Vì câu hỏi thăm, nhà văn Gào gay gắt mắng người hâm mộ 'bị điên'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 377K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 182 Bài viết

• 2,488 Được cảm ơn

Vì câu hỏi thăm, nhà văn Gào gay gắt mắng người hâm mộ 'bị điên'03/07/2017 09:44 GMT+7
    logo- Một lời hỏi thăm của người hâm mộ đã làm Gào, nhà văn trẻ sinh năm 1988, nổi giận. Cô đáp trả bằng những ngôn từ gay gắt và gọi người kia là “con điên”. Vụ việc đang gây tranh cãi trên nhiều mạng xã hội.
    Gào - tên thật Vũ Phương Thanh - là một nhà văn tiểu thuyết nổi tiếng trên mạng xã hội với số lượng người thích fanpage lên đến gần 3 triệu người.
    Mới đây, nhà văn trẻ này có hành xử khiến cộng đồng mạng không hài lòng và gây nhiều tranh cãi.
    Câu chuyện bắt đầu bằng việc Gào chia sẻ trạng thái mệt mỏi, mất ngủ khi đang trong giai đoạn mang thai. Nhà văn trẻ viết: “Ê ẩm đau nhức quá không ngủ được, không biết tại sao thế. Đau như bị ai đánh…” kèm theo đó là bức ảnh chụp màn hình lời hỏi thăm của chồng cô.
    20170703093233-gao1Lời chia sẻ về trạng thái của nhà văn Gào. Ảnh chụp màn hình facebookLời chia sẻ trên mạng xã hội này thu hút sự chú ý của nhiều người. Một người dùng facebook có nickname Jane Đ. đã comment (bình luận) vào chia sẻ của nhà văn Gào: “Chị ơi, đang có thai mà sao chị thức muộn vậy? Không tốt cho em bé”.
    Lời hỏi thăm này đã khiến nhà văn trẻ bực bội. Ngay lập tức cô đáp trả bằng những từ ngữ khá gay gắt. Cô dùng cách xưng hô mày - tao và gọi người hỏi thăm là “con điên”.
    20170703093233-gao2Cô bực bội đáp trả lời hỏi thăm của người hâm mộ. Ảnh chụp màn hình facebookViệc này gây bất bình cho không ít người. Một số người đã bắt đầu góp ý về vấn đề này. Họ cho rằng Jane Đ. chỉ hỏi thăm và có ý tốt nhà văn trẻ không nên đáp trả bằng ngôn ngữ “chợ búa” như vậy. Họ cũng khuyên nhà văn trẻ nên xin lỗi người bạn ở trên.
    Tuy nhiên, Gào bỏ mặc ngoài tai những lời góp ý. Cô tiếp tục có những lời đáp trả gay gắt hơn. Vụ việc gây nhiều tranh cãi trên các diễn đàn mạng.
    20170703093443-gao3Cô tiếp tục đáp trả rất gay gắt. Ảnh chụp màn hình facebookNhiều người bênh vực cho rằng, phụ nữ trong giai đoạn thai kỳ thường hay mệt mỏi và tính tình thất thường nên hành vi của Gào có thể thông cảm.

Tuy nhiên cũng không ít người nhấn mạnh, dù trong hoàn cảnh nào, nhà văn trẻ có những lời lẽ, hành xử như vậy đều không thể chấp nhận được.
    Được biết, đây không phải là lần đầu tiên Gào gây xôn xao dư luận bởi việc phát ngôn sốc, chửi tục.
    20170703093233-9Nhà văn trẻ có khá nhiều người hâm mộTrước đó, hotgirl trẻ xuất bản cuốn “Nhật ký son môi” và được nhiều độc giả trẻ yêu mến, ngưỡng mộ. Ngoài ra, Gào còn làm quản lý cho một nhóm nhạc Việt đang lên.
    Nhưng nửa năm sau khi công bố cuốn sách “hot”, cô nàng liên tục xuất hiện trên mạng xã hội chửi thề, nói tục. Cô còn có hẳn hai clip tự quay để chửi những người mình ghét.
    Chính những người theo dõi Gào, yêu mến cô đã trở nên vô cùng tức giận. Đã có đến hai antifan trên mạng xã hội được lập ra để “ném đá” cô nàng.
    Trước sự phản kích dữ dội đó, th.á.n.g 3/2011, hot girl Gào đã phải gửi tới họ lời xin lỗi.
    Gào, tên thật là Vũ Phương Thanh (SN 1988). Cô là hot blogger đình đám, sở hữu hàng triệu người xem... Cô được khá nhiều bạn trẻ biết đến với các tác phẩm như: Tự sát, Son môi, Cho em gần anh thêm chút nữa, Yêu anh bằng tất cả những gì em có, Mất anh bởi tất cả những thứ em cho.
    Không chỉ được chỉ được yêu mến về khả năng viết lách, Phương Thanh còn khiến nhiều người ngưỡng mộ khi có một tình yêu ngọt ngào và hạnh phúc bên chồng và các con.

http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/gioi-tre/nha-van-gao-mang-nguoi-ham-mo-tren-facebook-381622.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 177 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Gào được gọi là "nhà văn" từ bao giờ thế nhỉ ?
    Kiếp sau xin chớ làm người
    Làm cây thông đứng giữa trời mà reo

Giao diện cũ
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 128 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

nhà văn xóa hết tút, commnet rồi , chửi fan đã , chỉ thanh minh cho qua chuyện chứ ko đc 1 câu xin lỗi. facebook của ai nấy thơm O3rt1IA
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

nhưng nhiều đứa cũng dở hơi lắm

nó đã than là đau lưng không ngủ được còn nhảy vào kêu sao thức khuya thế bla bla bla
    • 839 Bài viết

• 4,191 Được cảm ơn

bút danh sao người vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi banhunuoctro; 03/07/2017 vào lúc 02:07 PM.

• 335 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bà này dở ng. Mặt thì bơm nhìn phát gớm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Oriolenguyen
    • 239 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

Vợ chửi người ta như hát hay, từ ngữ chợ búa hỗn láo, ng ta nói lại thì kêu mình thấy thì chẳng xúc phạm ai, còn chồng thì doạ kiện vì các bạn ăn hiếp vợ mình. Đepj cả đôi. câu like bán hàng bán sách mà ko dám chịu thị phi. Mặt bà này nhìn nghiêng phải nói xấu.
    • 51 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Cách đây lâu lâu, tình cờ lụm quyển truyện "Ký ức Northumbria" của bạn này trong tủ sách của nhỏ em tuổi teen, đọc giới thiệu thấy rất hoành tráng, đại loại là dc tài trợ sang Anh để viết về đời sống du học sinh gì đấy. Đến khi đọc truyện, ta nói nó chán gì đâu, chẳng thấy có cái gì liên quan chủ đề, mà trong đó có 1 câu tiếng Anh nhớ mãi " Do you Vietnamese ?" ??!!!

Cũng loáng thoáng nghe tên bạn "viết văn" này ( ko thể gọi là Nhà văn dc ) nhưng khi trực tiếp đọc 1 lần thì cạch luôn.

Giờ thấy cái màn đáp trả chanh chua này, cái reply 1 có thể nói là vì bực bội bộc phát, nhưng cái số 2 sau khi 1 vài người đã phân tích đúng rồi mà còn làm 1 tràng dạy đời kiểu đanh đá, láo lếu nữa thì đúng là bó tay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cotichtroimua83; 03/07/2017 vào lúc 02:30 PM.
    • 2,337 Bài viết

• 15,886 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungatbham Xem bài viết
    nhưng nhiều đứa cũng dở hơi lắm

nó đã than là đau lưng không ngủ được còn nhảy vào kêu sao thức khuya thế bla bla bla
    Con này đau lưng k ngủ được nhưng có hàng tá thời gian lên fb viết từng thớt tả về chồng con đi đái đi ị sao nhé
    Xong là cái quỷ gì cũng tương lên fb nhé
    Sau là mất ngủ cũng than lên fb bằng văn tế nhé
    Fan nó quan tâm nói 1 câu "chị ơi sao chị k đi ngủ sớm đi. Chị thức khuya k tốt cho bé" nó liền chửi cho nhỏ đó 1 tràng không còn mặt mũi luôn

Sau bị hóng hớt fb cho lên và hàng nghìn ng vào chửi (đáng đời) thì nó liền lên fb ăn vạ sẽ đi kiện hết hơn 200ng đang chửi nó trên fb vì tấn công 1 bà mẹ có bầu, xong kể lể bầu bì cực khổ ra sao, ý là mang bầu ra ăn vạ ý
    Tụi chửi nó bảo chị tưởng mỗi mình chị mang bầu hả mà có quyền chửi fan? Fan nói gì mà chị chửi nó thế? Bộ mỗi chị biết đẻ hả? Mà chị có mệt gì cho cam? Hàng ngày lên fb viêt hàng tá thớt dài như 1km xong còn co sức chửi từng đứa quan tâm chị là k có mệt đâu

Đại loại tụi nó chửi ghê lắm mình thì hả hê. Con điên này k sao cảm cho nổi haha

Lên fb cào mặt ăn vạ mang bầu bì ra ăn vạ thí gứm luôn, ai dè tụi hóng hớt kia kinh dị, nó k tha cho. Thế là phải xóa hêt, phải xin lỗi k lại xóa. Hết ăn vạ

Đáng đời con mất dạy

Mà nó chuyên buôn chuyện đời tư cá nhân nhất là con cái để bán hàng với pr cty nó chứ báu gì
    Con đi ị đi đái gì cũng post hết lên

@blueblue: Kiện là con điên này dọa ý. Chồng nó cũng ok lắm. Nó bị điên toàn chồng nó phát hiện ra là đi xóa thôi , chứ k đên nỗi như con này đâu

Lần trước cũng dọa kiện ai đó 1 lần rồi, mà nó ăn nói ngu dốt có cái quần què gì mà kiện ng ta
    Con này bệnh nặng lắm k phải vừa đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Binbinphan; 03/07/2017 vào lúc 02:35 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,900 Bài viết

• 12,121 Được cảm ơn

Đáng đời mấy đứa bưng bô ngu ngốc, chạy theo nịnh nọt, quan tâm thần-tượng-nổi-tiếng mỗi ngày nhưng nhỡ mồm cái là nó chửi cho sấp mặt. Một đứa bị chửi, cả đám nhao nhao, hỏi thế bị chửi là phải, vô duyên, bực mình... bla bla. Đến ngày mai thì một trong cái đám hôm trước nhao nhao lại bị lôi ra tế. Cứ thế, cứ thế... lên mạng hóng chơi mà cũng phải rón rén, không thì thần tượng lôi mả tổ ra chửi luôn .
    • 699 Bài viết

• 4,679 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn này thì trẻ trâu nói chuyện láo lếu từ thời Xanga rồi. Hồi ấy chửi cha chửi mẹ như đúng rồi dù đang học cấp 3 cho nên bây giờ thành già trâu, chửi bới ngta trên fb vậy cũng ko có gì lạ. Mà những năm đầu bạn này viết, truyện của bạn ấy cũng tối thui dù còn trẻ, toàn viết về đĩ điếm, rồi tự tử, rồi gay les ghen tuông. Sau này thì ko biết thế nào vì mình ko đọc truyện của bạn ấy. Nói chung là có mang danh nhà văn nhưng ứng xử rất kém vì phông văn hóa thấp.

Thực ra thì bạn này ko xinh. Ai xem hình hồi bé thì rõ, và bạn này cũng chưa bao giờ trắng hay gầy, lúc nào cũng thấy đậm người chủ yếu là lên hình thì trang điểm đậm, chọn góc, chỉnh ảnh thôi, nói chung là cũng lậm kiểu sống ảo cho fan quạt tung hô. Bây giờ thì sinh con rồi mà cũng hay mang chồng con ra để câu like, mẹ nào thương con và hiểu biết thì đã chẳng làm thế.
    • 2,337 Bài viết

• 15,886 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Con này chửi nhiều fan lắm rồi, nó chửi fan thấy thương luôn (sao dại vậy các em, nghĩ sao đi còm quan tâm bị nó chử mà chui đầu vào còm quan tâm tiếp)

Lần này chắc fan hỏi thăm kia trong bản quản trị admin của tập đoàn Hóng Hớt showbiz nên nó cho tỏa sáng luôn
    Hình như gào hay chồng cũng nhanh tay, biết sắp bị chết vì chửi nên đã làm việc với bên đó, tháo stt đó xuống nên mới êm đấy. K thì xác cmn định
    • 182 Bài viết

• 2,488 Được cảm ơn

Thì ra cũng thuộc phường tiểu tam chứ báu bở gì. Trước nó hay like status bênh Hà Lộn, mình chợt nghĩ con này hay viết văn lên án người thứ 3 mà sao lại ủng hộ phò nhỉ? giờ mới biết thì ra ả cũng thuộc hạng tiểu tam nhưng trời phú cho tí khả năng viết lách nên biến mình từ phò thành bị hại. Chả trách cứ năm bữa nửa tháng là lại thấy lôi chuyện bị thằng chồng phản bội hồi nảo hồi nào ra nói trên fb, kiểu muốn xoá nhoà ký ức à đúng chuẩn người yêu cũ là con hãm lồng nhất thế gian
    19598485_1933372433605945_3911615591194651860_n
    • 460 Bài viết

• 1,862 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    lại còn có nhiều người hâm mộ cơ. đọc mấy truyện bà này viết chán phát ớn. kể ra mng cũng dễ dãi thiệt.

mà ng ta đã follow mình, còn cmt hỏi thăm tử tế mà nhảy dựng lên chửi ng ta thì đúng là mất dạy r chứ lôi gì lý do bầu với chả bì. các mẹ nói xem, các mẹ bầu bì các mẹ có mắng ng khác như hát hay thế ko? em là em ghét cái bọn cư xử k ra gì rồi viện lý do, đổ lỗi cho hoàn cảnh.

thấy mình k follow mấy thể loại dư này thật sáng suốt quá mà )
    • 593 Bài viết

• 2,381 Được cảm ơn

Vụ này mới lên face hôm qua đã vào f26 rồi. ^^
    Em Gào này hay thái độ với fan lắm. Mình thấy ít nhất 3 lần đối đáp chanh chua với fan (tạm gọi là fan vì folow Gào) trong khi họ nói cũng không gọi là xúc phạm. Lần này là đanh đá nhất.

Có đợt em ấy đi Hàn Quốc, chụp cái ảnh thì có em fan bảo là sao chị Gào trông lạ lạ, mặt béo ra hay sao ấy (đại loại là nhận xét trông khác khác). Chắc hiểu lầm ý em ấy là Gào đi PTTM, thế là nàng nhảy đổng lên mắng, còn bảo đi so xem cằm của bé Bìn với cằm Gào có giống nhau không, ngôn ngữ gay gắt, dân văn mà, sau em fan ấy lượn. Rồi Gào lại xoá cái comment ấy. Cứ commnet nào xả stress với fan xong là nàng xoá.

Mà tính Gào thì cũng nói thẳng là không ưa ai là block face người ấy, khỏi theo dõi nhận xét. .

Còn mình, thích thì mình folow thôi. Nhiều khi gặp trường hợp ấy buồn cười, đang xem cãi nhau rất rôm rả, f5 lại phát chả thấy đâu nữa.
    Ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao!
    • 2,337 Bài viết

• 15,886 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi riversideparisblock Xem bài viết
    Thì ra cũng thuộc phường tiểu tam chứ báu bở gì. Trước nó hay like status bênh Hà Lộn, mình chợt nghĩ con này hay viết văn lên án người thứ 3 mà sao lại ủng hộ phò nhỉ? giờ mới biết thì ra ả cũng thuộc hạng tiểu tam nhưng trời phú cho tí khả năng viết lách nên biến mình từ phò thành bị hại. Chả trách cứ năm bữa nửa tháng là lại thấy lôi chuyện bị thằng chồng phản bội hồi nảo hồi nào ra nói trên fb, kiểu muốn xoá nhoà ký ức à đúng chuẩn người yêu cũ là con hãm lồng nhất thế gian
    Hihi nhầm vụ HNH rồi
    Gào k ưng Hà Hồ. Móc Hà mấy lần ý. Gào tâng vân thôi. Ngô Thanh Vân. Ca ngợi gớm lắm
    Gào tuy móc Hà vụ ng thứ 3, nói là đứa nào làm ng thứ 3 cũng đáng chết tại trước đó nó bị con nào cướp tú chồng nó hiện tại trên tay nó. Nhưng Vân Ngô cho nó tiền (mần ăn với nhau 355 ý) thì nó k kể gì nhé, cứ có tiền nó ca thôi chứ chả đạo đức gì

Như Hà với Minh Mẫn Lê ý, có qua có lại là ca nhau. Gào cũng 1 dạng ấy mà Hà k chơi với gào nên gào "móc". Tội cái là lần nào nó đăng thớt móc Hà thì chồng lo co đi xóa sạch

Tụi hotbloger này trước 3 đứa chơi chung
    Gào, Minh Mẫn Lê
    Gào, Nguyễn Ngọc Thạch
    Gào ghét Hà, Minh Mẫn Lê mê Hà
    Nguyễn Ngọc thạch trước k ưa hà, có vài thớt đá đểu, sau làm chung BIT với Thùy Minh thì mê Hà, vì bị ảnh hưởng của Thùy Minh
    Gào giờ k chơi với Minh Mẫn Lê
    Minh Mẫn Lê với Nguyễn Ngọc Thạch hay chửi nhau
    Gào thi thoảng chửi trên đầu trên cổ Thạch khi ý kiến trái chiều but Thạch nó nhịn, chứ như mình chắc mình vả cho tòe mỏ trên fb

3 đứa này thấy tiền xông xênh nhất là Minh Mẫn Lê. Trước k có gì, nhưng 2 năm đổ lại đây nhiều tiền nhất trong 3 mạng kể trên
    • 148 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Đúng là chỉ có ở xứ Đông Lào nơi phần đông các em tuổi teen có thiếu định hướng, gu thẩm mỹ dễ dãi mới cảm nổi truyện con hâm này. Tẩy chay nó đi thôi chớ để nó lộng ngôn qua ba tác phẩm rẻ rách, làm hỏng nhận thức về tình yêu, lẽ sống cả môt thế hệ ấy chứ. Mình đọc vài ba trang của con này là back ngay lập tức, k hiểu sao nó lắm fan thế hóa ra là ngày ngày lôi chồng con đời tư ra bán trên facebook. Nó chửi fan như thế mà vẫn bán được sách, vẫn giàu có sung sướng, chắc mấy em fan của nó tự AQ nó chửi ai chứ chừa mình ra.
    • 593 Bài viết

• 2,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Hihi nhầm vụ HNH rồi
    Gào k ưng Hà Hồ. Móc Hà mấy lần ý. Gào tâng vân thôi. Ngô Thanh Vân. Ca ngợi gớm lắm
    Gào tuy móc Hà vụ ng thứ 3, nói là đứa nào làm ng thứ 3 cũng đáng chết tại trước đó nó bị con nào cướp tú chồng nó hiện tại trên tay nó. Nhưng Vân Ngô cho nó tiền (mần ăn với nhau 355 ý) thì nó k kể gì nhé, cứ có tiền nó ca thôi chứ chả đạo đức gì

Như Hà với Minh Mẫn Lê ý, có qua có lại là ca nhau. Gào cũng 1 dạng ấy mà Hà k chơi với gào nên gào "móc". Tội cái là lần nào nó đăng thớt móc Hà thì chồng lo co đi xóa sạch

Tụi hotbloger này trước 3 đứa chơi chung
    Gào, Minh Mẫn Lê
    Gào, Nguyễn Ngọc Thạch
    Gào ghét Hà, Minh Mẫn Lê mê Hà
    Nguyễn Ngọc thạch trước k ưa hà, có vài thớt đá đểu, sau làm chung BIT với Thùy Minh thì mê Hà, vì bị ảnh hưởng của Thùy Minh
    Gào giờ k chơi với Minh Mẫn Lê
    Minh Mẫn Lê với Nguyễn Ngọc Thạch hay chửi nhau
    Gào thi thoảng chửi trên đầu trên cổ Thạch khi ý kiến trái chiều but Thạch nó nhịn, chứ như mình chắc mình vả cho tòe mỏ trên fb

3 đứa này thấy tiền xông xênh nhất là Minh Mẫn Lê. Trước k có gì, nhưng 2 năm đổ lại đây nhiều tiền nhất trong 3 mạng kể trên
    Đúng rồi, vụ HNH thì Gào không nói lúc đang cao trào mà sau này mới nói.
    Mụ binbin biết lắm tin hậu trường thế.
    Ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 259 Bài viết

• 2,278 Được cảm ơn

Bạn Gào muốn được nhà chồng coi trọng thì nên sóng tém tém lại, đừng cái gì cũng phơi hết FB như bây giờ. Bớt giùm ngôn tình Tú Tú Thanh Thanh đi nghe chối tai người lớn lắm. Bạn giỏi chứ không phải dạng ăn bám nhưng cái kiểu sống không biết điều và sân si như bạn thì nhà chồng khó chấp nhận là phải.

Vợ Lý Hải cũng sinh nhiều con, cũng chỉ ở nhà nhưng quản lý tài sản tiền bạc của chồng, lại còn được cả đại gia đình nhà chồng yêu quý tôn trọng. Chồng bạn Gào thiếu gia kiếm tiền chưa được bao nhiêu, bạn lại hung hăng hùng hổ nhà chồng chỉ càng thấy ngấy. Hãy là người phụ nữ 30 tuổi đi Gào ơi, tém lại Gào ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 760 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà văn gì con này
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)