ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Thủy Tiên 'Vị đắng tình yêu' lặng lẽ xuất hiện trên thảm đỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.68K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,788 Bài viết

• 4,277 Được cảm ơn

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/2011...-tren-tham-do/
    Nữ diễn viên chính đóng cặp cùng Lê Công Tuấn Anh trong bộ phim nổi tiếng thập niên 1990 lặng lẽ xuất hiện trên thảm đỏ và trong hội trường ở đêm nhạc H-Artistry tại Cung Quần Ngựa (Hà Nội) tối 16/6.

Nữ diễn viên Thủy Tiên vang bóng một thời bất ngờ xuất hiện trên thảm đỏ dành cho các 'sao' tại đêm nhạc Hennessy tối qua.

Trong sự nghiệp diễn viên, chị mới tham gia diễn xuất trong hai bộ phim 'Chân dung màu đỏ' và 'Vị đắng tình yêu', sau đó rời xa màn bạc đến với con đường kinh doanh.

Chị cho biết, vừa bay về Hà Nội buổi sáng, tối đi xem đêm nhạc và sáng hôm sau quay trở lại TP HCM ngay. Cùng đi với chị còn có chồng và hai con. Ông xã của Thuỷ Tiên làm việc tại đơn vị tổ chức buổi ca nhạc này.

Trông bề ngoài Thủy Tiên vẫn trẻ trung như ngày nào. Tuy nhiên, không mấy người tại khu vực sân khấu nhận ra chị. Hiện chị đang kinh doanh công ty riêng về thời trang, mỹ phẩm.

Thủy Tiên chụp ảnh cùng người thân trước cửa sân khấu.

Bộ phim do chị thủ vai chính từng đoạt giải Bông sen Vàng trong LHP Việt Nam 1993 và mang về cho Lê Xuân Hoàng giải Đạo diễn xuất sắc. Lê Công Tuấn Anh đoạt giải Nam diễn viên chính xuất sắc. Tuy Thuỷ Tiên không đoạt giải nhưng chỉ với một vai nữ chính, chị đã để lại dấu ấn sâu đậm cho nhiều khán giả thời bấy giờ.

Sự mất hút của Thủy Tiên trong gần 20 năm qua để lại tiếc nuối cho công chúng.

Thủy Tiên từng là một trong những nhân tố tạo nên một "thế hệ vàng” của điện ảnh Việt Nam, cùng với Việt Trinh, Lý Hùng, Diễm Hương, Lê Tuấn Anh, Lê Công Tuấn Anh, Mộng Vân… Ngoại trừ Lê Công Tuấn Anh đã qua đời, những người còn lại hầu hết đã giã biệt màn ảnh vì nhiều lý do khác nhau.

Hai con của chị, một nữ một nam (cô gái ngoài cùng bên phải) ngồi hàng ghế trước cùng xem bữa tiệc âm nhạc H-Artistry.

Do ngồi hơi xa sân khấu, chị phải đeo kính để quan sát.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,188 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Chị này xinh quá.
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • 332 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

TT U 50 rùi mà xinh quá, dáng đẹp nữa. TT lấy chồng là tỉ phú Philippin - bố của anh Loius, bạn trai Tăng Thanh Hà đó.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thich an hai san Xem bài viết
    TT U 50 rùi mà xinh quá, dáng đẹp nữa. TT lấy chồng là tỉ phú Philippin - bố của anh Loius, bạn trai Tăng Thanh Hà đó.
    Nói phét ko gặp thời. Em gái xem cái này rồi biết chồng TT này ở đâu ra nhé:
    http://www.zing.vn/news/phim-viet-na...eu/a88889.html
    • 165 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

trùi ui, chồng của Thủy tiên chính là Jonathan Hạnh Nguyễn, người đàn ông đi cùng với Thủy tiên chụp trong tấm hình đầu tiên ở trên đó. Là doanh nhân rất thành công. Mở mấi cai shop Channel,LV, Mar Jacob ,. ở ngay khách sạn Rex đó. Ông này ngày xưa có cặp với diễn viên Hà Xuyên, bị người vợ Philippine qua Việt nam đánh ghen đó. Mình đã gặp ông này một vài lần rồi, chắc chắn là không thể nào thích ông này cho được vì ấn tượng đầu tiên là bẻm mép. Cái miệng leo lẻo.
    Thấy hơi lạ là cha con ông này thích cặp các cô diễn viên đẹp nổi tiếng. Cha nào con nấy mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

8 thêm một chút nữa nhe.

Hồi đó mình hâm mộ vẻ đẹp TT quá trời Trong sáng hiền lành và thánh thiện.trong phim vị đắng tình yêu và chân dung màu đỏ.
    Còn khi gặp bên ngoài thì té ngửa. Rất đẹp nhưng sao cái vẻ đẹp trong sáng đi đâu rồi mà thay vào đó nhìn rất dữ dằn và hơi mưu mô. Hichichic làm m vỡ mộng.
    • 3,242 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Lâu lắm mới thấy TT, ngày xưa thích chị này lắm, trong sáng thánh thiện giờ vẫn thấy chị ấy đẹp
    • 840 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thich an hai san Xem bài viết
    Người ta mới có U 40 mà mẹ nó cho lên thành U 50 rồi.Chính xác TT xinh năm 1970, ngày xưa mê chị này lắm, nhà vẫn còn mấy tờ báo viết về chị ý từ những năm 90
    • 37 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

50 rồi cơ à? trẻ và đẹp quá!
    • 5,546 Bài viết

• 6,120 Được cảm ơn

U là Under mà, U là độ tuổi từ 40 đến 49 đó.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đẹp và phủ toàn đồ hiệu, và em thấy ngày xưa đọc blog Cogaidolong thi đây là mẹ kế của chàng Louis của Tăng thanh hà, đúng mà
    • 302 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thủy Tiên hiện đang quản lý công ty kinh doanh cafe nhãn hiệu Illy ở HN đó.
    • 2,226 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Chị này công nhận đẹp! hồi xem phim đã thấy chị ý xinh lắm rùi, mà 50 thì kém mẹ mình có 3 tuổi thôi à?
    Phải gọi bằng cô chứ!

• 182 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ex.Amanda Xem bài viết
    Nói phét ko gặp thời. Em gái xem cái này rồi biết chồng TT này ở đâu ra nhé:
    http://www.zing.vn/news/phim-viet-na...eu/a88889.html
    Bác Jonathan Hanh Nguyen là Việt kiều Philippine, vợ trước của bác ấy là cháu họ của bà Imelda Marcos. Gia đình rất giàu nên gọi là tỷ phú Philippine có gì không đúng mà bạn này nói người ta nói phét

Thủy Tiên sinh 1970, năm nay 41 tuổi gọi là U50 là đúng luôn (như daiyentrang đã giải thích) sao các bạn cứ nói Thủy Tiên là 50 tuổi nhỉ (50 là chuẩn bị bước vào U60 rùi)

Xem blog nhà báo HPLT (http://hanhfuclangthang.multiply.com/journal/item/926) thấy có nhiều hình ảnh và thông tin về Thủy Tiên
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VanNienThanh; 17/06/2011 vào lúc 02:58 PM.
    • 2,070 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Ui nhìn thấy chị này lại nhớ đến phim đóng với Lê Công, ngày xưa thích mãi bài thơ trong phim đấy.
    • 352 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Chị Thủy Tiên xinh và nét quá, nhưng mà quần áo mặc ren tứ tung + hạt gì sang sáng thế kia em nhìn hoa hết cả mắt
    • 555 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Xinh thế mà lấy làm lẽ bác này năm nay cũng 60 roài thì cũng phí nhỉ?Đúng là sức mạnh của đồng tiền.:Laughing:
    P/s: Ngày xưa toàn nhầm chị này với Việt Trinh. Thấy 2 người này có nét hao hao giống nhau, nhìn phúc hậu.
    Đời là những chuỗi ngày sầu lo. Tình là những bến bờ mộng mơ!:Battin ey:
    • 648 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Chị Mán bị ai ghét mà cứ nhái nick đi dìm hàng chị Mán hoài à :Silly:
    • 2,408 Bài viết

• 8,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanNienThanh Xem bài viết
    Bác Jonathan Hanh Nguyen là Việt kiều Philippine, vợ trước của bác ấy là cháu họ của bà Imelda Marcos. Gia đình rất giàu nên gọi là tỷ phú Philippine có gì không đúng mà bạn này nói người ta nói phét

Thủy Tiên sinh 1970, năm nay 41 tuổi gọi là U50 là đúng luôn (như daiyentrang đã giải thích) sao các bạn cứ nói Thủy Tiên là 50 tuổi nhỉ (50 là chuẩn bị bước vào U60 rùi)

Xem blog nhà báo HPLT (http://hanhfuclangthang.multiply.com/journal/item/926) thấy có nhiều hình ảnh và thông tin về Thủy Tiên
    Vậy ra bác này là VK,Louis Nguyễn là con lai,bố nguời Việt mẹ Phillippine. Mong TTH với anh này sẽ lâu bền mãi mãi.

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    • 165 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Bạn này nói rất chính xác
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2