ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Phim mới trên VTV3: Chồng tôi là hàng xóm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,048 Bài viết

• 8,907 Được cảm ơn

http://vtv.vn/Goc-khan-gia/Phim-moi-...-xom/64327.vtv
    Thứ hai 08/04/2013 06:50

(VTV News)- Bộ phim truyền hình Hàn Quốc “Chồng tôi là hàng xóm” sẽ lên sóng bắt đầu từ ngày hôm nay (8/4) vào 22h30 hàng ngày trên kênh VTV3.
    Là bộ phim tâm lý xã hội, Chồng tôi là hàng xóm kể về câu chuyện của một đôi vợ chồng không hạnh phúc. Thời gian trước khi ly dị, họ thường xuyên cãi vã khiến cho đứa con gái 5 tuổi bỏ nhà ra đi. Nhưng mọi thứ trở nên thảm họa khi đứa bé bị tai nạn giao thông chết. Cái chết của đứa bé ám ảnh đôi vợ chồng. Mặc cảm tội lỗi đè nặng lên vai họ và dẫn đến bản án li hôn như một kết quả tất yếu.

Thời gian dần dần trôi qua, hai người lại gặp nhau trong tình huống hết sức trớ trêu là hàng xóm của nhau. Và cũng chính từ đây những câu chuyện lãng mạn cùng những tình huống đặc biệt được phát sinh từ tình chòm xóm…

Phim có sự tham gia của các diễn viên nổi tiếng: Son Hyun Joo, Yoo Ho Jung, Kim Sung Ryung, Kim Mi Sook…

Chồng tôi là hàng xóm sẽ được phát sóng vào 22h30 từ thứ 2 đến thứ 7 trên VTV3 – Đài THVN, bắt đầu từ ngày 8/4. Mời quý vị và các bạn đón xem!
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

http://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,048 Bài viết

• 8,907 Được cảm ơn

Tối qua mất ngủ em xem phim này,đc phết, mỗi tội so với giờ đi ngủ thì chiếu muộn quá.

Xem xong xem Lê Hoàng phỏng vấn Lương Hoàng Anh, người phụ nữ này cũng thú vị phết, k tệ như em nghĩ ban đầu.

Xem hết lại xem Nghĩa vợ tình chồng, cũng hay, tiếp đó qua Mê kông ký sự.

Hậu quả là hn nghỉ làm, cũng tại ốm nên uống thuốc cảm ban ngày ngủ quá liều, đêm lại mất ngủ ,

Các chị xem thử nhé, phim về tình cảm gia đình, mẹ chồng nàng dâu khá hay, bà mẹ chồng phim này chắc giống mẹ chồng nhiều chị .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LePapillon; 09/04/2013 vào lúc 01:53 PM.

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 417 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

10h30 mới có phim, ai mà thức đc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,041 Bài viết

• 8,523 Được cảm ơn

Dạo nầy hay xem phim trên Phim Việt , những bộ phim xem nó còn có ý nghĩa 1 tý như Chung 1 mái nhà (tứ đại đồng đường sống chung ) phim đang chiếu Trăng Khuyết (nói về Mẹ đơn thân) hay về ngừoi khuyết tật , nói chung là những phim còn có Ý nghĩa , mang tính giáo dục 1 tý chứ mấy phim nhảm nhảm , vô nghĩa trên mấy kênh kia chán rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Tối qua mình có xem. Tối nay cũng canh để xem. Phim rất thực tế. Bà mẹ chồng trong phim thật đáng sợ.
    • 263 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LePapillon Xem bài viết
    http://vtv.vn/Goc-khan-gia/Phim-moi-...-xom/64327.vtv
    Thứ hai 08/04/2013 06:50

(VTV News)- Bộ phim truyền hình Hàn Quốc “Chồng tôi là hàng xóm” sẽ lên sóng bắt đầu từ ngày hôm nay (8/4) vào 22h30 hàng ngày trên kênh VTV3.
    Là bộ phim tâm lý xã hội, Chồng tôi là hàng xóm kể về câu chuyện của một đôi vợ chồng không hạnh phúc. Thời gian trước khi ly dị, họ thường xuyên cãi vã khiến cho đứa con gái 5 tuổi bỏ nhà ra đi. Nhưng mọi thứ trở nên thảm họa khi đứa bé bị tai nạn giao thông chết. Cái chết của đứa bé ám ảnh đôi vợ chồng. Mặc cảm tội lỗi đè nặng lên vai họ và dẫn đến bản án li hôn như một kết quả tất yếu.
    Mình bỏ mất 20' đầu, nhưng lúc sau thấy nói là đứa con trai lớn bị tai nạn vì đứa con gái gọi là anh. Bài báo thì viết linh tinh không hiểu gì, còn nhìn ảnh thì phải làm em chứ không làm anh được.
    "Con là Min Mô của Ông
    Bé Yêu của Bà
    Má Thơm của Bố
    Mặt Trời của Mẹ..."
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,795 Bài viết

• 2,969 Được cảm ơn

Mình rất thích HQ chiếu tầm giờ này, vì đều là phim khá hay, về gia đình và khá thực tế chứ k căng thẳng đấu đá mưu mô như mấy thằng tàu nhọ đít. Mỗi tội là chiếu muộn quá. Tối qua chồng thức coi 2 Man nên í ới bảo vợ phim này bắt đầu chiếu, mà không xem nổi. Nhớ lại hồi năm 2009, hai vợ chồng xem Gia Đình đá quý, rồi Tối nay ăn gì, mà sáng vẫn 7h15 ra khỏi nhà đi làm đc. Qua mấy năm thôi mà cả nhà cứ 8h mới rồng rắn lên mây, hic hic.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,751 Bài viết

• 8,814 Được cảm ơn

Tối hôm qua canh để xem, cảm nhận của mình là phim hay, diễn biến tâm lý giống người Việt.
    • 159 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Tối zìa xem thử, đang xem " khi những bà nội trợ hành động" cũng khá hay và vui.

Rồi mai đây đời sẽ biết ơn em nhân từ
    Rồi mai đây người sẽ vô tư
    Và rồi mai đây tình sẽ đến bên em sum vầy, tình lại thiết tha tràn đầy

• 2,048 Bài viết

• 8,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minkat Xem bài viết
    Mình bỏ mất 20' đầu, nhưng lúc sau thấy nói là đứa con trai lớn bị tai nạn vì đứa con gái gọi là anh. Bài báo thì viết linh tinh không hiểu gì, còn nhìn ảnh thì phải làm em chứ không làm anh được.
    Đứa con trai trong ảnh k phải cậu bé anh trai bé gái đâu ạ, đó là con trai của bà cùng công ty ông chồng cũ, ông này có tình cảm với bà ấy.
    Còn anh trai cô bé kia bị tai nạn, chỉ nhắc thế chứ k thấy hình ảnh trong phim. Bé kia bị tai nạn chết, hai vợ chồng mâu thuẫn từ lâu càng mâu thuẫn hơn, rồi do bà mẹ chồng nữa nên hai người đấy ly hôn.

Nội dung bài báo k chính xác lắm nhưng phim hay mà có mỗi trang này viết nên em bê về để danh chính ngôn thuận tám chị ạ .

Hôm qua ghét ông chồng thế mấy tháng k thèm gửi tiền nuôi con, đi chơi được với con của bồ mà k chơi với con gái, cả tháng gặp đc có 1 lần, cô em vợ nói đúng: Khi vợ chồng ly dị thì vợ gọi là vợ cũ nhưng con vẫn là con chứ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LePapillon; 10/04/2013 vào lúc 05:03 PM.

• 463 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Các mẹ mê phim HQ thế này sau có con, nó thần tượng khóc lóc bọn ca sĩ HQ thì đừng hỏi tại sao nhé!
    • 2,048 Bài viết

• 8,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NamiThucanh Xem bài viết
    Các mẹ mê phim HQ thế này sau có con, nó thần tượng khóc lóc bọn ca sĩ HQ thì đừng hỏi tại sao nhé!
    Phim nước nào cũng đc, miễn là hay, đây k mê diễn viên, chỉ mê cốt truyện hay, lời thoại hay, nghe rồi học đc khối điều đối đáp đấy chị ạ.

• 1,327 Bài viết

• 2,797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LePapillon Xem bài viết
    Đứa con trai trong ảnh k phải cậu bé anh trai bé gái đâu ạ, đó là con trai của bà cùng công ty ông chồng cũ, ông này có tình cảm với bà ấy.
    Còn anh trai cô bé kia bị tai nạn, chỉ nhắc thế chứ k thấy hình ảnh trong phim. Bé kia bị tai nạn chết, hai vợ chồng mâu thuẫn từ lâu càng mâu thuẫn hơn, rồi do bà mẹ chồng nữa nên hai người đấy ly hôn.

Nội dung bài báo k chính xác lắm nhưng phim hay mà có mỗi trang này viết nên em bê về để danh chính ngôn thuận tám chị ạ .

Hôm qua ghét ông chồng thế mấy tháng k thèm gửi tiền nuôi con, đi chơi được với con của bồ mà k chơi với con gái, cả tháng gặp đc có 1 lần, cô em vợ nói đúng: Khi vợ chồng ly dị thì vợ gọi là vợ cũ nhưng con vẫn là con chứ.
    Thằng bé đấy trùng tên với cậu con giai đã mất nên có thể việc đi chơi là phần nào bù đắp cho nó. Vì cả hai vợ chồng đều day dứt về cái chết của thằng bé, do nó bò nhà đi là vì thấy bố mẹ cãi nhau.
    Ngay từ lúc đầu con bé con gái cũng bảo bố k bao h quan tâm đến con mà
    Nhìn bà mẹ chồng mà tức lộn ruột
    • 2,048 Bài viết

• 8,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickenfamily Xem bài viết
    Thằng bé đấy trùng tên với cậu con giai đã mất nên có thể việc đi chơi là phần nào bù đắp cho nó. Vì cả hai vợ chồng đều day dứt về cái chết của thằng bé, do nó bò nhà đi là vì thấy bố mẹ cãi nhau.
    Ngay từ lúc đầu con bé con gái cũng bảo bố k bao h quan tâm đến con mà
    Nhìn bà mẹ chồng mà tức lộn ruột
    Phim này cũng k có ai đáng ghét quá mà chị, ông chồng này cũng k phải người xấu,

xem phim này đúng so với thực tế nhiều lắm.

• 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng vừa theo dõi phim này được 2 tập thôi, mấy tập đầu con gái ốm nên chẳng xem được.
    Có điều cho em lạc đề chút, có chị nào biết phim Báo thù 1 kết thúc ra sao ko ạ? Em theo dõi ko sót tập nào, đúng đến tập cuối thì bỏ vì bữa đó nửa đêm đưa con đi khám ở Nhi hix.
    • 12,751 Bài viết

• 8,814 Được cảm ơn

Ai tóm tắt hộ tập tối qua hộ mình với, ngủ quên mà chồng ko thèm gọi, ức quá
    • 4,398 Bài viết

• 9,323 Được cảm ơn

Muốn theo dõi lắp cái my tivi xem lúc nào chả được.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    • 150 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Candy85 Xem bài viết
    Em cũng vừa theo dõi phim này được 2 tập thôi, mấy tập đầu con gái ốm nên chẳng xem được.
    Có điều cho em lạc đề chút, có chị nào biết phim Báo thù 1 kết thúc ra sao ko ạ? Em theo dõi ko sót tập nào, đúng đến tập cuối thì bỏ vì bữa đó nửa đêm đưa con đi khám ở Nhi hix.
    Nàng lên v1.vn mà coi, cả đủ 2 phần , phụ đề ngon nghẻ. Hik, chứ nhiều lúc toàn bj bỏ bê vài tập xem tự nhiên mất hết cả hứng

^^ dạo này bị chồng mắng: mê giai hàn nó vừa thôi, việt còn sờ sờ đây này =)))))))
    Ký là bị phạt! Quyết! Hem ký nữa
    • 2,048 Bài viết

• 8,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Ai tóm tắt hộ tập tối qua hộ mình với, ngủ quên mà chồng ko thèm gọi, ức quá
    Em k nhớ hết nhưng mà đại loại là:

Cô em vợ say được anh bạn cấp dưới của anh chồng cũ đưa về nhà, sang dậy cô ấy hiểu lầm là anh kia làm gì cô ấy nên đánh anh ý tơi bời, may chị gái anh ý can thiệp giải tỏa hỉu lầm nhưng cô ây gọi chị anh ấy là mẹ anh ấy nên bị đuổi khỏi nhà .

Anh chồng cũ và chị đồng nghiệp kia xxx với nhau roài.

Bố chị vợ nghỉ hưu, yêu cầu chị ý ra khỏi nhà, chị ý có gặp riêng và nhờ ông bố thuê nhà hộ nhưng ông ý k đồng ý, mắng chị ý chỉ dựa dẫm, hai năm ròi mà k làm gì. Cô em muốn ra ngoài ở cùng chị để k bị quản lý,

Chị vợ suốt 7 năm ở nhà chồng k có khoản quỹ đen để dành nào, có 5tr uôn, k đủ thuê nhà, tự trách mình dốt, đang đến đoạn chị vợ gặp anh chồng cũ để đòi bồi thường mà anh ý cười rất khả ố, đoạn ý thì hết ạ.

Em kể hơi loằng ngoằng vì em k nhớ tên, hihi.

Xem tập này rút kinh nghiệm là phải quản lý chi tiêu gia đình, có quỹ đen, có cái nghề ổn định để khi gặp biến thì vẫn sống ngon .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LePapillon; 11/04/2013 vào lúc 08:58 AM.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 333 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NamiThucanh Xem bài viết
    Tớ mê phim HQ mà thằng con tớ sinh ra giờ mới 6 tuổi đầu toàn mê phim hành động trên HBO, cinemax, starmovie. Vì bố nó toàn xem kênh đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecunkhanhan; 11/04/2013 vào lúc 10:08 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3