Siêu mẫu Ngọc Thuý thắng vụ kiện bị tố ngược đãi bố mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 742K Lượt đọc
  • 3.33K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 321 Bài viết

• 4,188 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Toà xử 2 triệu đô/2 đứa bé/18 năm nhưng Thuý không chịu, đòi đâu khoảng 14 triệu bồi thường tổn thất gì gì đó và nuôi con phải nhiều hơn 2 triệu thì mới chịu! Hôn nhân của 2 người mới chưa đầy 2 năm mà đơn ly hôn ký xong chỉ 3 tháng sau Thuý đã có con với luật sư của mình thì Thuý rất khó thắng! Nếu ông An không trả tiền child support thì khi tiền tăng đến 1 mức nào đó, ông ta sẽ phải vào tù ngồi, không đùa được! Nhưng ông ta vẫn ung dung đến đời vợ thứ 4 thì có lẽ có khúc mắc gì đó người ngoài không hiểu được. Thuý rất ngu dại khi chuyện gì cũng đem lên facebook nói. Lấy chồng chưa đầy 2 năm, đang làm đơn li dị mà đã ăn nằm với luật sư để cho dính bầu là cái phốt rất lớn. Cả anh luật sư kia cũng không chuyên nghiệp khi ngủ với thân chủ trong lúc đang tiến hành vụ kiện cáo lẫn li dị, chưa tính đến cái đạo làm con người! Nói chung tui chả thấy Thuý kiên cường cái chỗ nào! Chẳng qua là anh luật sư kia giật dây chứ tiếng Anh tiếng u học community college chưa xong thì biết gì mà đọc sách luật để cãi! Anh Luật sư thì làm thuê cho công ty địa ốc Việt Nam, đáng lẽ Thuý không nên khoe để người biết họ cười cho! Luật sư giỏi là làm cho law firm, hay tự mở law firm, chứ làm thuê cho công ty địa ốc thì thường thôi. Chắc vì vậy mà rảnh rỗi giữ con cho Thuý đi về Vn mấy tháng, đi DC chơi mấy ngày Ông An là cáo già đó, Thuý chơi không lại ổng đâu, trừ khi khoá facebook đi, im lặng mà kiện vụ child support thôi. Cứ rống lên chửi thì ổng ở VN luôn, bỏ quốc tịch Mỹ hoăc không bỏ nhưng khai no income luôn, sống ở VN gia tài ổng vậy ổng cũng phây phây rồi, thì làm sao đòi được tiền đây
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,801 Bài viết

• 11,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bunny2015 Xem bài viết
    Toà xử 2 triệu đô/2 đứa bé/18 năm nhưng Thuý không chịu, đòi đâu khoảng 14 triệu bồi thường tổn thất gì gì đó và nuôi con phải nhiều hơn 2 triệu thì mới chịu! Hôn nhân của 2 người mới chưa đầy 2 năm mà đơn ly hôn ký xong chỉ 3 tháng sau Thuý đã có con với luật sư của mình thì Thuý rất khó thắng! Nếu ông An không trả tiền child support thì khi tiền tăng đến 1 mức nào đó, ông ta sẽ phải vào tù ngồi, không đùa được! Nhưng ông ta vẫn ung dung đến đời vợ thứ 4 thì có lẽ có khúc mắc gì đó người ngoài không hiểu được. Thuý rất ngu dại khi chuyện gì cũng đem lên facebook nói. Lấy chồng chưa đầy 2 năm, đang làm đơn li dị mà đã ăn nằm với luật sư để cho dính bầu là cái phốt rất lớn. Cả anh luật sư kia cũng không chuyên nghiệp khi ngủ với thân chủ trong lúc đang tiến hành vụ kiện cáo lẫn li dị, chưa tính đến cái đạo làm con người! Nói chung tui chả thấy Thuý kiên cường cái chỗ nào! Chẳng qua là anh luật sư kia giật dây chứ tiếng Anh tiếng u học community college chưa xong thì biết gì mà đọc sách luật để cãi! Anh Luật sư thì làm thuê cho công ty địa ốc Việt Nam, đáng lẽ Thuý không nên khoe để người biết họ cười cho! Luật sư giỏi là làm cho law firm, hay tự mở law firm, chứ làm thuê cho công ty địa ốc thì thường thôi. Chắc vì vậy mà rảnh rỗi giữ con cho Thuý đi về Vn mấy tháng, đi DC chơi mấy ngày Ông An là cáo già đó, Thuý chơi không lại ổng đâu, trừ khi khoá facebook đi, im lặng mà kiện vụ child support thôi. Cứ rống lên chửi thì ổng ở VN luôn, bỏ quốc tịch Mỹ hoăc không bỏ nhưng khai no income luôn, sống ở VN gia tài ổng vậy ổng cũng phây phây rồi, thì làm sao đòi được tiền đây
    Ổng bỏ quốc tịch Mỹ lâu rồi ,khai no income lâu rồi ,chắc khai phá sản bên Mỹ lâu rồi ,trước phá sản nếu khôn ngoan tẩu tán bớt tài sản ,và với credit của ổng trước kia ngon lành thì tụi tài chánh nó cũng cố vấn cho ổng kiếm một mớ của ngân hàng ,nói chung An giờ ung dung rồi
    Thúy lôi mấy cái luật khg nuôi con ra dọa gì An giờ 1 thằng tay trắng theo luật tòa chảng bắt tội gì nó được ,may mà Thúy chưa đi làm có khai income ,chứ khai nhiều ,vớ vẩn nó buồn buồn trêu lại Thúy ra tòa kiện nguọc lại xin Thúy mỗi tháng vài trăm chơi
    • 321 Bài viết

• 4,188 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ổng còn mấy căn nhà to đùng mỗi căn mấy triệu đô bên Mỹ, không biết ai đứng tên. Tui cũng chỉ dựa trên những gì đọc được bấy lâu, chứ tui suy đoán thì ổng đã khai bankruptcy rồi nên mới tỉnh queo vậy. Chỉ thấy tội mấy đứa nhỏ Thuý cũng hay thật, li dị 3 tháng đã đẻ ra thằng con với luật sư!Có khi đây cũng là cái phốt khiến ông An ổng chơi cho sát ván! Ai nói Thuý kiên cường mình phục thật! Thuý chỉ ngu và lì thôi!
    • 65 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

- Trong bản khai, Huy Linh cho biết Nguyễn Đức An chính là người đưa đường dẫn lối, sắp xếp cuộc gặp cho 2 nhà báo với gia đình mẹ vợ cũ. À, không loại trừ khả năng hai bạn này là lính đánh thuê. Giờ con cái cha mẹ chị em không nhìn mặt nhau, thiệt là gia môn bất hạnh! Hổm rày đại gia có vợ mới lần..thứ 4, thấy toàn nói lời ngôn tình. Chắc cũng mị được một đám sửu nhi hi hi ^-^
    Được copy trên FB của Lê Nguyễn Hương Trà.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 214 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình thì ko quan tâm chuyện Thuý và An lắm. Mình chỉ thấy, dùng đúng từ là "khinh sợ" mối quan hệ của Thuý và bố mẹ. Hay đây là kiểu "vì nghĩa diệt thân" vẫn dc ca ngợi bấy lâu nay nhỉ. Vì tiền diệt thân thì chuẩn hơn, Thuý đáng sợ 1 bố mẹ Thuý đáng sợ 10. Đúng là gia ngôn bất hạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái cô này toàn gây bão nhỉ. Hic...hic.... Con cái ko biếu thêm bố mẹ thì thôi chứ.
    • 751 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Túm lại đời An là NT= Như Thảo NT=Ngọc Thuý ai cũng đẹp. Giàu có khác

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sachoacatim
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,607 Bài viết

• 9,820 Được cảm ơn

Thắng được về danh dự thì lo làm ăn đi ở đó mà kiện. Hôm bữa nói trên status 2 đứa con gái chỉ có 1 nguoi cha thôi là cha Tr mà. Zậy sao đòi tiền ong an làm zề? Trơ lắm k? Có mấy căn nhà của ong an vẫn có tiền đút miệng đó thôi. Khủng bố tinh thần bố mẹ thư và tin nhắn chưa đủ sao? Haizz mạt hạng, lười lao động cộng với lòng tham. Sao vụ này j Nicole Smith đến chết cũng k đòi được tiền. Cũng cặp ls để đi thưa kiện hãi hùng. Không khác nồi mắm. Ngao ngán...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo4chun Xem bài viết
    Chị này chắc seeder bác An thuê hở

Nhiều ng cũng lạ, thấy cô Thuý nói là cổ chỉ muốn Mr An giải quyết dứt điểm tiền chu cấp cho 2 con trong 18 năm trả 1 lần theo toà Mỹ phán thôi (nhưng Mr An lật kèo về Việt Nam kiện đòi tài sản ) , sao lại bảo ng ta tham tiền ko thuộc về mfinh nhỉ ? Tui nhớ toàn Mỹ phán 2 triệu đô / 2 đứ bé/ 18 năm, đc quy đổi thành mấy căn nhà đang kiện cáo, thì cô Thuý cổ lấy đúng phần toà cho thôi mà sao lại gọi là tham ?

Cô Thuý mắc bệnh nói nhiều, còn chồng An & Thảo bị mắc bệnh làm lố - diễn sâu dễ sợ, chắc đang diễn cho cô Thuý coi =))))))
    m làm TV 2 năm rồi nha b, b có thể kiểm ~ bài cũ của m có seed bồi bác An chỗ nào rồi đem ra làm = chứng nhé
    m cũng đồng ý vs bạn Bunny2015, cô Thúi mắt lờ đờ tử vi có tướng râm
    VĐ cô Thúi ko chỉ đòi 2tr cho 2 đứa nhỏ ko mà còn đòi thêm lên thành 10 mấy tr$. Tui là ông già tui cũng ko đưa 1 xu cho con đàn bà ăn nằm vs thằng trai trẻ ăn trên mồ hôi nước mắt của mình.
    cô Thúi ngày nay đc ở Mỹ vs mớ tiền cổ đang xài dĩ nhiên có phần lớn của ông già chứ ko có ổng chắc giờ này cổ đi bán quần áo giống NQ
    cơ mà m cũng đồng ý vs bạn Bunny2015 cô Thúi này càng ngày càng "nguy hiểm", tạo nick ảo ng ta gọi tên mình chịu luôn cho qua, rồi phe ông LS có cty riêng
    tình hình ko bít cạn tiền hay sao mà giờ bắt đầu Thúi dắt con đi tập làm ng mẫu vậy trời, ng mẫu DV gốc Á ở Mỹ thành danh là con số 0.1% nhìn tấm gương Dustin Nguyen là bít. Chắc đang cạn tiền nên hoá điên
    addemoticons172
    • 58 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Tôi không thích comment nhiều về hai vơh chồng này nhưng trên FB Phan NhưThảo thấy ai post NT đang chửi kiếp quá.Lão an là dù là người kinh doanh lõi đời nhưng là thằng dại với vợ cũ.Để toàn bộ tài sản nhờ vợ hay người thân đứng tên hộ là sai lầm lớn mà một số VK mình biết bị mất trắng tài sản. Bạn học cùng lớp mình, buôn lậu thuốc lá thời Đông đức cũ,sau bao năm vất vả kiếm được một khoản kha khá gửi về nhờ em trai đầu tư. Cậu em mua mua nhà, mở của hàng kinh doanh cà phê ở Hàng Mành hay Hành gì đó rất phát đạt và dùng số tiền đó mua thêm được một số khu đất. Cô chj trở về viêt nam,tranh chấp xẩy ra, cô ấy thât bại và về Đức tay trắng.
    LÃo An chắc đã khai phá sản rồi nên mới ung dung về việt nam an chơi như vậy.T giờ chắc cạn tiền còn em PNT đã có bầu, chiến tranh lớn sắp nổ rồi, chúng ta cùng xem nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yamadafuku; 12/12/2015 vào lúc 07:09 PM.
    • 1,086 Bài viết

• 17,610 Được cảm ơn

Ổng còn mấy căn nhà to đùng mỗi căn mấy triệu đô bên Mỹ, không biết ai đứng tên. Tui cũng chỉ dựa trên những gì đọc được bấy lâu, chứ tui suy đoán thì ổng đã khai bankruptcy rồi nên mới tỉnh queo vậy. Chỉ thấy tội mấy đứa nhỏ Thuý cũng hay thật, li dị 3 tháng đã đẻ ra thằng con với luật sư!Có khi đây cũng là cái phốt khiến ông An ổng chơi cho sát ván! Ai nói Thuý kiên cường mình phục thật! Thuý chỉ ngu và lì thôi!
    Mấy đứa con nhìn đã thấy sống sung sướng bằng tiền của bố nó, có gì mà tội. Bố nó có bỏ bọn nó đâu, bà Thuý bà gào hơn cha mẹ chết nhưng suy cho cùng bao năm bà ấy và con sống nhởn nhơ chả làm ăn gì chắc từ tiền chồng mới???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Happiness999; 12/12/2015 vào lúc 07:44 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happiness999 Xem bài viết
    Mấy đứa con nhìn đã thấy sống sung sướng bằng tiền của bố nó, có gì mà tội. Bố nó có bỏ bọn nó đâu, bà Thuý bà gào hơn cha mẹ chết nhưng suy cho cùng bao năm bà ấy và con sống nhởn nhơ chả làm ăn gì chắc từ tiền chồng mới???
    tui dám chắc 1 phần xiền ko nhỏ mẹ Thúi đang xài từ ông An già làm ra, ở Mẽo 1 nách 3 con làm è cổ quần áo nhừ nhèo chứ ko phải son phấn, óng mượt như Thúi đâu. Ông LS chả bít làm hãng nào mà ko thấy profile hic hic. Làm luật mà từ hạng khá trở lên đi công tác vắng như cơm bữa ấy chứ ko phải ở nhà zú em, chăm con như Thúi phe đâu.
    KLQ ko ưa Thúi 5 phần ghét mụ Nguyễn Xuân Uyển Nhi Mimi Nguyen (babydivo) 10 suốt ngày giảng đạo lý khóc than dân mình khổ mà lại đi cổ vũ phường tham thâm (Thúi) và đám phò: K.Thoa, HKA...
    @babydivo: lời thật mất lòng chị đừng để bụng mà đau bụng nghen
    addemoticons172
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 154 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình thấy tội nghiệp Thuý sống trong dằn vặt vì bị chính những người tưởng như là chỗ dựa thân thiết nhất phản bội. Sự dằn vặt này sẽ bám hết cuộc đời cô ấy và không bao giờ nguôi nếu không có thay đổi. Cô ấy may măn hơn Lý Hương là được những người xa lạ giúp đỡ( nv Hải quan khi cô ấy nhập cảnh lại). Ông An thuộc dạng có sỏi trong đầu tuy nhiên đã đánh giá sai Thuý ở chỗ nghĩ Thuý sẽ yên phận, không dám phản kháng lại.
    Còn nếu nói là trả lại hết tài sản Thuý đã đứng tên rồi ổng sẽ chu cấp nuôi con ư. Có mà thả gà vô rừng rồi đi tìm trứng . Quan điểm cá nhân thôi ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Souza; 12/12/2015 vào lúc 08:12 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 307 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ko phải là Thuý nhờ mẹ đứng tên hộ, mà lâu rồi có 1 chị trên đây nói là Thuý muốn bảo lãnh mẹ sang Mỹ du lịch thăm con cháu nên mới sang tên 5 t căn villa sealink cho bà ấy để có thể chứng mih tài sản sở hữu ở VN để dễ xin visa, chứ ko phải là sang tên với mục đích tẩu tán tài sản như Mr An hay mẹ của Thuý nói trên báo . Và tui tin chuyện này là thật, vì với điều kiện như ba mẹ của Thuý ko có Thuý ra tiền và cho đứng tên tài sản để chứng minh tài chính thì làm sao có thể sang Mỹ du lịch được, và nếu Thuý tệ như những gì bà mẹ tố cáo thì Thuý cũng chả ngu mà lo cho ba mẹ sang Mỹ để thấy đc cảnh mình hút chích hay bỏ bê chon cái để rồi về đây bị lên báo như vầy .

Có lẽ thời gian sang Mỹ thăm con gái và cháu gái đã xảy ra chuyện gì đó nên mới về phe Mr An rồi giờ thành kết cuộc như vầy. Mà nghe nói mẹ Thuý đã sang tên 5 căn villa lại cho Mr An rồi mà, trước chả có tin mẹ Thuý đi sealink Phan Thiết với Mr An và HH Thuỳ Dung đó thôi
    Chị nào là cô Thúy lúc ấy tạo nick nói vậy, cơ mà đấy là sự lừa bịp, chả có cái chuyện đó nha, nếu thế sao ko sang tên cho cả bố mà chỉ có mỗi mẹ? ( là tẩu tán tài sản nhưng vẫn coi chừng ông bố chắc nghĩ mẹ - con gái mới chắc ăn)

Sao không sang 1 căn mà phải sang đến 5 căn? Và cái quan trọng nhất nếu là người đàng hoàng sẽ không làm thế vì những tài sản ấy đã đựoc 2 vợ chồng nhất trí chuyển vào công ty của 2 đứa con thì không vì bất cứ 1 lý do gì để khiến đối phương có thể nghĩ đựoc là mình đang tẩu tán tài sản. An thấy T tẩu tán tài sản thì tât nhiên An phải ra đòn để chặn, để thêm thời gian không kiện thì nó chuyển hoặc bán hết thì lúc ấy kiện ai?

Thế nên để có kết quả hôm nay ( kiện cáo về khối tài sản kéo dài ) thì Thúy tự rước lấy còn la làng gì nữa.

Con ở Mỹ bảo lãnh cho cha mẹ sang định cư còn được nữa là sang chơi, vào mục châu mỹ mà xem các thành viên bảo lãnh cha mẹ du lịch ầm ầm, chả ai còn nhà cửa Ở VN mà sang tên cho bố mẹ đâu. Cái lý do ấy không bịp được những người đang ở Mỹ đâu
    • 58 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metnhi Xem bài viết
    Chị nào là cô Thúy lúc ấy tạo nick nói vậy, cơ mà đấy là sự lừa bịp, chả có cái chuyện đó nha, nếu thế sao ko sang tên cho cả bố mà chỉ có mỗi mẹ? ( là tẩu tán tài sản nhưng vẫn coi chừng ông bố chắc nghĩ mẹ - con gái mới chắc ăn)

Con ở Mỹ bảo lãnh cho cha mẹ sang định cư còn được nữa là sang chơi, vào mục châu mỹ mà xem các thành viên bảo lãnh cha mẹ du lịch ầm ầm, chả ai còn nhà cửa Ở VN mà sang tên cho bố mẹ đâu. Cái lý do ấy không bịp được những người đang ở Mỹ đâu
    Tôi bảo lãnh chị gái sang mỹ chơi, chị gái tôi cũng không cần chứng minh về mặt nhà của.
    Hình như thu nhâp hàng tháng của T từ các biệt thự của Lão An là 500 T một tháng và 6 tỉ/năm thì phải. Nhiều tiền như vậy nên bạn ý vẫn theo kiện tốt là thế
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metnhi Xem bài viết

Sao không sang 1 căn mà phải sang đến 5 căn? Và cái quan trọng nhất nếu là người đàng hoàng sẽ không làm thế vì những tài sản ấy đã đựoc 2 vợ chồng nhất trí chuyển vào công ty của 2 đứa con thì không vì bất cứ 1 lý do gì để khiến đối phương có thể nghĩ đựoc là mình đang tẩu tán tài sản. An thấy T tẩu tán tài sản thì tât nhiên An phải ra đòn để chặn, để thêm thời gian không kiện thì nó chuyển hoặc bán hết thì lúc ấy kiện ai?

Thế nên để có kết quả hôm nay ( kiện cáo về khối tài sản kéo dài ) thì Thúy tự rước lấy còn la làng gì nữa.

Vấn đề bảo lãnh này tui ko rành, chỉ nhớ có chị nào trên đây đã từng nói vậy thì nói lại cho mấy bạn nghe thôi. Nhưng mà bạn đặt vấn đề là sao ko sang 1 căn mà sang đến 5 căn, thì tui nhớ là trong 1 bài báo có nói, trong 1 đống bất động sản Mr An kiện đòi con số tổng là trên 200 tỉ nhưng con số thật sự thì ít hơn rất nhiều, vì có những căn lúc đó chỉ mứoi đặt cọc 10% giá trị căn nhà thôi, cũng có thể 5 căn sealink nó nằm trong số những căn đấy nên mới phải chuyển 5 căn ??? Còn ba bạn Thuý có lẽ đã đứng tên căn nhà mà gia đình đang ở rồi nên mới ko cần??? Với lại mọi thu nhập của cô Thuý là ở Việt Nam!, ở Mỹ cổ có thu nhập đâu, nên sao bảo lãnh ba mẹ dễ dàng đc như mấy chị ở đây nói nhỉ ? Haha, tui đoán vậy, ko phải thì thôi :P

Thấy nhiều ng chửi cô Thuý là tham lam giữ phần ko phải thuộc về mình, nhưng nếu như tui ko nhớ lầm, thì hình như bản án toà Mỹ Mr và Thuý đã thoả thuận bất động sản đang tranh chấp sẽ mở 1 công ty quản lý và sẽ giao cho 2 con gái khi lớn lên. Tui ko biết ở giữa đã xảy ra chuyện gì, cái tui thấy đc là Thuý đúng đã lập công ty "Nhà An" để quản lý và cho thuê những bất động sản trên - như những gì đã thoả thuận với An ở toà Mỹ, trong khi đó Mr An lại lật kèo trở về Việt Nam kiện đòi tài sản, làm trái với thoả thuận )).

Tiền chu cấp cho con thì ko trả, giờ phần tài sản nói là cho con cũng đòi lại luôn trong khi biết là 2 đứa con mình đang sống nhờ vào tiền sinh lời từ đống tài sản đó , tui thấy ông bố này thiệt là có tâm mà :P
    • 321 Bài viết

• 4,188 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tiền của Thuý dao không lập công ty "Nhà Thuý" mà là "Nhà An"? Tiền đâu Thuý lập công ty vậy mấy mẹ? Thời điểm Thuý lấy chồng là Thuý không còn đi catwalk nữa mà đang làm cho FPT. Lấy chồng là Thuý muốn lấy, lúc đó khoe nhẫn khoe nhà tùm lum, giờ thì gào lên là "gạt cưới"! Thuý quá tham lam, ngu dốt, trơ tráo, lại còn vô đạo đức nên ông An ổng không thể xì thêm tiền ra là dễ hiểu thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Tiền của Thuý dao không lập công ty "Nhà Thuý" mà là "Nhà An"? Tiền đâu Thuý lập công ty vậy mấy mẹ? Thời điểm Thuý lấy chồng là Thuý không còn đi catwalk nữa mà đang làm cho FPT. Lấy chồng là Thuý muốn lấy, lúc đó khoe nhẫn khoe nhà tùm lum, giờ thì gào lên là "gạt cưới"! Thuý quá tham lam, ngu dốt, trơ tráo, lại còn vô đạo đức nên ông An ổng không thể xì thêm tiền ra là dễ hiểu thôi.
    Bạn này ko đọc hết lời ng khác nói hay đọc mà ko hiểu ??? Công ty "Nhà An" - theo lời cô Thuý là lập ra để quản lý mớ bất động sản (đang tranh chấp) theo đúng thoả thuận tại toà Mỹ giữa An & Thuý " lập công ty để quản lý mấy căn nhà đó, sau này 2 con lớn lên sẽ trao lại cho 2 con" thì rõ là có phải tiền của cô Thuý đâu mà bạn xồn xồn lên "tiền Thuý sao ko lập cty tên Nhà Thuý mà là Nhà An", "tiền lấy đâu ra mà lập công ty"
    • 555 Bài viết

• 5,261 Được cảm ơn

Thấy nhiều ng chửi cô Thuý là tham lam giữ phần ko phải thuộc về mình, nhưng nếu như tui ko nhớ lầm, thì hình như bản án toà Mỹ Mr và Thuý đã thoả thuận bất động sản đang tranh chấp sẽ mở 1 công ty quản lý và sẽ giao cho 2 con gái khi lớn lên. Tui ko biết ở giữa đã xảy ra chuyện gì, cái tui thấy đc là Thuý đúng đã lập công ty "Nhà An" để quản lý và cho thuê những bất động sản trên - như những gì đã thoả thuận với An ở toà Mỹ, trong khi đó Mr An lại lật kèo trở về Việt Nam kiện đòi tài sản, làm trái với thoả thuận )).

Tiền chu cấp cho con thì ko trả, giờ phần tài sản nói là cho con cũng đòi lại luôn trong khi biết là 2 đứa con mình đang sống nhờ vào tiền sinh lời từ đống tài sản đó , tui thấy ông bố này thiệt là có tâm mà :P
    Thì Thúy vẫn quản lý và lấy tiền thu nhập từ công ty Nhà An (không phải Nhà Thúy ) đó thôi. Không có tiền đó thì Thúy hít khí trời, uống nước lã để tối ngày lên FB và đi gym à? Còn tài sản tranh chấp của hai con thì để hai đứa lớn thừa hưởng, có phải tài sản của Thúy đâu mà xoắn? Tiền child support là để nuôi hai nhỏ, Thúy không có quyền hưởng ké. Vì muốn gom cho mình nên chắc ông An sợ tài sản của ổng và hai con ổng bốc hơi nếu rơi vào tay Thúy mất. Bởi vậy ổng phải tìm cách này hay cách khác để giữ lại, chứ hai đứa bé chưa đủ trưởng thành mà bị mẹ và bố dượng quản lý, khi 18 tuổi còn được bao nhiêu? Người ngoài như mình không rõ sự tình nên chỉ dựa vào logic thông thường để suy đoán thôi, chứ bên nào cũng muốn mình đúng và bôi nhọ đối phương. Tuy nhiên, Thúy cũng nên bơn bớt chửi, miễn có nguồn thu nhập hàng tháng để sống vui và đầy đủ vật chất với gia đình nhỏ, vậy là vui rồi. So với nhiều chị em ở Mỹ đi cày bục mặt, Thúy vẫn còn may mắn khi hưởng của trên trời rơi xuống rồi còn gì! Thúy cứ nói ông An không chu cấp child support, nhưng tiền từ công ty Nhà An để sống hàng tháng thì cố ý không nói tới. Hay Thúy không tính đó là tiền child support mà là tiền công chửi chồng cũ hàng tháng ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,742 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ho ho, em Nthuy hay lên đây lấy tin tức, kêu là bị ảnh hưởng danh dự abc í, k biết còn nhớ Uwebtt này không,
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20