ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Những quán ăn ‘chém đẹp’ vẫn đông khách

Đến trả lời mới nhất
  • 26 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 275 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trong các hàng trên thì Phở Gầm Cầu, Bún ngan, Mỳ vằn thắn (không còn ở Hàng Chiếu nữa, chuyển qua Trần Nhật Duật), Ốc Đinh Liệt là ngon nếu ko muốn nói là nghiện. Đắt nữa vẫn ăn. Chẳng thà đắt 1 tý mà ngon còn hơn dở. Sống là phải hưởng thụ chứ nhỉ???? nói vậy chứ ko dám chắc ai cũng biết cách hưởng thụ, hêhhe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 166 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_maitrang Xem bài viết
    ở SG mình thắc mắc mãi sao bạnh xèo Đinh Công Tráng dở tệ, chém đẹp mà vẫn đông nghẹt khách đây.
    Theo cá nhân mình thì nó ngon ,ngon nhì trong số những quán mình từng ăn,vỏ báNH béo giòn,nước chấm đậm đà,giá hơi nhỉnh hơn so với nhà hàng nhưng ngon hơn
    Newborn 27/02/2013 : 4kg8 dài 53. 1 tháng: 5kg4 dài 56. 2 tháng : 7kg dài 60. 3 tháng : 7kg5 dài 65. 4 tháng: 8kg6 dài 68 . 5 tháng : 9kg2 dài 69. 6 tháng 10kg5 dài 70.5 . 7 tháng 11kg7 dài 73 . 8 tháng 12kg4 dài 76cm

• 1,709 Bài viết

• 4,550 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ROAN Xem bài viết
    Trong các hàng trên thì Phở Gầm Cầu, Bún ngan, Mỳ vằn thắn (không còn ở Hàng Chiếu nữa, chuyển qua Trần Nhật Duật), Ốc Đinh Liệt là ngon nếu ko muốn nói là nghiện. Đắt nữa vẫn ăn. Chẳng thà đắt 1 tý mà ngon còn hơn dở. Sống là phải hưởng thụ chứ nhỉ???? nói vậy chứ ko dám chắc ai cũng biết cách hưởng thụ, hêhhe
    Vâng, một mình nhà bác biết hưởng thụ đấy. Cứ như có tiền bỏ ra ăn đắt ăn ngon là biết hưởng thụ ý. Một hai trăm ngàn tiền ốc mà đã lên mặt đòi tỏ ra biết hưởng thụ. Nói nghe chối tai.
    Life is a story
    Love is mystery
    And Time is a miracle
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 261 Bài viết

• 1,265 Được cảm ơn

Hồi trước cty mình gần bánh xèo Đinh Công Tráng nên khi nào lười quá thì đi bộ qua ăn. Cảm nhận là đắt và không ngon lắm vi dầu quá nhiều, ăn ngán, thái độ nhân viên cực chảnh. Ăn kêu thêm rau ậm ừ rồi làm ngơ luôn còn kêu thêm bánh thì vui vẻ đi lấy ngay. Bó tay.
    Ăn bánh xèo kiểu miền Nam thì mình hay ăn ở Bánh xèo Ngô quyền góc Nguyễn Trãi, giá 40k/cái to vật vã, thịt và tôm nhiều, rau nhiều loại, nước chấm cũng ngon.

• 1,674 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

mấy mợ k phải người hà lội đừng bình luận nha,người hà lội cốt cách thanh tao, tính cách thanh lịc trình độ cao siêu phàm nhân sao hiểu được... quan chém mà họ vẫn an là vẻy bình thưởng ,quán chửi vào mặt mà họ vẫn ăn đúng hà lội chứ................. hehehee
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cunglatruong; 06/06/2013 vào lúc 11:15 PM.

• 47 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Nhà này mới mở thêm 1 quán ở cuối phố hàng chiếu, 2 người con bán, nhà cửa rộng rãi và sạch sẽ hơn, bàn ghế inox cao bóng loáng và giá lại trở về 40k rồi.
    Ở chỗ ngã tư thù bà mẹ vẫn bán và vẫn ngồi chật chội như vậy.
    Tối nay mình vừa ăn ở chỗ bà mẹ bán thì giá là 40k, mình thắc mắc sao giá giảm thì cô giúp việc nói là " giảm giá thì làm bát bé hơn, chứ bát to như mọi khi nhiều người ăn không hết" .

• 482 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Còn thiếu Bún bò tình quê hiệu cô Tuyết ở chợ Đuổi, ngày xưa thời học sinh co 7k, giờ 50k, vẫn đông.
    mong ước lớn nhất của mẹ hiện giờ là Phú của mẹ tăng thêm 3kg.^.^.

• 482 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Hải sản ở Hàng Thùng, thôi rồi đắt, mình, con trai 3,5 tuổi, chồng ra gọi 2 cua, 2 ghẹ, 2 ốc hưỡng hết 1,6 tr. nhưng ăn chất lượng.
    mong ước lớn nhất của mẹ hiện giờ là Phú của mẹ tăng thêm 3kg.^.^.

• 433 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Hàng chè với hàng bánh giò ko tương đương với giá , có mỗi hàng phở ăn được chứ cũng ko phải ngon lắm , cụ Nguyễn Tuân bảo rồi, ăn phở chín mới đúng chuẩn , khách ở các khu khác đến ăn là nhiều chứ tớ là dân phố cổ chả bao h ăn mấy chỗ còn lại , mà ở phố cổ cũng đủ mọi thành phần có phải ai cũng dư dả đâu
    Đôi khi tình yêu vẫn thế
    Yêu nhau chỉ vì yêu nhau

• 322 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SG Chic Xem bài viết
    Công nhận ngoài HN tiền ăn mắc ghê, mắc hơn trong SG. Ở SG với giá tương tự bạn sẽ đc phục vụ chu đáo, bàn ghế cũng sạch sẽ nữa. Chứ trong hình thấy toàn ngoài vỉa hè, nhìn cũng ko sạch sẽ gì mấy...
    Đúng rồi, SG chỉ cần 15-20k là được tô hủ tíu gõ trùng chỉ với hẹ thơm phức. Vừa rẻ vừa được phục vụ tận nơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trytoguessreturn; 07/06/2013 vào lúc 03:15 AM.