ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Vợ chồng Phạm Quỳnh Anh bị "tố" đạo ý tưởng tổ chức tiệc cưới

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 157 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Tại cô PQA đòi mở công ty lấy theo concept của cô Misa nên mơí bị tố là xào ý tưởng của ng khác thôi. Chứ cổ cứ làm đám cưới bình thường thì ai mà nói. Ý kiến khách quan của em công nhận tiệc của Misa làm đẹp hơn của PQA, có làm em cũng làm cô Misa, chỉ là dịch vụ của cổ quá đắt ko có tiền làm thôi :P
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,729 Bài viết

• 4,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcbv2303 Xem bài viết
    p/s : 2 vc của wedding The Lover đẹp đôi và giàu có hơn đôi này 100 lần, họ muốn đám cưới của họ phải là đặc biệt nhất, nên họ bỏ ra 1 số tiền để nhờ đến chị Misa Vũ biến ước mơ họ thành sự thật, 1 đám cưới có 102, số tiền đó nếu muốn biết thì phải lên mấy chục nghìn đô, ko rẻ. Và QA làm vậy đã mất đi cái vui của cặp vợ chồng kia, họ đã bỏ ra số tiền để đc đám cưới đặc biệt, giờ thì ai cũng bắt chước, còn dám nói là do họ tự biên soạn, hỏi ai mà ko phẫn nộ.
    Hồi lúc em cưới, do đặt thiệp sớm nên cũng bị cặp khác làm… y chang… Người ta lại cưới trước em 1 tháng. Xui hơn nữa là…hàng xóm của em. Hic, nhà quận 8, lét tới mãi Bình Thạnh in thiệp mà đụng ngay hàng xóm cũng tới đây đặt thiệp. Thấy thiệp của mình nên dzớt luôn.
    Cũng ngẩn ngơ mấy ngày rồi thôi…
    CD-CR mà chị Misa làm là con của Đai gia KDL Đại Nam hả chị?
    Chị Misa làm thiệp thì khỏi nói rùi mà còn làm bánh luôn thì ngưỡng mộ. Chị ấy lại hiền, nhỏ nhẹ nữa.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 803 Bài viết

• 1,942 Được cảm ơn

Các bạn comment "vậy mà cũng kiện", "chắc phải về kiện hàng xóm giống mình", blah blah blah... chắc chưa đọc kĩ bài báo nhỉ Vì vợ chồng QH-QA nói là ý tưởng tự nghĩ ra & sẽ dùng cho kinh doanh nên mới bị nói chứ nếu vợ chồng họ làm cái đám cưới rồi thôi thì ai nói làm gì?

Phục chị Misa quá .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_mit Xem bài viết
    trời ah, đến là rỗi hơi. thế những đám mà uống uống ăn ăn, chúc tụng này nọ chả nhẽ đạo ý tưởng nhau hết. Mà ngta đi chỗ này chỗ kia thấy có j` hay thì ngta mang vào đám cưới của m` cũng đc chứ sao. ko lẽ ko đc thích những thứ đã có sẵn, ko lẽ mỗi 1 lễ cưới tổ chức xong gia chủ lại đi đki' bản quyền ý tưởng để tránh sao chép nữa chắc! Nhảm ko a`!
    Không chị ơi, những việc như ăn uống đi lại chúc tụng cái đó gọi là nghi thức rồi, tiệc cưới nào cũng có hết. Còn "ý tưởng tổ chức" có nghĩa là CD-CR muốn thể hiện cái tôi thông qua việc trang trí, trình bày đám cưới của mình như-thế-nào.

Em ví dụ nhé, cùng là đám cưới, cùng là cảnh bố CD dẫn CD tiến dần lên bục. Nhưng nếu 2 bên lối đi có trang trí hoa, có nến lung linh, mọi thứ huyền ảo như trong truyện cổ tích - vẫn đặc biệt và ấn tượng hơn nhiều cái lối đi trơ trọi, chỉ có độc thảm đỏ đúng ko ạ?
    • 81 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Khổ báo chí giờ nó loạn hết rồi, có khi đến đi ị của nghệ sỹ nó cũng bàn tán ị đúng hay sai, xấu hay đẹp.
    • 103 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Các mẹ trên này ngộ ghê,mình nhớ ko lầm thì mấy vụ túi LV,Chanel giả,ca sĩ trong nc đạo nhạc hay vụ mấy nhà thiết kế trong nước đạo ý tưởng,đạo thiết kế thì mấy mẹ chửi ầm ầm.Trong khi vụ này khác j đâu,copy y xì của ngta thế thì kêu là bới móc.Ko thể ủng hộ QA lần này đc,nếu chỉ là đám cưới bt chắc chẳng ai nói j,đây lại cứ nhận vơ của mình và còn khẳng định sau nay cty tổ chức tiệc cưới của mình sẽ đi theo mô hình này nữa chứ.Mình cũng phản đối cả nhg cty tổ chức tiệc cưới khác luôn,có giỏi có đẳng cấp thì tự nghĩ ra cái khác mà làm.Thiệt tình...
    • 366 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Đọc đến topic này mới biết đến chị Misa Vũ, ngưỡng mộ chị ý quá, đẳng cấp thật, thảo nào chả đến lượt dân đen như em biết, một tay tự làm tất cả từ A đến Z mà tỉ mỉ từng chi tiết một, sức sáng tạo thì vô biên, em xem các clip không khỏi trầm trồ.
    Vụ này em thấy vợ chồng Quang Huy - Quỳnh Anh sai rồi, thà nói là mình đi tham khảo chỗ này chỗ kia thì chả ai nói làm gì, đằng này tự nhận mình làm hết, haiz. Đúng là chuyện tham khảo là không tránh khỏi, nhưng nếu như có đạo đức nên nói rõ. Giống như viết luận văn, phần lý thuyết toàn định nghĩa do các ông XYZ nghĩ ra nhưng mình vẫn phải ghi rõ nguồn chứ dù cái định nghĩa đấy nó hiển nhiên, ai cũng biết rồi chả hạn.
    :LoveStruc:LOVE YOU AND LOVE ME:LoveStruc:
    • 727 Bài viết

• 1,350 Được cảm ơn

cái người Fbker điên 1 thì thằng nhà báo điên mười.
    Hết chịu nổi.

• 5,729 Bài viết

• 4,854 Được cảm ơn

Vợ chồng chị Misa Vu đúng là cặp đôi hoàn hảo luôn. Anh chồng là Alexis (cũng tên Vũ) chụp hình rất đẹp... Fảii chăng vợ làm, chồng chụp nên tác phẩm của chị càng lung linh chăng?
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều chuyện hết sức
    • 639 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XalaLaxa Xem bài viết
    ***, mai phải kiện nhà hàng xóm, tổ chức cưới y chang như mình, cũng xe đón dâu ăn uống chúc tụng lên phát biểu. Thật vô liêm sỷ nhái trắng trợn quá
    Thấy nhiều mẹ cảm ơn một cách cảm tính quá nên phải viết bài.

Các mẹ đọc lại đoạn này nhé "Cũng theo bật mí của anh Quang Huy, đám cưới do chính công ty tổ chức tiệc cưới mới thành lập của chị Phạm Quỳnh Anh đứng ra chịu trách nhiệm tổ chức. Và ngoài ý nghĩa trọng đại của ngày cưới, đây được xem như "hình mẫu" cho các lễ cưới tiếp theo sẽ do công ty tiệc cưới của Quỳnh Anh thực hiện." tôi copy nguyên trong bài báo ra thôi.

Vấn đề là ở chỗ đó, chứ không phải như bạn nói chơi ở trên là kiện nhà hàng xóm nhà bạn làm đám cưới giống bạn, vì nếu chỉ làm lấy ý tưởng làm cho mình không kinh doanh thì không sao, nhưng đấy là một hình thức quảng cáo cho việc kinh doanh thì đúng là ăn cắp ý tưởng là không được rồi, hơn nữa kinh doanh mà cứ đi lấy ý tưởng thẳng khác ra làm của mình thì đâu còn là kinh doanh lành mạnh nữa.

Ví như đi thi Idol có thể hát bài Đường Cong độc quyền của Thu Minh, nhưng mang bài hát này đi hát kiếm tiền bỏ túi thì đâu có được.

Các mẹ chửi nhà thiết kế quần áo VN ăn cắp mẫu nước ngoài, tức là cũng là hình thức ăn cắp ý tường hay sáng tạo của người khác, nhưng tại sao người trong nước ăn cắp ý tưởng của nhau để kingh doanh của nhau sau không bị chửi nhỉ?

các mẹ ở VN dễ tính và nhân từ nhiều khi không đúng chỗ, người ta có công sức nghĩ ra ý tưởng và bị ăn cắp để quảng cáo cho một công ty khác cũng đi kiếm tiền thì không thể cho là bình thường được. và bài báo cũng không có gì vo lý nêu shocj tìm ra một sự thật như thế.

Vậy nên ở nước ngoài nó mới xin bản quyền những thứ sáng tạo ra tưởng như không ai cần, nhưng ngày náo đó có người cần thì cái bản quyền họ đã đăng ký có thể giúp họ thắng kiện.
    • 88 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hic, em xin hỏi khí không phải, chứ ý tưởng đám cưới đó đã đăng ký sở hữu trí tuệ rồi ạ???????
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 901 Bài viết

• 2,379 Được cảm ơn

ôi, em ngất. Họ làm gì kệ họ chứ, giỏi thì bên kia đi đăng ký độc quyền cái vụ ý tưởng kia trước khi PQA cưới đi rồi hãy lên tiếng. Bọn lều báo cũng rảnh thiệt.
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

chắc vc QH-QA phân khúc thị trường khách hàng bình dân nên cũng ko có ý định cạnh tranh với chị Misa

em hỏi bạn nào nói là chị Misa ko thích gọi là wedding planner, vậy phải gọi là gì ạ ? em hỏi vậy bởi nếu có dịp gặp còn biết đường ko lại bị mắng
    U're my Sunshine
    • 495 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Hic, em ko đọc mấy trang trước nên ko biết, đúng là được mở mang đầu óc mà, Misa Vũ -sao h em mới biết đến cái tên này vầy trời
    nothing
    • 1,468 Bài viết

• 5,348 Được cảm ơn

Bọn nhà báo không có gì để viêt hay sao mà nói đạo ý tưởng? Chắc hết việc làm. Đọc mà bực.
    • 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Kiểu này mai mốt các bác ko muốn bị mang danh là đạo ý tưởng tổ chức lễ cưới và giới xô chậu ko muốn báo chỉ nhòm ngó thì lên đảo hoang mà cưới . Có mấy đám cưới trong ks đuợc tổ chức khác biệt đâu ? đám nào chẳng giống đám nào . Đám nhà báo VN càng ngày càng hãm tài .
    :
    • 411 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

Bây giờ ai cũng biết Misa Vũ rồi nhé. Đây là link FB của chị í http://www.facebook.com/pages/Misa-V...25303854174780 mình rất thích nhưng chỉ nhìn ngắm và mơ mộng thôi, để có 1 đám cưới trong mơ thế này chắc mình chẳng bao giờ có được.
    Xem các bức hình và clip về các đám cưới hay sinh nhật chị tổ chức mình thấy chị Misa Vu là 1 người có đam mê và kĩ tính, rất tinh tế nữa.
    • 1,744 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

hóa ra mỗi người phải cưới một cách khác nhau ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 481 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

EM chưa biết chị Misa Vũ là ai? Nhưng mọi người phải xem link fb, mới thấy tài năng của chị ý! Đọc xong hâm mộ quá, công sức ý tưởng đặc biệt nên bị lấy tất nhiên là cảm thấy không vui rồi!! Nếu mà đám cưới bình thường, với nhưng chi tiết vốn lặp lại và được thường dùng thì không nói. hehe
    Muốn có một đám cưới đẹp nhưng không có tiền nên là thôi thì bình dân "học vụ" vậy!!! hihi
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8