ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Uyên Linh, Hồ Trung Dũng hát 'Yêu thương mong manh'

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.33K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 316 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

chả bik chứ tui đi hát karaoke mấy cái bài như kiểu của Trọng Tấn gì đó, đại khái là nhạc đỏ thì nam nữ khối người hát đc, nhưng nhạc Bằng Kiều thì chả mấy người dám đú đâu, trừ bài trái tim bên lề
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xu_xu123; 25/06/2012 vào lúc 07:45 PM.
    Triệu đóa hồng cho những yêu thương ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 316 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petitefilledeParis Xem bài viết
    Nhưng 2 bạn này hát song ca mà chẳng hoà quyện mấy nhỉ.
    anh HTD hát ỏn ẻn quá, giọng nam j mà bé hơn cả giọng nữ nên ko hợp là đúng rồi
    Triệu đóa hồng cho những yêu thương ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :...
    • 1,664 Bài viết

• 2,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoi Pha Xem bài viết
    Nói như bạn. Âm nhạc hơn nhau là chỗ truyền tải cảm xúc, so ở đây là về note cao (vật lý) chứ ai lại đi so giữa pop và rock. Bác nghe She's gone bản gốc của Steelheart chưa mà cho rằng cách hát này có vấn đề, đâu phải ngẫu nhiên mà giọng ca chính của Steelheart - Miljenko trở thành huyền thoại nhờ những note cao như thế. Với cách hát gào rống như thế mà metal tồn tại mấy chục năm nay đấy, Bằng Kiều là gì mà dám sánh với họ.
    Nói riêng metal thì còn có khi nghệ thuật có khi không, chứ nhắm cả thể loai rock mà chê ko có nghệ thuật thì chắc là do thói quen nghe nhạc ko quen với nhạc rock thôi.
    Em thì thuộc dạng nghe đủ thứ nhạc để ý 1 số điều Cái này là ý kiến chủ quan thôi
    Mỗi bộ khán giả hình thành thói quen nghe nhạc riêng, nên rất ít sự kiên nhẫn đối với dòng nhạc khác, đôi khi thấy hay thì nghe nhưng thích thì ko thích.
    Những người nghe quen pop thì chú trọng nhiều đến giai điệu ca từ. Thường thì họ nghe theo bài hát là nhiều chứ ko theo thể loại, ít có đòi hỏi cao.
    Bộ phận những người nghe nhạc khó tình thì hay đòi hỏi yêu cầu này nọ, chú trọng nhiều đến giọng hát, để ý đến từng nốt nhạc, cách phát âm, lấy hơi,...
    Còn fan rock thì đa phần để ý đến đến sự điêu luyện của các tay guitar, trống, genre.. sự kết hợp nhiều genre nhạc lý thú mới mẻ cũng là điều họ quan tâm. Cho nên giọng hát không phải là điều quyết định để 1 fan rock có yêu thích band nhạc đó hay không.
    các khán giả khó tính thì nghe nhạc và thưởng thức tinh hoa vẻ đẹp của của các giọng hát. Còn bên rock đôi khi đó chỉ là cách để chuyển tải bài hát, chuyển tải sự giận dữ, đau buồn, nổi loạn của bài hát mà cách hát bình thường ko thể diễn tả được. Đôi khi họ xử lý bài hát rất quái và đầy bất ngờ như cấu xé tim gan của người nghe vậy.
    Mấy giọng hát như Robert Palnt, Alx Rose,... lúc nào cũng đc đánh giá cao, về độ khó thì không chỉ có cao chót vót mà còn tốc độ, gằn giọng, đay nghiền, cách xử lý sáng tạo ...còn giọng của Miljenko coi vậy mà em để ý rất ít khi đc xếp vị trí cao trong danh sách đại loại Greatest rock vocalist.
    Giọng mái có Vitas giọng lạ, hát y như là 2 người khác nhau . Lên cao là đinh tai nhức óc luôn
    http://www.youtube.com/watch?v=5TzJx...eature=related
    Chỉnh sửa lần cuối bởi philiplee; 25/06/2012 vào lúc 08:23 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 471 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

bác herbalifeus hình như là clone hà missi thì phải
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 471 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

người mua vé đi xem uyên linh thì phần nhiều thích cái cách em ấy trình diễn trên sân khấu, cái mẹt của em ấy nhìn rất... yêu yêu, thu hút người xem. em tuy giọng ko được khỏe lắm nhưng hát phiêu và có cảm xúc. nghe em ấy hát dù ko có kỹ thuật thanh nhạc gì đó nhưng có cảm giác em là một nghệ sĩ thực thụ chứ ko phải là thợ hát. thợ hát học nhạc viện xong kĩ thuật đầy mình nốt nào ra nốt đó cuối cùng nổi lềnh phềnh hết cả
    • 1,608 Bài viết

• 2,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocdoilathe Xem bài viết

chuẩn men rồi

tôn giọng BK như là tôn thờ thánh thì chỉ có bác ấy thôi

ngôn từ khen thì cũng chừng ấy từ

em mà nghe BK hát liền tù tì khoảng 5 bài với chất giọng cao vút thần sầu quỷ cốc ấy thì tai em mệt lắm ,cái em ko thích ở giọng BK là độ ấm áp trong giọng nó hơi bị thiếu ,dù là BK hát những nốt trung - trầm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,614 Bài viết

• 9,920 Được cảm ơn

Hôm qua vợ chồng e có đi xem và thú thật là e thấy HTD hát không hay, ở mức bình thường, thậm chí hát bài Cry me a river còn thấy chán cơ.
    HTD hát Yêu thương mong manh không hay, nhưng UL hát lại hay, cảm giác giọng hát dầy và có cảm xúc. E nghe thấy hát hay hơn Mỹ Tâm, đấy là theo cảm nhận của em.
    UL hát thì hay, tất nhiên là vẫn thích nghe mấy bài tủ nhất : Người hát tình ca, Chỉ là giấc mơ, Cảm ơn tình yêu.
    Ngoài ra bài Someone like you e nghe UL hát lần đầu nhưng thấy giai điệu hay và chắc là tương đối khó hát.
    HTD tuy hát không hay lắm nhưng bù lại rất nhiệt tình và dễ chịu.
    UL thì cuối chương trình tặng mọi người 1 câu mà tất cả đều phì cười, UL bảo là Linh mong tối nay thần Cupid bắn trúng 1 ai đó ở để người đó sẽ yêu tiếng hát của Linh, sẽ mua tất cả các đĩa của Linh và đi xem tất cả các buổi biểu diễn của Linh.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 834 Bài viết

• 1,527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Hôm qua vợ chồng e có đi xem và thú thật là e thấy HTD hát không hay, ở mức bình thường, thậm chí hát bài Cry me a river còn thấy chán cơ.
    HTD hát Yêu thương mong manh không hay, nhưng UL hát lại hay, cảm giác giọng hát dầy và có cảm xúc. E nghe thấy hát hay hơn Mỹ Tâm, đấy là theo cảm nhận của em.
    UL hát thì hay, tất nhiên là vẫn thích nghe mấy bài tủ nhất : Người hát tình ca, Chỉ là giấc mơ, Cảm ơn tình yêu.
    Ngoài ra bài Someone like you e nghe UL hát lần đầu nhưng thấy giai điệu hay và chắc là tương đối khó hát.
    HTD tuy hát không hay lắm nhưng bù lại rất nhiệt tình và dễ chịu.
    UL thì cuối chương trình tặng mọi người 1 câu mà tất cả đều phì cười, UL bảo là Linh mong tối nay thần Cupid bắn trúng 1 ai đó ở để người đó sẽ yêu tiếng hát của Linh, sẽ mua tất cả các đĩa của Linh và đi xem tất cả các buổi biểu diễn của Linh.
    Híc, giá vé chát quá nên mình đành ngậm ngùi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HaiMy2002; 25/06/2012 vào lúc 10:56 PM.
    • 2,461 Bài viết

• 8,580 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiMy2002 Xem bài viết
    Híc, giá vé chát quá nên mình đành ngậm ngùi.
    Em còn thảm hơn c là ko đủ tiền để đi phòng trà nghe bả hát í chứ...toàn phải coi lại clip...hic...chắc phải bỏ ống heo từ bây h để cúi năm có thể bon chen xem UL quá
    • 318 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

UL có 1 lợi thế là khá nhiều người thích ở mọi lứa tuổi nên khi biểu diễn ở những show KGAM hay ANTTC dù giá vé rất đắt nhưng vé vẫn bán hết.Cái này không phải ca sĩ trẻ nào cũng làm được như em ấy.
    • 282 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mi_meo_mi Xem bài viết
    Em còn thảm hơn c là ko đủ tiền để đi phòng trà nghe bả hát í chứ...toàn phải coi lại clip...hic...chắc phải bỏ ống heo từ bây h để cúi năm có thể bon chen xem UL quá
    cuối năm nghe nói là UL có nhiều show phòng trà, phải bon chen đi coi thôi hy vọng UL sẽ hát nhiều bài mới
    • 200 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatcat83 Xem bài viết
    cuối năm nghe nói là UL có nhiều show phòng trà, phải bon chen đi coi thôi hy vọng UL sẽ hát nhiều bài mới
    Nghe nói từ Tháng 10 trở đi UL mới nhận lại show phòg trà.
    • 20 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocdoilathe Xem bài viết
    Cứ đưa ra ý kiến giống ai đó thì là clone của ngừoi đó sao ? Trong này có rất nhiều ngừoi khen BK ko lẽ tất cả là clone của hà missi sao ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi herbalifeus; 25/06/2012 vào lúc 11:40 PM.
    • 791 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi herbalifeus Xem bài viết
    Em Linh hát bài yêu thương mong manh gân cổ quá, hát như hét. Mất hết chất trữ tình của bài này. Hát phải êm như Bằng Kiều mới là hát chứ.

Tớ cũng rất thích Bằng Kiều n0 bản của BT - MT là thu âm mà. Họ ra sân khấu nhép để quay video bán đĩa thôi. Thúy Nga Paris toàn thế. Còn UL -HTD hát live, k thể so sánh 2 bản này dc.
    • 263 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Nhắc đến BK cũng fai nhảy vào comm một cái, mình khá thích giọng BK,lên cao rất hay,mình nghe ko fai gắng theo như nhũng ng khác có cảm giác gắng sức làm ng nghe gắng theo,nhiws hồi xưa toàn gnhe BK hát qua băng cát xét mà nhiều khi nổi da gà khi nghe anh này lên cao. Cs VN thù mình thích BK,trần thu hà,giờ là UL xem em này hát thấy thư giãn và khá cảm xúc. Nên con gái thứ cũng đặt tên ẻm hì hì
    Thích thịt bò khô nhất và yêu Mít hơn cả nhất
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Nói gì thì nói, cũng không thể phủ định rằng Uyên Linh là ca sĩ trẻ "hàng Việt Nam chất lượng cao" hiện nay. Thử hỏi có được mấy ca sĩ trẻ có đủ khả năng và đủ sức kéo những khán giả khó tính đến xem những chương trình ca nhạc "nặng về phần ca hơn phần diễn" như thế này. Chỉ mới hơn một năm vào nghề nhưng em ấy đã có được những show diễn lớn như Cầm tay mùa hè, Không gian âm nhạc, Tour diễn sinh viên qua 6 TP lớn và show the Rooftop này. Thật mừng và tự hào với Uyên Linh. Mong Uyên Linh hãy cố gắng nhiều hơn nữa và bước đi vững vàng trên con đường nghệ thuật của mình. Mong 10 năm sau, 20 năm sau vẫn được nghe giọng hát của Uyên Linh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ledanhuong; 25/06/2012 vào lúc 11:31 PM.
    • 954 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

e nghe bài Someone like you thấy UL hát chán quá, ko biết có phải vì chất lượng âm thanh qua video kém đi nhiều hix
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacnga Xem bài viết
    e nghe bài Someone like you thấy UL hát chán quá, ko biết có phải vì chất lượng âm thanh qua video kém đi nhiều hix
    Someone like you lần này UL hát k hay, lần đầu tiên nghe UL hát bài này ở we rất cảm xúc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TL767806; 25/06/2012 vào lúc 11:50 PM.
    • 282 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhcom Xem bài viết
    Nhắc đến BK cũng fai nhảy vào comm một cái, mình khá thích giọng BK,lên cao rất hay,mình nghe ko fai gắng theo như nhũng ng khác có cảm giác gắng sức làm ng nghe gắng theo,nhiws hồi xưa toàn gnhe BK hát qua băng cát xét mà nhiều khi nổi da gà khi nghe anh này lên cao. Cs VN thù mình thích BK,trần thu hà,giờ là UL xem em này hát thấy thư giãn và khá cảm xúc. Nên con gái thứ cũng đặt tên ẻm hì hì
    Mình cũng định có con gái sẽ đặt tên UL nhưng lại trùng tên với bà chị họ rồi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dại gì mà lấy trai nghèo

Dại gì mà lấy trai nghèo Tôi không phải là đứa con gái xốc nổi ham giàu, thế nhưng đời này tôi...

• Anh nuôi trường em là thầy hiệu trưởng

Anh nuôi trường em là thầy hiệu trưởng TT - Trên đỉnh cao chót vót của ngọn Ngọc Linh, thầy cô...

• Mang thai và chia sẻ cùng Mẹ Uyên My- tầng 117- Nối dài yêu thương

Ngôi nhà của những yêu thương nối dài Ngôi nhà khát vọng muôn phương Ngôi nhà yêu quý kết tình chị em Ngôi nhà hạnh phúc ngát hương Ngôi nhà ấm áp đã hơn trăm tầng Hạt vàng ta rắc, ta gieo, ta trồng Ngày mai trái chín dâng hương cho đời 1 tầng rồi lại 10 tầng Làm sao đếm hết niềm vui nỗi...

• Tuyển CTV thiết kế vẽ tay

Công ty SmartCreative hoạt động trong lĩnh vực tổ chức sự kiện cho trẻ em, giáo dục kỹ năng và phát...

• Uyên Linh đoạt giải Bài hát yêu thích

Quán quân Vietnam Idol xuất hiện sau tin đồn bị đánh ghen và nhận giải thưởng ca khúc được bình chọn nhiều nhất với “Người hát tình ca” trong liveshow tháng thứ hai của Bài hát yêu thích, tối 5/2 tại Cung Hữu nghị Hà Nội. > Phương Vy mắc lỗi ăn mặc tại 'Bài hát yêu thích' Trong liveshow này,...

• 347 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacnga Xem bài viết
    Đúng là do chất lượng âm thanh clip đấy. Bạn nghe bản thu này sẽ rõ hơn 1 chút:

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/am-n...anh/page_4.asp

Muốn nghe nhiều bài hơn thì bạn vào đây rồi kéo xuống cuối trang nhé

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/am-n...anh/page_4.asp

Bạn xem thêm bài Mercy đi, trình diễn rất sinh động tự nhiên, làm người xem không thể rời mắt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hatung2; 26/06/2012 vào lúc 12:30 AM.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5