ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Xác định giới tính thai nhi sớm

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 28.5K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,499 Bài viết

• 2,375 Được cảm ơn

bây giờ khoa hoc tiên tiến chứ ngày trước muốn xác đình giới tính thai nhi khó khăn lắm , phải quen biết , và phải tiem nước tiêu vào con ếch thế nào ý, có mẹ nào biết xác nhận hộ em với
    • 85 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hiện nay chả biết tại sao, hay ảnh hưởng bởi TQ mà khá nhiều gia đình muốn tìm con trai, sinh con trai. Em tìm trên mạng thì khá nhiều nơi bày cho cách làm sao mà có được con trai, hay có que thử giới tính thai nhi gì đó (hàng của TQ thì phải). Bây giờ mọi người cứ thích con trai, cứ 20-30 năm nữa thì muốn tìm con dâu chắc cũng mệt. Em là em thích con gái cơ.
    • 1,327 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

lớp mầm non của con em chỉ có 2 bé gái, con em tối về ôm mộng 1 em rồi các chị ah
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,327 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu thương Xem bài viết
    Haha, câu này hay đấy. Nhưng mà tiếc là ko áp dụng với ... mẹ chồng tớ được. Bà cũng bảo tớ là "muốn sinh con trai là phải có đức". Tớ có 1 công chúa mắt tròn.
    ba chồng em còn bảo tu mấy kiếp mới dc làm đàn ông. Vchong hạp tuổi mới sinh dc con trai. Em sinh con trai đầu lòng, chẳng có đức độ gì hơn ng khác nhưng nếu sinh con gái chắc ng ta bảo vchong nhà mi k hạp tuổi, k tu .. cho nên em nghĩ dù sao đi nữa mà gặp phải ông bà mê bé trai thì mình nên canh trứng, đẻ dc đúa con trai cho nhẹ đầu. sau này ông bà cho của để cháu đi lấy vợ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi IvyleMUA; 28/10/2013 vào lúc 02:16 PM.
    • 2,231 Bài viết

• 3,089 Được cảm ơn

Lớp con gái tớ 2008, cũng toàn trai, lớp bên cạnh cũng thế, gần 30 cháu/lớp mà chưa đến 10 cháu là bé gái, tưởng trường con mình cá biệt vậy, về hỏi một bé gái cùng tuổi con mình là lớp con nhiều bạn gái ko?? bé bảo: toàn bạn trai, bạn gái ít lắm...vậy là yên cái tâm cho con chị rùi
    Năm nay mấy bà bầu mình biết toàn con trai, hic hic, trong đó có mình... huhu, khả năng kiếm nhà to là mình ko thể, chẳng lẽ để con giai ế vợ sao???

Trước đây, khi chưa bầu, mấy ông 2 thằng cứ thấy mình là trêu đồ vịt giời mẹ, vịt giời con, mình thường chọc lại mấy ổng là lo kiếm nhà to đi, hôm sau gái nhà tui đến xem nhà ko to là tui ứ cho gái ở đâu đấy......

và đây là kết quả:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,327 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Thế hệ sau này con gái quý lắm, dâu mình mà sanh trai gái gì mình cũng thương. Mình đang có bé thứ 2, 8 weeks rồi mấy c ạ. Bể kế hoạch, rất trông mong là bé gái dù trai gái gì cũng yêu.
    • 251 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IvyleMUA Xem bài viết
    Thế hệ sau này con gái quý lắm, dâu mình mà sanh trai gái gì mình cũng thương. Mình đang có bé thứ 2, 8 weeks rồi mấy c ạ. Bể kế hoạch, rất trông mong là bé gái dù trai gái gì cũng yêu.
    giống mình quá, bế đầu mới 15m đẻ mổ mà giờ đã lại bé 2 đc 8w rùi :d trai gái gì cũng mong và yêu thương vô cùng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,701 Bài viết

• 10,801 Được cảm ơn

Gọi là materni21 test. Lấy máu mẹ và tách được tế bào ADN của con. Xx là gái, xy là trai. Còn kiểm tra được các chromosome xem các bệnh như down syndrome. Cực đơn giản. Giá khoảng $1800-$2000 nếu như bảo hiểm k trả.
    Độ chính xác trên 98%.
    Vn bảo đảm chưa có. Vì máu lấy xong phải gửi về lab của công ty sequonom nằm ở san Diego. Sau 2 tuần nó gửi kết quả cho bác sỹ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 3,701 Bài viết

• 10,801 Được cảm ơn

Các mẹ buồn cười nhỉ. Họ xem giới tính con cũng như các mẹ sa để biết. Ngoài ra Còn chẩn đoán bệnh. Đâu phải ai đi khám xong là bỏ con đâu. Khoa học tiếng Bộ càng tốt chứ sao mà cứ chỉ nhìn xoáy vào vấn đề là có người sẽ bỏ thai.
    Trong trường hợp thai nhi quá bệnh, chuyện giữ hay k chỉ bố mẹ trong cuộc mới biết phải làm gì. Chúng ta sao biết mà phán. Hơn nữa với các trường hợp bệnh down để lớn đến lúc chọc ối mới biết mà họ muốn bỏ vẫn bỏ thôi.
    Trẻ em đẻ ra nà bố mẹ k thương yêu bỏ bê thì cung k nên đẻ. Con cái là phúc trời cho chúng ta. Nhưng với nhiều người là k thế. Cho nên mới có các vụ con đẻ ra k nuôi tử tế. Cái này trách bố mẹ chứ khoa học chỉ là phương tiện.

Em iêu gâu gâu nhà em
    • 1,327 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    Các mẹ buồn cười nhỉ. Họ xem giới tính con cũng như các mẹ sa để biết. Ngoài ra Còn chẩn đoán bệnh. Đâu phải ai đi khám xong là bỏ con đâu. Khoa học tiếng Bộ càng tốt chứ sao mà cứ chỉ nhìn xoáy vào vấn đề là có người sẽ bỏ thai.
    Trong trường hợp thai nhi quá bệnh, chuyện giữ hay k chỉ bố mẹ trong cuộc mới biết phải làm gì. Chúng ta sao biết mà phán. Hơn nữa với các trường hợp bệnh down để lớn đến lúc chọc ối mới biết mà họ muốn bỏ vẫn bỏ thôi.
    Trẻ em đẻ ra nà bố mẹ k thương yêu bỏ bê thì cung k nên đẻ. Con cái là phúc trời cho chúng ta. Nhưng với nhiều người là k thế. Cho nên mới có các vụ con đẻ ra k nuôi tử tế. Cái này trách bố mẹ chứ khoa học chỉ là phương tiện.

chị ơi, từ đầu đến giờ mọi ng phản bác việc đi siêu âm mục đích xác định giới tính thai nhi sớm để bỏ con. K ai phản bác việc Siêu âm với các mục đích khác cả. K ai chê siêu âm xấu cả, chị lôi cả việc siêu âm dị tật, bỏ thai do dị tật để nói chung với vấn đề bỏ thai vì giới tính thì hình như hơi khiêng cưỡng. 2 chuyện này khác nhau 1 trời 1 vực mà c.
    • 186 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Minh cũng muốn biết sớm giới tính của em bé. Biết vậy để háo hức tưởng tượng kế hoạch cho bé thôi chứ đâu phải để bỏ. Phải ba tuần nữa sa mới biết. Ngóng quá thôi.
    • 31 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ghét nhất là việc bố mình thì không bận tâm chuyện trai gái (chắc là cũng có lúc buồn nhưng nhìn chung là vẫn rất hài lòng với 2 đứa con gái) nhưng gia đình bên nội thì cứ nói này nói nọ Từ bé đến giờ 2 chị em mình chuyên được nghe mấy cái câu ngu đần, sặc mùi gato kiểu như "2 đứa xem có nhà nào cả 2 đứa con gái đều được chiều chuộng như chúng mày không?", "Cưng chúng nó cho lắm vào rồi sau này cũng tót đi theo chồng thôi", "Nhà xyz kia chồng bỏ vợ là do vợ không đẻ được con giai đấy",... Kể cũng tội nghiệp, nhiều người thất học đến độ kiến thức căn bản của môn Sinh học cũng không nắm rõ, gái hay trai là do người chồng quyết định thôi chứ phước với đức gì ở đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi wealthyriver; 29/05/2014 vào lúc 01:28 AM.
    • 386 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Đúng là toàn phụ nữ làm khổ nhau, mẹ chồng muốn con dâu sinh con trai, mẹ đẻ muốn con gái có con trai để củng cố vị trí, nữ đồng nghiệp, hàng xóm thì tị nạnh nhau con trai con gái, đàn ông bị phụ nữ (mẹ, cô, dì, bác) nói nhiều cũng kiếm con trai ở ngoài nếu vợ chưa sinh được. Có lẽ cứ áp dụng kiến thức KH để sinh bé trai (chứ đừng bỏ bé gái), toàn đàn ông ko biết cuộc sống có dễ thở hơn không (hay lại áp lực hơn vì phải phục dịch nhiều hơn?)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,757 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Mang thai thì người mẹ nào cũng mong biết giới tính của thai ,nhưng biết giới tính của thai để lựa chọn thì ko có đạo đức,con là cái duyên có nhiều người tìm mãi mà ko đc đức con ,đời đôi lúc cũng bất công.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6