Vì câu hỏi thăm, nhà văn Gào gay gắt mắng người hâm mộ 'bị điên'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 598K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 569 Bài viết

• 5,404 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuongnam Xem bài viết
    Trà k sữa là trà tươi đó, như oloong, alisan... muốn k béo thì chọn k đường ). Mà uống k đường thôi thà tui uống nước lọc nên béo ngàng càng hung

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    Trà kiểu đấy cũng ngon mà. Nhưng kể cả ko đường ko sữa nhá cả nhà. Lượng đường và bột trong trân châu với jelly vv ko nhỏ đâu. Nó chỉ đc giấu đi thôi. Nói chung cứ thích uống thì uống, thấy ngon thì uống thôi. Chứ đừng đòi hỏi đã ngon lại lợi sức khoẻ mà ko béo. Lại còn rẻ? Ở đâu có dễ thế?

Quảng cáo thì đương nhiên phóng đại xíu. Nhưng quảng cáo kiểu này nó cứ điêu điêu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Banmai1312
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• tonudanlinh Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heomay00 Xem bài viết
    Ôi bạn Gào này mình thấy bạn ý như làm truyền hình thực tế cả gia đình ý. Kiểu như Kim nên tất nhiên khi đưa n chuyện nhà lên face thì sẽ bị có ý kiến trái chiều. Nhưng đây cũng là plan pR cho bản thân và sách của cô ấy đấy. Cũng như các thứ mà cô ấy kinh doanh. Ko bàn đẹp xấu nhưng cách kinh doanh của cô ấy đáng học hỏi. Nhiều nhà văn giỏi hơn, sách hay hơn... xinh hơn nhưng Ko đủ trình Pr thì chẢ bao giờ được best seller cả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của heomay00
    ôi thế cơ á? Mình nghĩ truyền thông chả ai làm tệ như gào Bây giờ còn có thể bán sách nói nhảm là nhờ hồi xưa may mắn nắm thời cơ blog mới chớm, các diễn đàn còn tương tác mạnh. Chứ bây h mà thử làm lại từ đầu thì fail sml luôn ấy chứ, ở đấy mà cạnh tranh được với mấy em "nhà văn trẻ" khác. Vì ngoại hình xấu, tính xấu mà tài năng từ viết sách đến làm quảng cáo đều tệ. Chẳng qua chuyển sang viết về gia đình, lôi con ra làm bệ phóng là từ đợt bị anti chửi cho sml vụ so sánh nhật ký với mấy vụ mất dạy khác. Vớ được lão chồng ngẫn nhà giàu, muốn xây dựng hình tượng người vợ đảm đang, người mẹ thông thái, doanh nhân thành đạt nhưng làm lỗi vì cái tính hl ngày trẻ vẫn ko bỏ được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 569 Bài viết

• 5,404 Được cảm ơn

Ôi bạn gào. Đáng ra bạn sắp đẻ rồi tôi chả bới móc bạn làm gì. Dưng mà bạn cứ chứng chao chát ko chừa. Hôm trước kêu ốm kêu nằm 1 chỗ tắt đt. Mình còn thấy xót. Ai dè nằm 1 chỗ tắt đt nhưng stt fb vẫn up đều. Nào là bìn biết chăm mẹ. Sau đấy lại còn có stt dài chưa từng thấy. Nội dung vẫn là vụ nt3. Gào phải phân bua là ko phải bạn ngọc mỹ gì đó. Mà là 1 bạn tây. Là tú chia tay bạn tây đó đc 1 tháng rồi vào mới vác lìn qua. Là ng bị gào tế sống mỗi khi trái gió trở trời là bạn tây, ko phải bạn mỹ đó.

Mình thì ko biết sao. Chứ việc gì mình nhai đi nhai lại, cứ sợ ng ta hiểu sai. Thì là việc mình coi nặng và cũng hơi có tí sự thật. Chứ bịa đặt hoàn toàn vô căn cứ thì kệ mie chứ thanh minh hết lần này tới lần khác làm giề?

Lại cái bài 'rủa ng ta nhà các bà nát trước'. Ôi gào hiền quá, chả chửi ai bao h. Thế ko phải rủa là giề? Nói chung cái stt dài 10 vạn 8 nghìn km chỉ có thế. Nội dung ợ lên nhai lại, ko có gì mới. Khỏi đọc mất công.

Mới là cái stt mới nhất nè. Em copy cả stt cả mấy cmt của thanh. Các mẹ xem thử. Nói chung nội dung là thanh phân bua là tú bẫy bầu thanh chứ thanh ko có úp sọt tú. Tại thanh dại trai nên mới bầu. Logic vl.

Ý kiến của em: cứ cho là thật. Nhưng con đàn bà vì dại trai mà mang sức khoẻ và tính mạng của mình ra liều là con mẹ tồi. Nhỡ chết thì ai nuôi con? Tôi thì cóc liều vì thằng nào hết. Tôi giữ sức khoẻ tiền bạc nuôi 2 đứa con tôi. Tôi liều nhỡ chẳng may có bề gì thì 2, 3 đứa trẻ mồ côi mẹ, liếm lá đầu đường đó. Bẫy bầu ko tốt. Nhưng kiểu như thanh tự nhận nó còn tệ hơn trăm nghìn lần. Càng nói càng khắm.

Sau đây là nội dung. Em thấy khắm quá em phải copy luôn vào đây ko nó xoá dấu vết mất.

Stt của thanh:

Bạn mình hỏi Tú:
    - Đẻ xong đứa thứ 3 chắc nghỉ chứ hả?

Tú kiểu rất bình thản bảo chứ:
    - Ừ chắc nghỉ mấy năm cho khoẻ rồi đẻ tiếp chứ!

Nói xong chắc mới nhớ ra vợ là người đẻ chứ đâu phải Tú đâu, cái quay ra mình hỏi chứ:

- Thanh nhỉ?

Mình 😂😂😂
    Cái quay ra bạn mình bảo:
    - Thanh mà khoẻ như người ta thì 3 lứa mỗi lứa 3 đứa rồi. Nhưng Thanh chắc đẻ thêm được 1, 2 bé nữa thôi. Để dành đẻ dần.

🙄🙄🙄

Nói cứ như ông đẻ ấy!
    Xong hôm trước nằm với mình bảo:
    - Nếu mà Tú không kiên quyết thì Thanh cũng không thích có con sớm đâu nhỉ? ( Hồi đó ổng nói không có con là không có duyên với nhau 🙄🙄🙄 Mình dại trai, sợ thật cha nội này hoá ra bẫy!)

Xoa bụng vợ rồi nói tiếp:

- Mẹ cho các con thuê chỗ trong bụng thôi chứ có các con là nhờ bố quyết hết đấy!

Ơ 🤔🤔🤔

Xong kiểu cũng thấy hơi lố hay sao, nói thêm:
    - Nhưng mà được cái là Thanh cũng chịu khó đẻ!

Ok! Im fine! 🙄🙄🙄
    Tôi được mỗi thế! Còn công ảnh hết! 🤰🏻🤰🏻🤰🏻

Cmt của Thanh:

Tiện đây tôi kể cho các ông nghe sự tích đẻ 4 năm 3 đứa của tôi nhé! Tôi thề tôi ko điêu!
    Bé thứ nhất: Năm 2012 tôi quay lại với chồng tôi. Cuối năm 2012 chồng tôi khi đó còn là ny bỗng dở trò nói: Thanh ơi Tú muốn có con quá! Tú thấy cô đơn lắm! Tú nghĩ là có con sẽ giúp Tú trở nên tốt hơn!
    Tưởng ny đùa mình chứ, năm ấy ny mới 22 tuổi.
    Xong bẫy tôi mấy tháng ko đc. Lại bảo: "Thực ra Tú nghĩ nếu mình ko có con là mình ko có duyên với nhau đó Thanh!"

Xong cái mua cho tôi thuốc bổ để bổ sung vitamin trc khi có em bé
    Xong ko thấy có em bé, xong chán!
    Cái tôi cũng dại trai, thương ny tự nhiên buồn rầu các kiểu. Xong chắc trời thấu, đi chùa xin cùng nhau. Ra tết 2013 thì tôi bầu bé đầu tên Bìn!
    Đấy, chuyện có thật mà tưởng như bịa luôn. Hai mấy tuổi đầu bẫy bạn gái cho có bầu mới chịu. Hớn ha hớn hở! Ko phải dạng vừa đâu!

Từ năm 2015, chồng tôi đi xem tử vi đã nói, vợ chồng tôi sinh con năm gà rất đẹp. Mà năm Khỉ vừa sinh rồi, năm Gà tôi nghĩ tạm nghỉ thôi chứ nhỉ?! Xong cái, 2017 là năm nay này các bạn, chồng tôi lại bảo, nếu không sinh con năm Gà chắc phải 7,8 năm nữa mới có đứa thứ ba vì ko còn năm đẹp nữa đó Thanh! Nói thế để đó thôi chứ vợ chồng tôi cũng hiểu là sinh gần nhau quá. Nhưng sức mạnh tâm linh của chồng tôi thấu cảm đất trời hay sao đó. Nên chuyện gì đến đã đến!

Vâng, xong trời hiểu lòng chồng tôi, sống không cần chờ đợi lo lắng, tự dưng tôi bầu. Mặc dầu, bsi đã thắt 1 ống dẫn trứng của tôi rồi. Vậy mà vẫn dính! Chồng tôi lại hả hê: Trộm vía trời cho!

Vâng! Là như vậy đó!

Quý vị phải hiểu rằng mỗi người một tánh khác nhau. Tánh của tôi là dại trai! Tánh của chồng tôi là mưu đồ tầng tầng lớp lớp! Đúng là ko phải đàn ông nào cũng thích có con sớm! Nhưng chồng tôi là thể loại dị biệt trong cá tánh! Công bằng mà nói, là ai bẫy ai?

Không biết, có 2 cái buồng trứng đúng ko? Bác sĩ mổ cắt u nang, bác sĩ thắt 1 bên vừa loại u nang lại. Thì vẫn còn 1 bên còn gì? Đấy, có gì hỏi bác sĩ ko mai lại chụp hình lên group xong nói toai bịa! Toai mệt lắm !

Anh Nguyen uh ngày nào cũng bị doạ chia tay nếu ko có bầu! Áp lực dễ sợ!

Các ông ạ, đẻ không dễ đâu! Các ông đừng kỳ vọng quá vào vợ! Chồng tôi bị sống ảo đó! Đừng học tập nhé! Chồng tôi bảo nếu mang thai được thì chồng tôi đã mang rồi! Tôi mang hộ chút thôi, nhưng mà thiệt tình cái chút nó nặng lắm đó!

Mà tôi đhs các ông có thấy đẻ liên tục thì mấy con mẹ khác cứ chửi tôi mắn đẻ. Nhưng tôi tự bầu được đâu đúng ko? Phụ nữ tự thụ tinh ra em bé à? Xong lại bảo bẫy? Ủa nghĩ cái ấy của đàn ông gẩy phát ra liền bắn phát trúng ngay à? Nói chung có 1 điều tôi thấy chồng tôi nói cũng đúng, muốn có con phải do đàn ông gài! Đi mà nói đàn ông mắn đẻ ấy! Nhé! Nói gì tôi đẻ hoài để níu chân chồng? Cái gì? Chứ không phải chồng tôi níu chân tôi đòi tôi đẻ à? Nói ngược mà cứ tưởng nói hay! Xàm xí đú!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 569 Bài viết

• 5,404 Được cảm ơn

À quên vụ bé thứ 2:

Tháng 5/2015, gia đình tôi gặp tai nạn. Bác sĩ doạ là sẽ ảnh hưởng tới khả năng sinh sản ( mà bs là ng quen thân với mẹ chồng tôi, tôi đoán bác trêu đùa vậy ). Cái, mẹ chồng tôi cứ: Ôi hai cháu nó còn trẻ con phải sinh con đẻ cái anh ơi, sao ảnh hưởng? Phải làm thế nào? Huhuhu.

Cái lúc chồng tôi phục hồi, bsi lại trêu "thử chưa, xem ổn ko? Làm đứa xem nào?"

Cái chồng tôi bảo: "Thử cho chắc đi Thanh. Không biết bác đùa hay thật!"

Thử cái, có luôn bé thứ 2. Như quý vị thấy! Tôi mang thai tầm tháng 7, thì tháng 4/2016 sinh đấy!

• 637 Bài viết

• 2,608 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Banmai1312 Xem bài viết
    Ôi bạn gào. Đáng ra bạn sắp đẻ rồi tôi chả bới móc bạn làm gì. Dưng mà bạn cứ chứng chao chát ko chừa. Hôm trước kêu ốm kêu nằm 1 chỗ tắt đt. Mình còn thấy xót. Ai dè nằm 1 chỗ tắt đt nhưng stt fb vẫn up đều. Nào là bìn biết chăm mẹ. Sau đấy lại còn có stt dài chưa từng thấy. Nội dung vẫn là vụ nt3. Gào phải phân bua là ko phải bạn ngọc mỹ gì đó. Mà là 1 bạn tây. Là tú chia tay bạn tây đó đc 1 tháng rồi vào mới vác lìn qua. Là ng bị gào tế sống mỗi khi trái gió trở trời là bạn tây, ko phải bạn mỹ đó.

Mình thì ko biết sao. Chứ việc gì mình nhai đi nhai lại, cứ sợ ng ta hiểu sai. Thì là việc mình coi nặng và cũng hơi có tí sự thật. Chứ bịa đặt hoàn toàn vô căn cứ thì kệ mie chứ thanh minh hết lần này tới lần khác làm giề?

Lại cái bài 'rủa ng ta nhà các bà nát trước'. Ôi gào hiền quá, chả chửi ai bao h. Thế ko phải rủa là giề? Nói chung cái stt dài 10 vạn 8 nghìn km chỉ có thế. Nội dung ợ lên nhai lại, ko có gì mới. Khỏi đọc mất công.

Mới là cái stt mới nhất nè. Em copy cả stt cả mấy cmt của thanh. Các mẹ xem thử. Nói chung nội dung là thanh phân bua là tú bẫy bầu thanh chứ thanh ko có úp sọt tú. Tại thanh dại trai nên mới bầu. Logic vl.

Ý kiến của em: cứ cho là thật. Nhưng con đàn bà vì dại trai mà mang sức khoẻ và tính mạng của mình ra liều là con mẹ tồi. Nhỡ chết thì ai nuôi con? Tôi thì cóc liều vì thằng nào hết. Tôi giữ sức khoẻ tiền bạc nuôi 2 đứa con tôi. Tôi liều nhỡ chẳng may có bề gì thì 2, 3 đứa trẻ mồ côi mẹ, liếm lá đầu đường đó. Bẫy bầu ko tốt. Nhưng kiểu như thanh tự nhận nó còn tệ hơn trăm nghìn lần. Càng nói càng khắm.

Sau đây là nội dung. Em thấy khắm quá em phải copy luôn vào đây ko nó xoá dấu vết mất.

Stt của thanh:

Bạn mình hỏi Tú:
    - Đẻ xong đứa thứ 3 chắc nghỉ chứ hả?

Tú kiểu rất bình thản bảo chứ:
    - Ừ chắc nghỉ mấy năm cho khoẻ rồi đẻ tiếp chứ!

Nói xong chắc mới nhớ ra vợ là người đẻ chứ đâu phải Tú đâu, cái quay ra mình hỏi chứ:

- Thanh nhỉ?

Mình 😂😂😂
    Cái quay ra bạn mình bảo:
    - Thanh mà khoẻ như người ta thì 3 lứa mỗi lứa 3 đứa rồi. Nhưng Thanh chắc đẻ thêm được 1, 2 bé nữa thôi. Để dành đẻ dần.

🙄🙄🙄

Nói cứ như ông đẻ ấy!
    Xong hôm trước nằm với mình bảo:
    - Nếu mà Tú không kiên quyết thì Thanh cũng không thích có con sớm đâu nhỉ? ( Hồi đó ổng nói không có con là không có duyên với nhau 🙄🙄🙄 Mình dại trai, sợ thật cha nội này hoá ra bẫy!)

Xoa bụng vợ rồi nói tiếp:

- Mẹ cho các con thuê chỗ trong bụng thôi chứ có các con là nhờ bố quyết hết đấy!

Ơ 🤔🤔🤔

Xong kiểu cũng thấy hơi lố hay sao, nói thêm:
    - Nhưng mà được cái là Thanh cũng chịu khó đẻ!

Ok! Im fine! 🙄🙄🙄
    Tôi được mỗi thế! Còn công ảnh hết! 🤰🏻🤰🏻🤰🏻

Cmt của Thanh:

Tiện đây tôi kể cho các ông nghe sự tích đẻ 4 năm 3 đứa của tôi nhé! Tôi thề tôi ko điêu!
    Bé thứ nhất: Năm 2012 tôi quay lại với chồng tôi. Cuối năm 2012 chồng tôi khi đó còn là ny bỗng dở trò nói: Thanh ơi Tú muốn có con quá! Tú thấy cô đơn lắm! Tú nghĩ là có con sẽ giúp Tú trở nên tốt hơn!
    Tưởng ny đùa mình chứ, năm ấy ny mới 22 tuổi.
    Xong bẫy tôi mấy tháng ko đc. Lại bảo: "Thực ra Tú nghĩ nếu mình ko có con là mình ko có duyên với nhau đó Thanh!"

Xong cái mua cho tôi thuốc bổ để bổ sung vitamin trc khi có em bé
    Xong ko thấy có em bé, xong chán!
    Cái tôi cũng dại trai, thương ny tự nhiên buồn rầu các kiểu. Xong chắc trời thấu, đi chùa xin cùng nhau. Ra tết 2013 thì tôi bầu bé đầu tên Bìn!
    Đấy, chuyện có thật mà tưởng như bịa luôn. Hai mấy tuổi đầu bẫy bạn gái cho có bầu mới chịu. Hớn ha hớn hở! Ko phải dạng vừa đâu!

Từ năm 2015, chồng tôi đi xem tử vi đã nói, vợ chồng tôi sinh con năm gà rất đẹp. Mà năm Khỉ vừa sinh rồi, năm Gà tôi nghĩ tạm nghỉ thôi chứ nhỉ?! Xong cái, 2017 là năm nay này các bạn, chồng tôi lại bảo, nếu không sinh con năm Gà chắc phải 7,8 năm nữa mới có đứa thứ ba vì ko còn năm đẹp nữa đó Thanh! Nói thế để đó thôi chứ vợ chồng tôi cũng hiểu là sinh gần nhau quá. Nhưng sức mạnh tâm linh của chồng tôi thấu cảm đất trời hay sao đó. Nên chuyện gì đến đã đến!

Vâng, xong trời hiểu lòng chồng tôi, sống không cần chờ đợi lo lắng, tự dưng tôi bầu. Mặc dầu, bsi đã thắt 1 ống dẫn trứng của tôi rồi. Vậy mà vẫn dính! Chồng tôi lại hả hê: Trộm vía trời cho!

Vâng! Là như vậy đó!

Quý vị phải hiểu rằng mỗi người một tánh khác nhau. Tánh của tôi là dại trai! Tánh của chồng tôi là mưu đồ tầng tầng lớp lớp! Đúng là ko phải đàn ông nào cũng thích có con sớm! Nhưng chồng tôi là thể loại dị biệt trong cá tánh! Công bằng mà nói, là ai bẫy ai?

Không biết, có 2 cái buồng trứng đúng ko? Bác sĩ mổ cắt u nang, bác sĩ thắt 1 bên vừa loại u nang lại. Thì vẫn còn 1 bên còn gì? Đấy, có gì hỏi bác sĩ ko mai lại chụp hình lên group xong nói toai bịa! Toai mệt lắm !

Anh Nguyen uh ngày nào cũng bị doạ chia tay nếu ko có bầu! Áp lực dễ sợ!

Các ông ạ, đẻ không dễ đâu! Các ông đừng kỳ vọng quá vào vợ! Chồng tôi bị sống ảo đó! Đừng học tập nhé! Chồng tôi bảo nếu mang thai được thì chồng tôi đã mang rồi! Tôi mang hộ chút thôi, nhưng mà thiệt tình cái chút nó nặng lắm đó!

Mà tôi đhs các ông có thấy đẻ liên tục thì mấy con mẹ khác cứ chửi tôi mắn đẻ. Nhưng tôi tự bầu được đâu đúng ko? Phụ nữ tự thụ tinh ra em bé à? Xong lại bảo bẫy? Ủa nghĩ cái ấy của đàn ông gẩy phát ra liền bắn phát trúng ngay à? Nói chung có 1 điều tôi thấy chồng tôi nói cũng đúng, muốn có con phải do đàn ông gài! Đi mà nói đàn ông mắn đẻ ấy! Nhé! Nói gì tôi đẻ hoài để níu chân chồng? Cái gì? Chứ không phải chồng tôi níu chân tôi đòi tôi đẻ à? Nói ngược mà cứ tưởng nói hay! Xàm xí đú!

ôi đờ mờ con điên!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Con này không còn thuốc chữa nữa í. Ảo tưởng level max!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Con Gào này giống hệt con đồng nghiệp cơ quan tớ nhá.
    Nó có 2 đứa con 1 đứa 4 tuổi 1 đứa 2.5 tuổi. Tức là đẻ liền, có bầu đứa thứ 2 khi đứa thứ nhất tầm 10 tháng thôi. Nó ngày đêm ra rả là yêu trẻ con lắm, muốn đẻ thêm mấy đứa nữa. Mình thì 2 con nuôi cũng oải nên nghe nó nói mình cũng cười trừ. Em này suốt ngày khoe chồng soái ca blah blah thương yêu chăm sóc con ( nghe như Gào khoe Tú vậy đó).
    Mấy tuần trước cả công ty đi du lịch mới thấy sự thật. Chồng em yêu con đến độ đứa 2.5 tuổi làm đổ nước anh cho mấy cái bạt vào chân. Mà đánh đau í, tét tét, con bé khóc lịm ra. Còn đứa 4 tuổi đang ngồi chơi với tớ, bố nó rằng ra bắt nó đi ngủ. Nó không nghe. Đánh tiếp bụp bụp ( vào đùi thôi nhưng tầm chục cái làm đùi nó tím bầm í).
    Ôi cả thể loại thích baby lắm. Tao muốn 3 đứa 4 đứa 5 đứa. Đờ mờ luôn ấy.
    2 đứa nhà em đồng nghiệp tớ cả chuyến đi chỉ theo tớ. Tớ quản hết từ cho ăn đến cho chơi. Chơi cùng con gái 4 tuổi của tớ vui lắm luôn. Mình thủ thỉ nói chuyện, lúc nghiêm cực nghiêm lúc vui cực vui nó nghe lời răm rắp.

Đấy tóm lại..nhưng đứa như con Gào thần kinh hay em đồng nghiệp tớ là những đứa mà tớ bó tay không giải thích được tâm lí luôn.
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nói chung con người có cái đúng cái sai, có thể bày tỏ quan điểm cá nhân, nhưng với nhà văn, ng nổi tiếng thì cần dùng lời lẽ lịch sự
    • 1,412 Bài viết

• 7,016 Được cảm ơn

Là chồng nó bẫy nó đẻ lằm đẻ lốn chứ có phải nó úp sọt chồng nó đâu mà các chuỵ cứ đổ cho nó thế. Douma cái stt đọc nhức hết cả não, loạn xì ngầu. K thể đọc hết nổi í

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    • 569 Bài viết

• 5,404 Được cảm ơn

Bạn ý bảo: thằng đó ko chịu có con thì gẩy phát sao trúng. Cũng đúng. Nhưng mà nó ko xoạc để hứng thì thằng kia có gẩy gãy truym cũng chỉ trúng cái đầu nó thôi. Gớm. Cứ coi thằng chồng muốn có con. Nhưng con vợ ko muốn thì thiếu quái gì cách? Đặt vòng nó biết ko? Uống thuốc lén nó biết à? Nói chung bị dụ đẻ thì đúng. Chứ mang tiếng nhà văn lại để bị bẫy thì dốt quá.

Với đọc cái đoạn thanh tả lúc đấy mới yêu nhau thôi. Mà thằng kia chả nhắc cưới xin gì, chỉ muốn có con 'để giúp tú tốt hơn' là bắt con ng yêu đẻ. Ừ thì cái giấy ko quan trọng. Nhưng anh phải có thành ý. Thế mà con kia vẫn chịu đẻ ko cần hỏi. Còn thương ng yêu vì chưa có bầu. Ôi nẫu quá. Đẻ ra con gái xin lỗi chứ rẻ tiền quá. Bố mẹ chắc xót lắm.
    Ủa mà thanh cứ lu loa kêu oan. Là ko phải đẻ vì muốn giữ chân tú. Ô thế tự nhận là sợ thằng tú chia tay mới quýnh quýu đẻ. Thế chả phải giữ chân là giề? Oan cái đầu gối á.

Mà cái thằng biến thái như này. Nó xác định 3 lứa là 3 lứa đó! Thanh đẻ đc nhiêu thì đẻ. Ko đc là nó tìm đứa đẻ hộ rồi lôi về nhà nuôi đó. Tsb nhà thằng tú. Con vợ chửa đứa thứ 3 đã dặt dẹo đau đớn con trầm cảm suýt tự tử mà nó còn đòi 2 đứa nữa. Còn nói như là ân xá cho vợ. Cái thằng ác như thú!

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,745 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Nghe nhà văng đẻ mấy lứa mấy lứa lại cứ tưởng tả con heo cơ
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,855 Bài viết

• 7,349 Được cảm ơn

Nhà Văn khoe loạn là được giải bố mẹ có ảnh hưởng xã hội gì gì đó đấy.
    Lậy hồn, cầu bình an cho xã hội

Gởi từ ứng dụng Webtretho của biheo
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 289 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Khâm phục muốn quỳ lạy bái sư học đạo nhà "văng" Gào quá, nào là trầm cảm, nào là thiếu máu con nhẹ cân bs bắt nghỉ ngơi nằm im blah blah mà cứ tương stt fb đều đặn ngày dăm cái, mỗi cái dài 3van 6 ngàn chữ bằng chục trang A4 nhưng stt nào cũng chữ nghĩa loằng ngoằng đá nhau chan chát có nhiều câu còn tối nghĩa nữa >\<

Chị rảnh vậy nằm nghỉ đi c ơi, hãy vì đứa bé trong bụng. Hồi có bầu và cho đến khi con 2 tuổi mình vô cùng hạn chế xài đt hay laptop , đặc biệt k để đt và tv trong phòng khi ngủ luôn . Đây bà nằm chắc ôm đt 24/24 . Đến nản !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của XiMuoi_ngot
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,704 Bài viết

• 17,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mí má tám chuyện con trầm cảm với vụ gần đẻ mà ngày làm chục stt mỗi stt dài 10km đi

Tôi tám 1 khía cạnh khác của ả trầm cảm này: Cách nó đối xử với khách hàng

Dưới đây là stt nó bêu khách hàng lên fb, vì khách dám phản ánh dịch vụ và dám chửi bới nó. Mà sau đó 1 ngày đã bị nó xóa sạch bách k còn dấu vết

"Nhân vật A mua 1 ly nước không vừa ý, chửi 3 ngày 3 đêm, chửi khắp các mặt trận. Văng bậy chửi tục. Phải nói là kiểu chửi không sót ai. Trong khi thắc mắc muốn biết nguyên liệu là gì thì ngta còn đang quay clip cho xem, pha thêm để uống lại. Nhưng kêu là... trả lời chậm. Mà á chửi lúc 0h đêm bắt trả lời liền.
    Nhân vật B order trên delivery now, bị huỷ đơn hàng. Đã comment giải thích là delivery now huỷ đơn chứ quán không nhận giao nên không tự huỷ được. Nếu như trường hợp trên là kêu không trả lời nên chửi. Thì trường hợp dưới up mấy chục comment y chang nhau chửi dù đã trả lời rồi.
    Thực sự là chửi dai dẳng mấy ngày nay rồi đó, kiếm fb tất cả mọi người để vào xúc phạm nặng nề lắm luôn.

Một người mua 1 ly, 1 người ko mua được qua apps. Chửi ngày chửi đêm. Xong còn sang fb kết bạn chửi phụ nhau nữa!
    Mình biết kinh doanh là phải chiều khách! Mình nghỉ đẻ mà các bạn ý chửi nhiều quá nên cũng trồi lên. Các bạn ý còn chửi cả chồng con quản lý, nhân viên, bảo vệ... blah blah
    Nhấn mạnh, 1 bạn chửi vì ko trả lời comment, 1 bạn đã trả lời nhưng vẫn chửi vì ko order được qua app của delivery chứ ko phải bên mình!
    Đối với bạn A vì muốn minh bạch mình nói nhân viên pha lại đến khi nào ưng. Sau đó quay clip toàn bộ quy trình up lên fb mọi người xem pha chế thế nào để hiểu rõ. Team mình quay clip cũng mất mấy ngày. Chưa kịp nói gì thì bạn í đã văng hết các thứ vào mặt ngta rồi thì biết nói gì nữa giờ? Quản lý cũng gần bằng bố bạn í mà anh ý hiền khô cái chửi anh í là đồ não teo! 1f644🙄1f644🙄1f644🙄
    Mình cũng đang tuyển nvien trả lời inbox vì mình đã nói bên mình không nhận inbox được do chưa có nhân viên. Gọi hotline sẽ có người nghe liền. Nhưng bạn đó không chịu nói sao mình post fb hoài mà mình ko trả lời comment???? Ơ.... mình...đâu thể trả lời hết comment và inbox của các cty mình chớ! Cái bạn chửi chồng con mình luôn!
    Đối với bạn B nhân viên nói với bạn là bên mình không có giao hàng, bạn vẫn cứ chửi! Nên pó tay lun! Bên mình không huỷ gì của bạn cả! Sáng sớm thấy bạn í thả 11 cái comment chửi! Bạn í còn đếm nữa! 1f644🙄1f644🙄1f644🙄
    Kiên trì đã mấy ngày nay! Mình phải làm gì? 1f62d😭1f62d😭1f62d😭1f62d😭1f62d😭1f62d😭1f62d😭1f62d😭

Xong trên stt bêu mặt khách dám phản ánh chưa đủ, nó lê lết xuống cả comment bêu mặt thêm

"Ý là cái bạn B í, bạn í còn chưa uống chưa mua gì ấy! Bạn í order trên delivery now xong ngta huỷ đơn xong bạn í chửi. Mà delivery now huỷ sao mà bên mình biết được. Đã nói rồi mà. Cái bạn í sang fb bạn A, chụp bạn A chửi rồi bạn í post lên chửi tiếp! Lạ ha? Là sao?"

Xong ra chiều chưa đủ cơn nư, ả tố luôn khách hàng đó làm nghề nghiệp gì cho thiên hạ vào chửi khách phụ

"Nguyên tắc là không được block khách hàng, mình có nên block không? Chửi bậy mình mới bảo nhân viên hide comment thôi, thì đã lồng lộn lên bảo dám xoá rồi! Hay block hết! Còn fb cá nhân mình cứ vào chửi mình thì mình phải block chứ hả? 2 bạn đó đều bán hàng online í"
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Binbinphan; 15/09/2017 vào lúc 09:36 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,704 Bài viết

• 17,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Con trầm cảm này ngu đến mức k hiểu nổi. Nó ngu kháng chiến, nó ngu trường kỳ. Ngu mà ngu có luyện tập chứ k thèm ngu bất chợt hay ngu gây bất ngờ cho đối phương luôn

Nó, luôn tự hào là dân làm ăn
    Vẽ lên tường những chức vụ mà ngang ngửa với Timcook, stevejob, cha facebook; CEO
    Và kèm theo hàng tá chức vụ khác nữa

Mà cứ 1 lần nó mở cái gì nó đều mang khách hàng lên fb bêu mặt như khách hàng đi ăn cắp đồ của nó mỗi khi khách hàng dám phản ảnh
    Nó viết stt dài lắm, tren chưa đủ chữ, dưới nó viết thêm kèm icon khóc lóc lồng lộn oan ức vì bị khách hàng mất dạy phá nó

Tôi cứ tưởng đâu chỉ có loại ăn cắp mới bị bêu mặt thế
    Đây khách mua hàng nó, vì nó giao hàng trễ, vì dịch vụ tệ, nó liền bêu mặt khách như kẻ ăn cắp nhà nó tám kiếp trước
    Nó đã bêu mặt khách từ hồi gabi, xong gabi dẹp tiệm
    Nó lại qua bêu mặt khách hàng dám phản ánh hồi misha. Missha lại dẹp tiệm
    Xong qua Jolie, lại tiếp tục bêu mặt khách hàng dám phản ánh. Những stt dài 10km được đưa lên, chửi khách là thứ k biết điều, thô lỗ. Lại dẹp tiệm

Giờ cái tiệm trà xe đẩy, ả lại ngựa quen đường cũ. Khách mới dám chửi nó vài còm trên fb trà sữa, nó lại nhanh tay ôm về cho fan nó chửi khách hơn cả thú
    Khách vào khach chửi nó, chỉ 1 khách chửi
    Nó lại lôi khách dám phản ảnh về cho gần nửa triệu người chiêm ngưỡng chửi hùa, khách kia liền ngập trong nước bọt con fan hâm mộ với những từ như thần kinh, kẻ phá đám, k biết điều, rồi thì cút đi.....

Mà lý do vì sao khach chửi? Vì order tụi nó nhận giao hay sao đó. Nó lên fb bảo nó chả liên quan gì bên giao nhận
    Cha mẹ ơi ngu vãi lờ
    Nó tìm đối tác giao hàng cho nó. 2 bên có hợp đồng với nhau, tính ra thì thằng giao nhận cũng như 1 dạng nhân viên của nó, và nó đang dùng dịch vụ người ta phục vụ cho hệ thống của nó. Giờ nó tha lôi thằng giao nhận về, xong có vấn đề, nó bảo nó chả liên quan

Cái đệt mợ con danh nhân CEO này
    Vậy lỡ tiệm nó dùng POS tính tiền lần nào cũng sai, tính sai trái cho khách hàng, số tiền mỗi lần sai lên đến hơn 100k. Khách nổi điên lên vì sao tui mua 50 thành 150k, cái đệt mợ nó liền bảo "máy này của ng khác sản xuất, tui chỉ mua về dùng, k liên quan tui" @@

Hay nó dùng grab bike giao hàng cho khách. Grab chạy mất, khách đã trả tiền, mà mãi hàng k đến, phản ánh nó bảo "tìm grab, tui chả liên quan"?

Ok lý lẽ của CEO thuộc loại ngu lừa rồi đi
    Nhưng tôi thật sự hỏi nó mở 10 cty trước tới nay, fail 5, 7 cái, vậy nó học được gì từ những lần fail nhỉ?

Nguyên tắc: Khách hàng luôn đúng
    Nếu khách k đúng, bạn lặng lẽ để cho khách chửi bới. K sao cả. Một câu xin lỗi chả nhiều nhặn gì. Cmt họ chửi cứ để đó, comt xin lỗi cũng để đó kèm xin chở 1 ly trà miễn phí giao tận nơi, k dông dài qua lại, k đổ lỗi tại khách hàng. Khách khác nhìn vào thây mình k phải là loại xóa hết comment trái chiều hay bịt mõm khách hàng. Khách đọc vào tháy mình vừa xin lỗi vừa thiện chí tặng 1 lý miễn phí để xin lỗi, họ tự nhận định được ai đang là người quá đáng
    Nhiều khi comment trái chiều k hăn là điều xấu đáng phải xóa đi, mà nó là 1 cơ hội cho mình show thêm khả năng giải quyết vấn đề mà người ngoài nhìn vào phần đa rất hài lòng, vì họ tự hiểu 'khi tôi có vấn đề nào với tiệm trà này, tôi phản ánh, tôi liền được họ xin lỗi và bồi thường vì phần lỗi đó". Khách hàng sẽ rất vui

Mà k hiểu sao con ngẩn này nó bêu khách lên, xóa hết còm, còn block khách công khai như 1 lời khiêu chiến

Tôi theo dõi kha khá những tiệm ăn uống có lượng fan cao+lượng tương tác cao. Họ làm sao mà hoàn hảo được với cả 10 chi nhánh chứ. Nhưng mỗi lần khách hàng phản ánh, họ đều để nguyên, và xin lỗi rất nhiệt tình kèm thêm thiện chí bù lỗi nếu lỗi khách hàng phản ánh quá nặng

Tuyệt đối, chưa 1 ai trong ngành này tôi biết mà theo tôi đánh giá tốt họ bêu tên khách lên fb cho ng ta chửi khách như con này kể cả đó là đói thủ cạnh tranh cài người vào.
    Họ có cách giải quyết, còm rất chuyên nghiệp. K 1 lần trả treo khách. Họ lắng nghe khách, xoa dịu, từ tốn.

Sếp cũ của tôi, quản cả cty. Khi mới vào chân ướt chân ráo bị 1 con nhỏ kotex nhân viên thôi gọi ổng chửi từ sáng tới tối. Ổng cứ 1 vâng hai dạ. K hề than 1 tiếng. Lúc nào cũng tìm cách nói chuyện, giải quyết. Đến khi cả sếp cả nhân viên k chịu nổi nữa, làm xong là dừng luôn k nhận làm nữa, chứ k 1 lần ổng lên fb tố khách này nọ, cũng k 1 lần nói với nhân viên khách thế lọ thế chai

Hay đám Unilever mấy đứa tôm tép thấy ổng mới vào láo chó gọi đt mà nói giọng "sếp bin sao chả biết gì hết vậy bla bla". Ổng biết hết. Nhưng cứ từ từ làm thôi. Làm sai là tự sửa. Tụi unilever mất dạy đến đâu, ổng giải quyết ỏn thỏa đến đó. Sau 1 năm, 1 năm thôi, ổng đưa doanh số cty lên gấp rưỡi hay gấp 2 gì đó, cty lớn mạnh hơn, nhận những dự án lớn hơn, lời nhiều hơn, thì cả tụi kia tự động im mồm lại, vì cho đến hiện tại ổng đang là người giỏi nhất trong mấy đời sếp

Vì người ta hiểu rất rõ những quy tắc cực kỳ cơ bản và người ta giỏi, nên làm ở cty nào người ta thành công
    Khách có sai, họ có thể sa thải, là k làm với khách đó nữa, theo 1 cách rất nhẹ nhàng và có lý, khách trách cũng k được, chứ đời nào 1 CEO đi bêu khách như đứa ăn cắp, để cho hàng trăm người vào mạt sát
    Mà khách phản ánh vấn đề đúng, chứ k hề nói láo cho tiệm của nó nha
    Nó cũng công nhận. Nhưng nó vẫn bêu khách như gái cướp chồng người

Con này trường học k học, vậy thật ra trường đời nó học được cái gì khi tuổi gần 30 và mở gần 10 cty nhỉ?
    Ngoài bị chịch xong đẻ như lợn nái ra, để đến trầm cảm, thì nó học được cái gì nữa các mợ mà điều tối thiểu cấm kỵ trong kinh doanh đó nó cũng dell biết
    • 289 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Con trầm cảm này ngu đến mức k hiểu nổi. Nó ngu kháng chiến, nó ngu trường kỳ. Ngu mà ngu có luyện tập chứ k thèm ngu bất chợt hay ngu gây bất ngờ cho đối phương luôn

Nó, luôn tự hào là dân làm ăn
    Vẽ lên tường những chức vụ mà ngang ngửa với Timcook, stevejob, cha facebook; CEO
    Và kèm theo hàng tá chức vụ khác nữa

Mà cứ 1 lần nó mở cái gì nó đều mang khách hàng lên fb bêu mặt như khách hàng đi ăn cắp đồ của nó mỗi khi khách hàng dám phản ảnh
    Nó viết stt dài lắm, tren chưa đủ chữ, dưới nó viết thêm kèm icon khóc lóc lồng lộn oan ức vì bị khách hàng mất dạy phá nó

Tôi cứ tưởng đâu chỉ có loại ăn cắp mới bị bêu mặt thế
    Đây khách mua hàng nó, vì nó giao hàng trễ, vì dịch vụ tệ, nó liền bêu mặt khách như kẻ ăn cắp nhà nó tám kiếp trước
    Nó đã bêu mặt khách từ hồi gabi, xong gabi dẹp tiệm
    Nó lại qua bêu mặt khách hàng dám phản ánh hồi misha. Missha lại dẹp tiệm
    Xong qua Jolie, lại tiếp tục bêu mặt khách hàng dám phản ánh. Những stt dài 10km được đưa lên, chửi khách là thứ k biết điều, thô lỗ. Lại dẹp tiệm

Giờ cái tiệm trà xe đẩy, ả lại ngựa quen đường cũ. Khách mới dám chửi nó vài còm trên fb trà sữa, nó lại nhanh tay ôm về cho fan nó chửi khách hơn cả thú
    Khách vào khach chửi nó, chỉ 1 khách chửi
    Nó lại lôi khách dám phản ảnh về cho gần nửa triệu người chiêm ngưỡng chửi hùa, khách kia liền ngập trong nước bọt con fan hâm mộ với những từ như thần kinh, kẻ phá đám, k biết điều, rồi thì cút đi.....

Mà lý do vì sao khach chửi? Vì order tụi nó nhận giao hay sao đó. Nó lên fb bảo nó chả liên quan gì bên giao nhận
    Cha mẹ ơi ngu vãi lờ
    Nó tìm đối tác giao hàng cho nó. 2 bên có hợp đồng với nhau, tính ra thì thằng giao nhận cũng như 1 dạng nhân viên của nó, và nó đang dùng dịch vụ người ta phục vụ cho hệ thống của nó. Giờ nó tha lôi thằng giao nhận về, xong có vấn đề, nó bảo nó chả liên quan

Cái đệt mợ con danh nhân CEO này
    Vậy lỡ tiệm nó dùng POS tính tiền lần nào cũng sai, tính sai trái cho khách hàng, số tiền mỗi lần sai lên đến hơn 100k. Khách nổi điên lên vì sao tui mua 50 thành 150k, cái đệt mợ nó liền bảo &quot;máy này của ng khác sản xuất, tui chỉ mua về dùng, k liên quan tui&quot; @@

Hay nó dùng grab bike giao hàng cho khách. Grab chạy mất, khách đã trả tiền, mà mãi hàng k đến, phản ánh nó bảo &quot;tìm grab, tui chả liên quan&quot;?

Ok lý lẽ của CEO thuộc loại ngu lừa rồi đi
    Nhưng tôi thật sự hỏi nó mở 10 cty trước tới nay, fail 5, 7 cái, vậy nó học được gì từ những lần fail nhỉ?

Nguyên tắc: Khách hàng luôn đúng
    Nếu khách k đúng, bạn lặng lẽ để cho khách chửi bới. K sao cả. Một câu xin lỗi chả nhiều nhặn gì. Cmt họ chửi cứ để đó, comt xin lỗi cũng để đó kèm xin chở 1 ly trà miễn phí giao tận nơi, k dông dài qua lại, k đổ lỗi tại khách hàng. Khách khác nhìn vào thây mình k phải là loại xóa hết comment trái chiều hay bịt mõm khách hàng. Khách đọc vào tháy mình vừa xin lỗi vừa thiện chí tặng 1 lý miễn phí để xin lỗi, họ tự nhận định được ai đang là người quá đáng
    Nhiều khi comment trái chiều k hăn là điều xấu đáng phải xóa đi, mà nó là 1 cơ hội cho mình show thêm khả năng giải quyết vấn đề mà người ngoài nhìn vào phần đa rất hài lòng, vì họ tự hiểu 'khi tôi có vấn đề nào với tiệm trà này, tôi phản ánh, tôi liền được họ xin lỗi và bồi thường vì phần lỗi đó&quot;. Khách hàng sẽ rất vui

Mà k hiểu sao con ngẩn này nó bêu khách lên, xóa hết còm, còn block khách công khai như 1 lời khiêu chiến

Tôi theo dõi kha khá những tiệm ăn uống có lượng fan cao+lượng tương tác cao. Họ làm sao mà hoàn hảo được với cả 10 chi nhánh chứ. Nhưng mỗi lần khách hàng phản ánh, họ đều để nguyên, và xin lỗi rất nhiệt tình kèm thêm thiện chí bù lỗi nếu lỗi khách hàng phản ánh quá nặng

Tuyệt đối, chưa 1 ai trong ngành này tôi biết mà theo tôi đánh giá tốt họ bêu tên khách lên fb cho ng ta chửi khách như con này kể cả đó là đói thủ cạnh tranh cài người vào.
    Họ có cách giải quyết, còm rất chuyên nghiệp. K 1 lần trả treo khách. Họ lắng nghe khách, xoa dịu, từ tốn.

Sếp cũ của tôi, quản cả cty. Khi mới vào chân ướt chân ráo bị 1 con nhỏ kotex nhân viên thôi gọi ổng chửi từ sáng tới tối. Ổng cứ 1 vâng hai dạ. K hề than 1 tiếng. Lúc nào cũng tìm cách nói chuyện, giải quyết. Đến khi cả sếp cả nhân viên k chịu nổi nữa, làm xong là dừng luôn k nhận làm nữa, chứ k 1 lần ổng lên fb tố khách này nọ, cũng k 1 lần nói với nhân viên khách thế lọ thế chai

Hay đám Unilever mấy đứa tôm tép thấy ổng mới vào láo chó gọi đt mà nói giọng &quot;sếp bin sao chả biết gì hết vậy bla bla&quot;. Ổng biết hết. Nhưng cứ từ từ làm thôi. Làm sai là tự sửa. Tụi unilever mất dạy đến đâu, ổng giải quyết ỏn thỏa đến đó. Sau 1 năm, 1 năm thôi, ổng đưa doanh số cty lên gấp rưỡi hay gấp 2 gì đó, cty lớn mạnh hơn, nhận những dự án lớn hơn, lời nhiều hơn, thì cả tụi kia tự động im mồm lại, vì cho đến hiện tại ổng đang là người giỏi nhất trong mấy đời sếp

Vì người ta hiểu rất rõ những quy tắc cực kỳ cơ bản và người ta giỏi, nên làm ở cty nào người ta thành công
    Khách có sai, họ có thể sa thải, là k làm với khách đó nữa, theo 1 cách rất nhẹ nhàng và có lý, khách trách cũng k được, chứ đời nào 1 CEO đi bêu khách như đứa ăn cắp, để cho hàng trăm người vào mạt sát
    Mà khách phản ánh vấn đề đúng, chứ k hề nói láo cho tiệm của nó nha
    Nó cũng công nhận. Nhưng nó vẫn bêu khách như gái cướp chồng người

Con này trường học k học, vậy thật ra trường đời nó học được cái gì khi tuổi gần 30 và mở gần 10 cty nhỉ?
    Ngoài bị chịch xong đẻ như lợn nái ra, để đến trầm cảm, thì nó học được cái gì nữa các mợ mà điều tối thiểu cấm kỵ trong kinh doanh đó nó cũng dell biết
    Học chửi đó Bin ơi 😂😂 Học mà phải nói giỏi tới nỗi là học 1 phát huy 10 đó =)))

Gởi từ ứng dụng Webtretho của XiMuoi_ngot
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,156 Bài viết

• 5,957 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bin ơi, quán trà có phải của mẻ đâu mà mẻ quyết được làm thế nào với khách hàng? Mẻ chỉ vơ vào người cho có chuyện để viết stt thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,156 Bài viết

• 5,957 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bin ơi, quán trà có phải của mẻ đâu mà mẻ quyết được làm thế nào với khách hàng? Mẻ chỉ vơ vào người cho có chuyện để viết stt thôi
    • 2,704 Bài viết

• 17,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lillov Xem bài viết
    Tui mà đứa nào k liên quan đến việc làm ăn của tui mà láo chó mất dạy tế khách hàng tui như gái đĩ cướp chồng thì tui cào mặt ra
    Tui kể cả khách có sai cũng k ai được đụng tới khách hàng của tui hết

Để đó mà xem, con này còn chửi khách hàng dài dài kìa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,125 Bài viết

• 3,252 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Nhà Văn khoe loạn là được giải bố mẹ có ảnh hưởng xã hội gì gì đó đấy.
    Lậy hồn, cầu bình an cho xã hội

Gởi từ ứng dụng Webtretho của biheo
    KOL, là KOL đó nghe má. Xấu gái vãi nồi :d
    11960
    • 1,556 Bài viết

• 7,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    con gào văn vẻ lủng củng chấm phẩy loạn xị mà cũng có ng mua á?

nó khoe thì kiểu jie nó chả nói đc. shop siếc cửa hàng chẳng phải của nó mà nó còn vơ hết hẳn vào người như đúng roài. thoai cứ coi như anh ả tự úp lẫn nhau đi. mà úp nhau thì việc jie phải thanh minh cho thiên hạ biết? kiểu ng nhà nhà chơi kiểu truyền thống mà mình 'on top' thì thành gái hư í.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chế ấy vừa viết cái gì mà tính đẻ cho Tú nghìn đứa xong mỗi bên 500 đứa ôm chân để giữ chồng kìa mà em quay đi quay lại đã thấy xóa tút rồi. Mẻ này cứ lên cơn chửi ầm ầm xong chắc anh chồng đọc được lại bắt xóa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mphuowng; 18/09/2017 vào lúc 02:02 PM.