Tài xế xe BMW đạp chết người giữa phố Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Đạp chết đuợc người! Thật là quá dã man! giết 1 mạng người giờ nghe dễ dàng quá! cảm thấy sợ hãi vô cùng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,687 Bài viết

• 12,549 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Danny95 Xem bài viết
    Tôi không nghĩ ô tô sai luật khi phải dừng đèn đỏ, xe máy đến sau có thấy đèn báo được phép rẽ nhưng không đủ điều kiện để rẽ thì đành phải chờ. Cũng giống như quy định cho phép vượt, nếu không đủ điều kiện vượt (có xe đối diện) thì không được vượt, chứ đâu phải thấy báo được vượt hay được rẽ là phải được vượt/rẽ bằng mọi giá.

Vả lại tình huống giao thông trên đường phố dông đúc không phải lúc nào cũng cho phép chúng ta dừng mà có cơ hội lịch sự chừa lối cho xe rẽ phải.
    Nó có vạch cho luồng xe đc phép rẽ phải mà chị. Mình cũng bị vài lần xe khác lấn luồng cho phép rẽ phải làm những ng muốn rẽ đi sau k rẽ đc vì nó lấn vạch chắn cả làn rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LePapillon
    • 174 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Đi ra đường ở SG giờ nói thật, hiền thì hiền, nhiều lúc cũng muốn giết người lắm.
    • 7,116 Bài viết

• 18,738 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đường SG nhỏ mà nhiều khi xe hơi dừng là xe khác hết đường chạy luôn á. Mà xe hơi có người chạy rất dễ thương, có người chạy như cha thiên hạ, nên thường đi đường nhất là đang vội dễ ức chế. Tui gặp mấy người vì tức quá mà lấy tay gõ gõ kính xe hơi, hoặc dùng chân đá xe hơi 1 cái, cảnh này tui thấy hoài, tui chỉ thấy mắc cười (châu chấu đá xe!) và thấy tội họ. Cho nên tui thông cảm với cậu thanh niên kia, chỉ là 1 hành động cho đỡ tức, còn thằng tài xế kia thể hiện bản chất lưu manh côn đồ, máu lạnh nó mới xông vào đánh và đạp con người ta đã man như vậy, mong thằng này bị xử nặng.
    Thằng tài xế lưu manh này nếu như nó phải gặp mấy thằng xe máy giang hồ, chạy đểu thì nó lại không dám hó hé. Xã hội giờ vậy đó, hiền mới bị ép, bị đánh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me bebi 2008; 21/01/2017 vào lúc 09:09 AM.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ý thức của nhiều người tham gia giao thông có vẻ càng ngày càng đáng lên án. Năm ngoái khi tôi đang mang bầu, khi dừng đèn đỏ sát mép dải phân cách bên trái, bên phải tôi là một cái ô tô; còn hơn chục giây nữa mới hết đèn đỏ thì có một cậu chở gas áo xanh vàng đằng sau phi đến bấm còi liên hồi bắt vượt, vì an toàn chung tôi không vượt. Thế là khi đèn xanh lên tôi bắt đầu đi, cậu ta vượt lên và cố tình tạt đầu xe tôi suýt ngã. May mà mẹ con tôi không sao, nhưng phải nói là ức chế. Nói thì bảo là phân biệt, nhưng ý thức như thế chả trách chỉ làm lao động chân tay. Người đâu mà ác thế, bà bầu cũng k tha.
    If you are happy and you know, clap your hands...
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhanh 1 phút, chậm cả đời, chỉ vì muốn rẻ nhanh 1 tí mà anh kia vô tình chọc phải tên côn đồ rồi ra đi như vậy.
    • 728 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Quả này đúng là chưa đánh được người mặt đỏ như vang, đánh được rồi mặt vàng như nghệ (lúc đạp mấy cái chắc đâu người kia mất mạng!!). Cũng là chừa cái thói côn đồ.
    Phương thức tốt nhất để bảo toàn một sự vật, là chừa ra khoảng cách và chỗ trống cho nó. Chiếm hữu và kỳ vọng đều sẽ không lâu dài.
    • 673 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Chài quai, bà con có thể nhìn thẳng vào trọng tâm câu chuyện và mắng đúng đối tượng được không. Một tình huống xảy ra mà cứ quy chụp và xã hội hóa là làm sao? Mình cũng ở trong cái xã hội đó, mình không làm bừa làm càn như vậy, vẫn có người ý thức giống mình mà, sao cứ tặc lưỡi rồi bảo xã hội này là thế nào không biết.
    • 7,116 Bài viết

• 18,738 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Giờ đi đường gặp mất thằng chạy ẩu, lưu manh tui toàn vái trời cho nó tông cột điện chết. Mà mới hồi chiều, không phải thằng mà là con nữ quái, nó chạy ra làn xe oto mà chạy tốc độ chắc phải 70km/h giữa giờ cao điểm trền cầu Nguyễn văn cừ
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,108 Bài viết

• 6,461 Được cảm ơn

Hôm trước đi xe gặp bác kia, chở cây mai, đi lấn làn, bác bóp còi inh ỏi, xong người ta ko nhường đường cho bác thì bác vượt đc rồi, bác quay lại chửi người ta. Mà nhìn mặt trắng trẻo, trí thức, đeo kính, tầm tuổi bố mình đấy ạ, chứ có phải trẻ trâu đâu.
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 28 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nói đến giao thông SG thì đến nản.
    Quẹo trái phải tứ phía.
    Kẹt xe tứ tung.
    Đường thì nhỏ mà couple cứ chạy dàn hàng tâm sự. Mà cũng lạ đi cà phê thì lo cắm đầu vô điện thoại; cứ phải tâm sự trên đường mới chịu.
    Xe hơi, xe bus thì tranh nhau lấn đường xe máy mà còn bấm còi inh ỏi trong khi đường không có chỗ mà nhích.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2