ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Thà ế còn hơn lấy chồng quê?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.7K Lượt đọc
  • 253 Trả lời

• 231 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl_tran_bao_hiem Xem bài viết
    Nhưng không có đoàn quân tỉnh lẻ này thì nhiều người thành phố cũng không có cơ hội mà kiếm tiền

Ví dụ: Cho thuê phòng trọ giá cao gấp 3 lần...cái gì cũng cao hơn bình thường. Mà nhiều người trong đoàn quân tỉnh lẻ họ cũng đâu có muốn nên thành phố. Nhưng vì ở quê người ta không chịu xây trường Đại Học mà cứ tập trung xây hết Đại Học ở thành phố. Thành thử.....Đề nghị bác Em8.1 về nhà ngay kẻo mọi người mong. HIHI
    Ơ kiếm tiền là kiếm tiền chứ em. Vấn đề chị bảo là gắn bó với gái tỉnh lẻ cơ mà em. Còn thì...các e tỉnh lẻ muốn thuê trọ chứ gì? ok, đưa tiền đây, cho ở trọ. Có điều các e trọ học ở phố xong thì nên về quê mà xin việc làm ăn, cấm được bám trụ ở phố làm tắc đường của người phố(e đừng nói ở quê k có việc gì làm nên ở bám phố nhé)
    • 5,772 Bài viết

• 18,215 Được cảm ơn

Cô này sợ lấy chồng nghèo sống trong cảnh nhà trọ vất vả? Thế cô độc thân như hiện tại không phải sống cảnh ở trọ tại HN sao?
    Nếu đã lấy được đại gia hay thiếu gia thì đã chẳng phải lăn tăn thà ở giá chứ không lấy chồng nghèo.
    Muốn lấy chồng giàu ít ra cũng phải lựa chọn vào thời xuân sắc, tầm hơn hai mươi một tẹo, lúc đó má hồng môi thắm chứ gái hơn ba mươi rồi còn kén cá chọn canh, em phải lấy người thế nọ không thể lấy người thế kia...thì em nên tận hưởng cuộc sống độc thân đi.

Gái hơn 30, độc thân chưa chồng vì mãi tập trung lo cho sự nghiệp, thì ít nhất phải thành đạt, tiền bạc rủng rỉnh, mới nên nói chuyện tôi muốn lấy chồng giàu bằng mình trở lên. Đằng này bản thân còn đi ở trọ, tuổi cũng không còn nhỏ nhít gì, mà còn ỡm ờ trai giàu với trai nghèo. Nếu phải duyên phải số thì nghèo giàu xấu đẹp gì cũng yêu.

Vận vào bản thân tui, tui thấy khi tui yêu ai rồi thì người đó dù xấu, dù lùn, dù đen đúa, dù nghèo...mà tui vẫn thấy rất đáng yêu.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 826 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukki Xem bài viết
    Hải Phòng (nội thành) ai bảo là quê hả bạn? Hải Phòng là thành phố trực thuộc trung ương mà!
    Vậy mà mình đang đau đầu xem làm sao để thuyết phục phụ huynh cho cưới đây :-(
    Họ hàng, hàng xóm, mẹ... buông 1 câu Hp có phải là đi đường 5 về quê ko trong khi chỉ phải ở Hp 1,2 năm vì công việc kinh doanh :-( nản quá đi
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • 378 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min--hee Xem bài viết
    Họ hàng, hàng xóm, mẹ... buông 1 câu Hp có phải là đi đường 5 về quê ko trong khi chỉ phải ở Hp 1,2 năm vì công việc kinh doanh :-( nản quá đi
    Em ở quê, lấy chồng quê. Thích mê. Mẹ nó về làm dâu "Quê", đồng hương với em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 2,675 Được cảm ơn

Yêu là cưới đi em. Hà Nội giờ bẩn toàn tập ham hố gì mà ở lại hả em. Nếu gia đình chị không ở đây thì chị chắc cũng Nam tiến rồi.

Ngày xưa bị tự thích 1 anh HP trừ khối óc và con tim ra chỉ có 2 bàn tay trắng, muốn tình nguyện theo ảnh về HP nhưng ảnh kêu mình chẳng chịu được vất vả đâu, phũ phàng từ chối, về HP cưới 1 em đồng hương. May mà ông Trời run rủi đền cho chồng bi giờ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Puri; 10/06/2012 vào lúc 02:19 PM.
    • 327 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Lấy được người có điều kiện thì tốt, không lấy được thì cũng nên hài lòng với cuộc sống & không ngừng cố gắng. Quan trọng là 2 vợ chồng yêu thương nhau, cùng chí hướng, cùng mối quan tâm.
    • 3,473 Bài viết

• 1,621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi m&c Xem bài viết
    Chọn chồng thì nhìn vào tính cách, con người, gia đình chứ liên quan gì quê với phố? Em mang tiếng là gái thủ đô, mà vớ được 1 anh Thanh Hoá thấy đời mình thật may mắn. Lại còn theo chồng về TH sống dù mọi người ngăn cản, nhưng bây giờ cho chọn lại em vẫn sẽ chọn chồng em.
    Về TH đwợc bố mẹ cho ở riêng, đi làm đến lúc sinh con nghỉ ở nhà 2 năm chồng nuôi hết, chả kêu ca gì. Đến lúc con đi trẻ thì lại đi làm. Hàng xóm trong khu cũng tốt, tối toàn tụ tập già trẻ trai gái ngồi hót vặt, con cái chạy lon ton, thấy thật yên bình. Mong cuộc sống mãi như thế này.
    Cầu trời phù hộ độ trì cho gia đình con và mọi người thân được bình an, khoẻ mạnh, hạnh phúc.
    Âu cũng là do cái số, do phúc đức của từng người.
    Cùng là lấy chồng Thanh Hóa, như chị gặp được một người chồng tử tế, có cuộc sống bình yên, chị trong xóm em lấy phải anh chồng thất học, cục súc, đánh đập vợ tàn bạo, trước khi li hôn còn ăn vạ bố vợ mảnh đất mới buông tha. Mọi người bảo, lấy chồng tỉnh lẻ khổ thế đấy.
    Chị bạn em lấy chồng và theo chồng về Hòa Bình sống, chồng và gia đình chồng đều làm quan chức , rải đủ mọi lĩnh vực từ xây dựng, hành chính ... có học thức, có văn hóa, cuộc sống thoải mái, trong lành, cuối tuần chồng lái ô tô đưa về Hà Nội ăn chơi, gặp gỡ bạn bè, thăm bố mẹ vợ. Như thế ai bảo là lấy chồng tỉnh là khổ.
    Em chỉ mong tìm được tấm chồng trước hết là tử tế, đàng hoàng, yêu thương, chí thú làm ăn, thế thì có ở tỉnh hay ở quê, gia đình chồng có nghèo hay giàu thì thân mình vẫn được sướng.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,801 Bài viết

• 4,768 Được cảm ơn

Bạn ơi! định nghĩa Nhà Quê với Thành Phố của bạn là thế nào nhỉ?
    Bạn mình nhà mặt đường Cầu Đất, Hải Phòng người ta trả giá 23 tỉ chưa thèm bán, làm ăn thành đạt, ra Hà Nội chỉ để mua sắm những gì Hải Phòng ko có. Đất Hải Phòng hiện tại bây giờ cao hơn giá đất tại Hà Nội luôn bạn ạ!
    Nhà mình đây Hà Nội xịn 3 đời quê gốc làng Kim Liên, vỏn vẹn 38 mét ko hơn. Hàng xóm và bạn bè mình thanh niên thì đú đởn tinh ăn mù làm sáng ngủ 10h chưa dậy chiều 4h vác giày đi đá bóng, còn lại là don't care...!
    Hị hị HP giá đắt hơn Hn á bạn?? Nhà mặt phố Cầu ĐẤt 23 tỷ thì mặt phố cổ hay kiểu Hàng Bài - HBT thì bao nhiêu tỷ???

Nói cho vui, chồng tớ lúc nào cũng tự hào dân Hn gốc, mà tớ chả hiểu gốc để làm gì nữa, mài ra ăn chắc
    • 107 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sad.lavender Xem bài viết
    Em là em sợ nhất cái câu ghét của nào trời trao của ấy,câu đó đúg lắm,đã từg bị nên biết
    Hồi còn trẻ mình tuyên bố là ko bao giờ quen a nào đeo kính cận - ghét cay ghét đắng ấy .....
    Với lại ai lấy chồng xa là mình chê ngay : ở xa nhà ko chăm sóc bố mẹ được,nhớ lắm !!.....
    -> thế mà bây giờ tất cả nó vận hết vào mình :
    - chồng cận sắp 4 độ , ở cách xa bố mẹ 1 cái đại dương mênh mông, nhớ bố mẹ em trai lắm lắm
    QUÊ HƯƠNG LÀ CHÙM KHẾ NGỌT :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 462 Bài viết

• 1,498 Được cảm ơn

Là mẹ bạn sợ đầu gấu giang hồ Hải Phòng thôi!
    • 1,201 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukki Xem bài viết
    Lại lấy trường hợp cá biệt ra để nói rồi. Kiểu như lấy thằng lưu manh Nhật để so với trí thức Việt rồi kết luận dân Nhật thua dân Việt?

Cần phải lấy trung bình mà xét, thì rõ ràng giai gái phố hơn giai gái quê. Học toán-lý có thể kém chút, nhưng những mặt hơn về văn hóa, nghệ thuật, ... thì quê sao bù đắp được?

Y như học sinh Việt sang Anh, Nhật du học vậy, hơn được họ một vài môn học thôi, chứ tổng hòa mọi mặt lại thì sao hơn được?
    Bác này nói quá chuẩn rồi. Người ta đang nói đến tổng thế, chứ kể ra thì kể sao hết, sao không kể vụ cô con gái lấy chồng là con đại gia ở Hà Tĩnh vừa rồi cho hoành tráng.

Nhưng chắc chắn, nếu con gái hà nội mà lấy chồng quê ( dù sống ở quê hay ở hà nội) thì cũng được gia đình nhà chồng quý và có cảm tình ban đâu.
    • 1,201 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Bạn ơi! định nghĩa Nhà Quê với Thành Phố của bạn là thế nào nhỉ?
    Bạn mình nhà mặt đường Cầu Đất, Hải Phòng người ta trả giá 23 tỉ chưa thèm bán, làm ăn thành đạt, ra Hà Nội chỉ để mua sắm những gì Hải Phòng ko có. Đất Hải Phòng hiện tại bây giờ cao hơn giá đất tại Hà Nội luôn bạn ạ!
    Nhà mình đây Hà Nội xịn 3 đời quê gốc làng Kim Liên, vỏn vẹn 38 mét ko hơn. Hàng xóm và bạn bè mình thanh niên thì đú đởn tinh ăn mù làm sáng ngủ 10h chưa dậy chiều 4h vác giày đi đá bóng, còn lại là don't care...!
    Hồi trước (2005) có ex người Hải phòng, ở gần trường Thái Phiên có kể câu chuyện thế này:

Em đang học trên lớp (đại học), có mấy bạn hà nội hỏi em ấy cuối tuần có về quê không. Em ấy nhẩy cẫng lên: Tao về nhà chứ ko về quê nhé, hp còn lâu mới quê

HP thì chỉ có ở 2 quận Ngô Quyền với Lê Chân thì là phố thôi, chứ mấy cái quận mới ở, ở huyện thì đẳng cấp khác hẳn.
    • 585 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi byebyebye Xem bài viết
    bà chị 32 này tư tưởng tự sướng cao nhể. Đã 32 cái mùa xuân trôi qua rồi. Lại còn làm cao. Cứ xuốt ngày ngồi đấy tôi nhất quyêt phải lấy trai thành phố rồi không khéo lại vào viện tâm thần sớm. Không tin thì tra google sẽ thấy "Phát điên vì không lấy đc chồng". Chả hiểu cô này chắc nên Hà Nội sống đc vài năm thì về đến quê gặp mọi người chắc khinh người dân quê mình như cái vắt mũi ấy nhỉ?

Ghét cái loại con gái sống theo lối thực dụng. Già rồi còn làm cao. Haizzz
    Bác cứ nói vậy chẳng có chút xây dựng nào .ai cũng có quyền bầy tỏ quan điểm của mình
    Mình chứng kiến có bác gái chẳng biết do thế nào mà 60 tuổi vẫn chưa lên xe hoa . Thông minh phải gọi là hơn người vì từ thời bao cấp đã biết đi buôn lậu ( cái này chắc ít bạn biết buôn bán trong thời bao cấp là thế nào ) . Chơi chứng mất gần 70 tỷ nhưng vẫn còn vài chục tỷ nữa . Già ròi ăn cũng 2 bát . Sống giản dị trong ngôi nhà cũ 3 tầng . Chủ nhà hàng .Mình cảm nhận bác kỹ tính nhưng rất thương người . Chẳng có gì tâm ..........dù bạn mất bình tĩnh thế nào đi nữa thì trong mắt nhiều người dân thành phố nhìn chúng ta vẫn có vấn đề . chỉ có điều họ không nói ra thôi . Chúng ta hãy phấn đấu cho chính chúng ta , Sống tốt , Tài năng . . Khi chưa đặt chân lên hà nội . mình mường tượng hà nội gớm lắm , ai dè hồ Gươm cũng chỉ như cái ao làng thôi Mình có người họ hàng ở Hàng Đào , năm ông chú + hai bà cô con cái cũng chẳng có ai đỗ đại học . Tài thì cũng không có một em buôn bán hồng phiến đi trại về rồi . Thuộc dạng bé nhỏ không tên tuổi .
    không ký tá gì nhé
    • 11,590 Bài viết

• 17,926 Được cảm ơn

Đa số tầng lớp trung niên, cao niên hiện nay ở các TP lớn đều xuất thân ở quê ra, con cháu các ông ý thì mạo danh là người thành phố mặc dù mới sống được 2,3 đời
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 585 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

30 Tuổi mói cưới vợ . nghĩ là mình chín chắn . Bây giờ nghĩ lại thấy mình bồng bột nên mới lấy một cô vợ hà nội . Mặc dù lúc cưới nhà vợ vẫn đun bếp than , nuôn lợn . Nhìn vào đồ đạc , mâm cơm nhà vợ chưa cưới mình tự tin là nghèo như thế này hợp với gia đình mình . Về nhà mình vợ rang thịt bếp ga toàn cháy do chưa quen. Nhưng đúng những người ở quê như mình cách thương vợ cũng khác , quan điểm về quan hệ họ hàng khác , rất nhiều cái khác . khiến mình cũng khổ và vợ cũng khổ . Mình thì quen ở thuê nên thấy bình thường còn vợ thì mỗi lần nộp tiền nhà bằng cả năm lương tiếc dứt ruột.Bây giờ gặp khó khăn mới thấy . ước gì vợ mình theo anh nào để mình về quê làm từ đầu .
    Một quyết định hiếu thắng bây giờ thật ân hận khổ vợ khổ mình . con cái nó Hà nội hóa không muốn về thăm ông bà , họ hàng nữa , Những người ở quê không mong những đứa con như thế .
    Buồn .
    nếu vợ mình xinh đẹp thì cũng không lấy mình . Mình lấy vì cái nết . Giờ Hạnh phúc thì càng thương vợ vì đã không đem lại cuộc sống no ấm cho vợ . Vẫn thấy mình sai.
    Tóm lại đừng lấy mấy anh nhà quê . khổ cả hai.
    Bạn nào ở vậy đi du lịch cho sướng . còn mình thấy có con thật hạnh phúc
    không ký tá gì nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 556 Bài viết

• 1,509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tochau808 Xem bài viết
    30 Tuổi mói cưới vợ . nghĩ là mình chín chắn . Bây giờ nghĩ lại thấy mình bồng bột nên mới lấy một cô vợ hà nội . Mặc dù lúc cưới nhà vợ vẫn đun bếp than , nuôn lợn . Nhìn vào đồ đạc , mâm cơm nhà vợ chưa cưới mình tự tin là nghèo như thế này hợp với gia đình mình . Về nhà mình vợ rang thịt bếp ga toàn cháy do chưa quen. Nhưng đúng những người ở quê như mình cách thương vợ cũng khác , quan điểm về quan hệ họ hàng khác , rất nhiều cái khác . khiến mình cũng khổ và vợ cũng khổ . Mình thì quen ở thuê nên thấy bình thường còn vợ thì mỗi lần nộp tiền nhà bằng cả năm lương tiếc dứt ruột.Bây giờ gặp khó khăn mới thấy . ước gì vợ mình theo anh nào để mình về quê làm từ đầu .
    Một quyết định hiếu thắng bây giờ thật ân hận khổ vợ khổ mình . con cái nó Hà nội hóa không muốn về thăm ông bà , họ hàng nữa , Những người ở quê không mong những đứa con như thế .
    Buồn .
    nếu vợ mình xinh đẹp thì cũng không lấy mình . Mình lấy vì cái nết . Giờ Hạnh phúc thì càng thương vợ vì đã không đem lại cuộc sống no ấm cho vợ . Vẫn thấy mình sai.
    Tóm lại đừng lấy mấy anh nhà quê . khổ cả hai.
    Bạn nào ở vậy đi du lịch cho sướng . còn mình thấy có con thật hạnh phúc
    Ai cũng như bạn thì Hanoi cũng đỡ đông vui như bây h ...he he
    • 746 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Ô thế lãi suất ngân hàng giảm ầm ầm thế kia mà các cô cậu giai gái phố vẫn ngồi đây cai nhau xem lấy giai gái quê hay phố à?
    • 746 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Đây nè mấy anh giai phố mà cứ theo giai quê như này thì mệt dài dài
    • 746 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Giai quê ạ chuyện ở đâu chả có nguwoif thế này thế kia, giai phố cũng khối ông ngủ ngày, dậy xuống đầu ngõ trà mạn thuốc lào như ông cụ chiều thì lô đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 731 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Về quê sợ nhất cái nhà vệ sinh