ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

'Sốt' với cụ ông chiến thắng 30 triệu ở 'Ai là triệu phú'

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 1,278 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Sao hôm qua mình nghe lại thấy ông giới thiệu ông là nông dân chính hiệu, k làm nghề gì khác nhỉ? Mình trông ông quắc thước, minh mẫn, râu tóc bạc phơ trông giông giống Bác Hồ ấy.
    :Rose:

• 132 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Cụ chính là Nhà giáo Đặng Thiêm ở Ứng Hòa, thường ngày cụ hay đọc sách, viết sách và trước đây là một cộng tác viên tích cực cho tạp chí Văn học tuổi trẻ (thì phải). Cụ có nhiều bài báo nghiên cứu đăng ở nhiều báo chí và tạp chí trong nước. Thực ra cụ minh mẫn và am hiểu đối với tôi không có gì lạ vì cụ khá nổi tiếng về kiến thức. Cụ sẽ đẹp hơn nếu cụ đừng nói là "nông dân". Phải chăng nói dối là nông dân thì mình sẽ được nhiều ngưỡng mộ hơn???
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 362 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lotus70 Xem bài viết
    Cụ chính là Nhà giáo Đặng Thiêm ở Ứng Hòa, thường ngày cụ hay đọc sách, viết sách và trước đây là một cộng tác viên tích cực cho tạp chí Văn học tuổi trẻ (thì phải). Cụ có nhiều bài báo nghiên cứu đăng ở nhiều báo chí và tạp chí trong nước. Thực ra cụ minh mẫn và am hiểu đối với tôi không có gì lạ vì cụ khá nổi tiếng về kiến thức. Cụ sẽ đẹp hơn nếu cụ đừng nói là "nông dân". Phải chăng nói dối là nông dân thì mình sẽ được nhiều ngưỡng mộ hơn???
    Đấy là cụ khiêm tốn không nhận đứng cùng hàng với các vị cứ vỗ ngực là nhà giáo hiện tại mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi home.alone; 02/10/2013 vào lúc 05:05 PM.

• 858 Bài viết

• 1,532 Được cảm ơn

xem ghét nhất mấy ông ở tổ tư vấn khán giả, đã không biết chắc lại viện dẫn là dẫn chứng ở chỗ nọ chỗ kia. May mà có cô cháu gái tỉnh táo chứ ko thì tuột mấy 20 tr rồi. Hoan hô cụ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 956 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Chúc mừng Cụ, Lâu lắm mới có một người chơi suất sắc và để lại ấn tượng trong lòng khán giải nhiều như vậy.

• 858 Bài viết

• 1,532 Được cảm ơn

Ui dời đọc đc cái nì thì đúng là giảm hâm mộ cụ đến 50% rồi, mình cứ tưởng cụ là nông dân chính hiệu chứ ai lại gà nòi thế này

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Coi ức nhất là 2 thằng của chương trình, may mà có cháu gái ông chứ k là toi với bọn này rồi. Ông dùng hết 3 quyền câu đó hơi tiếc, không là qua câu tiếp rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tramyou; 02/10/2013 vào lúc 06:50 PM.

• 1,070 Bài viết

• 2,725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicken8_2 Xem bài viết
    Ui dời đọc đc cái nì thì đúng là giảm hâm mộ cụ đến 50% rồi, mình cứ tưởng cụ là nông dân chính hiệu chứ ai lại gà nòi thế này
    Mi lại thấy hâm mộ cụ hơn. Mih nghĩ đây gọi là khiêm tốn. Mà b dùng từ '' gà nòi '' nghe trẻ trâu, mất quan điểm quá.
    ............Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh.............Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi.......Ngược lòng mình tìm về nông nổi.............Lãng du vô định cánh chim trời...............

• 40 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Úi úi,cùng quê với mình hèn ji quen thế.ko biết cụ ở chỗ nào ứng hòa nhỉ để hôm nào xuống chơi.ngưỡng mộ kiến thức của cụ quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 194 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Cụ này tanh vãi ái, 78 tuổi mà minh mẫn thật, mình không tin cụ là nông dân, vào đây mới biết cụ là nhà giáo, mình nghĩ cụ không nên giới thiệu là nông dân.

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6