùi mua cho con ăn mới được, cho nó khỏe, ít bệnh thì mình cũng đỡ hơn nhiều
    • 233 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_beo_u Xem bài viết
    Bé nhà mình được cho ăn yến 1 lần cũng thích chí lắm, bữa có thắc mắc chưa dám cho con ăn, tìm hiểu kĩ rùi mua cho con ăn mới được, cho nó khỏe, ít bệnh thì mình cũng đỡ hơn nhiều
    Con mình thì bị viêm xoang, cũng đang đợi chuyên gia trả lời xem dùng yến có đỡ hơn không, mình nghe mọi người nói cho con ăn yến sẽ hết, nhưng chưa rõ nên đang tìm hiểu trước nè.
    • 1,787 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

em cho con ăn yến đc 4 tháng rồi,mỗi bữa 2gx2 lần/1 tuần.bé nhà em giờ đc 1 tuổi,cũng ko bít nói thế nào,nhưng yến cũng ko hẳn là thuốc tiên chữa bênh hô hấp đâu,các mẹ cứ nghĩ đơn giản là thuốc bổ thêm cho con thôi,con em tháng nào cũng ho-sổ mũi-uống KS 1 lần.giờ uống thêm cả pedia kid nữa.
    • 12 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

không biết ở SG mua yến cho bé trên 3 tháng chỗ nào uy tín các bạn nhỉ? mình không rành cái này lắm, vào siêu thị thấy nhiều mà không biết chất lượng ra sao
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBomSG Xem bài viết
    không biết ở SG mua yến cho bé trên 3 tháng chỗ nào uy tín các bạn nhỉ? mình không rành cái này lắm, vào siêu thị thấy nhiều mà không biết chất lượng ra sao
    Yến Việt nè bạn. về độ uy tín thì bạn có thể lên Google và tra thử, được rất nhiều người tin dùng
    • 1,093 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

mọi người ơi dùng tổ yến nhiều có sao không ạ?
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H5NH1 Xem bài viết
    mọi người ơi dùng tổ yến nhiều có sao không ạ?
    theo mình thì không nên vì trong tổ yến có nhiều thành phần bồi bổ sức khỏe, nếu người bình thường dùng nhiều có thể dẫn đến béo phì đó.
    • 155 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thử Yến Việt rồi, cũng tốt, nói chung mình sử dụng những loại Yến nào có thương hiệu trên thị trường thì sẽ yên tâm hơn
    Một, hai, ba...nào ta cùng nhảy
    • 331 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình thì đi ngoài đường cứ thấy bảng hiệu để: Tổ yến, rồi lại Yến sào, nhưng chẳng thấy ghi hiệu gì hết nên cũng ngại mua, nhất là mua về cho bé ở nhà ăn nên càng ngại hơn, lỡ trúng đồ kém chất lượng thì khổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau_Vi_Dai Xem bài viết
    Mình thì đi ngoài đường cứ thấy bảng hiệu để: Tổ yến, rồi lại Yến sào, nhưng chẳng thấy ghi hiệu gì hết nên cũng ngại mua, nhất là mua về cho bé ở nhà ăn nên càng ngại hơn, lỡ trúng đồ kém chất lượng thì khổ
    Cũng đơn giản lắm chị nó ơi, mình có thể search, tìm hiểu trên mạng , hay hỏi thăm các mẹ trên Webtretho mình nè, tìm hiểu thêm thông tin là biết thương hiệu nào tin tưởng có thể dùng được, sau đó sẽ tìm hệ thống phân phối của nó là yên tâm mua về sử dụng được rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé! Mình nghe nói tổ yến tốt lâu rồi, nhưng một phần do chi phí mắc , nhưng lại không biết phân biệt yến tốt yến dở nên chưa dám mua cho con ăn đó mà
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau_Vi_Dai Xem bài viết
    Tổ yến và Yến sào mà bạn. như nhau thôi , nếu bạn không rành thì nên chọn mua ở những cơ sở uy tín như Yến Việt để đảm bảo chất lượng.
    • 115 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tổ yến thì cũng như yến sào, nhưng mà dạo này cũng nhiều loại thực phẩm đều có chứng nhận hàng chất lượng cao, nhưng không biết khi về sử dụng thì thế nào. Không biết là đó là tổ yến tự nhiên như yến mua ngoài nha trang hay yến nuôi, yến chất lượng tốt?
    • 316 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình thì chỉ dùng tổ yến cho người lớn trong nhà thôi, không cho bé dùng, sợ dư chất dinh dưỡng quá, dễ béo phì.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThangCuSun Xem bài viết
    Tổ yến thì cũng như yến sào, nhưng mà dạo này cũng nhiều loại thực phẩm đều có chứng nhận hàng chất lượng cao, nhưng không biết khi về sử dụng thì thế nào. Không biết là đó là tổ yến tự nhiên như yến mua ngoài nha trang hay yến nuôi, yến chất lượng tốt?
    Mình nghĩ đã được chứng nhận rồi thì còn gì để lo lắng nữa đâu nhỉ? Còn nếu bạn muốn phân biệt tổ yến nhà, yến đảo như thế nào thì tham khảo bài viết này xem: http://yenviet.com.vn/cms/index.php/...dao-va-yen-nha
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3