• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 316 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Yến nếu dùng nhiều thì có nóng trong người không ạ? Do mình thấy những đồ bổ dưỡng thường gây nóng?
    • 175 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Yến có thể làm tăng cảm giác thèm ăn không? Bé ở nhà em rất biếng ăn, nghe một số người chỉ là cho bé ăn yến thì sẽ cải thiện hơn, nhưng không biết có đúng không?
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhimNgoan2007 Xem bài viết
    Mình định mua tổ yến để tặng quà tết, nhưng không biết là sản phẩm bên Yến Việt có bao bì đóng gói theo mẫu để tặng mà về không phải gói lại nữa không ạ?
    Chào bạn,
    Với mong muốn đem lại những món quà tặng cao cấp, ý nghĩa, bắt nhịp xu hướng quà tặng vi sức khoẻ tốt cho mọi người, Yến Việt đã thiết kế hộp đựng yến tổ dưới dạng quà tặng đẳng cấp, sang trọng, rất phù hợp làm quà tặng nhau nhân dịp Tết này.
    Hộp đựng tổ yến của Yến Việt (hình minh hoạ) được thiết kế công phu , quý khách có thể mua về làm hộp quà tặng trực tiếp mà không cần phải gói thêm lần nữa. Tuỳ từng loại tổ yến khách hàng lựa chọn mà có loại hộp quà tương ứng.
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_beo_u Xem bài viết
    Cảm ơn BTC đã giải đáp. Mình còn có thêm 1 thắc mắc nữa là bên cạnh việc cho bé dùng yến thì mình cho bé uống sữa nữa thì có bị dư thừa dinh dưỡng không? Vì bé đã có thói quen uống sữa trước khi đi ngủ rồi đấy? Cảm ơn BTC.
    Chào bạn,
    Bên cạnh việc cho bé dùng yến thì bạn vẫn nên cho bé uống sữa. Mặc dù yến có nhiều đạm và chất khoáng giúp tăng cường sức đề kháng cho bé nhưng sẽ không cung cấp đủ các thành phần Canxi, chất béo. Do đó chúng ta không thể thay thế sữa để bổ sung dinh dưỡng và giúp chắc xương, tăng chiều cao cho trẻ. Nếu bé nhà bạn có thói quen uống sữa thì nên duy trì cho trẻ để có nguồn dinh dưỡng tốt nhất, và bổ sung thêm yến để nâng cao thêm sức đề kháng cho bé.
    Thân.
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le.vyvy Xem bài viết
    Cho mình hỏi thêm: khi mua tổ yến về, nên chế biến theo phương pháp nào để có thể giữ được tốt nhất và đầy đủ nhất dinh dưỡng trong tổ yến?
    Chào bạn,
    Cách chế biến phổ biến hiện nay là yến sau khi được ngâm nở, làm sạch được chưng cách thuỷ với lửa nhỏ. Khi nấu với lượng lớn thì có thể không chưng cách thuỷ mà nấu trực tiếp với nước, bổ sung với các thành phần khác.
    Tổ yến làm từ những sợi yến mỏng, thành phần chính là protein và acid amin nên nếu nấu với lửa cao, hoặc trong môi trường acid (như nấu với các thành phần chua) sẽ làm tan bớt một phần yến, chất dinh dưỡng. Vì vậy, để giữ được đầy đủ dinh dưỡng trong tổ yến, nên chưng cách thuỷ/nấu yến dưới lửa nhỏ và trong thời gian nhất định (15-20 phút đối với loại yến trắng) để đảm bảo sợi yến nở đều, vẫn còn dai và giữ lại nguồn dinh dưỡng tối đa. Acid amin có thể bị thuỷ phân trên 100 độ C nhưng protein thì dễ bị thuỷ phân ở nhiệt độ cao hay khi khuấy nhiều, do vậy, tổ yến nên được nấu lửa nhỏ, không nên khuấy lâu bạn nhé.
    Thân.
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobebuon2112 Xem bài viết
    Em nghe nói tổ yến Hội An là loại tổ yến đắt nhất trong các loại tổ yến hiện đang có mặt trên thị trường, về dinh dưỡng, cách phân biệt, đều có nét đặc trưng của tổ yến Hội An, giá cả giao động từ 7 triệu đến 10 triệu loại quang yến thô. Không biết loại này và loại của Yến Việt, loại nào tốt hơn? >.<
    Chào bạn,
    Tổ yến Hội An hiện nay được cho là có chất lượng tốt nhất. Tuy nhiên, để biết rõ, khách hàng cần phải xem bảng phân tích thành phần dinh dưỡng của loại yến này từ các Viện, Trung tâm phân tích mới có đánh giá chính xác được bạn ạ.
    Kết quả phân tích các loại yến tổ của Yến Việt với nhiều loại yến thu hoạch tại các vùng miền Trung Việt Nam cho thấy thành phần dinh dưỡng không chênh lệch nhau nhiều, chất lượng không sai biệt nhau nhiều nên người tiêu dùng có thể an tâm mua những loại yến tổ giá tốt, cạnh tranh (khoảng 4 - 5 triệu đồng 100g) mà vẫn đảm bảo chất lượng tốt và dinh dưỡng đó bạn.
    Thân.
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nghe_lun Xem bài viết
    BTC cho mình hỏi bé ở nhà mình sức đề kháng yếu, rất dễ bệnh, thay đổi thời tiết là bị bệnh thôi . Mình muốn cho bé dùng thêm yến để tăng sức đề kháng, khỏe hơn, nhưng vì bé cũng đang có có nguy cơ bị béo phì nên mình rất phân vân, không biết có thể cho bé dùng tổ yến được không? Và nếu dùng thì bao nhiêu là vừa đủ? cảm ơn BTC
    Chào bạn,
    Tổ yến có nhiều thành phần dinh dưỡng giúp làm tăng sức đề kháng và bồi bổ sức khoẻ, rất thích hợp để trẻ em ăn tăng cường sức đề kháng. Trong yến không phân tích thấy có lipid, chất gây béo nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm cho bé dùng mà không sợ béo phì.
    Tuy nhiên, do yến cũng có thành phần giúp kích thích tiêu hoá nên trẻ sẽ dễ thèm ăn các loại thức ăn khác, vì vậy bạn nên chú ý các thức ăn nhiều chất béo khác khi cho bé dùng bữa.
    Lượng dùng thì tuỳ theo độ tuổi của bé. Yến Việt hiện đang có loại Tổ yến chưng sẵn đóng lọ với thành phần yến chiếm 3%, có thể dùng cho trẻ nhỏ (đã biết ăn dặm) khoảng 1/2 - 1 lọ/ngày hoặc 1/2 chén yến nhỏ chưng cách thuỷ dùng cách ngày (nên nấu thêm với gừng để giúp trẻ dễ tiêu hoá do yến có thành phần đạm cao - 54%).
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeHoang78 Xem bài viết
    Mình cũng đồng ý với bạn về điểm này. BTC có thể cho mình hỏi là nếu mua sản phẩm yến của Yến Việt về, nếu có vấn đề thì không biết là Yến Việt có cho đổi hay có biện pháp nào hỗ trợ cho người tiêu dùng không?
    Chào bạn,
    Yến Việt cam kết hoàn trả 200% nếu như chứng minh sản phẩm Yến Việt có thành phần giả. Trong trường hợp khác, khi mua sản phẩm của Yến Việt, tuỳ từng trường hợp cụ thể mà công ty sẽ xem xét và hỗ trợ đổi sản phẩm nếu sản phẩm không tốt do lỗi của công ty trong quá trình sản xuất.
    Riêng đối với sản phẩm yến lọ (tổ yến chưng sẵn), bạn lưu ý không nên dùng sản phẩm khi nắp an toàn bị bật lên (được lưu ý rõ trên bao bì sản phẩm).
    Thân.
    • 192 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình muốn mua yến tặng cho người lớn tuổi, thì không biết là nên mua yến tổ hay yến chế biến sẵn thì tốt cho người lớn tuổi hơn?
    • 1,362 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Chào BTC, bạn có thể cho mình hỏi. Hiện mình đang cho con (32 tháng) ăn tổ yến, mỗi lần khoảng 1 ngón tay cái người lớn, tuần 2 lần. Vậy liều lượng như thế có ổn không bạn?
    • 181 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Cháu ở nhà được 12 tuổi nhưng mà gần đây cháu nó bị mất ngủ nên người gầy hẳn đi, có nghe mọi người nói cứ không khỏe thì sử dụng tổ yến sẽ khỏe hơn. Không biết cho cháu nó dùng tổ yến thì có giúp khắc phục tình trạng mất ngủ không?
    • 149 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Tổ yến nếu dùng ngày một thì có sao không? Nếu được thì liều lượng như thế nào sẽ hợp lý?
    • 284 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình có thấy một số chỗ có bán chè yến, súp yến với giá khoảng 150 ngàn/ chén trở lên, thì không biết là nếu không có thời gian thì mình có thể mua những loại yến đó về dùng được không ạ?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào BTC,
    Chú của mình bị bệnh gout, nhưng gần đến tết, mình muốn mua yến để tặng chú, nhưng băn khoăn không biết là người bị bệnh gout thì có sử dụng yến để tăng cường sức khỏe được không?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi yến huyết khác với yến trắng bình thường ra sao? Và mỗi loại công dụng có gì khác nhau không?
    • 284 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Em nghe một chị nói là tổ yến tốt cho đường hô hấp nên vừa mua 1 lạng tổ yến. BTC cho em biết rõ hơn về công dụng và cách chế biến tổ yến với! Em cảm ơn
    • 40 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Theo mình được biết, tổ yến có rất nhiều loại. Trường hợp mình hơi thừa cân thì dùng loại nào là tốt nhất?
    • 131 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tôi có người quen thường cho con dùng yến sào để bồi bổ sức khỏe. Vậy có thể dùng yến sào để tăng sức đề kháng, phòng chống cúm cho người già, trẻ con được không? Liều lượng thế nào là hợp lý?
    • 414 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Sản phẩm tổ yến của yến Việt là từ yến thiên nhiên hay yến nuôi vậy ạ? Yến nuôi với yến thiên nhiên thì giá trị dinh dưỡng có khác nhau không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 95 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn mình có một bé trai được 15 tháng tuổi, rất hay bị đi bệnh viện vì bệnh hen phế quản, giờ thì bệnh của cháu cũng khá lên rất nhiều. Bạn mình nghe nói, nếu bé bị hen thì nên ăn tổ yến, rất tốt cho bệnh hen, vậy nếu cháu còn nhỏ vậy thì không biết liều lượng nên dùng thế nào?
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6