Phạm Ngọc Anh - người truyền cảm hứng kinh doanh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.35K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,505 Bài viết

• 3,853 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhân mọi ng bàn luận về giọng nói làm tui nhớ anh sếp có giọng nói rất ma mị, quyến rũ. Ng cuốn hút bởi ngoại hình tui gặp nhiều, nhưng chưa gặp ng thứ 2 có giọng nói cuốn hút như anh. Lúc còn làm việc, mỗi lần anh gọi "IKEA hả, em à" là tui muốn chết chìm, chết nghỉm trong giọng nói đó . Có cô kế toán ko biết có phải vì mê hoặc bởi giọng nói đó ko mà tương tư ra mặt dù đã có chồng . Vèo 10 năm rồi ko gặp anh, nhắc lại nhớ "IKEA hả, em à". Vừa rồi tui gặp 1 nhóc, nhỏ hơn tui 15 tuổi, lần đầu tiên nghe nhóc gọi "Chị ơi", thiệt tui chỉ muốn làm máy bay bà già . Giọng nói rất đàn ông, trầm, tạo cảm giác ấm áp, tin cậy.
    Giọng nói góp phần rất nhiều vào cái duyên của 1 ng. Có những ng ko đẹp nhưng nhờ có giọng nói ngọt ngào cũng trở nên rất duyên. Nhan sắc hoa hậu Thu Thảo mà gắn giọng nói của tui dzô là tụt cmn hết cảm hứng
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2,272 Bài viết

• 2,628 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NHEN NUOC Xem bài viết
    Thật ra mình thấy họ cũng có cái giỏi, bây giờ vẫn có thể mở lớp và còn đông học viên theo học làm giàu nữa chứ, thế là giỏi mà :-)
    Mẹ này bị nhầm lẫn khái niệm nhỉ. Tạo ra giá trị ảo rồi lôi kéo, dụ dỗ người khác bỏ tiền mua thì gọi là lừa đảo nhé mẹ nó.
    I wanna ki.. you
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,640 Bài viết

• 18,897 Được cảm ơn

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 409 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Thấy mùi đa cấp nặng quá. Buồn cười thật, kinh doanh thất bại liên tiếp lại dạy người ta đi làm giàu?
    Thà đi học luyện âm để có giọng nói truyền cảm còn có lợi ích hơn.
    Mình may mắn được trời cho giọng nói tạm được. Vài lần nổi hứng đi học mấy khoá học train for trainer cho trẻ con - đều được giáo viên khen giọng nói của mình như là sinh ra để dạy trẻ con vậy. Tiếc là không làm nghề dạy trẻ.
    Mình có cô bạn có giọng cười rất hay, mỗi lần nói chuyện nghe cảm giác nhẹ nhàng.
    Giọng nói có thể luyện để thay đổi. Còn khi con nhỏ bạn có thể dạy con bằng cách hát cho cháu nghe.
    Mình hồi nhỏ được học viết bằng cách chép thơ, và được luyện đọc diễn cảm từ thủa chưa tới trường. Ngoài tiếng Việt mình được tiếp cận thêm tiếng Anh và Pháp. Không có roi vọt mà chỉ có lời khen thôi. Mình rất cảm ơn người đã nuôi dạy mình thủa đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào mọi người mình vừa đóng 1 khóa học 65triệu của thầy PNA có ai đã từng học cho mình thêm thông tin không ?
    • 1,013 Bài viết

• 5,216 Được cảm ơn

FB mình cũng có nhiều bạn like, share bạn này, mình cũng không quan tâm, chỉ lướt qua thôi. Tự nhiên một hôm có bài của bạn ý về cách dạy con, có ý đại loại nuôi con không sợ không đủ, chỉ sợ không công bằng. Úi giời, bà con FB tung hô rần rần như Acsimet phát hiện ra lực đẩy của nước làm mình thấy phản cảm quá.

Thực ra đó cũng là một dạng copy - paste thôi. Nguyên thủy của nó là đây:

"Không sợ thiếu, chỉ sợ không công bằng. Không sợ nghèo, chỉ sợ lòng dân không yên". Đó là lời Bác Hồ trong bài nói ngày 29- 12 tại kỳ họp Hội đồng Chính phủ cuối năm 1966.

P/S: Mình biết điều này vì trước mình có ông sếp hễ mở miệng ra là nói câu đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kysuu2009; 12/09/2017 vào lúc 07:47 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 187 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bên này hay gửi email marketing kinh khủng
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Muốn học hỏi kinh nghiệm thì phải học người đã làm giàu rồi ấy chứ học từ người thất bại thì có sai quá ko? Người thất bại thì họ chia sẻ thôi chứ ko phải đi dạy người khác.
    • 81 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Cũng nhân tiện nhắc về chuyện giọng nói, nhớ hôm nọ mình đi chợ mua rau, trong lúc chờ chị bán rau gọt khoai, có một bà bịt kín mít từ đầu đến chân, đỗ xe cái xịch ngay cạnh mình, giọng thỏ thẻ oanh vàng, dạ chị ơi thế này, thế kia, còn nhờ mình " chị ơi, chị lấy giùm em túi rau ạ, chị cầm giúp em tiền ạ, em cảm ơn chị ạ". Ối mẹ ơi, ta nói, cái giọng của bà ấy già dã man, phải cỡ u50 hoặc hơn mà cứ ạ vâng với mình, làm mình chỉ muốn gào lên, là chị làm ơn bỏ cái bịt mặt ra cho em xem chị bao tuổi. Hic.
    • 81 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joerg Xem bài viết
    Thấy mùi đa cấp nặng quá. Buồn cười thật, kinh doanh thất bại liên tiếp lại dạy người ta đi làm giàu?
    Thà đi học luyện âm để có giọng nói truyền cảm còn có lợi ích hơn.
    Mình may mắn được trời cho giọng nói tạm được. Vài lần nổi hứng đi học mấy khoá học train for trainer cho trẻ con - đều được giáo viên khen giọng nói của mình như là sinh ra để dạy trẻ con vậy. Tiếc là không làm nghề dạy trẻ.
    Mình có cô bạn có giọng cười rất hay, mỗi lần nói chuyện nghe cảm giác nhẹ nhàng.
    Giọng nói có thể luyện để thay đổi. Còn khi con nhỏ bạn có thể dạy con bằng cách hát cho cháu nghe.
    Mình hồi nhỏ được học viết bằng cách chép thơ, và được luyện đọc diễn cảm từ thủa chưa tới trường. Ngoài tiếng Việt mình được tiếp cận thêm tiếng Anh và Pháp. Không có roi vọt mà chỉ có lời khen thôi. Mình rất cảm ơn người đã nuôi dạy mình thủa đó.
    Mình trộm vía cũng có giọng nói okee, hay được khen nhẹ nhàng. Nói chuyện qua điện thoại ai cũng bảo giọng nghe trẻ và ngọt. Thực ra mình nghĩ cái này cũng có thể luyện được.

Mỗi lần nói chuyện điện thoại với chồng, ai nghe cũng mắt tròn mắt dẹt sao nhẹ nhàng thế, chắc chẳng bao giờ quát hoặc cáu. Mình bẩu là " đâu có đâu, nhẹ nhàng đột xuất thôi, chứ bây giờ có chuyện gì xem, chẳng nhảy lên" hí hí

Cách nói chuyện nhẹ nhàng với chồng hay bất kỳ ai qua điện thoại là mình học từ một chị mình chơi cùng. Nhớ mỗi lần đang ngồi cùng mà thấy chị nói với chồng mà mình thấy sao yêu quá, nhẹ nhàng quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 238 Bài viết

• 1,537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Nhân mọi ng bàn luận về giọng nói làm tui nhớ anh sếp có giọng nói rất ma mị, quyến rũ. Ng cuốn hút bởi ngoại hình tui gặp nhiều, nhưng chưa gặp ng thứ 2 có giọng nói cuốn hút như anh. Lúc còn làm việc, mỗi lần anh gọi "IKEA hả, em à" là tui muốn chết chìm, chết nghỉm trong giọng nói đó . Có cô kế toán ko biết có phải vì mê hoặc bởi giọng nói đó ko mà tương tư ra mặt dù đã có chồng . Vèo 10 năm rồi ko gặp anh, nhắc lại nhớ "IKEA hả, em à". Vừa rồi tui gặp 1 nhóc, nhỏ hơn tui 15 tuổi, lần đầu tiên nghe nhóc gọi "Chị ơi", thiệt tui chỉ muốn làm máy bay bà già . Giọng nói rất đàn ông, trầm, tạo cảm giác ấm áp, tin cậy.
    Giọng nói góp phần rất nhiều vào cái duyên của 1 ng. Có những ng ko đẹp nhưng nhờ có giọng nói ngọt ngào cũng trở nên rất duyên. Nhan sắc hoa hậu Thu Thảo mà gắn giọng nói của tui dzô là tụt cmn hết cảm hứng
    Bạn làm mình nhớ một người quá đi. Nhớ giọng nói trầm, từ tốn ấm áp ấy. Hồi đó mỗi khi nói chuyện điện thoại mình hay giả vờ im thế là ảnh kêu Em , Th Em , Th, mình thích nghe nên cứ giả bộ im để ảnh kêu tên mình hihi. Mình thì nói qua điện thoại ai nghe là chết chìm luôn. Hồi kỳ có anh kia gọi nhầm vô công ty xong theo hỏi tên miết mình hỏi chi vậy cái ảnh kêu là do giọng em dễ thương quá. Giọng mình trong điện thoại hơi bị trẻ nên toàn bị gọi bằng em, xong gặp mình cái xoay 180 độ, chào cô không hà.

À, nãy bạn nào kêu PNA toàn thất bại thành công gì mà giờ dạy=> Chém gió thành công đó bạn.

Đi học mấy lớp này thì ở nhà đọc sách sướng hơn. Thực ra mấy người thành công đi hội thảo không phải để nghe giảng mà là để gặp gỡ, tìm đối tác thôi. Bạn nào muốn học hỏi kinh nghiệm đọc cuốn : Đừng bao giờ đi ăn một mình. Mình thấy cuốn kỹ năng này hay, thực tế nè.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cocakho; 13/09/2017 vào lúc 11:37 AM.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 501 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtuananh2908 Xem bài viết
    chào mọi người mình vừa đóng 1 khóa học 65triệu của thầy PNA có ai đã từng học cho mình thêm thông tin không ?
    Nhều tiền thế bạn?
    • 8,260 Bài viết

• 11,667 Được cảm ơn

Đọc thấy đúng này. Chả hiểu sao nhiều người lại u mê vậy

2.500 người bị lừa 2.700 tỷ đồng từ hoclamgiau.vn: Trước khi học làm giàu thì hãy bớt ngu đi đã

Đầu tiên là đa cấp, những năm trước chúng ta dễ dàng bắt gặp một bạn trẻ ăn mặc công sở ngồi ở một quán trà đá đâu đó và thuyết trình về những khái niệm thành công, làm giàu không khó. Với câu nói huyền thoại chắc chắc ai cũng đã từng nghe qua: "Trước 30 tuổi, bạn nghèo không phải lỗi tại bạn. Sau 30 tuổi bạn nghèo chắc chắn là lỗi của bạn". Sau đó là những mật ngọt rót vào tai để cuối cùng chốt là: "Anh chỉ cần mua sản phẩm của em, không làm gì cả, mỗi tháng anh sẽ bị bắt nhận 30 triệu đồng".

Khi đa cấp bị đánh, truyền thông vào cuộc người ta mới vỡ lẽ ra đó là lừa đào, biến tướng một hoạt động kinh doanh lành mạnh ở nước ngoài. Tại Việt Nam, sau khi trào lưu đa cấp đi xuống thì trào lưu về những khóa học làm giàu bắt đầu nở rộ. Nó cũng không khác gì đa cấp là mấy, lừa đảo những người nhẹ dạ cả tin, mong muốn làm giàu nhanh chóng vào những buổi học, khóa học, hội thảo để hô vang " Tôi tin là tôi sẽ thành công".

Nhưng thành công chưa thấy đâu, chỉ thấy mất tiền.

Hình thức lừa đảo này rồi lại thay thế hình thức lừa đảo khác, nếu có trách kẻ lừa đảo 1 thì phải tránh những người bị lừa 10. Thử nghĩ và tư duy như 1 người bình thường mà xem, huy động vốn kiểu gì mà lãi suất lên đến 40-50%/năm, thế thì thà người ta đi vay ngân hàng cho nhanh.

Làm gì có cái kiểu làm giàu nào nhanh như thế được. Chỉ cần tư duy bình thường là có thể hiểu được ngay, cần gì tư duy làm giàu.

Ôi! Các bạn ạ, 2500 bạn kia ơi, trước khi tư duy đột phá để làm giàu thì các bạn tư duy làm sao cho bớt ngu trước đi. Đừng đem tiền đi học những bài học kiểu "Làm thế nào để biết mình ngu như thế nào" như kiểu đầu tư này chứ.

Các bạn mà còn suy nghĩ thế thì còn tiếp tục bị lừa thôi.

thanh_hai_ajwz_sizf_2ot6of9fmiip9

http://vitalk.vn/threads/2-500-nguoi-bi-lua-2-700-ty-dong-tu-hoclamgiau-vn-truoc-khi-hoc-lam-giau-thi-hay-bot-ngu-di-da.2698789/

Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói chung các bạn k nên tiêu cực khó chịu, những tư duy như gì vô đầu nhiều sẽ nhạy bén hơn đó chứ
    • 444 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    LỪA ĐẢ THÌ CÓ. Bản thân anh này làm gì hỏng đấy mà đi dạy ai?? Bỏ thời gian tiền bạc đi nghe mấy thằng cha này chém gió thì ở nhà đọc mấy cuốn sách của warren buffett và tam quốc chí hay đông chu liệt quốc còn hiệu quả hơn.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2