18 Người đang theo dõi

• 175 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Bình đẳng giới tính và quyền lợi phụ nữ nó phải bắt đầu từ quyền lợi vật chất trước.

- Nếu ng phụ nữ dám sống mà không dựa vào chồng, thì họ dễ dàng đá ng chồng ra đường hơn những ng hoàn toàn phụ thuộc tài chính, của cải bên chồng.

- Nếu ng phụ nữ có 1 nghề nghiệp ổn định họ sẽ dễ dàng tự tìm chỗ đứng trong xã hội hơn.

- Nếu ng phụ nữ dám chấp nhận mạo hiểm 1 mình nuôi con, họ sẽ quyết định chia tay dễ dàng hơn.

Sau đó mới tính đến các chuyện khác như đàm tiếu xã hội, tình cảm khi phải sống 1 mình.

Nói ngắn gọn lại là phụ nữ bị ngoại tình thì tôi nghĩ cứ li thân là nhanh nhất, sau khi li thân có li dị hay không lại phụ thuộc vào nhiều thứ: ngoại tình 1 hay nhiều lần, bản tính hay lỗi lầm.
    ask not what your country can do for you, ask not what you can do for your country. Ask what your Government may allow you to do for your country.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,345 Bài viết

• 2,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Un_In_Bill Xem bài viết
    Một là bạn chưa có gia đình
    Hai là bạn đã có gia đình, nhưng chồng bạn chưa bị bắt gặp ngoại tình
    Em thấy bạn docmung nói chả có gì sai. Chồng mà cặp bồ/cave nếu biết ân hận sửa sai, bản thân mình còn yêu còn tha thứ đc thì tha. Nếu chồng ngang nhiên cặp bồ/cave mà ko biết xấu hổ, ko biết sợ thì bỏ luôn (trừ th đang khó khăn tài chính phải cần chồng chu cấp còn ko thì nên bỏ luôn mà sống cho bản thân mình, cho con mình)
    Chưa bàn đến vấn đề đúng hay sai trong chuyện đánh ghen. Chỉ bàn tới vấn đề mọi người ủng hộ đánh ghen giữa đường ở nơi đông người là chuyện bt thì đừng hỏi làm sao mfa thiên hạ có bao nhiêu bọn lưu manh côn đồ lừa đảo vẫn có đất sống. Tụi nó toàn giả vờ đi đánh ghen, đấm đá tát dúi dụi nạn nhân rồi miệng chửi bới kinh khủng khiến mọi người tưởng đánh ghen nên ko can thiệp. Thực ra là toàn cướp giật giở trò cũng vì ai cũng đồng tình đánh ghen.
    PS: Nếu cave/bồ của chồng mà mất dạy dám ngang nhiên thách thức & gây ảnh hưởng tới danh dự/tính mạng của mình thì cần xử lý còn nếu mà 2 đứa nó cứ thích bám lấy nhau thì kệ mẹ đ.e.k quan tâm. Nếu cần sống với chồng để lo cho con, kte chưa vững để tự lập thì cứ sống với nó mà lấy tiền mà phòng thân, còn đã đủ khả năng tự lập hoặc ko còn tình nghĩa gì với chồng thì chả việc gì phải bám víu chồng.
    Chị Kazumy, chị nói muôn đời đàn ông vẫn lăng nhăng ko có con này thì cặp con khác nên ko thể quản đc chồng. Chị nói câu này có nghĩa chị cũng đồng tình & ko lên án, tranh đấu cho hạnh phúc của mình. XH phát triển, con người tiến hóa vì thế bao nhiêu thế kỷ nay, bao nhiêu dân tộc họ đấu tranh để tiến tới hôn nhân 1 vợ 1 chồng, ai đi ngoài phạm trù đó là sai trái. Vậy mà chị vẫn coi chuyện đàn ông lăng nhăng ko phải lỗi của đàn ông. Nếu như đàn ông/đàn bà còn độc thân thì yêu mấy đứa 1 lúc cũng chả vấn đề gì nhưng đã kết hôn thì chỉ đc 1 vợ 1 chồng, ko yêu nữa muốn quen ai thì phải ly dị mới đc quyền tới với ng khác.
    Xóm em có 1 vụ có 1 thằng yêu 1 con bé, yêu đc 2 năm nó ko hề biết thằng đấy có gđ. 1 hôm bị vợ nó tới đánh ghen (ko kinh điển như mấy vụ đăng báo chỉ là tới nhà nó chửi bới con đ.ĩ, đập phá đồ đạc trong nhà rồi túm tóc tát cho chục phát vào mặt). Sau đó, chị gái của em này biết chuyện muốn thuê người tới đánh thằng kia vì tội lừa đảo tình cảm, đánh cho bà vợ kia 1 trận vì chị kia muốn ghen thì phải đánh thằng chồng chứ quyền gì đánh em ng ta? Nếu em này biết thằng đó có vợ mà còn yêu thì bị chửi là đáng nhưng em này ko biết tới lúc chị vợ x/hiện mới té ngửa là bị đánh ghen. Lúc đầu, em này còn bảo chị đánh ghen nhầm người tới lúc đó mấy bà kia nói là ko nhầm "mày đang yêu chồng tao" em này nói em ko biết gì hết nhưng chị kia bảo con đ.ĩ nào cướp chồng ng khác mà ko giả nai bảo ko biết, mày ngu thế này thế nọ cơ mà mà tin?
    Cuối cùng ko biết chị gái em này có thuê ng đánh bà vợ & thằng chồng kia ko thì mình ko biết.
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,604 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

Hai mẹ con kia thì miễn bàn, phạm luật thì đã phạm rồi. Ngạc nhiên là một diễn đàn văn minh như WTT lại cổ xúy cho việc đánh ghen, lột đồ và quay clip.

PS: Nhìn bà kia mà ko ngoại tình cũng uổng Còn cái chụy quần hồng xuynh quá đi mất
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muoinam_yeuem; 21/04/2013 vào lúc 06:29 PM.
    • 885 Bài viết

• 2,054 Được cảm ơn

Chuyện phụ nữ để phụ nữ xử lý. Nhìn cảnh thằng con trai còn "hăng" hơn mẹ nó. Tôi lại đứng về người phụ nữ kia hơn, chuyện gì trước đó thì ko biet, nhưng thấy cảnh này cung tội nghiệp cô ta...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nạn nhân bị lột đồ đánh ghen:Ít nhất 3 lần bị đánh

(ĐVO) - Nghi ngờ chồng có quan hệ tình cảm riêng tư với chị B. Mẹ con bà T đã chặn đường lột đồ, quay clip gửi tới điện thoại của tất cả những người cùng công ty nạn nhân. Được biết, ítt nhất đã 3 lần chị B bị bà T. đánh giữa đường.
    Thai phụ đẫm nước mắt kể lại vụ bị đánh ghen giữa chợ
    Một phụ nữ bị đánh ghen tàn bạo khiến thai nhi tử vong
    Yêu đại gia, nữ sinh bị đánh ghen kinh hoàng?
    Cô bé 11 tuổi chết vì... đánh ghen

Ngày 21/4, lãnh đạo Công an P.Phú Hòa (TP.Thủ Dầu Một, Bình Dương) cho biết, đang củng cố hồ sơ đề nghị khởi tố vụ đánh ghen, lột quần áo xảy ra tại P.Phú Hòa (TP.Thủ Dầu Một, Bình Dương).

Thông tin trên báo Thanh niên cho biết, vụ việc xảy ra vào khoảng 7 giờ sáng 16/4, ở khu phố 9, P.Phú Hòa (TP.Thủ Dầu Một, Bình Dương).

Chị B. bị hai mẹ con bà T lột đồ, đánh ghen giữa đường. Ảnh chụp từ clip

Người phụ nữ bị đánh, lột hết quần áo là chị N.T.B (41 tuổi, ngụ P.Phú Hòa, TP.Thủ Dầu Một). Cách nhà bà T. khoảng 3 căn nhà.

Theo lời chị B, bà T. nghi ngờ chồng là ông L.Đ.P (trước đây từng là cán bộ tổ dân phố) có quan hệ tình cảm riêng tư với chị. Vì ở gần nhà nên giữa bà T. và chị B. đã xảy ra mâu thuẫn nhiều lần. Chị B. ít nhất đã 3 lần bị bà T. đánh giữa đường.

“Sáng 16/4, tôi dắt xe máy ra khỏi nhà để đi làm, khi đi được khoảng 50 mét, ngang qua nhà bà T. thì bị bà ấy và đứa con chặn xe lại đánh và lột hết quần áo. Sau đó, tôi quay về nhà mặc lại quần áo rồi đi báo công an”, chị B kể lại.

Hai người tham gia lột quần áo, đánh chị là mẹ con bà Lê Thị T. (43 tuổi, cùng ngụ P.Phú Hòa) và con trai Lê Đình Q. (16 tuổi, con trai bà T.).

Trước đó, video dài hơn 4 phút được tung lên mạng chiều 20/4, cô gái mặc quần jeans sẫm màu, áo sơ mi ca rô, đầu đội mũ bảo hiểm bị một thanh niên và người đàn bà ghì chặt xuống đất. Trong clip ghi lại hình ảnh người thanh niên to lớn giữ chặt đầu cô gái để cho mẹ xé áo, lột trần nạn nhân.

Trong lúc giằng co, hai mẹ con người thanh niên lôi cô gái xềnh xệch dưới đất, cô gái vừa trống trả yếu ớt vừa dọa gọi công an. Lập tức, người thanh niên đấm thẳng vào mặt, đầu, trong khi đó người mẹ kêu con "đừng đánh, chỉ cần lột quần áo cho nó mang nhục".

Bất cứ hành động chống đỡ nào chị B đều nhận được một cái tát, hoặc đấm thằng vào mặt, đầu. (Ảnh chụp từ clip)

Mỗi khi cố chống trả, giữ quần không cho người mẹ kéo ra cô lại bị người thanh niên túm tóc, tát vào đầu, vào mặt.

Điều đáng nói, chứng kiến vụ việc có rất nhiều người qua lại nhưng không một ai giúp đỡ cô gái. "Vậy là được rồi, mẹ con bà đánh nữa là ở tù đó. Vậy là quá nhục nhã rồi", một người nói vọng vào.

Chưa thỏa mãn, sau khi lột hết đồ cô gái, hai mẹ con bà T thay nhau lấy điện thoại chụp hình cô gái trong tình trạng không mảnh vải che thân. "Nó dám dụ chồng tôi lấy sổ đỏ đem cầm. Nó nhốt ông ấy suốt ngày ở nhà nó... Chụp hình đi rồi đem đến công ty nó...", lời bà T nói.

Sau đó, cô gái lấy áo che tạm phần nhạy cảm lủi thủi bỏ đi.

Lãnh đạo công an phường Phú Hoà cho hay, nạn nhân và hai mẹ con đánh ghen được cho là làm tại một công ty nước ngoài trên địa bàn. Không chỉ tung clip đánh ghen, lột quần áo "tình địch", mẹ con người tên Q. còn gửi đoạn clip đến điện thoại của tất cả những người quen và công nhân của công ty.

"Chúng tôi đang điều tra làm rõ dấu hiệu hành vi Làm nhục người khác của hai mẹ con nghi can. Nếu nạn nhân bị thương tích, họ còn bị xem xét về hành vi Cố ý gây thương tích", lãnh đạo công an phường Phú Hoà cho biết.

• 756 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Un_In_Bill Xem bài viết
    Một là bạn chưa có gia đình
    Hai là bạn đã có gia đình, nhưng chồng bạn chưa bị bắt gặp ngoại tình
    Mình không ở trường hợp 1. Cũng đã trong trường hợp 2.

Nhưng mình không quan tâm lắm để mà đánh ghen mù quáng như vầy. Hạnh phúc phải 2 người tạo nên. Không phải mình trong trường hợp sẵn sàng ly hôn, nhưng nếu anh ta cũng không trân trọng gia đình thì mình thiết nghĩ không cần phải níu kéo. Con cái vẫn nuôi, anh ta làm cha, anh ta đối với con anh ta làm sao để nó tôn trọng thì làm. Còn để sau này nó dửng dưng, không tôn trọng cha thì đó là do tình cảm cha con nó không sâu nặng. Còn trách nhiệm dạy dỗ con, hướng con tới điều tốt thì đương nhiên cha mẹ nào cũng muốn cả.

Còn con kia và hắn có tới được với nhau thì con đó cũng trong tâm trạng nơm nớp giữ chồng, đành hanh, vặn hỏi như mình đã phải với hắn thôi. Con người mà, có phải đồ vật sở hữu đâu mà phải giữ. Chỉ cần giữ lửa hạnh phúc luôn nồng ấm, yêu thương thôi. Nếu không được thì buông thôi.

p/s: Mình không ủng hộ chuyện ngoại tình, nhưng giải quyết việc ngoại tình như thế nào cho dứt mới hay. Chứ đánh con này, thằng chồng vẫn vậy thì cũng có con khác nhào vào. Chi mệt mỏi khổ sở vậy. Bỏ quách thằng chồng cho gọn (nhưng tài sản nhân dịp này ép chồng sang tên hết cho mình chẳng hạn). Hoặc đẩy mối quan tâm trong đời giống ra các việc khác có phải đỡ nhức đầu không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi docmung; 21/04/2013 vào lúc 06:56 PM. Lý do: thêm ý
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 770 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Cắt cái của nợ đấy mang đến cho con bồ, hỏi nó: "Em thích cái này hả, đây, chị biếu"
    Anh ạ, mùa xuân đã cạn ngày...
    • 3,733 Bài viết

• 16,342 Được cảm ơn

Mình ủng hộ truy tố và bỏ tù 2 mẹ con bà này vì hành vi làm nhục người khác.

Em gái này ngoại tình thì đã sao? Dụ chồng bà đem cầm sổ đỏ thì đã sao? Đọc ngược đọc xui cả cuốn Luật Hình sự chả thấy vi phạm bất cứ khoản nào.

Mà dù có vi phạm, thì người dân cũng không thể hành xử giang hồ như này. Ai cũng đòi làm phán quan, ai cũng muốn làm Lục Vân Tiên, thì bạo lực lan tràn, làm sao ngăn chặn nổi!

Chuyện ngoại tình là lỗi ông chồng và em gái đó. Bà chịu được thì chịu, chịu không được thì chia tay.

Chuyện cầm sổ đỏ, nếu cầm cho tổ chức hợp pháp thì chả ai dám cầm, vì sổ đỏ phải có cả vợ lẫn chồng. Còn nếu tài sản riêng, thì chồng muốn làm gì, bà có quyền sao? Còn nếu cầm cho mấy đứa vay lãi nặng, thì lỗi là ông chồng, can gì đánh em gái kia. Xúi có tội à? 1 ngày chúng ta bức xúc chửi hết ông này đến bà kia, khuyên người này người nọ, hậu quả xảy ra, nếu ta phải chịu, chắc không còn khả năng làm gì cả.

Nói tóm lại, em gái và ông chồng có thể đáng lên án, nhưng mẹ con bà này đáng ở tù.

Chuyện hạ lưu rõ ràng như này, mà cũng có bạn ủng hộ, thật chả hiểu, quan điểm về luật pháp và xã hội để đâu. Luật pháp còn khiếm khuyết không phải là cái cớ để ai cũng cho mình cái quyền chà đạp lên luật pháp, khi mà vẫn còn nhiều lựa chọn khác.

Chuyện anh em ông Vươn vi phạm luật, nhiều người ủng hộ, không có nghĩa ai cũng bắt chước, vứt luật vào sọt rác và giở thói côn đồ ra hành xử.

Thật ra, từ những chuyện nhỏ như chuyện này, đến chuyện lớn như chuyện thằng Nghĩa, thằng Khuyến, đều có 1 điểm giống nhau, đó là, khi Chủ thể nghĩ rằng quyền lợi bị xâm phạm (và có thể bị xâm phạm thực), họ lập tức chọn cách giải quyết họ cho là đúng, bất chấp thực tế và quan điểm người khác, và làm thế, nhưng luôn giương cao chiêu lý luận cùn, Ai rơi vào tình huống này khắc rõ, Em chưa bị giật chồng chưa hiểu, Anh chưa bị phản bội chưa đau, trong khi còn nhiều cách khác, nhưng họ không chịu xài, vì họ luôn muốn Win-Lose chứ không chịu hiểu, lợi ích của mình phải hài hoà với lợi ích người khác.

Chịu không nổi chồng thì ly hôn. Tài sản chia đôi. Ông chồng muốn làm gì mặc ổng, mình chả có tư cách gì xen vào.

Ông chồng với cô nhân tình cũng sai, nhưng cái sai của họ chưa đến mức vi phạm pháp luật. Và quan trọng là, cái sai này, sẽ hết sai, nếu người vợ ly hôn.

Chuối toàn tập cái gia đình này. Chồng dối trá, vợ giang hồ, con lưu manh.
    • 538 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thanh niên trong clip ko biết đã có người yêu hay gia đình chưa nhỉ ? Đàn ông mà đánh phụ nữ thấy thật hèn hạ. Vụ này nên để vài người đàn bà trong gđình ra xử lý thì hay hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,733 Bài viết

• 16,342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Tina. Xem bài viết
    Này là con trai đánh ghen giùm Mami. Ko tính !

Hehe.

.
    Đàn ông, dưới tác động của 1 người đàn bà, lột đồ, đánh đập 1 người đàn bà khác, là hạng vứt đi, nhân phẩm tồi tệ. Không có bất cứ ngoại lệ nào, trong những trường hợp thông thường.