Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Vợ chồng Phạm Quỳnh Anh bị "tố" đạo ý tưởng tổ chức tiệc cưới

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 28.4K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,170 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Nhiều người mắc cười quá. Bạn thích đám cưới đơn giản kệ bạn. Người ta thích đám cưới sang trọng kệ người ta. Đó là việc riêng của người ta. Người ta đâu có kêu bạn phải thích đám cưới của họ đâu. Nhiều người tìm tòi xem cho bằng được rồi khen chê phán xét mệt ghê. Sao mọi người cứ thích chửi mắng rủa xả mới thấy hả dạ thế nhỉ.

Nhiều người nói công ty của Misa Vũ an theo người nổi tiếng để PR cty thì xin hãy tìm hiểu rõ ràng rồi hãy phát biểu. Khi Phạm Quỳnh Anh chả là gì thì Misa Vũ đã đình đám lắm rồi. Dĩ nhiên là đình đám với giới của chị ấy thôi. Misa kinh doanh dịch vụ cưới có chọn lọc, khách hàng của chị ấy là những người không rình rang trên truyền thông như các sao nhà mình nên việc nhiều người ko biết đến Misa Vũ là chuyện dể hiểu.

Trước khi phán xét điều gì nên tìm hiểu kỹ hoặc phải biết thì mới nói. Các bạn nói cứ như đúng như vậy. Nhất là chửi người khác. Mạnh miệng khiếp luôn. ĐBGB của WTT gì mà toàn những lời cay nghiệt.

• 814 Bài viết

• 3,481 Được cảm ơn

Để cho mọi người hiểu rõ về chị Misa Vũ trong bài là ai rồi hẳn phán xét nhé.

Misa Vũ là 1 nghệ nhân chuyên bán ý tưởng và nhận luôn thi công ý tưởng cưới và sinh nhật, nói chung là về tiệc tùng, chị ấy ko bao giờ cho ai gọi mình là wedding planner, chị ấy thật sự quá tài, những người trong nghề ai cũng biết chị này. 1 wedding chị ấy làm có khi mất nửa năm để chuẩn bị, chị ấy làm hết từ thiệp đến những cái nhỏ nhất trong 1 tiệc cưới, và rõ ràng chỉ có đại gia mới có thể tìm Misa Vũ vì mức thù lao bỏ ra cho chị ấy 1 tiệc cưới ko hề rẻ, nhưng Misa Vũ làm từng tấm thiệp = handmade hết, công sức chị ấy bỏ ra ko phải vì tiền mà là vì lòng đam mê.

Gửi mọi người xem 1 số wedding và birthday chị ấy đã làm

Và đây là clip lover chị ấy đã làm

Đừng so sánh Misa Vũ với bất cứ 1 wedding planner nào, vì chưa ai là đối thủ với chị ấy, những wedding planner là 1 công ty, còn Misa Vũ từ thiệp tới bánh cưới tới những chi tiết nhỏ nhất đều 1 tay chị này nắn nót từng cái một.

Thử hỏi công sức của mình dựng lên 1 wedding ròng rã suốt 6 tháng trời từng cái một, tự nhiên giờ Quỳnh Anh nhảy vô tuyên bố là do 1 tay QA nghĩ ra hết thì nếu là mọi người mọi người có tức ko ? Cái thiệp cưới hình bao thư rành rành ra thế kia còn nói ko phải bắt chước, thà nói bản quyền của người khác rồi mình làm theo đi có gì đâu, sao phải tuyên bố mình nghĩ ra chi cho thiên hạ bắt chẹt.

p/s : 2 vc của wedding The Lover đẹp đôi và giàu có hơn đôi này 100 lần, họ muốn đám cưới của họ phải là đặc biệt nhất, nên họ bỏ ra 1 số tiền để nhờ đến chị Misa Vũ biến ước mơ họ thành sự thật, 1 đám cưới có 102, số tiền đó nếu muốn biết thì phải lên mấy chục nghìn đô, ko rẻ. Và QA làm vậy đã mất đi cái vui của cặp vợ chồng kia, họ đã bỏ ra số tiền để đc đám cưới đặc biệt, giờ thì ai cũng bắt chước, còn dám nói là do họ tự biên soạn, hỏi ai mà ko phẫn nộ.

• 12,279 Bài viết

• 9,784 Được cảm ơn

Thế cái ý tưởng đám cưới trước đây đã đăng ký bản quyền chưa mòi đòi tố?
    An lạc - Tự tại

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 547 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

VN rõ giỏi rồi đấy nhé, luật sở hữu trí tuệ chặt chẽ nhất thế giới, đám cưới cũng bị soi đạo ý tưởng nữa, mọi người cẩn thận
    Đám cưới miễn vui là được, quan trọng là sống với nhau sau này cơ mà.
    Như chờ tình đến rồi hãy yêu

• 783 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

có j mà đạo với ko đạo. Dù có đạo cũng chả sao . Toàn soi những thứ linh tinh
    http://mgod.webtretho.com/forum/f351...l#post30590006
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    [/url]"]

• 3,883 Bài viết

• 4,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cavoi01 Xem bài viết
    "Cũng theo bật mí của anh Quang Huy, đám cưới do chính công ty tổ chức tiệc cưới mới thành lập của chị Phạm Quỳnh Anh đứng ra chịu trách nhiệm tổ chức. Và ngoài ý nghĩa trọng đại của ngày cưới, đây được xem như "hình mẫu" cho các lễ cưới tiếp theo sẽ do công ty tiệc cưới của Quỳnh Anh thực hiện."
    Bởi vì phát biểu như thế này nên mới bị gọi là "tố" chứ, chỉ trách là nhà báo cho cái tít nặng nề thôi. Bắt chước ý tưởng của người khác rồi cho là của mình, như vậy cũng được bênh vực và khen ngợi à?
    chính xác là do nguyên nhân này ạ. Nếu như ko khẳng định như thế thì ai bóc mẽ làm gì. Có thế mà các mẹ cũng ko nhìn ra lại còn chửi um lên nọ kia.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,170 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcbv2303 Xem bài viết
    chị ấy ko bao giờ cho ai gọi mình là wedding planner, chị ấy thật sự quá tài, những người trong nghề ai cũng biết chị này. 1

Thử hỏi công sức của mình dựng lên 1 wedding ròng rã suốt 6 tháng trời từng cái một, tự nhiên giờ Quỳnh Anh nhảy vô tuyên bố là do 1 tay QA nghĩ ra hết thì nếu là mọi người mọi người có tức ko ? Cái thiệp cưới hình bao thư rành rành ra thế kia còn nói ko phải bắt chước, thà nói bản quyền của người khác rồi mình làm theo đi có gì đâu, sao phải tuyên bố mình nghĩ ra chi cho thiên hạ bắt chẹt.

p/s : 2 vc của wedding The Lover đẹp đôi và giàu có hơn đôi này 100 lần, họ muốn đám cưới của họ phải là đặc biệt nhất, nên họ bỏ ra 1 số tiền để nhờ đến chị Misa Vũ biến ước mơ họ thành sự thật, 1 đám cưới có 102, số tiền đó nếu muốn biết thì phải lên mấy chục nghìn đô, ko rẻ. Và QA làm vậy đã mất đi cái vui của cặp vợ chồng kia, họ đã bỏ ra số tiền để đc đám cưới đặc biệt, giờ thì ai cũng bắt chước, còn dám nói là do họ tự biên soạn, hỏi ai mà ko phẫn nộ.
    Cảm ơn bạn chia sẻ, mình làm biếng quá nên ko post.

Vụ WP thì đúng là như vậy, có lần mình cũng tranh luận về vấn đề này và có gọi chị là wedding planner và sau đó bị chỉnh liền, đừng kêu chỉ là wedding planner. Sau vụ đó quê quá he he.

Thật ra ý tưởng "con đường tình yêu" có nến lung linh này từ cái wedding khác, sau đó rất nhiều dv wedding planner khác tên tuổi cũng như ko tên tuổi bắt chước, bên Box Cưới hỏi có dv hoa MTFlowers (hay kêu là chị Tiên) cũng bắt chước. Nhưng chị ý có thèm kiện tụng gì đâu.

Mình cũng chẳng bênh ai. Nhưng ko cái tư tưởng ở VN là vậy, khó thay đổi. Hễ ai tri hô lên thì bị "chửi hội đồng" ngay. Bởi vậy hiện tượng "nhận nhầm", vỗ ngực tuyên bố là của mình nghĩ ra ở VN được "cổ vũ" một cách gián tiếp vì ko có sự tôn trọng tác giả.

Cái nữa, có những ý tưởng tương đồng giữa người Việt và người nước ngoài, thể nào cũng nói mình bắt chước nước ngoài. Có lẽ những gì xảy ra trong quá khứ đã làm cho ngừoi Việt nghĩ vậy. Có những trường hợp mình biết, do bọn nước ngoài bắt chước của mình, mà chẳng ai công nhận.

Vụ mấy chục ngàn đô: mình nghĩ là hơn thế .

• 134 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Ở Việt Nam khó sống thật, mở mồm ra là nói đạo. Mai mốt mình với người yêu phải tổ chức đám cưới khỏa thân cho nó độc. không lại kêu đạo đám cưới nhà hàng xóm. Chú dể mặc vest, cô dâu mặc váy =))

• 421 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

TSB thằng nhà báo rồi việc, viết lăng nhăng để kiếm vài trăm tiền nhuận bút.

• 3,883 Bài viết

• 4,234 Được cảm ơn

Bạn vcbv2303 khai sáng cho em về Misa Vũ hay quá là hay. Đúng là cực kỳ đẳng cấp. Hâm mộ quá.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)