ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Nhân viên ngân hàng sốc vì lương 2,5 triệu/tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 22.9K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 1,959 Bài viết

• 4,456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibong mom Xem bài viết
    Mình đi làm lương 500$ mà còn đg muốn nghỉ đây lí do vì thời gian đi làm chiếm quá nhiều, không có thời gian chăm con. Tính ở nhà kinh doanh, vừa chăm con, vừa làm đây. Chứ con mình đẻ ra lại vứt cho ông bà chăm thì không ổn chút nào cả.
    Chị gái mềnh làm gần 20 năm ở NH, lương cũng khá mà giờ còn đang chán đến mức muốn bỏ về nhà kiếm gì kinh doanh qua ngày. Áp lực công việc rất mệt mỏi, k có time dành cho gia đình, sáng từ 7h30 tối mịt mù mới về, sớm nhất là 8h tối, còn muộn là 10-11h. Hic
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 573 Được cảm ơn

Vụ thưởng Tết 2012 mình biết là có.

Và MB VT phòng Tín dụng ( Nguyễn Thái Học ) mình còn biết thêm năm 2012 một số nhân sự chủ chốt phòng này chạy mất dép vì áp lực. Hiện tại các bạn ấy chuyền sang đơn vị khác thăng tiến ầm ầm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi summertran Xem bài viết
    Ngoài Agri, Vietcombank thì mình thấy MB ngon lành cành đào đấy. Có cậu bạn học cùng lớp làm tín dụng DN ở MB Vũng Tàu, 3 năm thôi, mà đã tiết kiệm được 500tr thấy tết 2012 thưởng hơn 40tr.
    Thế thì như chị nào nói chạy 400-500 cũng đáng nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 921 Bài viết

• 1,269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memiu2006 Xem bài viết
    Chị gái mềnh làm gần 20 năm ở NH, lương cũng khá mà giờ còn đang chán đến mức muốn bỏ về nhà kiếm gì kinh doanh qua ngày. Áp lực công việc rất mệt mỏi, k có time dành cho gia đình, sáng từ 7h30 tối mịt mù mới về, sớm nhất là 8h tối, còn muộn là 10-11h. Hic
    Hỏi hơi tò mò tí chứ k biết chị bạn làm chức gì mà về muộn thế ?
    Vì mẹ ruột mình làm ở Agribank ở huyện , giờ bà đang làm phó .
    Nhưng từ lâu lắm rồi , lúc mình còn học cấp 2 là bà làm trưởng phòng kế toán thì cứ tầm cuối tháng , cuối năm , Tết dương , Tết âm là mẹ mình về muộn .
    Nhất là những dịp cuối năm quyết toán .
    Còn ngày thường thì về muộn nhất là 6h30 vì ở lại khóa kho cùng với thủ quỹ và kế toán trường .
    Chứ các nhân viên khác mình thấy về đúng giờ HC luôn . Tức là 5h họ đã tan làm .
    Nói thật chứ mẹ mình chưa bao giờ về đc cái giờ đó .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nglinh2326; 10/08/2013 vào lúc 04:43 PM.
    Không bao giờ bán rẻ lương tâm . Trừ khi được giá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 757 Bài viết

• 3,873 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oranges85 Xem bài viết
    Ngân hàng nào cũng đấu đá bạn ạ, có điều nhân viên thì phải chịu bị chèn ép nhiều hơn thôi.
    Thằng nào chức vụ càng nhỏ, thì càng stressful
    Nhầm to. Càng to càng có nhiều thứ để mất nên mới càng xì choét nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,650 Bài viết

• 5,594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nglinh2326 Xem bài viết
    Hỏi hơi tò mò tí chứ k biết chị bạn làm chức gì mà về muộn thế ?
    Vì mẹ ruột mình làm ở Agribank ở huyện , giờ bà đang làm phó .
    Nhưng từ lâu lắm rồi , lúc mình còn học cấp 2 là bà làm trưởng phòng kế toán thì cứ tầm cuối tháng , cuối năm , Tết dương , Tết âm là mẹ mình về muộn .
    Nhất là những dịp cuối năm quyết toán .
    Còn ngày thường thì về muộn nhất là 6h30 vì ở lại khóa kho cùng với thủ quỹ và kế toán trường .
    Chứ các nhân viên khác mình thấy về đúng giờ HC luôn . Tức là 5h họ đã tan làm .
    Nói thật chứ mẹ mình chưa bao giờ về đc cái giờ đó .
    Mẹ bạn làm Agribank thì giờ làm việc cũng như công chức nhà nước thôi. So sánh sao được.
    Bỏ khối NH gốc quốc doanh ra thì những NH trả lương trên 9-10tr trở lên đều đòi hỏi lợi nhuận nhân viên mang lại phải cao gấp nhiều lần mức lương của họ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Chị ơi, đây mới chỉ là 1 nửa sự thật thôi ạ!
    Những người em quen biết đang làm ngân hàng (MB, Agri, Vietin và gần đây nhất là VIDB) thì không ai dưới 7 triệu cả.
    Bạn so như vậy ko có đúng vì những ngân hàng bạn nói là những ngân hàng của nhà nước, trước giờ luôn cao hơn những ngân hàng tư hàng khác rất nhìu. Và đối với những NH này mức 7 tr là wá thấp vì khi vào làm ỡ những Nh này đặc biệt là Agri, Viettin, BIDV, Vietcombank thì lương nhân viên mới vào ko dưới 10tr đâu bạn, nhiều nhà báo ko hiểu cứ nói chung ngành NH. THực tế chuyện lương thấp nghỉ việc nhìu chỉ xảy ra ỡ những NH tư nhân thui bạn như ACB, sacombank, SCB, Tien phong bank...chứ mấy NH nhà nước thì ko có bị ảnh hưởng, nhà nước ổn định mà bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

theo mình quan sát xung quanh thì lương NH dù bị giảm nhưng vẫn ngon hơn 1 số ngành thuộc kinh tế khác và còn phụ thuộc vào vị trí làm việc + NH
    ví dụ: nhân viên GD NH quân đội 9tr/tháng, trưởng phòng 20tr/tháng,...
    nhân viên GD Exim lương 8tr, nhân viên KSNB 10-15tr/tháng
    Maritime Bank nv tín dụng 6-7tr/tháng
    nhân viên tín dụng BIDV 4-5tr/ tháng
    nv tín dụng Agri 10-20tr/ tháng
    nv tín dụng Sacom 6-8tr/tháng
    ....
    • 3,329 Bài viết

• 7,368 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ có NH CP, tư nhân thì mới bị chèn ép thế, còn NH NN như agri, Vietin, hay VIDB thì thu nhập vẫn ổn, vì đa phần là người nhà, gửi gắm cả.
    • 6,721 Bài viết

• 7,543 Được cảm ơn

Ko biết lưông cao thế nào nhưng áp lực chắc kinh lắm. Mình có 3 đứa bạn và 2 ông anh họ làm NH...dí mình còn hơn dí vịt...tối ngày cứ điệp khúc...ủng hộ nhé
    • 407 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Tín dụng BIDV ở đâu mà 4-5tr/tháng hả bạn? Thử việc còn chưa thấp tới mức đó
    SCB vẫn hàng top khối cp cho đến khi sát nhập. Không biết bây giờ thế nào chứ cách đây 2 năm bạn mình làm kế toán ở SCB, lương chỉ thấp hơn Vietin 1 tẹo.
    Hàng top khối cp, với mình, có MB, SCB, Exim... Những bạn k bao giờ để mắt tới là Tech, VP, MSB... Kén cá chọn canh nên mãi k vào đc ngân hàng
    • 356 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yooyinglover Xem bài viết
    Tín dụng BIDV ở đâu mà 4-5tr/tháng hả bạn? Thử việc còn chưa thấp tới mức đó
    SCB vẫn hàng top khối cp cho đến khi sát nhập. Không biết bây giờ thế nào chứ cách đây 2 năm bạn mình làm kế toán ở SCB, lương chỉ thấp hơn Vietin 1 tẹo.
    Hàng top khối cp, với mình, có MB, SCB, Exim... Những bạn k bao giờ để mắt tới là Tech, VP, MSB... Kén cá chọn canh nên mãi k vào đc ngân hàng
    tín dụng BIDV chi nhánh Chợ lớn đó bạn

đùa chứ mình nghe mà còn bị shock mà...hỏi đi hỏi lại xem anh ý có đùa mình ko anh ý bảo năm ngoái thì còn đỡ đỡ, năm ni cho vay khó ơi là khó mà còn bị giảm luơng dù sao thì luơng thế đúng là bóc lột nhỉ, các NH khác bèo bèo cũng đc 6-7tr/m chứ nhỉ
    à mà VP bank nghe lói luơng cũng khá lắm mà, ko thấp như Tech đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkmoth; 20/11/2013 vào lúc 12:18 PM.
    • 75 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Khả năng thế nào thì lương tương ứng thôi. Những ngân hàng nước ngoài vẫn trả cao như thường. Như ở deutsche bank, NV tín dụng theo mình biết thì thu nhập hiện giờ vẫn không dưới 30tr/tháng đâu
    • 241 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_do Xem bài viết
    Em làm đại lý thẻ tín dụng cho ANZ được 3 tháng rồi (em mới ra trường), những bạn vào cùng đợt với em đều ra đi hết vì không chịu nổi áp lực. Chỉ tiêu mỗi tháng khoảng 5 đến 6 thẻ. 4 tháng 120% trở lên thì được kí hợp đồng chính thức, được đóng bảo hiểm và có chế độ nghỉ phép, nghỉ ốm... Em may mắn 3 tháng đạt được chỉ tiêu, nốt tháng này mà may mắn nữa thì được xét chính thức. Trong 3 tháng làm việc, lương cao nhất em đạt được là 3tr4 (90$ + tip). Những bạn không đạt chỉ tiêu chỉ được 90$. À mà có được nhận 90$ đâu, còn phải trừ thuế thu nhập không ổn định 10% nữa. Trong văn phòng em chưa có 1 ai chính thức cả, mà nghe sếp nói chính thức hay đại lý khác nhau mỗi BHXH và nghỉ phép thôi, lương vẫn thế. 3 tháng xét tăng lương 1 lần và mức cao nhất cho vị trí DSA có thể nhận được là 140$. Thôi thì sinh viên mới ra trường chịu khó làm lấy kinh nghiệm vậy chứ lương đó thực sự rất khó tồn tại ạ! Mang tiếng ngân hàng nước ngoài mà cũng bèo thế đấy .

VP em mới có thêm 1 bạn chuyển từ MSB sang, em bảo bạn í "bên này lương thấp chuyển sang làm gì", bạn ấy bảo MSA còn kinh dị hơn. Lương cứng 2tr1, nếu huy động được >2 tỷ + phát hành 30 thẻ thì được thêm 700k ặc ặc... điên à. Tháng 1 bạn ấy huy động được 1 tỷ 7 (nguyên chị họ gửi 1 tỷ 3), tháng thứ 2 huy động được 700tr, tháng thứ 3 xin nghỉ chuyển sang ANZ vì dù sao bán thẻ tín dụng vẫn hơn huy động vốn tiền tỉ hixhixx
    Bạn giỏi quá nhỉ khi mấy tháng liền over target. Mong bạn sớm gia nhập đội quân chính thức nhé.

Tuy nhiên, DSA mà bạn nói là "chính thức", cũng ko hẳn là chính thức. Vì ANZ kí hợp đồng với nhân viên qua 2 hình thức: 1. Trực tiếp (hưởng chế độ của ANZ, năm 20 ngày phép, team building, staff party, bảo hiểm cho toàn gia đình của AON & lương thì... Mình là staff nên ko share được) và 2. Qua bên công ty Tallent Net (chế độ như các công ty bình thường, năm 12 ngày phép và hưởng BHXH, lương khoảng 5-7tr).

Nhìn chung nếu hỏi han về lương thì ko đến nỗi, nhưng xét thu nhập năm thì chẳng ăn thua vì ngân hàng giờ thưởng hiếm như sao ngày mưa, đặc biệt ngân hàng nước ngoài (m nói tới những người làm middle office hoặc back office không có doanh số kinh doanh nhé)
    • 407 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

BIDV Chợ Lớn hình như mới thành lập nhỉ, hoạt động chưa đc suôn sẻ như các CN khác nhưng lương 4-5tr thì hơi khó tin, có khi nào lương cứng chưa tính lương KD k? Sau khi BIDV giảm quĩ lương thì chưa tăm tia xem lương mí đứa bạn thế nào, để hôm nào dụ ngọt xem đc bao nhiêu.
    VP 'nghe đồn' lương quản lý thì cao còn nv thì... bạn mình làm đc gần năm thấy bảo lương bây giờ cộng hết tất cả cũng chỉ ~5tr/tháng mà chả bao giờ chạy nổi chỉ tiêu cho vay 2 tỷ
    NH bèo bèo mà bạn nói là cũng tầm trung trở lên chứ bây giờ là thời đại cắt lương, cắt thưởng, tối thiểu hóa chi phí trừ Big 4 của các bác ra thì mới vào làm không phải 'bèo bèo' mà đc 6-7tr/th đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yooyinglover; 20/11/2013 vào lúc 11:42 PM.
    • 265 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Tụi bạn em nó học bên Ngân Hàng đang thi Thực tập viên tiềm năng của Sacombank
    Mẹ nào là trong SC tư vấn giúp làm sao pv thành công với nếu đc nhận thì sẽ làm chức vụ j ạ? Có lương ko ạ?
    • 356 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Mong Xem bài viết
    Tụi bạn em nó học bên Ngân Hàng đang thi Thực tập viên tiềm năng của Sacombank
    Mẹ nào là trong SC tư vấn giúp làm sao pv thành công với nếu đc nhận thì sẽ làm chức vụ j ạ? Có lương ko ạ?
    mình ko làm SC nhưng năm ngoái có chị bạn mình cũng thực tập SC nên biết đôi chút. nói chung là nếu đc nhận tt chương trình này thì thực tập hưởng lương khoảng 800-900k gì đó. nếu thể hiện tốt tốt tý thì khả năng đc nhận vào làm sau khi tn rất cao. vị trí thì do nguyện vọng của mình mà sắp xếp: GDV, tín dụng,... nói chung cũng phải phấn đấu mới từ từ lên đc. nhìn chung cũng ko khác gì so với bt` hết
    mình thấy SC xét hồ sơ là nhiều, ứng viên bắt buộc >8.0, có thành tích nổi trội vè hoạt động và ngoại ngữ. còn lúc phỏng vấn thì thấy ko khó lắm, chỉ cần tự tin, giao tiếp tốt ...là ok
    • 182 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

chẳng biết thế nào chứ lớp cao học của em thì ai làm viettin toàn nghỉ học cuối tuần vì phảiddi làm,còn 1 anh làm nông nghiệp thì bảo mới bị cát giảm lương,anh đang làm trưởng phòng,hình như là bên thẻ vì anh bảo mọi người đăng kí thẻ cho anh đủ chỉ tiêu,trước đây trên 15 triệu 1 tháng mà giờ có 8 triệu thôi.mà cũng phải,nếu agri cứ con ông cháu cha thế này thì cứ đi xuống thôi,phải đổi mới .bên mb thì toàn người trẻ và rất năng động,thi vào bằng thực lực mà,nhưng hình như họ ưu tiên con trai thì phải,con gái mà đỗ thì phải cực xuất sắc,lương cao nhưng áp lực cũng nhìu nhìu.lớp em con gái chẳng ai đỗ mb mà con trai thì có đến 4 hay 5 bạn đỗ.còn bên vietin thì thấy có vẻ con gái đỗ nhiều hơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 407 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Công nhận MB phân biệt giới tính rõ ràng, cùng 1 vị trí nhưng điều kiện của nữ lúc nào cũng gắt hơn, nếu nam bằng TB-Khá thì nữ phải Khá trở lên, nếu nam bằng khá thì nữ phải là giỏi
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4