ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Vietnam Idol 2013 lên sóng vào tối chủ nhật 15/12

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.19K Trả lời

66 Người đang theo dõi

• 656 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Hi vọng mấy nguoi hút vote hút view (Youtube, FB) hãy vào sâu chứ đừng mượn cớ tin nhắn mà troll khán giả như năm ngoái , em là em chả tin vào tin nhắn của mấy bác đâu
    Hút view chả phải nhân tố quyết định xem trình độ đến đâu, càng chả ảnh hưởng vote cao hay thấp. Mình là mình mong em Quang nghỉ giữa đường như bé gái người Huế mùa vừa rồi ấy. Chả ghét em nhưng ghét những người đi sâu mà năng lực ko tới. Đừng lấy lí do view cao, vì cao hay ko là do dụng ý edit của chương trình. VNI năm nay rút kinh nghiệm có vẻ ko boost mạnh tay 1 ai cả. Chưa thấy hiện tượng nào đem chuyện đời ra kể khổ (trừ Kun , hạng này chả ai thèm quan tâm). Nếu còn tiếp tục 1 Hương Giang hay Ya Suy cho mùa này, mình thề war đến cùng .

Mà BHD thật kì lạ. Sao ko PR cho mấy bạn giỏi ngay từ vòng ngoài như mấy bạn hoàn cảnh ấy. Muốn thì thiếu gì cách. Cứ tâng mấy em khả năng chưa tới đâu lên làm hiện tượng, rồi đến vòng trong đau đớn nghe BGK than rằng khán giả có tai như điếc. Là mình thì kệ cmn những bạn dễ thương với cả hoàn cảnh vượt khó, cứ hát hay là đẩy . Build sẵn fanbase từ vòng ngoài cũng được . Vào sâu nghe người giỏi hát cho nó sướng tai. Má, dân ta thì lại cứ thích đủ các thể loại để chưởi nhau cho đã đặng còn tăng view . Còn nhớ nguyên si nỗi đau Bảo Trâm năm nào
    • 292 Bài viết

• 3,870 Được cảm ơn

Cái bạn gái mặc áo trắng hát bài tình yêu màu nắng, mình nghe mà rợn nổi hết cả da gà...
    • 2,750 Bài viết

• 7,812 Được cảm ơn

Để ăn theo sự kiện Quân Kun quỳ lạy ban giám khảo cuộc thi "Thần tượng âm nhạc Việt Nam", những tấm ảnh chế vói nội dung hài hước, châm biếm đã ra đời...

Quân Kun tên thật là Nguyễn Hoàng Mỹ, sinh năm 1991, từng là "hiện tượng" gây sóng gió trên mạng xã hội bởi hình ảnh nhạy cảm và phát ngôn gây sốc. Sự xuất hiện của Quân Kun trong vòng loại chương trình Vietnam Idol không phải là điều bất ngờ bởi trước khi đến với cuộc thi, anh đã từng tiết lộ dự định này rầm rộ trên trang cá nhân của mình. Tuy nhiên, Quân hát kém nên bị loại. Không cam tâm, anh đã quỳ lạy ban giám khảo mong được thể hiện mình ở những cơ hội sau. Điều này đã hoàn toàn khiến khán giả, nghệ sĩ và nhà sản xuất chương trình bất ngờ. Để chế giễu hành động thiếu bản lĩnh này, dân chế ảnh đã cho ra bộ ảnh hài hước, châm biếm mang tên "Quân Kun đi thi Vietnam Idol".
    Hình ảnh quỳ lạy của Quân Kun là tâm điểm của sự chú ý. Anh từng xin ban giám khảo cho mình một cơ hội làm lại cuộc đời khi biết mình bị loại.
    Nhưng đạo diễn Nguyễn Quang Dũng đã thẳng thắn đáp: "Em đã làm gì sai thì em hãy làm lại cho đúng, cuộc thi nàykhông phải là chỗ để em làm lại cuộc đời".
    Câu chuyện Quân Kun quỳ lạy ban giám khảo mong cơ hội đi tiếp được nhiều người quan tâm.
    Và đa số đều cảm thấy vui vì sự công tâm của BGK.
    Vì những scandal tự tạo, Quân Kun khiến giới trẻ có cái nhìn thiếu thiện cảm với những việc anh đang làm... Đây cũng là bài học đắt giá cho những bạn trẻ chỉ trông chờ vào scandal để nổi tiếng.

• 3,390 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Trên youtube vietnamidol3 mới upload thì duyệt Trần Văn Tô Luýt, Nguyễn Trần Huyền Trang, Nguyễn Khúc Thúy Vy có cả thanh cả sắc
    Chú Trần Ngọc Vũ giải 3 Sao Mai Nhạc Nhẹ 2013 cũng đi thi
    Em Huyền đạt giải nhất Sao mai thì năm ngoái đi thi Idol bị trượt trước liveshow nên năm nay chắc chán không đi thi rồi
    Em hát Forever nhạc Hàn khá là hay đới (trông hơi già, không có sắc có vào cũng chả qua nổi tuần đầu tiên của liveshow)

Nói chung là tôi ủng hộ các bạn face xấu mà giọng hát tốt nên đi phẫu thuật thẩm mỹ trước khi xuất hiện ở những cuộc thi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi a-comm; 24/12/2013 vào lúc 03:47 PM.
    • 2,671 Bài viết

• 5,412 Được cảm ơn

Search thử tên thằng ku này mà hết hồn con chồn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 695 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Đông Hùng SMĐH xuất hiện :3 :3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 954 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết

Nói chung là tôi ủng hộ các bạn face xấu mà giọng hát tốt nên đi phẫu thuật thẩm mỹ trước khi xuất hiện ở những cuộc thi
    Khiếp bác kì thị thế, face ko đẹp vẫn làm ca sĩ ầm ầm đấy thôi. Tất nhiên ở các cuộc thi thì đẹp luôn có ưu thế, nhưng em nghĩ phong cách vẫn quan trọng hơn.
    • 3,390 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacnga Xem bài viết
    Khiếp bác kì thị thế, face ko đẹp vẫn làm ca sĩ ầm ầm đấy thôi. Tất nhiên ở các cuộc thi thì đẹp luôn có ưu thế, nhưng em nghĩ phong cách vẫn quan trọng hơn.
    Hứ, kể cả 4 diva thì 3 cô ngoại hình khá, cô Lam và cô Nhung có thể nói là xinh đẹp
    có cô Hà Trần hơi xấu vì gầy
    Trong số các em ca sĩ trẻ nổi tiếng thì chỉ có Uyên Linh là mặt xấu thôi
    Đất nước này cứ chửi Hàn cho lắm vào nhưng số đông khán giả chỉ muốn nhìn chứ không muốn nghe
    • 954 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Hứ, kể cả 4 diva thì 3 cô ngoại hình khá, cô Lam và cô Nhung có thể nói là xinh đẹp
    có cô Hà Trần hơi xấu vì gầy
    Trong số các em ca sĩ trẻ nổi tiếng thì chỉ có Uyên Linh là mặt xấu thôi
    Đất nước này cứ chửi Hàn cho lắm vào nhưng số đông khán giả chỉ muốn nhìn chứ không muốn nghe

Tại em đang nghĩ nam ca sĩ VN mặt xấu, khá nhiều
    Còn 4 cô thì Hà Trần vẫn bị chê đấy thôi, nhưng em ko tưởng tượng Hà phẫu thuật thì ra sao. Chắc lúc đấy chả thích Hà nữa Nói chung có cô nào quá xấu đâu, biết cách trang điểm tóc tai là xinh hết.
    • 2,095 Bài viết

• 6,109 Được cảm ơn

Chưa bao h thấy phẫu thuật thẩm mỹ là đẹp.

Giống kiểu một người thợ vẽ rởm đời sửa lại bức tranh của danh họa Tạo Hóa.

Hình dáng, cử chỉ, giọng hát tổng hòa lại là tâm hồn của 1 con người phản ánh gia cảnh, tính cách và quá khứ. Sửa đi một thứ nhìn qua cũng thấy sự khập khiễng.

Bạn Trần Văn Tô Luýt của chú acom hát hơi điệu. Ta không thích kiểu hát đó
    • 292 Bài viết

• 3,870 Được cảm ơn

Ôi mình thích bạn Trần Thị Thuỳ ở Quảng Trị quá. Thực sự rất cảm động và ấn tượng...
    • 3,390 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caconboilonton Xem bài viết

Chắc cụ là type không thích gái
    chứ nhà cháu thấy mấy cô điển hình của thẩm mỹ như Angelababy, Lee Da Hee, Park Min Young cứ gọi là ngắm mãi không thôi
    Đi lên phố cổ thường xuyên sẽ thấy đoàn sinh viên Hàn Quốc qua thăm VN thì bao giờ 1 em phẫu thuật thẩm mỹ không tì vết sẽ được ngồi lên xích lô đầu đoàn,
    ôi zời, đúng là với con mắt đã từng đi học vẽ tượng như em thì không có 1 chỗ nào để chê về tỉ lệ mặt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,193 Bài viết

• 2,826 Được cảm ơn

chứ nhà cháu thấy mấy cô điển hình của thẩm mỹ như Angelababy, Lee Da Hee, Park Min Young cứ gọi là ngắm mãi không thôi
    Đi lên phố cổ thường xuyên sẽ thấy đoàn sinh viên Hàn Quốc qua thăm VN thì bao giờ 1 em phẫu thuật thẩm mỹ không tì vết sẽ được ngồi lên xích lô đầu đoàn,
    ôi zời, đúng là với con mắt đã từng đi học vẽ tượng như em thì không có 1 chỗ nào để chê về tỉ lệ mặt
    Mình cũng thực sự thích vẻ đẹp của Park Min Young. Không có điểm nào để chê luôn.

Tạo hóa mà xấu quá cũng nên để các bs giỏi can thiệp chứ nhỉ.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 162 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

VNIdol 2013 nhưng kết quả tận 2014 mới biết ai thắng cuộc, vậy sẽ tính là VN Idol 2013 hay 2014 ạ ? hehehe
    • 231 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Bạn giống ý mềnh, thà mình tranh rởm nhưng đẹp còn hơn nhìn tranh thật mà xâu Với lại ra đường biết ai đi thẩm mĩ hay không đâu, cứ thấy đẹp là hút mắt
    • 656 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là thế nếu thẩm mỹ gương mặt thì có khả năng gây ảnh hưởng đế thanh quản hay giọng hát được ko? Câu này hơi ngu vì nghe qua có vẻ ko liên quan gì , nhưng biết đâu có trường hợp lại có.

Mình thì lại nghĩ là ko nên phẫu thuật. Đẹp thì ai cũng thik, nhưng tìm được 1 điểm phẫu thuật giỏi tạo ra được gương mặt đẹp tự nhiên như mấy cô kể trên thì ko phải ai cũng may mắn như vậy. Phẫu thuật xong rồi để cái mặt cứng đơ lên sk, nhìn hát mà tuột hết cả cảm xúc (tiêu biểu là bạn Boom bên 2NE1, hát mấy cái bài buồn mà mình phải che cái mặt bạn này đi mới nghe được ).

Mà may mắn được cái mặt đẹp thì tuổi thọ ko dài. Đời nghệ sĩ chắc gì vèo cái đã lên đỉnh cao, có khi chật vật chục năm trong nghề mới mong có được danh hiệu. Mặt giả lúc ấy xuống cấp, ko thì muốn giữ cũng phải bơm vá đủ kiểu dạng, hậu quả là ko tránh khỏi, như là (xin lỗi ) HQH ấy.

Nói chung mình nghĩ bạn nào muốn HĐ nghiêm túc và tuổi nghề đủ lâu dài thì ko nên phẫu thuật. Ko có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ ko biết làm đẹp. Mình nhớ là năm rồi Hoàng Quyên vòng ngoài vừa còi, vừa đen vừa xấu; hay Bảo Trâm nhìn mập mạp phốp pháp mà trang điểm lên nhìn ai cũng xinh, cũng nét . Giờ vẫn đang follow 2 bạn này thấy đẹp ra nhiều, biết cách trang điểm và chăm sóc tất sẽ đẹp lên, phát huy được những cái mình vốn có, ko nhất thiết phải thay đổi.

Tất nhiên là cũng còn tùy, như nhiều bạn nếu khung xương có vấn đề quá, nhìn dị dạng thì mình ủng hộ phẫu thuật, còn nếu gương mặt chỉ đơn giản là hơi "kém sắc" hay "ko xinh" thì vẫn muốn các bạn giữ cái trời cho mà làm nghề hơn
    • 3,390 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonmat_2000 Xem bài viết
    Nói chung mình nghĩ bạn nào muốn HĐ nghiêm túc và tuổi nghề đủ lâu dài thì ko nên phẫu thuật. Ko có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ ko biết làm đẹp. Mình nhớ là năm rồi Hoàng Quyên vòng ngoài vừa còi, vừa đen vừa xấu; hay Bảo Trâm nhìn mập mạp phốp pháp mà trang điểm lên nhìn ai cũng xinh, cũng nét . Giờ vẫn đang follow 2 bạn này thấy đẹp ra nhiều, biết cách trang điểm và chăm sóc tất sẽ đẹp lên, phát huy được những cái mình vốn có, ko nhất thiết phải thay đổi.
    Bảo Trâm là thuộc dạng xinh rồi ợ, giảm 5 cân thì trở thành hotgirl ngay
    Còn em Quyên thì chỉ cần ít bắt nắng da trắng và tăng vài cân là xinh mà
    • 656 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Bảo Trâm là thuộc dạng xinh rồi ợ, giảm 5 cân thì trở thành hotgirl ngay
    Còn em Quyên thì chỉ cần ít bắt nắng da trắng và tăng vài cân là xinh mà
    Đó, thì có nghĩa là bạn nào cũng có 1 cái nét rất riêng trên gương mặt, nên nếu để mộc nhìn xấu nhưng biết cách trang điểm thì sẽ giấu được cái xấu và nổi cái đẹp lên. (Em Quyên vòng ngoài làm mình tí ngã ngửa vì quá đen quá xấu, nào ngờ đắp lên ngon kinh khủng )

Như nhiều người bào Uyên Linh xấu ấy, mình thấy UL bình thường. Để mộc thì xấu chứ trang điểm nhìn cũng khá, đơn giản là ko long lanh lấp lánh kiểu hot boi hot gơn thôi. Theo mình thì khi lên sk biểu cảm nó quan trọng hơn là nhan sắc. nhiều em khá xinh mà biểu diễn tương đối khó đỡ dễ mất cảm tình, như Bích Phương VNI mùa 2010 ấy. Em này mình thấy xinh vật mà lên sk bao nhiêu cảm tình bay biến. Khẩu hình khi hát đã xấu, còn kèm cả gương mặt nhăn nhó khổ sở làm kém xinh hẳn. Mình là mình vẫn ủng hộ các em dìm mình vòng trước tỏa sáng vòng sau .

Quên, năm nay hy vọng vẫn Nam Trung trang điểm. Các mẹ thì ghét chứ mình thích chú này trang điểm lắm . Năm ngoái màn lột xác kì diệu của Bảo Trâm với Hoàng Quyên cũng nhờ chú này mà ra. Năm nay thấy có em Ngọc ngà ở HD thấy cũng có vẻ xấu xấu đen đen như Quyên năm rồi nên đang chờ. biết đâu được vào vòng trong trang điểm lại lột xác
    • 954 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

công nhận Nam Trung trang điểm thì vịt cũng hóa thiên nga =)) em xem next top thích nhất chú này, phải nói mặt đẹp ko tì vết luôn, xinh zai lém
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 954 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Em cũng thích tự nhiên nên cảm thấy Hàn Xẻng quá chú trọng hình thức và quá cuồng pttm. Cứ như Hàn thì mấy cô Sandra Bullock, Hilary Swank đều sửa hết vì nét thô. Những trường hợp quá xấu thì em ủng hộ pttm, chứ còn bình thường thì có nhiều cách để xinh đẹp lên.

Quan trọng là tâm tính phản ánh lên hình tướng, nó có thể biến ko đẹp thành đẹp và ngược lại.

Trích dẫn Nguyên văn bởi caconboilonton Xem bài viết

Hình dáng, cử chỉ, giọng hát tổng hòa lại là tâm hồn của 1 con người phản ánh gia cảnh, tính cách và quá khứ. Sửa đi một thứ nhìn qua cũng thấy sự khập khiễng.

Bạn Trần Văn Tô Luýt của chú acom hát hơi điệu. Ta không thích kiểu hát đó