ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Thủ khoa Đại học Ngoại Thương chủ yếu là người Nghệ An.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 535 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thủ khoa Đại học Ngoại thương chủ yếu đến từ Nghệ An

Xem tin gốc

Tamnhin.net - 3 ngày trước 131 lượt xem

Thu khoa Dai hoc Ngoai thuong chu yeu den tu Nghe An

(Tamnhin.net) - Đại học Ngoại thương vừa chính thức thông báo điểm tuyển sinh năm nay, Thủ khoa đạt điểm tuyệt đối là thí sinh Tăng Văn Bình, số báo danh 3801, thi khối A, ngành 401, Bình đạt tổng 30 điểm tròn.
    Facebook Xem tin gốcTwitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này

Thủ khoa trường Đại học Ngoại thương năm nay đa phần đến từ trường PTTH chuyên Phan Bội Châu, Nghệ An. Ngoài thí sinh Tăng Văn Bình đạt điểm; Toán 10, Vật lý 10, Hóa 10, còn có các em Trần Tuấn Anh, Nguyễn Ái Nương, đạt 29,5 điểm (đã làm tròn), đều là á khoa khối A. Cả 2 thí sinh này cũng là học sinh trường chuyên Phan Bội Châu, Nghệ An.

Các thủ khoa khối D gồm các em Chử Phương Linh, thi khối D1 ngành 402 đạt 28 điểm. Khối D2, là 2 thí sinh Hồ Hồng Hạnh và Hoàng Thị Thái cả 2 thí sinh đều đăng ký mã ngành 452, đều đạt 26 điểm (đã làm tròn) ,đây cũng là 2 học sinh trường chuyên Phan Bội Châu, Nghệ An. Còn khối D3 gồm các thí sinh: Vi Diệu Linh (Hà Nội), Vũ Như Mai (Thanh Hóa), Mai Thái Ngọc Minh, Lê Xuân Sơn (Hà Nội), Nguyễn Quốc Việt (Nam Định) tất cả các thí sinh này đều đạt tổng 26,5 điểm.

Theo Ông Lê Việt Anh, Phó trưởng phòng Quản lý đào tạo, trợ lý Hiệu trưởng thì mặt bằng điểm năm nay có giao động so với năm 2009, nhưng không đáng kể, điểm thi của trường vẫn ở mức cao và rất chất lượng, trường có đến 223 thí sinh đạt điểm từ 26 trở lên.

Trường Đại học Ngoại Thương sẽ thông báo điểm trúng tuyển từng khối ngành đúng theo quy định mà Bộ GD & ĐT đề ra.

Để xem điểm thi của trường click vào đây

Phan Chính

http://www.baomoi.com/Info/Thu-khoa-...08/4626645.epi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

He He, vừa ở nhà ông ngoại về, ông bảo là cái cậu đỗ thủ khoa năm nay là hàng xóm ở quê mình
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    • Eba
    • 4 năm
    • 1,216 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

hẹ hẹ, đến bảo vệ - dọn VS trong phờ tu cũng tuyền là người NA mờ

nhận order ikea và daiso jp tại Quảng Châu công 10%, ship 40k/ kg . Pm để order

• 855 Bài viết

• 2,144 Được cảm ơn

Phải nói là Phần lớn đều là học sinh trường Chuyên Phan Bội Châu mới chính xác. Trường này nổi tiếng lâu rồi, nhiều em học sinh đỗ thủ khoa, điểm cao âu cũng là điều có thể dự đoán được. Chứ đâu phải trường nào ở Nghệ An cũng có nhiều em đỗ thủ khoa rồi điểm cao thế đâu?

Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • 17 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hy vọng các bạn thủ khoa và gần thủ khoa phát huy được năng lực của mình!
    Đậu đại học điểm cao, chưa chắc học đại học đã điểm cao, và ra trường làm đã tốt!
    Tuy nhiên chắc là thiểu số nhỉ! Còn đầu vào tốt là oki lắm rùi!
    Hy vọng....Hy vọng...Hy vọng.....
    • 2,595 Bài viết

• 11,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vdla1608 Xem bài viết
    Hy vọng các bạn thủ khoa và gần thủ khoa phát huy được năng lực của mình!
    Đậu đại học điểm cao, chưa chắc học đại học đã điểm cao, và ra trường làm đã tốt!
    Tuy nhiên chắc là thiểu số nhỉ! Còn đầu vào tốt là oki lắm rùi!
    Con thi đỗ đại học đã là niềm vui lớn lao mà bất kì người cha người mẹ nào cũng mong mỏi. Mấy hôm trước, đi qua mấy điểm thi, thấy trời nắng chang chang mà mọi người vẫn chầu chực chờ con em mình từ đầu đến cuối buổi thi, mặt ai cũng căng như dây đàn. Thấy thương và lo cho cái thân mình mai sau, khi con mình lớn lên... Thực sự ngưỡng mộ và chia vui với những thủ khoa, á khoa... Còn vụ "ra trường" làm có tốt hay không, cái đó đâu có phải tự các em ấy quyết định được đâu! Vấn đề là có ai cho (không)các em chỗ làm để làm cho tốt ấy chứ?
    • 3,032 Bài viết

• 11,114 Được cảm ơn

Tiêu đề bài viết này dễ gây nhầm lẫn, không chính xác. Đúng ra phải nói : Thủ khoa đại học ngoại thương năm 2010 chủ yếu là học sinh trường Phan Bội Châu - Nghệ An.
    Các năm khác không chắc phải thế .
    • 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Dân nghèo nên có chí học, các em học trường ở Hà Nội chẳng thấy đâu nhỉ !
    • 1,383 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Đúng rùi, hiệu trưởng trường FTU thời mình học là Cô Mơ, giờ là thầy Châu, đều là Nghệ An cả.
    • 3,220 Bài viết

• 5,534 Được cảm ơn

Hehe đồng hương xứ Nghệ của mình, tự hào quá:LoveStruc:
    • 679 Bài viết

• 2,714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoitretre Xem bài viết
    Dân Nghệ chiếm lĩnh mọi đỉnh cao nước Việt!
    Ngay cả Hồ Chủ Tịch cũng là người Nghệ!
    Người Nghệ học giỏi, hay làm quan, dân Nghệ ra chiếm lĩnh Hà Nội và biến Hà Nội thành quê thứ hai!
    Dân Nghệ giỏi vậy, làm quan suốt vậy mà sao VN vẫn cứ dốt và nghèo ???
    Em tuy sinh ra và lớn lên ở địa phương khác, nhưng là gốc Nghệ An hẳn hoi, chứ ko phải chê bai vùng miền j nhé.
    • 1,348 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Người Nghệ học giỏi, hay làm quan, dân Nghệ ra chiếm lĩnh Hà Nội và biến Hà Nội thành quê thứ hai!
    Đọc bài này thấy sao sao đó .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,363 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Dân nghèo nên có chí học, các em học trường ở Hà Nội chẳng thấy đâu nhỉ !
    Các bạn HN có ở các bích khác đấy, bạn gì 14 tuổi ấy
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 12,363 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schadeli Xem bài viết
    Dân Nghệ giỏi vậy, làm quan suốt vậy mà sao VN vẫn cứ dốt và nghèo ???
    Em tuy sinh ra và lớn lên ở địa phương khác, nhưng là gốc Nghệ An hẳn hoi, chứ ko phải chê bai vùng miền j nhé.
    3 nhân tài VN ngồi với nhau thì ... k0 bằng 1
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 3,220 Bài viết

• 5,534 Được cảm ơn

Mấy câu trên của bác em ko bàn, vì thấy hình như mục đích khích tướng thì đúng hơn :Laughing: :Laughing: Nhưng vế đậm đậm ở cuối thì em công nhận là đúng. Giới trẻ tp Vinh bây giờ hầu như ai cũng có tư tưởng chỉ sống ở đó đến năm 18 tuổi là chủ yếu, đến tuổi học đại học là bắt đầu bay khắp mọi nơi, chủ yếu là ra HN, và đã đi là xác định không về. Nhiều lúc nghĩ lại thấy quê mình chảy máu chất xám trầm trọng, nhưng chả thể trách được, haizz.