• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 3,524 Bài viết

• 11,854 Được cảm ơn

Vụ chồng tra tấn vợ, người con trai nạn nhân lên tiếng
    21/07/2011 16:32

(VTC News) - Liên quan đến vụ việc đối tượng Nguyễn Văn Tân (Khương Đình, Thanh Xuân, Hà Nội) hành hạ, đánh đập, tra tấn vợ dã man như thời trung cổ, con trai riêng của người phụ nữ bị bạo hành (chị Trần Thị Thu Hằng) - anh Nguyễn Đức Anh đã chính thức lên tiếng về vụ việc.

Tin liên quan

» 15 giờ uống bia và tra tấn vợ như thời trung cổ
    » Bắt khẩn cấp đối tượng xích vợ lại tra tấn dã man
    » Kẻ xích vợ tra tấn như thời trung cổ đã rất hối hận

Anh Đức Anh (SN 1985) tỏ ra hết sức bất bình và lên án về hành động mất nhân tính của người cha dượng Nguyễn Văn Tân.

Theo lời của Đức Anh, chị Hằng là nguồn thu nhập chính của gia đình còn ông Tân hầu như không làm được việc gì ngoài ăn nhậu và ngồi chơi xơi nước.

Đức Anh bất bình trước hành động nhẫn tâm tàn độc của ông bố dượng

Trước đây, Đức Anh vẫn nghĩ ông Tân là người cha dượng tốt, từ khi anh Đức Anh lập gia đình, mối quan hệ giữa anh với gia đình cha dượng khá khăng khít. Chị Hằng dù xa con nhưng vẫn chăm lo cho cuộc sống của Đức Anh.

"Sau sự việc xảy ra vừa rồi tôi có hỏi em gái thì mới biết mẹ thường hay bị ông Tân đánh đập" - anh Đức Anh nói.

Trong những ngày bà Hằng bị hành hạ phải nằm viện, việc chăm sóc bà Hằng phụ thuộc cả vào vợ chồng anh Đức Anh. Hai người phải thường xuyên thay ca, mỗi người một buổi.

"Sau vụ việc xảy ra tôi mới thấy mẹ là người giỏi chịu đựng biết nhường nào. Thật khó mà tin được những gì đã xảy ra!" - anh Đức Anh chia sẻ.

Cũng theo lời của anh Đức Anh, sau khi chị Hằng tỉnh lại, chị còn nhờ bạn bè viết đơn miễn truy cứu trách nhiệm đối với ông Tân để gia đình tự giải quyết và gửi đến Công an quận Thanh Xuân.

"Thậm chí tay đang bị thương, mẹ em vẫn chống người dậy để ký vào lá đơn đầy nước mắt đó. Mẹ em nói, bà làm thế vì không muốn một lần nữa gia đình phải tan nát"- Anh Đức Anh nói.

Chị Hằng vẫn chưa hết cơn đau hành hạ

Tuy nhiên, Đức Anh có suy nghĩ khác, anh nói: "Tôi biết mẹ nhờ viết đơn cũng là vì muốn giữ hạnh phúc. Nhưng chúng tôi không lấy gì đảm bảo sự việc sẽ không còn tiếp diễn. Vì thế có đơn xin miễn hay không thì điều chúng tôi mong muốn nhất vẫn là sự việc sẽ được giải quyết theo đúng pháp luật, trả lại công bằng cho mẹ tôi cũng như là sự cảnh tỉnh cho những hành động bạo hành trong gia đình".

Được biết, anh Đức Anh là kết quả của cuộc hôn nhân trước đây của bà Hằng. Vì hôn nhân đổ vỡ nên từ khi 4 tuổi, Đức Anh đã phải sống với ông bà ngoại.

Chia sẻ với phóng viên xung quanh câu chuyện cơm không lành, canh chẳng ngọt trong gia đình, chị Hằng bộc bạch, từ trước tới nay, ông Tân chỉ đấm đá, lăng mạ nhưng sự việc vừa qua lên đỉnh điểm vì một căn nguyên khác.
    Đối tượng Tân ở cơ quan Công an

Chẳng là, tới đây, con gái lớn đang ở nước ngoài của chị và ông Tân kết hôn, nên chị đã rục rịch chuẩn bị sang dự đám cưới và ở lại chơi lâu lâu. Nhưng cũng từ lúc hay tin ấy, ông Tân ra vào cũng hậm hực, đấm đá liền mấy bận.

Cũng theo lời của chị Hằng, khoảng nửa tháng trước, cũng vì chuyện này mà ông Tân đánh chị Hằng và con gái thâm tím mặt mày, uất quá, chị sang nhà người thân ở nhờ dăm hôm, ông Tân đe "Mày có chui xuống đất tao cũng đào được lên!".

Sợ quá chị phải về. Rồi có khi, đang ăn cơm, ông Tân buông thõng một vài câu đại ý: Mày mà bỏ đi tao giết!

Khi được hỏi về chuyện nhà anh Nguyễn Văn Tân (SN 1963), ông Hoàng Ngọc Dậu (71 tuổi, tổ trưởng tổ dân phố số 45, phường Thượng Đình, quận Thanh Xuân, HN), nơi anh Tân ở cho biết, vợ chồng chị Hằng, anh Tân sống khá thuận hòa và không có điều tiếng với hàng xóm, mọi việc chỉ vỡ lở ngày xảy ra sự việc và cơ quan Công an xuống làm việc, điều tra.

Hiện cơ quan Công an quận Thanh Xuân đã bắt giam đối tượng Tân và tiếp tục điều tra mở rộng vụ án.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những loại hoa quả 'ngậm' hóa chất nhiều nhất

Mặc dù hoa quả rất tốt cho sức khỏe, nhưng nhiều loại hoa quả lại khiến cho bạn bị ngộ độc, thậm...

• Nhập viện sau hơn 15 giờ bị chồng tra tấn

Nhập viện sau hơn 15 giờ bị chồng tra tấn 19/07/2011 18: 53 (TNO) Ngày 19.7, thông tin từ Công an P.Thượng Đình, Q.Thanh Xuân (Hà Nội) cho biết, đang tạm giữ Lưu Nguyễn Tân (SN 1963, ở ngõ 105, đường Nguyễn Trãi, P.Thượng Đình) để điều tra làm rõ hành vi “cố ý gây thương tích”. Trước đó,...

• Chồng tra tấn vợ xinh 'phản pháo' choáng váng

Nguồn: http://baodatviet.vn/Home/phapluat/Chong-tra-tan-vo-xinh-phan-phao-choang-vang/20124/206068.datviet Chồng tra tấn vợ xinh 'phản pháo' choáng váng Cập nhật lúc :2:26 PM, 23/04/2012 Tại tòa, Thịnh khai, đêm dậy vào mạng và phát hiện vợ vẫn còn "ăn nằm" với 4 người đàn ông khi còn ở...

• Hoan hô hiểu biết về sữa của các mẹ

Mẹ Việt đã hiểu biết rất rõ về sữa công thức Trên thị trường hiện nay có rất nhiều chủng loại...

• 8 món ăn, bài thuốc cho người bệnh dạ dày

Theo y học cổ truyền, bệnh viêm loét dạ dày tá tràng thuộc phạm vi chứng vị quản thống. Do tình chí...

• 3,624 Bài viết

• 10,624 Được cảm ơn

"ông Tân hầu như không làm được việc gì ngoài ăn nhậu và ngồi chơi xơi nước...chị Hằng bộc bạch, từ trước tới nay, ông Tân chỉ đấm đá, lăng mạ...sau khi chị Hằng tỉnh lại, chị còn nhờ bạn bè viết đơn miễn truy cứu trách nhiệm đối với ông Tân.

"Thậm chí tay đang bị thương, mẹ em vẫn chống người dậy để ký vào lá đơn đầy nước mắt đó. Mẹ em nói, bà làm thế vì không muốn một lần nữa gia đình phải tan nát"- Anh Đức Anh nói.
    "

ừ cho toại nguyện dẫn nhau về nhà đóng cửa bảo nhau tiếp trận 2. Mà đừng ai tham gia nữa nhá. Bực!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BambinoEmily; 22/07/2011 vào lúc 09:35 AM.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 108 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    "ông Tân hầu như không làm được việc gì ngoài ăn nhậu và ngồi chơi xơi nước...chị Hằng bộc bạch, từ trước tới nay, ông Tân chỉ đấm đá, lăng mạ...sau khi chị Hằng tỉnh lại, chị còn nhờ bạn bè viết đơn miễn truy cứu trách nhiệm đối với ông Tân.

"

ừ cho toại nguyện dẫn nhau về nhà đóng cửa bảo nhau tiếp trận 2. Mà đừng ai tham gia nữa nhá. Bực!
    Lấy ân báo oán không phải trường hợp nào áp dụng đều có kết quả tốt!
    Như trường hợp này ....?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Một ông khoái đánh lấy một bà khoái bị đánh, họ muốn giữ gìn cái "hạnh phúc" đó, để họ giữ. Nhưng cứ làm chuyện rợn người như vậy là cả 2 cùng vi phạm pháp luật, nhốt hết cho thiên hạ thái bình!
    Cha mẹ sinh ra nuôi nấng lành lặng, đem thân cho chó nó tùng xẻo, đồ bất hiếu!

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"
    • 638 Bài viết

• 2,210 Được cảm ơn

Con thì bỏ cho bà ngoại nuôi từ 4 tuổi để đi đội cái thằng dã thú lên đầu.
    Câu này hơi phũ nhưng mà đúng quá: Ngu thì chết chứ bệnh tật gì.
    • 1,840 Bài viết

• 3,967 Được cảm ơn

Nói thì phũ phàng, nhưng mà chị này có bị vả thêm mấy cái nữa vào mồm vì cái tội ngu thì cũng đáng!
    • 1,870 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

Botay.com hết thuốc chữa rồi. Cứ tưởng cho nó đi tù ai ngờ lại còn viết đơn xin miễn truy tố. :Nottalkin:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 820 Bài viết

• 3,027 Được cảm ơn

Yên tâm, kể cả vụ này bác gái có viết đơn bãi nại, thì lão chồng cũng vẫn bị xử lý như thường vì vụ này nổi quá rồi. Nếu để chìm xuồng thì hội phụ nữ và công an phường đó mất mặt còn gì.

Qua vụ này thấy dân trí và quyền bình đẳng của chị em vẫn chưa được phổ biến và nhận thức đầy đủ.
    Tội những bà bị chồng đánh quá mà k biết tự bảo vệ mình mà lại còn bênh cho những thằng dã thú đó/
    • 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Tớ để ý phụ nữ ngoài Bắc giỏi chịu đựng thật. Các mẹ ngoài phố, ăn học có hiểu biết thì ko vấn đề gì. Chứ so sánh phụ nữ ở quê giữa 2 miền thì khác nhau rõ. Có tính chịu đựng thì cũng tốt, nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó. Ở trong này chồng mà dở dở ương ương thôi là vợ nổi khùng lên trước rồi. Nhớ có lần cha mình hậm hực ghen tuông nghi ngờ em gái mình ko phải con của ông ấy, nói này nói nọ, mẹ mình tức quá xách dao rượt đuổi ổng chạy khắp nhà. Sau lần đó ổng tởn luôn.

2 vc đi làm về, 1 thằng làm, 1 thằng ngồi ko. thì thằng ngồi ko cũng chả yên đâu. Nếu việc ít thì ngồi đó biết điều mà chờ cơm, lên tiếng chậm nọ chậm kia là có chuyện ngay.

Ở được thì ở, ko ở được thì biến.

Thế nên MC mình là người HN đúc kết 1 câu "con gái trong Nam ko giỏi chịu đựng và dễ ly dị chồng và hơi dữ" là thế"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 849 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Bó tay k biết nói gì, ngu thì chết, k thương nổi.
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 300 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thiệt tình, đọc mà tức điên, sao không cho nó vào tù mọt gông, vậy mà làm đơn bãi nại cho nó, đúng là hết thuốc chữa rồi, chị này chắc "bằng mọi giá phải có chồng đây mà", haizz.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoacomay11; 22/07/2011 vào lúc 10:32 AM.
    • 500 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

các mẹ nặng lời thế, nhiều ng phụ nữ mù quáng lắm, họ chỉ nghĩ bị đánh thế cũng chả sao còn hơn chồng bị đi tù. Mình đọc cũng thấy ko thương đc, nhưng đấy cũng là một phần số phận của họ. Chuyện này nếu để gđ êm xuôi, về nhà có bị chồng đánh tiếp thì dư luận cũng mặc kệ thôi.
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-.../#post25719720
    http://zaodich.com/forum/f2490/phan-...g-day-1297739/

DẤU ẤN lớn nhất của một người để lại trên thế gian này chính là đứa con của họ !!!
    • 1,885 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Ai bảo em phũ miệng em mặc kệ. Chứ bà này đúng là kiểu "Ngu thì chết chứ bệnh tật gì".
    Quả này thằng chồng quen tay đánh vợ sẽ tiếp tục nhét vài trái chanh vào miệng bà ấy và nện bà ấy đến mỏi tay cũng chẳng ai thèm thương nữa.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Cái gì đúng thì chịu đựng, tại sao cha mẹ sinh ra lành lặn lại phải chịu đựng cho thằng súc vật đánh đập? Có nghĩ đến cha mẹ, đến con cái của mình kg?
    "Thế nên MC mình là người HN đúc kết 1 câu "con gái trong Nam ko giỏi chịu đựng và dễ ly dị chồng và hơi dữ" là thế" Câu đúc kết của bà MC Ant999 là ích kỷ, nếu con bà ta bị đánh đập vậy coi bả có nhảy sồn sồn lên kg hay là kêu con chịu đựng cho nó giết? Chẳng qua bà ấy phủ đầu nàng thôi, tớ thấy sao nói vậy nhé!
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Uh, có thể tớ bị "phủ đầu". Bà kể ngày xưa bà bị uất ức ra sao, chồng say xỉn, bệnh hoạn như thế nào....thế nhưng bà vì con là chịu đựng tất cả". Thế nên con cái mới đủ cha, đủ mẹ như ngày hôm nay. Còn cha mẹ tớ thì ly hôn (chuyện kể ở trên là giữa cha và mẹ kế của mình đấy), thím tớ cũng mới bỏ nhà ra đi. Còn tớ vừa đuổi chồng ra khỏi nhà vì đi nhậu mà về còn kiếm chuyện (mà nhà là nhà của MC :Laughing

Chồng tớ cũng thuộc hạng ghiền nhậu như BC, nhưng ngày xưa BM nhậu 5 - 6 ngày/tuần. Còn tớ ra quy định cho chồng 1 lần/tuần. Lần thứ 2 thì phải có tường trình. Cho nên chắc thấy con trai bị đán ép quá nên mới nói câu đó.

Bà còn kể câu chuyện là có 1 bà vợ lo làm ăn nuôi con, nuôi gia đình. ko quan tâm, chăm sóc đến chồng. Chồng ôm tiền đi ngoại tình. Ăn hết tiền. Về lấy tiền tiếp. Sau đó bị con bồ đó. Quá uất hận thằng chồng giết con bồ đó--->MC kết luận lỗi do người vợ chẳng biết chăm chồng để chồng đi ngoại tình :Surprise:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ant999; 22/07/2011 vào lúc 11:08 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,618 Bài viết

• 3,713 Được cảm ơn

Đọc mà lên cơn điên. BÀ này chắc bị bệnh thích bị hành hạ. Kể cũng hay, bị chồng đánh như chó thế mà hàng xóm cũng không hay biết. Lần sau nó có đánh chết thì cũng đừng kêu ca. Không thương nổi. Ghét thì đúng hơn. Ghét thằng chồng 1 thì ghét bà vợ 10. Vừa Nhu (nhu nhược) vừa ngu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Ngu thì ngu vừa vừa thôi chứ.

Vừa thông cảm với bà ấy hôm trước xong, hôm nay đã muốn tống cả cái đầu bò đeo lên đầu mụ ấy cho rồi. Đọc xong bài mà điên hết biết.

Thôi, ra ngoài, uống ngụm nước lạnh cho giảm tăng xông máu, hic! Cứ bực tức thế này hại mình quá!

Đang mong đón xem tiếp tập 3 của tiểu thuyết dài kỳ này, trong đó cầu mong thằng súc vật kia treo mụ này luôn cả ngày và tiếp tục tra tấn mụ để "thay lời cám ơn".
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhocmario; 22/07/2011 vào lúc 11:46 AM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Ko hiểu bà ấy vì gia đình cái nỗi gì mà lại đi quyết định như vậy, ấu trĩ và cổ hủ quá. Thà cho lão mọt gông còn hơn để con cái chứng kiến những trận đòn tiếp theo...
    • 2,618 Bài viết

• 3,713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmario Xem bài viết

Vừa thông cảm với bà ấy hôm trước xong, hôm nay đã muốn tống cả cái đầu bò đeo lên đầu mụ ấy cho rồi. Đọc xong bài mà điên hết biết.

Đang mong đón xem tiếp tập 3 của tiểu thuyết dài kỳ này, trong đó cầu mong thằng súc vật kia treo mụ này luôn cả ngày và tiếp tục tra tấn mụ để "thay lời cám ơn".
    Tội nghiệp bạn ghê, nước mắt thuơng cảm chưa kịp ráo thì máu nóng đã trào lên rồi. Hạ hỏa đi nhé. Mình cũng đang uống nước để hạ xuống đây. Nhưng nói cho cùng, để ra kết quả như ngày hôm nay (bị treo lên đánh) cũng do người đàn bà đó. Mấy lần trước nó đánh quen tay rồi không chịu thưa nó , giờ nó lên "đô" rồi, đấm đá bình thường không thỏa mãn nó nữa nên nó mới treo lên đánh. Không biết chừng khi thả nó ra nó sẽ ăn mừng bằng 1 bài tra tấn dã man hơn
    • 3,186 Bài viết

• 5,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    Uh, có thể tớ bị "phủ đầu". Bà kể ngày xưa bà bị uất ức ra sao, chồng say xỉn, bệnh hoạn như thế nào....thế nhưng bà vì con là chịu đựng tất cả". Thế nên con cái mới đủ cha, đủ mẹ như ngày hôm nay. Còn cha mẹ tớ thì ly hôn (chuyện kể ở trên là giữa cha và mẹ kế của mình đấy), thím tớ cũng mới bỏ nhà ra đi. Còn tớ vừa đuổi chồng ra khỏi nhà vì đi nhậu mà về còn kiếm chuyện (mà nhà là nhà của MC :Laughing
    Hê hê, hôm nào mời MC bạn đến chơi với mình. Đảm bảo " Mẹ con nhà Cám gặp mình cũng phải thành Tấm hết".
    Em ghét Tàu khựa.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3