ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Phụ nữ Việt thua xa phụ nữ Tây về mọi khoản!

Đến trả lời mới nhất
  • 258 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 252 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 1,288 Bài viết

• 5,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taubaygiay Xem bài viết
    Ờ phải, không có gì miễn phí đâu, vì thế nếu anh là đàn ông mà hợp tác với gái đẻ một đứa con thì phải biết là gái vừa chửa vừa đẻ vừa cho bú vừa ru vừa nựng suốt ngày là chỉ có một nửa gái làm phần của gái, còn một nửa là gái làm phần của anh nữa, sức khỏe của gái bị tiêu hao vào sinh đẻ anh cũng phải chịu trách nhiệm một nửa vào đấy. Biết thân thì đưa tiền nuôi con nuôi cả vợ cho nó có sức, có lúc rỗi thì trông con để vợ có thời gian xả stress. Không gì là miễn phí, các anh phải lao lực cho những việc gái làm được mà các anh không làm được thôi.
    Đời cơ bản là bất công mà . Sao phải thay đổi khi đang sướng mà lại không có sức ép cơ chứ. Kệ vợ chăm con, dọn nhà, nấu cơm. Ta đi làm về đi chơi thể thao rồi làm dăm cốc bia, tối về nằm khểnh xem phim chả sướng lắm ru.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,559 Bài viết

• 4,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutun1234 Xem bài viết
    Đời cơ bản là bất công mà . Sao phải thay đổi khi đang sướng mà lại không có sức ép cơ chứ. Kệ vợ chăm con, dọn nhà, nấu cơm. Ta đi làm về đi chơi thể thao rồi làm dăm cốc bia, tối về nằm khểnh xem phim chả sướng lắm ru.
    Thế là chứng tỏ lấy gái Việt sướng hơn lấy gái tây rồi còn gì nữa, đánh vào mặt anh lều báo viết cái bài đầu thớt à
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 139 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Tôi thấy bài báo này phản ánh tương đối chuẩn. Ko cần đi đâu xa, chỉ cần lên WTT ngồi lê la vài topic thôi là nhiều khi gặp nhiều cm của chị em là cũng tưởng tượng dc ra những ng đó ngoài đời ntn rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,288 Bài viết

• 5,113 Được cảm ơn

Thế là chứng tỏ lấy gái Việt sướng hơn lấy gái tây rồi còn gì nữa, đánh vào mặt anh lều báo viết cái bài đầu thớt à
    =)) Rõ rồi nàng. Gái Việt thấp kém hơn gái Tây nhiều khoản nhưng lấy gái Việt sướng hơn lấy gái Tây, cái đó có gì tranh cãi đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,559 Bài viết

• 4,150 Được cảm ơn

=)) Rõ rồi nàng. Gái Việt thấp kém hơn gái Tây nhiều khoản nhưng lấy gái Việt sướng hơn lấy gái Tây, cái đó có gì tranh cãi đâu.
    Ờ, còn trai tây thì không những cao to hơn trai Việt mà lấy trai tây còn sướng hơn lấy trai Việt cơ, đúng là khoảng cách giữa gái Việt và gái tây thật chả là gì so với khoảng cách giữa trai Việt và trai tây thật.
    Bảng xếp hạng:
    1, Trai tây
    2, Gái tây
    3, Gái Việt
    4, Trai Việt
    Đới, trai Việt vinh dự chưa
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,288 Bài viết

• 5,113 Được cảm ơn

Ờ, còn trai tây thì không những cao to hơn trai Việt mà lấy trai tây còn sướng hơn lấy trai Việt cơ, đúng là khoảng cách giữa gái Việt và gái tây thật chả là gì so với khoảng cách giữa trai Việt và trai tây thật.
    Bảng xếp hạng:
    1, Trai tây
    2, Gái tây
    3, Gái Việt
    4, Trai Việt
    Đới, trai Việt vinh dự chưa
    Quan trọng gì đâu, miễn sống sướng là được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,047 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Đúng quá còn gì, không chỉ PN mà đàn ông cũng thế, không kể gì Tây mà Việt sống ở Tây cũng hơn ta nhiều. Vợ chồng đưa em tôi ở Úc sinh liền 2 đứa, vừa đi làm vừa chăm con có ai giúp việc đâu, mọi việc tự lo cấm thấy than câu nào. Mà tối nào vợ chồng con cái cũng có thời gian lên Skyper chat với người nhà cho con tập tiếng Việt ( khoản này băt buộc vì chồng Việt vợ Taiwan), tương lai cháu tôi cũng là người phụ nũ độc lập và mạnh mẽ vì giờ mới 20 tháng đã tự xúc cơm ngon lành, ngã tự đưng dậy, chơi xong biết xếp cất đồ chơi...
    Cũng em tôi, 2 vợ chồng ở SG có ngừoi giúp việc mà gặp nó câu trước câu sau là nói xấu nhau, y hệt trên mục tâm sự WTT này . Con thì lên lởp 2 bà nội vẫn phải xúc cơm mới ăn. Tệ nhất là đụng tí chúng nó lôi nội ngoại ra giải quyết chuyện gia đình nó. Bệnh này tôi rất ghét nhưng hình như là bệnh chung của đa số em gái WTT.
    ....
    Chị nào vùa bảo nếu không bằng sao Tây nó thích gái V, tôi nghĩ nó cũng ham của lạ như mình thôi. Nhưng xác định là mọi việc tự lo nhé, không có giúp việc, cũng chẳng có chịu (hoặc hưởng) gì mẹ vợ mẹ chồng. Cô nào vẫn thói đỏng đảnh không hòa nhập được thì lại quay về WTT bán than tiếp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Btran; 12/07/2013 vào lúc 08:45 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,559 Bài viết

• 4,150 Được cảm ơn

Quan trọng gì đâu, miễn sống sướng là được.
    Ở, thì gái cũng chỉ cần sướng cho thân gái.

• 1,257 Bài viết

• 5,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nucuoitoanang Xem bài viết
    Nếu chỉ nói về 3 điểm bào này đề cập thì mình thấy chính xác:
    -Ngoại hình: từ da, tóc, nét, dáng dấp thì VN chạy dài so với phụ nữ Tây.
    -Về độc lập tự chủ, khỏi cần bàn nữa nhé. Riêng khoản chăm con mọn bây giờ hết người giúp việc với ông bà nội ngoại mà chị em nhà mình vẫn than ầm ầm. Trong khi gái Tây 2,3 con vẫn tự mình đảm đương hết, tất nhiên với sự giúp đỡ của chồng. Nhưng giỏi ở chỗ con cái tự lập, nhà cửa sạch và vẫn đủ thời gian chăm sóc bản thân, du lịch.
    -S.e.x, thôi khỏi nói ra cho thêm tủi.
    Lâu lâu toàn nghe cánh phụ nữ "chê" đàn ông Việt, nay mới đc thưởng thức 1 bài oánh giá chị em. Thẳng thắn mà nói, mình thấy khá đúng, và đồng tình với tóm tắt trên.

Tuy nhiên, mình lại kết nhất cái câu "nồi nào úp vung nấy" của tác giả.

- Ngoại hình: ừ thì PN Việt ko to cao, khỏe mạnh, đẹp như PN Tây, để phù hợp với dáng nhỏ thó, ẻo lả của các anh giai Việt chứ. Có điều, dáng vóc PN Việt vẫn đáng đc các anh Tây yêu hơn là dáng vóc của giai Việt trong mắt gái Tây.

- Về độc lập tự chủ: mình phục gái Tây cách dạy con độc lập, nên có lẽ khoản này họ hình thành từ trong trứng nước. Dưng mà, cũng phải nói lại, các chị Tây tự chủ đc cũng nhờ các anh giai Tây giúp nữa ạ. Hoặc các chị chấp nhận ở nhà làm housewife, chồng phải kiếm nhiều tiền, hoặc đi làm thì share việc nhà đều nhau. Còn ở Việt thì sao? Các ông chồng cho mình cái quyền ko phải làm việc nhà, trong khi vợ cũng đi làm kiếm tiền như mình. Thế nên cứ phải cầu cứu đến ông bà, oshin, vì có 3 đầu 6 tay đc đâu. Cái này, đàn ông Việt quá thích ở PN Việt, biết chấp nhận chịu đựng, còn PN Tây á, còn lâu nhỉ?

- Về sex: đúng là PN Việt còn bảo thủ. Chẳng qua, cũng vì cái tư tưởng về đức hạnh mà xưa nay gán vào PN, làm người PN cảm thấy e dè, ngại ngùng, khép kín khi nói về nó. Dù ngày nay đã đỡ hơn, nhg làm sao phóng khoáng, cởi mở và hot như các bạn Tây đc. Nếu đc sống trong môi trường Tây, mình nghĩ các chị em sẽ khác. Ngược lại, các anh giai Việt cũng có chịu khó tập TD ko? Có yêu chiều gái Việt bằng giai Tây ko?

Thế nên, cái câu cuối của tg, nên bổ sung thêm cho nó công bằng
    Thực ra, nồi nào thì úp vung ấy. Cũng chỉ có đàn ông Việt/ phụ nữ Việt mới chịu được tính khí khó chịu của phụ nữ Việt/ đàn ông Việt. Chứ đàn ông/ phụ nữ Tây mà nhìn thấu bản chất của chị em/ đàn ông Việt Nam, chắc họ cũng chạy mất dép!
    Mà mình tin PN Tây sẽ chạy nhanh và xa hơn đấy. Còn ngày càng nhiều đàn ông Tây chạy đến với PN Việt hơn.

P/S. À, phải nói thêm là mình chỉ nói trên phần đa số thôi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mebibo_2010; 12/07/2013 vào lúc 08:48 AM.
    1/6/2012 - Bi: 86cm; 12.5kg - Bo: 105cm; 17kg
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,695 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Btran Xem bài viết
    Đúng quá còn gì, không chỉ PN mà đàn ông cũng thế, không kể gì Tây mà Việt sống ở Tây cũng hơn ta nhiều. Vợ chồng đưa em tôi ở Úc sinh liền 2 đứa, vừa đi làm vừa chăm con có ai giúp việc đâu, mọi việc tự lo cấm thấy than câu nào. Mà tối nào vợ chồng con cái cũng có thời gian lên Skyper chat với người nhà cho con tập tiếng Việt ( khoản này băt buộc vì chồng Việt vợ Taiwan), tương lai cháu tôi cũng là người phụ nũ độc lập và mạnh mẽ vì giờ mới 20 tháng đã tự xúc cơm ngon lành, ngã tự đưng dậy, chơi xong biết xếp cất đồ chơi...
    Cũng em tôi, 2 vợ chồng ở SG có ngừoi giúp việc mà gặp nó câu trước câu sau là nói xấu nhau, y hệt trên mục tâm sự WTT này . Con thì lên lởp 2 bà nội vẫn phải xúc cơm mới ăn. Tệ nhất là đụng tí chúng nó lôi nội ngoại ra giải quyết chuyện gia đình nó. Bệnh này là bệnh chung nè.
    ....
    Chị nào vùa bảo nếu không bằng sao Tây nó thích gái V, tôi nghĩ nó cũng ham của lạ như mình thôi. Sau đó cô nào không hòa nhập được thì lại quay về WTT bán than tiếp.
    Lấy đâu ra tiền mà thuê giúp việc? Tự dưng mất không mấy chục nghìn/năm buộc người ta phải tự lực cánh sinh thôi. Cũng như chẳng có ông bà nào làm oshin hộ (hãi nhất mấy gia đình VN đưa bố mẹ sang làm oshin mà dám mở mồm nói để hưởng tuổi già. Con cái cứng cáp rồi lại ko muốn sống cùng các cụ nữa).

Hoàn cảnh thay đổi nhận thức mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)