ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

VietnamIdol: Khi Ngọc Hiếu 2010 thành Hương Giang 2012

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 59.8K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 82 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mặc dù tập 5 của chương trình Vietnam Idol phát sóng từ tối 7/9 nhưng sức nóng của nó vẫn còn lan tỏa, không phải bởi những màn diễn hấp dẫn của các thí sinh, cũng không phải những chiêu trò gì của ban giám khảo mà tất cả chỉ xoay quanh thí sinh Nguyễn Hương Giang.

Cộng đồng mạng sục sôi bày tỏ nhiều ý kiến khâm phục ý chí của Nguyễn Hương Giang đã vượt lên số phận, khẳng định là chính mình, vựợt qua rào cản thị phi mập mờ về giới tính Hương Giang muốn chứng tỏ cho mọi người thấy khi được là chính mình hạnh phúc như thế nào.

Hương Giang sau khi chuyển giới thành công
    Cô gái này đã từng "ẩn mình" trong một vỏ bọc của một bé trai suốt thời ấu thơ với những kỷ niệm yên bình bên người thân được chăm sóc nuôi dưỡng chu đáo, kỹ lưỡng nhưng lúc nào cô cũng luôn ý thức rằng:mình là một cô gái xinh đẹp!Phải chăng vì khi đó còn quá nhỏ nên vô lo vô nghĩ? Huơng Giang chia sẻ:“Trong cuộc đời của mỗi con người, dù đã trưởng thành hay thành công đến đâu, vẫn có những giây phút họ muốn tìm về tuổi thơ của mình. Bởi lẽ, tuổi thơ thường là quãng thời gian yên bình và vô lo nhất…”,

Nhưng rồi khi đã "trở thành thiếu nữ" nỗi niềm khát khao ấy trỗi dậy. Năm 2010 Huơng Giang quyết định "đi tìm" lại chính mình, thoát khỏi vỏ bọc kia và cô đã tìm đến Thái Lan nhờ sự can thiệp của khoa học để phẫu thuật chuyển đổi giới tính.Một tháng bên những người thân yêu, vượt qua mọi đớn đau về thể xác Huơng Giang đã "lột xác" trở lại là chính mình.Cô chia sẻ:“Sau cuộc phẫu thuật, tôi không biết phải nói gì ngoài hai chữ ‘hạnh phúc’. Những gì tôi dự định đã làm được. Lúc đó, tôi đã khóc ròng trong sự sung sướng…”.

Và rồi sau khi đã chuyển đổi giới tính thành công, Hương Giang trở lại với cuộc sống mới, lật giở một trang đời mới, tất cả bắt đầu lại từ đầu:“Những ai đã ở bên cạnh ủng hộ tôi từ ngày trước thì vẫn luôn ở đó. Nhưng, phần lớn là những mối quan hệ mới. Mọi thứ bắt đầu lại từ đầu với một-cô-gái-tên-Giang. Tôi nghĩ, mình như được sinh ra một lần nữa sau 20 năm làm người”.

Huơng Giang rất hài lòng với sự đổi thay lớn lao của cô, có nhiều lý do được đặt ra nhưng Giang khẳng định rằng: Tất cả những điều cô đã làm và dám làm chỉ là là vì cô luôn muốn được sống là chính mình và làm những gì mình yêu thích mới là quan trọng nhất.

“Tôi đã từng có những tình yêu đẹp… Bây giờ, công việc của tôi thuận lợi hơn và những người bạn tốt vẫn luôn ủng hộ tôi sau suốt cả một thời gian dài. Như thế là quá đủ”, Hương Giang đã bày tỏ như vậy!

Lý do đến với Vietnam Idol là vì Hương Giang đam mê ca hát từ nhỏ, cô lựa chon sân chơi uy tín này để mong muốn được thử sức, được thực hiện niềm ước mơ cháy bỏng của cô.Cô đã từng yêu thích chương trình này từ khi còn là "Ngọc Hiếu" của 2010 nên không thể tiếp tục bỏ lỡ cơ hội khi đã trở thành Huơng Giang của 2012. Và tài năng của Hương Giang đã đựợc minh chứng bằng việc cô đã ung dung có tên trong top16 để chinh phục ngôi vị Vietnam idol mùa thứ 3.

Nguyễn Ngọc Hiếu-thí sinh Vietnnam Idol 2010 chính là Huơng Giang của 2012

Khi truyền hình phát sóng việc chia sẻ chuyện đời tư Hương Giang không cảm thấy e ngại cho mình mà chỉ lo lắng dư luận sẽ làm ảnh hưởng tới người thân và gia đình của cô.Nhưng, cuối cùng Hương Giang rất tự tin đối mặt với sự thật:“Vietnam Idol là một chương trình có tầm phủ sóng rất lớn, nên dù tôi không muốn công khai thì cũng rất khó. Khi quyết định đi thi, tôi đã chấp nhận đối mặt với mọi chuyện”.

Gạt bỏ mọi chuyện ngoài lề Hương Giang đang nỗ lực dồn tâm sức chuẩn bị cho vòng studio thật tốt để không phụ lòng người thân yêu, gia đình, khán giả và đặc biệt là ban giám khảo đã dành cho cô.

Những người đồng cảnh ngộ với Hương Giang sẽ thấy nhẹ lòng hơn khi nghe những lời tâm sự thật lòng của cô"Mỗi người chỉ có một cuộc sống mà thôi. Nếu có thể sống sai với tâm hồn của mình thì các bạn hãy cứ làm như thế, còn nếu đã không thể làm được thì hãy nỗ lực và đấu tranh đến cùng để đat đươc hạnh phúc của cuộc đời mình. Tôi nghĩ rằng, sống trên đời này là để hạnh phúc chứ không phải để chịu đựng. Vì vậy, tôi đã làm theo những gì mình thích. Tôi chỉ muốn chia sẻ với các bạn rằng, giới tính chỉ là trên giấy tờ, tâm hồn mới là giới tính thật của bạn. Hãy sống đúng với tâm hồn mà các bạn được tạo hóa trao tặng”.

AnAn (baothethaovietnam.com.vn)

http://baothethaovietnam.com.vn/van-...g-2012-124405/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 408 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Sai rùi cái bạn hoa lá hẹ ở trên ko fải là Hương Giang. Bạn này nói giọng SG đang làm cho 1 ksạn lớn ở Tp HCM. Còn bạn Hương Giang là người Hà Nội mà.

Trong khi bạn Hương Giang thật nuột nà bao nhiêu thì bạn cài bông lại cơ bắp bấy nhiêu.

Báo này đúng tào lao bí đao. Viết báo cũng cần phải có não chứ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi leo8x; 11/09/2012 vào lúc 10:26 AM.
    • 157 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Lều báo có bị nhầm ko? 2 người từng giọng nói, ngoại hình ko giống nhau chút nào.
    • 471 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Phục em này thật, can đảm và nghị lực. À, mà em phẫu thuật cũng rất thành công nữa, hiện giờ em thật nữ tính và xinh đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc nghi vấn như thế. 1 người giọng nam, 1 giọng bắc. Sao thấy giống nhau đc. Tin báo nào đây ????
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leo8x Xem bài viết
    Sai cái bạn hoa lá hẹ ở trên ko fải là Hương Giang. Bạn này nói giọng SG đang làm cho 1 ksạn lớn ở Tp HCM. Còn bạn Hương Giang là người Hà Nội mà.

Báo này đúng tào lao bí đao.
    • 447 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

K phải đâu các mẹ, 2 người khác hẳn.
    • 2,017 Bài viết

• 3,516 Được cảm ơn

Bạn này có lẽ là người chuyển giới xinh đẹp và nữ tính nhất VN, tuy nam tính vẫn còn phảng phất đâu đó nhưng nếu k để ý thì k thể nhận ra.
    • 2,528 Bài viết

• 5,412 Được cảm ơn

lều ơi lều. tiền thiên hạ dễ kiếm vậy sao, đưa thông tin k cần kiểm chứng gì cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 938 Bài viết

• 1,692 Được cảm ơn

Có nhầm không nhỉ, khuôn mặt Ngọc Hiếu 2010 khác hoàn toàn với mặt em Hương Giang, mà em Giang bảo chỉ dao kéo cái body thôi chứ mặt thì nguyên xi, chưa kể 1 người giọng Nam, 1 người giọng Bắc
    • 505 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Em này mà không có vụ này thì cũng chả vào được vòng 1/16.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 902 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Ai có hình HG trước khi PT không nhỉ? tò mò quá
    • 123 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

THấy hình này trong Webtretho, các bạn xem đúng hem

• 81 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Cảm phục em ấy vô cùng! Em ấy đúng là nữ chính hiệu chứ không như mấy anh chuyển thành mấy chị nổi tiếng khác (kiểu Cindy Thái Tài ấy, trông mà khiếp).
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Vậy báo chí tin tức kiểu gì đây. Đang tò mò rất nhiều về quá khứ của E í. Chắc E í cứ im hơi lặng tiếng để voite cho Idol đây. Từ khi biết E này chuyển giới, nhà mình ai cũng quan tâm xem hồi chưa chuyển E í ra sao ??? Nhưng mình thấy cái cằm vát cũng na ná giống nhau, còn giọng nói thì giả miền nam cũng ok, E í còn nói giọng nữ đầy thuyết phục thế cơ mà.
    Có thể vẫn phải chỉnh sửa 1 chút khuôn mặt chứ, ko vẫn có nét nam tính mà, nhưng có thể là ko đáng kể. và kỹ thuật trang điểm cũng là 1 phần che dấu mọi khuyết điểm
    • 3,882 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoxanh Xem bài viết
    THấy hình này trong Webtretho, các bạn xem đúng hem

Đây mới đúng này .
    • 1,179 Bài viết

• 1,745 Được cảm ơn

Đây là thí sinh được lều báo cho là Hương Giang năm 2010

Cứ cái kiểu viết bài như này thì cái ngày Hương Giang bị tụi lều đó biến thành phản cảm trong mắt mọi người sẽ ko xa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 918 Bài viết

• 9,059 Được cảm ơn

Hình này đâu phải em Hiếu
    • 82 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nếu cái clip kia đúng là HG thì thật là khâm phục E í làm sao mà phảm cảm đc chứ. Từ 1 người như thế, với niềm đam mê ca hát, E í đã đánh đổi, đã quyết tâm để trưởng thành như được ngày hôm nay. Mấy ai có thể làm được, có đủ dũng cảm như thế ???!
    • 210 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

xin lỗi các chị/mẹ trước ạ,
    sao thằng nhà báo khốn nạn vậy,
    có những bài báo, ban biên tập kiểu này thì sao mà dân không chửi vào mặt cho là lều báo với lại lá cải,
    tự thấy ghê sợ những con người như thế
    Quê hương là chùm khế ngọt
    Cho con trèo hái mỗi ngày
    • 210 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

hay thế lực nào đang dìm hàng Vietnam idol nhỉ?
    Quê hương là chùm khế ngọt
    Cho con trèo hái mỗi ngày
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8