Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Thà ế còn hơn lấy chồng quê?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.3K Lượt đọc
  • 253 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 2,760 Bài viết

• 12,935 Được cảm ơn

Mình thấy bài báo viết đúng, ủng hộ tư tưởng của chị viết bài.

32, 35, thậm chí 40 chưa chồng và sống cả đời không chồng cũng chả sao cả, còn hơn là cứ nhắm mắt lấy chồng vì sợ thiên hạ bảo "ế", cưới xong không hạnh phúc, lại phải lên Webtretho than vãn xả xì trét, rồi lục đục li dị, con cái, tài sản chia chác, chán bỏ cha đi được.

Không có chồng nhưng nhà cửa đàng hoàng, sống tốt, nhiều bạn bè, tiền tài danh vọng có... thì quá tốt chứ sao. Tiền kiếm ra nay du lịch, mai sắm đồ, thích ăn lúc nào thì ăn, thích chơi lúc nào thì chơi, lại có nhiều thời gian chăm sóc cha mẹ.... như thế cũng tốt ấy chứ.

Tuy nhiên, mình chỉ cảm phục những người phụ nữ dám sống như thế và sống mạnh mẽ. Chứ mình cũng rất sợ những chị gái "mót chồng" (mình đã gặp rất nhiều).

Ở đây chia ra 2 kiểu rõ ràng nhé, một đằng là sống hạnh phúc không quan tâm đến dư luận (thường là những bạn như thế này rất nhiều đàn ông để ý nhưng yêu cuộc sống tự do và cá tính mạnh nên cứ sống một mình- dạng này hơi hiếm); dạng thứ 2 là một số bạn nữ lớn tuổi nhưng hơi vô duyên, nhạt nhẽo, không cuốn hút được cánh đàn ông, rất muốn lấy chồng nhưng không thể lấy...

Chị ở bài thuộc kiểu người sống tự tin và thực tế... Sống như chị ấy chả sướng gấp mấy lần các chị chồng con đề huề mà nay chồng chửi, mai chồng đánh, kia chồng đi kave... mà vẫn nhịn như nhịn cơm sống để giữ chồng.

• 378 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Nồi nào úp vung nấy.
    Muốn lấy chồng giàu, thành phố, ga lăng... thì gái cũng phải xứng tầm. Nếu gái thành phố mà xấu xấu, bẩn bẩn lại nghèo nữa thì cho không trai quê nó cũng không thèm.
    Ở đời sợ nhất mấy bà cô già chưa chồng... Ai chưa tiếp xúc thì đến khi được tiếp xúc sẽ thấy mình nói đúng.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,118 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Có giá thì tầm 32-33 còn lấy được chứ cứ kén ngót nghét vài năm nữa xem giai thành phố nào lấy. Cả con trai lẫn con gái càng nhiều tuổi thì càng khó tính, kén anh này em kia nhưng đến lúc lấy thì lại vớ phải ông chồng/bà vợ vừa xấu tính vừa xấu người. Có mấy đôi em quen thế rồi, thế nên em thấy tự tin, bản lĩnh đến mấy thì đời con gái cũng có hạn.
    Còn cái chuyện thà thành bà cô còn hơn lấy chồng quê thì xin mời mấy mợ đó ở 1 mình đến già, đã có cái tư tưởng đó thì nếu giai tp nó mà biết nó cũng chả đánh giá cao đâu ợ. Giai tìm vợ chứ có phải tìm bà thím về dạy đời đâu thế nên giỏi cũng được nhưng cần nhất cái nết, rồi đến dáng đi khuôn mặt, tính tình...
    Lặp lại điệp cũ, ở đâu chả có người nọ người kia nói mãi rồi vẫn vậy. Em ủng hộ hôn nhân từ tình yêu, dù khó khăn hay giàu có thì đời người chả biết đâu mà lần, vài chục năm chứ 10 năm cũng có khi thay đổi cả đời người, cả cuộc sống 1 gia đình.
    Bà cô già hay chú khó tính ngoài 35 đến 40 nói chuyện 10 chú thì đến 80% tư tưởng các chú có vấn đề về gia đình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 973 Bài viết

• 2,349 Được cảm ơn

Ở đời phải biết mình là ai thì mới hạnh phúc được.

Thành phố thì cũng có zai xinh, gái đẹp, nhà có điều kiện, văn hóa, lịch sự ... nhưng cũng đầy thành phố sống 7m2/người, ngoại tình, mẹ chồng chửi con dâu.
    Nông thôn thì cũng có gái đảm, trai lành, nhà giàu tượng phong thủy kín vườn nhưng hạng nghèo mạt rệp, tham tiền, đời chỉ mơ cái hộ khẩu để kéo cả họ nhà mình lên cũng chả thiếu.

Nói chung, 1 chị 32, gái quê, lên thành phố được dăm năm, sắc tàng tàng, tính tàng tàng, lương tàng tàng (đủ nuôi mình, ở nhà thuê) ngồi đó mà mơ 1 anh zai phố kinh tế khá giả, nhà riêng, sống độc lập, gia đình lịch sự, tạo điều kiện cho con dâu chăm nhà mình thì... cứ ngồi đó mà mơ.
    Hay là 1 anh zai quê, chó ăn đá, gà ăn sỏi, lên HN học xong, mơ kiếm được cô tiểu thư ngoan ngoãn, tiền dán khắp người nhưng vẫn phải biêt tam tòng tứ đức. về quê sắn quần nuôi lợn để anh mát mặt với họ hàng thì cũng ... mơ đi.

Để hạnh phúc, con người ta cần thực tế. Nếu muốn có 1 hôn nhân, 1 chồng tốt thì bản thân phải "nâng" minh lên trước đã. Nhà mình có thể nghèo, thì bản thân mình phải khéo (hoặc phải xinh). Nếu không được thì, liệu cơm mà gắp mắm.

• 5,209 Bài viết

• 6,980 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamitie Xem bài viết
    Có giá thì tầm 32-33 còn lấy được chứ cứ kén ngót nghét vài năm nữa xem giai thành phố nào lấy. Cả con trai lẫn con gái càng nhiều tuổi thì càng khó tính, kén anh này em kia nhưng đến lúc lấy thì lại vớ phải ông chồng/bà vợ vừa xấu tính vừa xấu người.
    có ông anh họ, quen hết cô này tới cô kia, ở nhà ai cũng con cháu tùm lum hết rồi ổng mới vớ được 1 cô vợ. chưa từng thấy người nào mà xấu tính như cô vợ của ổng, tệ hại tới mức đẻ con ra, thấy con bị hở hàm ếch, thế là ko thương, hắt hủi con bé, để mặc chồng & nhà nội chăm sóc, chạy chữa. ghét con mà ghét ra mặt luôn.

• 261 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Ghét của nào trời trao của đó.
    Em là em trù, em bỏ bùa cho mấy người đó bị thiệt, ở đó mà suốt ngày chê với chẳng bai....

• 41 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Cuộc sống bây giờ đâu có nhiều lựa chọn ạ , điển hình 1 anh công tử đẹp trai nhà giàu chẳng bao h lấy 1 cô nào đẹp , giỏi nhưng ở quê đâu ạ.. Khoảng cách xh càng ngày càng xa, đúng thật là phải Môn đăng hộ đối .. Mức sống khác nhau , quan niệm khác nhau thì khó mà dung hòa đc.. Em giờ mà bảo lấy c ở quê thì chắc mẹ e chết ngất mất ấy ạ.. Kể cả đại gia ở qê đi , con người khác nhau ở phong thái , ở cách giao tiếp nói chuyện .. cái này k fai có tiền ai cũng như ai.. lấy chồng mà quan điểm , suy nghĩ qá lạc hậu e thấy mệt mỏi và nặng nề lắm.. Làm đc bn bắt tiết kiệm bấy nhiêu chắc chết mất ấy ạ Lấy chồng TP nó có cái giá của nó , vợ chồng nhìn nhau đi làm về mệt mỏi còn cảm thấy thích nhau , mà đàn ông tp ngta chiều vợ , chiều ny khác hẳn .. vậy nên e nghĩ là thế hệ trẻ bây h biết mình ở đâu thì nên đặt vào đấy.. chứ trèo cao r lại ngã đau

• 253 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

tuổi cao mà cứ nghĩ mình cao giá......
    Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
    Cuti của bố mẹ: hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn hiếu thảo, thông minh lanh lợi, chơi ngoan học giỏi, cao to đẹp trai
    NB (03.04.2013): 3,6kg; 1M: 5,0kg; 2M: 6,3kg; 3M: 7.8kg; 4M: 9.0kg; 5M: 9.3kg; 6M: 10.0kg.......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 219 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamybb Xem bài viết
    Cuộc sống bây giờ đâu có nhiều lựa chọn ạ , điển hình 1 anh công tử đẹp trai nhà giàu chẳng bao h lấy 1 cô nào đẹp , giỏi nhưng ở quê đâu ạ.. Khoảng cách xh càng ngày càng xa, đúng thật là phải Môn đăng hộ đối .. Mức sống khác nhau , quan niệm khác nhau thì khó mà dung hòa đc.. Em giờ mà bảo lấy c ở quê thì chắc mẹ e chết ngất mất ấy ạ.. Kể cả đại gia ở qê đi , con người khác nhau ở phong thái , ở cách giao tiếp nói chuyện .. cái này k fai có tiền ai cũng như ai.. lấy chồng mà quan điểm , suy nghĩ qá lạc hậu e thấy mệt mỏi và nặng nề lắm.. Làm đc bn bắt tiết kiệm bấy nhiêu chắc chết mất ấy ạ Lấy chồng TP nó có cái giá của nó , vợ chồng nhìn nhau đi làm về mệt mỏi còn cảm thấy thích nhau , mà đàn ông tp ngta chiều vợ , chiều ny khác hẳn .. vậy nên e nghĩ là thế hệ trẻ bây h biết mình ở đâu thì nên đặt vào đấy.. chứ trèo cao r lại ngã đau
    Lấy trai TP là trèo cao hả bạn???!!!!

• 173 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mỗi cây mỗi hoa, chẳng ai nói trước được điều gì. Căn bản chị chủ top chưa gặp ai làm chị í rung động đến mức quên cả so sánh, cân nhắc. Mà càng già càng khó rung động. Muốn tặc lưỡi chốt hạ thì cũng khó vì các anh đủ yêu cầu đều đã yên bề gia thất lâu rồi. Thế mới chán>"<