ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Sắp miễn nhiệm Bộ trưởng Tài chính, thay thế Tổng Kiểm toán

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,725 Bài viết

• 6,426 Được cảm ơn

Sao tui lại nghe là Trưởng Ban Kinh Tế Trung Ương là...toa hơn Bộ trưởng BTC mừ. Thường Trưởng Ban KT TƯ sẽ nắm một suất trong Bộ Chính Trị đó. Ko biết đúng ko?

Cái nì là thăng chức chớ đâu phải mất chức đâu mà dùng từ bãi nhiệm
    Dùng hàng khựa là KHÔNG YÊU NƯỚC
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 287 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puzzle Xem bài viết
    Sao tui lại nghe là Trưởng Ban Kinh Tế Trung Ương là...toa hơn Bộ trưởng BTC mừ. Thường Trưởng Ban KT TƯ sẽ nắm một suất trong Bộ Chính Trị đó. Ko biết đúng ko?

Miễn nhiệm chứ có bãi nhiệm đâu. . Chính trị chả biết đâu mà lần, thấy chắc ăn đó nhưng phút 89 out như thường.

• 867 Bài viết

• 1,793 Được cảm ơn

To thì có to hơn, nhưng chắc gì ngon hơn BTC. Có 1 chân vào BCT rồi, muốn vào nốt chân còn lại thì đường còn dài và còn cả mấy chục Đống chông gai. Tưởng bác Huệ vào đc BCT luôn ai ngờ lại trượt. Thôi thì chúc các bác may mắn lần sau

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    :Rose:

• 1,714 Bài viết

• 3,684 Được cảm ơn

Gớm, các mẹ am hiểu chính trị thế nhờ. Về diện mạo thì thấy bác Huệ có vẻ "đáng tin" hơn khối bác mặt mỡ khác. Mà lên được cái chức ấy, muốn tốt cũng chẳng ai cho tốt, có lẽ đều phải nhúng chàm cả, phí quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,126 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Bố mình ngày xưa bôn sệt, ai nói xấu chế độ hay đụng hạm đến hai từ đảng viên là chết với cụ. Thế mà giờ cũng thỉnh thoảng đá đểu chế độ vài câu, haha ...

• 451 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

Họ dùng từ "miễn nhiệm" mà, đâu phải "bãi nhiệm".......Vì VĐH đã làm Tr. Ban KTTW rồi nên phải miễn nhiệm chức Bộ Trưởng BKTế để người khác thay.
    Theo mình nghĩ thì Tr. Ban của 1 Ban (trong Trung Ương Đảng) và Chủ nhiệm (văn phòng TW Đảng, văn phòng CTN, văn phòng CP, văn phòng QH) thì tương đương với chức Bộ Trưởng.
    Ban nào có tầm quan trọng thì Tr. Ban đó sẽ được cơ cấu vào BCTrị. Thường thì Tr.Ban nội chính TW sẽ được cơ cấu vào BCTrị vì anh muốn "bắt hết, nhốt hết" thì anh phải ở trong BCT thì tiếng nói của Tr. Ban mới có sức nặng.......chứ nếu ko phải BCT thì nói ai nghe......
    Còn Tr.Ban KTTW thì cũng ko hẳn phải là BCTrị (trước đây bác Sang cũng làm Tr.Ban KTTW nhưng khi đó bác đã ở trong BCT vài năm rồi - khi còn làm Bí Thư TPHCM- chứ ko phải bác làm Tr.Ban KTTW nên bác đc vào BCT).
    Túm lại, kì này thì bác Thanh và bác Huệ trượt BCT thì bác Thanh đau hơn nhiều...... Ngay cả chân trong Ban Bí Thư cũng ko được........cho nên thành ra giờ lỡ dỡ................Nói chung, người (này) tính không bằng người khác tính......
    P/S: Mà với NHNN thì cứ thay bác to nhất là ổn liền, bác ấy là mọi nguồn cơn trì trệ, thay ngay là xong......cớ gì mà cứ thay râu ria chi cho mất công.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,662 Bài viết

• 1,844 Được cảm ơn

Đây chỉ là miễn nhiệm chứ k bãi nhiệm. mọi người hiểu sai rồi. 2 ông T và H thờ 1 ông để đánh lại phe kia, hiện giờ phe kia vẫn quá mạnh, k làm gì đc chúng. căn bản là 2 ông này chưa tạo đc nhiều chân rết đã ra tay ngay ai ngờ bị phe kia đánh cho tơi tả, hết đường nói nữa rùi. Sự thật đó
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11,590 Bài viết

• 17,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Chắc Ngân đại thẩm thay chân ý, còn bác Tks ra thay chân anh Thái tử con cụ Chánh cựu vừa bỏ lại
    Tin mới nhận : bác tks khả năng sang TB DTMN nhé, vì cơ cấu TB NC phải UV BCT nhé Ng đại thẩm sắp lĩnh ấn

• 922 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Botaysaoduoc Xem bài viết
    Họ dùng từ "miễn nhiệm" mà, đâu phải "bãi nhiệm".......Vì VĐH đã làm Tr. Ban KTTW rồi nên phải miễn nhiệm chức Bộ Trưởng BKTế để người khác thay.
    Theo mình nghĩ thì Tr. Ban của 1 Ban (trong Trung Ương Đảng) và Chủ nhiệm (văn phòng TW Đảng, văn phòng CTN, văn phòng CP, văn phòng QH) thì tương đương với chức Bộ Trưởng.
    Ban nào có tầm quan trọng thì Tr. Ban đó sẽ được cơ cấu vào BCTrị. Thường thì Tr.Ban nội chính TW sẽ được cơ cấu vào BCTrị vì anh muốn "bắt hết, nhốt hết" thì anh phải ở trong BCT thì tiếng nói của Tr. Ban mới có sức nặng.......chứ nếu ko phải BCT thì nói ai nghe......
    Còn Tr.Ban KTTW thì cũng ko hẳn phải là BCTrị (trước đây bác Sang cũng làm Tr.Ban KTTW nhưng khi đó bác đã ở trong BCT vài năm rồi - khi còn làm Bí Thư TPHCM- chứ ko phải bác làm Tr.Ban KTTW nên bác đc vào BCT).
    Túm lại, kì này thì bác Thanh và bác Huệ trượt BCT thì bác Thanh đau hơn nhiều...... Ngay cả chân trong Ban Bí Thư cũng ko được........cho nên thành ra giờ lỡ dỡ................Nói chung, người (này) tính không bằng người khác tính......
    P/S: Mà với NHNN thì cứ thay bác to nhất là ổn liền, bác ấy là mọi nguồn cơn trì trệ, thay ngay là xong......cớ gì mà cứ thay râu ria chi cho mất công.
    Trưởng ban to hơn nhiều so với Bộ trưởng (trừ Bộ Công an, Quốc phòng) nhé! Ban Tổ chức với Ban Tuyên giáo thậm chí còn rất to (chỉ kém Tứ trụ) thôi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,774 Bài viết

• 15,684 Được cảm ơn

ô, thế ông con đồng chí X cũng là ủy viên BCT mà, nay leo lên chức gì rồi? Không khéo lại cha truyền con nối
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)