Nhạc sĩ trẻ từng được đề cử giải "Cống hiến" khẳng định M-TP không đạo nhạc

• 209 Lượt chia sẻ
  • 2.5M Lượt đọc
  • 29.6K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,464 Bài viết

• 3,068 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    nếu TTB hát kiểu nhạc nghệ thuật như Tùng Dương thì mình cũng ko dám so kè, nhưng TTB hát nhạc thị trường, lượng fan, view, kém xa. Rồi đi biểu diễn cùng ST, Sơn Tùng mới là người chốt show chứ đâu phải TTB. Thế là biết ai là người nối tiếng hơn rồi
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,058 Bài viết

• 3,543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bantinhcuoi210 Xem bài viết
    Chán với khả năng đọc hiểu của mấy mẹ cuồng trai trẻ trong này. Thôi, tôi xin lánh xa cái chốn của mấy mẹ mê trai này
    chúng tôi lắng nghe ý kiến trái chiều nhưng phải thuyết phục, mẹ nó vào đây nói mấy câu cực kỳ cảm tính...bọn tôi ko cuồng Tùng mà chỉ thấy bất mãn hộ nó. Chẳng qua vì nó ít có fan lớn tuổi bảo vệ , hiểu biết, nói lý lẽ hộ nó...Bản thân tôi ko phải là cuồng nhạc nó hay vẻ đẹp trai của nó...Nhưng quả thực khi tìm hiểu về nó thì thấy bất công cho nó vì ko có được người lên tiếng công bằng cho nó. Người hiểu nó thì ít mà những kẻ ăn theo ném đá thì lại quá nhiều.
    • 2,522 Bài viết

• 5,429 Được cảm ơn

các má bình tĩnh, đừng xóc bạn ấy, bạn ấy sock. Mình cứ điềm đạm thôi ạ ^^

Mình rất mừng và rất tôn trọng những chị đã chịu bỏ công tìm hiểu trước khi lên tiếng. Còn bạn Ca Cuối, rõ là bạn chỉ đọc bài đầu và hai ba bài nhắc đến em kia rồi nói fan Tùng này nọ phải không? Đừng nói anh ca sĩ trẻ kia đu theo Tùng, vì bác ÁNh 9 hoàn toàn k cần đu theo Tùng, ông Nguyễn Chung cũng hoàn toàn k cần đu theo Tùng.

Giọng hát của Tùng, mới đầu tớ nghe cũng thấy yếu, nhưng tối qua xem 1 bản fancam live của nó, thấy khỏe hơn nhiều rồi, nó cũng vẫn cố gắng học hỏi thêm thanh nhạc rồi, vậy là đáng khen chứ nhỉ? Giọng Hương, mình nhớ mang mang có nghe đâu vài bài tò mò, thì đúng là giọng em ý ổn, nhưng giọng em ý thì...nói bạn đừng tự ái, đúng như chị thithuy nói đó, 1 năm qua k dưới 5 cuộc thi hát hò vân vân và mây mây, thì con số có giọng hát như thế k ít, với tớ, ca sĩ có giọng hát đó cũng là bt. Giọng Tùng đang dày lên, và nhạc cảm của Tùng rất tốt, giai điệu nó viết lên rất hút tai, phong cách của nó cũng hút fan, vậy là đủ.

Về chuyện Hương giỏi Hương kém, há hay hay dở, chuyện Hương có gu âm nhạc thế nào thì mình k biết, vì k quan tâm Hương (chỉ biết em ý qua những bài báo về giảm cân nghi án PTTM, hay chuyện ty với Lê Hiếu, sau này thì cso cảm tình vì em ý có vẻ rất thương thằng Tùng, tức là chỉ biết quanh quanh, chứ k theo dõi, k quan tâm) nên mình k nhận xét nhiều về Hương đc. Trịnh Thăng Bình càng không, vì mới chỉ nghe tên bạn này, còn k nhớ nổi mặt nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhnhinhi; 07/11/2014 vào lúc 02:23 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 915 Bài viết

• 4,202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    Có khi nào đây cũng là một phần lý do nó bị lờ luôn vì bản thân nó không chịu hợp tác với những hình thức PR giả bộ thân thiết, giả nọ giả kia để đưa nhau lên nên Văn Pro tức quá vì cái thằng cứng đầu không chịu từ bỏ nguyên tắc không giả tạo, không đánh đổi để đạt lấy thành công... mà nó đã nói khi bắt đầu vào showbiz? Nếu nó ngoan như đa phần các ca sĩ khác, chịu khó diễn kịch, nịnh nọt người nọ người kia, giúp công ty đưa chị Hương cùng tiến thì chắc Văn Pro cũng chả đến nỗi trù dập nó như bây giờ nhỉ.
    Về chuyện này thì em không dám chắc ạ. Có 1 điều là hồi còn ở công ty thì Văn Pro cũng không hẳn vùi dập nó, chỉ là chưa chịu đầu tư mà thấy nó hot nên tranh thủ bắt nó chạy show đến bạc mặt tẹo thôi . Hồi đó bạn em đã nói đùa với em là Sơn Tùng nhìn sang chảnh chứ mà thấy giống osin hơn. Thực ra căn bản có thể là do HT muốn chậm mà chắc, ổng muốn Tùng ra cái gì là chắc thắng cái đó, và phải đi theo định hướng của ổng. Mà cái định hướng này thì Tùng có vẻ không thích lắm.

HT năm xưa mắt xanh chọn Tùng về Văn Pro là có lí do cả đó ạ. HT không chỉ muốn làm ông lớn nghệ thuật mà còn ấp ủ trở thành người đi đầu cho dòng nhạc trẻ văn minh nữa. Thằng ku Tùng có nhiều tiềm năng, tố chất biểu diễn tốt, có khả năng sinh lời, thẩm mỹ âm nhạc của nó lại văn minh và hiện đại. ST ắt hẳn là con át chủ bài của HT, thế nên nhân lúc còn bận rộn HT khóa nó lại để đó, chỉ cho nó chạy show kiếm tiền thôi, còn thì kiềm thúc hết. Mà khổ cái thằng bé này không thích bị kiềm thúc, chỉ thích làm sao ra đc bài mới là vui. Mất ST, Văn Pro đau còn không hết, bao nhiêu kế hoạch tiêu tan. Vì thế nên dùng quyền lực để hành thằng ku xíu. Ai ngờ bọn báo lá cải và anti được nước cũng hè nhau ùa tới, thêm sự tiếp tay của 1 số ông to bà lớn đằng sau bóng tối vì mục đích riêng cũng nhúng tay vào. Nên ST bị đánh hội đồng tứ phía !

Chuyện nó bỏ Văn Pro sang We Pro làm người trong giới ngạc nhiên lắm, ai đời bỏ cung điện đòi về với miệt vườn. Nhiều người đoán có thể bên We Pro cho ST 1 đặc quyền nào đó mà lúc còn ở Văn Pro nó không thể có, có thể chỉ đơn giản là có đc sự chủ động chẳng hạn. Chuyện ST tự tiện đi đóng phim là không thể có, vì như trước đây nó từng kể thì nó không tự tin đi casting, nhưng quản lý Khoa chính là người động viên nó "đi cho biết". Khoa đã lên tiếng như thế thì không lý gì lại nói là Văn Pro không đồng ý mà nó dám tự ý đi đóng phim. Chẳng qua giờ đang dập nó thì tìm đủ mọi cách bôi xấu.

Vợ của Hà Quang Minh và Khoa có vẻ vẫn rất thương thằng bé. Anh Hịp họ hàng bà con với HQM, cũng làm bên Văn Pro, thường cùng với Khoa chăm lo cho nó còn công khai mặc áo của Sky. Những người trước đây gần gũi với nó bên Văn Pro không có ai tỏ ý gì là ghét thằng ku cả. Có thể nó có nóng nảy, có bốc đồng, có làm chuyện dại khờ nhưng bản chất vẫn là ngoan. Hôm ở Nam Quang, mấy em Sky bảo Khoa lẳng lặng ngồi ở đằng xa nhìn Tùng, ánh mắt rất lạ. Chắc là biết thằng bé sẽ sớm bị bão.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi burgundie; 07/11/2014 vào lúc 02:40 PM.
    • 2,522 Bài viết

• 5,429 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burgundie Xem bài viết
    Về chuyện này thì em không dám chắc ạ. Có 1 điều là hồi còn ở công ty thì Văn Pro cũng không hẳn vùi dập nó, chỉ là chưa chịu đầu tư mà thấy nó hot nên tranh thủ bắt nó chạy show đến bạc mặt tẹo thôi . Hồi đó bạn em đã nói đùa với em là Sơn Tùng nhìn sang chảnh chứ mà thấy giống osin hơn. Thực ra căn bản có thể là do HT muốn chậm mà chắc, ổng muốn Tùng ra cái gì là chắc thắng cái đó, và phải đi theo định hướng của ổng. Mà cái định hướng này thì Tùng có vẻ không thích lắm.

HT năm xưa mắt xanh chọn Tùng về Văn Pro là có lí do cả đó ạ. HT không chỉ muốn làm ông lớn nghệ thuật mà còn ấp ủ trở thành người đi đầu cho dòng nhạc trẻ văn minh nữa. Thằng ku Tùng có nhiều tiềm năng, tố chất biểu diễn tốt, có khả năng sinh lời, thẩm mỹ âm nhạc của nó lại văn minh và hiện đại. ST ắt hẳn là con át chủ bài của HT, thế nên nhân lúc còn bận rộn HT khóa nó lại để đó, chỉ cho nó chạy show kiếm tiền thôi, còn thì kiềm thúc hết. Mà khổ cái thằng bé này không thích bị kiềm thúc, chỉ thích làm sao ra đc bài mới là vui. Mất ST, Văn Pro đau còn không hết, bao nhiêu kế hoạch tiêu tan. Vì thế nên hành thằng ku xíu. Ai ngờ bọn báo lá cải và anti được nước cùng hè nhau ùa tới, thêm sự tiếp tay của 1 số ông bà lớn đằng sau bóng tối vì mục đích riêng cũng nhúng tay vào. Nên ST bị đánh hội đồng tứ phía !

Chuyện nó bỏ Văn Pro sang We Pro làm người trong giới ngạc nhiên lắm, ai đời bỏ cung điện đòi về với miệt vườn. Nhiều người đoán có thể bên We Pro cho ST 1 đặc quyền nào đó mà lúc còn ở Văn Pro nó không thể có, có thể chỉ đơn giản là có đc sự chủ động chẳng hạn. Chuyện ST tự tiện đi đóng phim là không thể có, vì như trước đây nó từng kể thì nó không tự tin đi casting, nhưng quản lý Khoa chính là người động viên nó "đi cho biết". Khoa đã lên tiếng như thế thì không lý gì lại nói là Văn Pro không đồng ý mà nó dám tự ý đi đóng phim. Chẳng qua giờ đang dập nó thì tìm đủ mọi cách bôi xấu.

Vợ của Hà Quang Minh và Khoa có vẻ vẫn rất thương thằng bé. Anh Hịp họ hàng bà con với HQM, cũng làm bên Văn Pro, thường cùng với Khoa chăm lo cho nó còn công khai mặc áo của Sky. Những người trước đây gần gũi với nó bên Văn Pro không có ai tỏ ý gì là ghét thằng ku cả. Hôm ở Nam Quang, mấy em Sky bảo Khoa lẳng lặng ngồi ở đằng xa nhìn Tùng, ánh mắt rất lạ. Chắc là biết thằng bé sẽ sớm bị bão.
    Mong thêm tin của má nó, biết má nó từ hồi bên Lâm, nhưng bên đó thì k thích hợp, từ dạo có top của Tùng, em vẫn mong má nó về, vì má nó nhiều thông itn
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 827 Bài viết

• 3,530 Được cảm ơn

HT năm xưa mắt xanh chọn Tùng về Văn Pro là có lí do cả đó ạ. HT không chỉ muốn làm ông lớn nghệ thuật mà còn ấp ủ trở thành người đi đầu cho dòng nhạc trẻ văn minh nữa. Thằng ku Tùng có nhiều tiềm năng, tố chất biểu diễn tốt, có khả năng sinh lời, thẩm mỹ âm nhạc của nó lại văn minh và hiện đại. ST ắt hẳn là con át chủ bài của HT, thế nên nhân lúc còn bận rộn HT khóa nó lại để đó, chỉ cho nó chạy show kiếm tiền thôi, còn thì kiềm thúc hết. Mà khổ cái thằng bé này không thích bị kiềm thúc, chỉ thích làm sao ra đc bài mới là vui. Mất ST, Văn Pro đau còn không hết, bao nhiêu kế hoạch tiêu tan. Vì thế nên dùng quyền lực để hành thằng ku xíu. Ai ngờ bọn báo lá cải và anti được nước cũng hè nhau ùa tới, thêm sự tiếp tay của 1 số ông to bà lớn đằng sau bóng tối vì mục đích riêng cũng nhúng tay vào. Nên ST bị đánh hội đồng tứ phía !

Vợ của Hà Quang Minh và Khoa có vẻ vẫn rất thương thằng bé. Anh Hịp họ hàng bà con với HQM, cũng làm bên Văn Pro, thường cùng với Khoa chăm lo cho nó còn công khai mặc áo của Sky. Những người trước đây gần gũi với nó bên Văn Pro không có ai tỏ ý gì là ghét thằng ku cả. Hôm ở Nam Quang, mấy em Sky bảo Khoa lẳng lặng ngồi ở đằng xa nhìn Tùng, ánh mắt rất lạ. Chắc là biết thằng bé sẽ sớm bị bão.
    Trời ơi, mình cũng thấy thương nó quá. Chắc bố mẹ nó ở nhà cũng mất ăn mất ngủ vì xót con.
    Mà thế quái nào mình bảo nhạc Tùng ko phải gu của mình, thế mà sáng nay đi đường tự nhiên hát ro ro một lèo hết cả bải CADSV. Mình còn thấy ngạc nhiên với chính mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mugia Xem bài viết
    Trời ơi, mình cũng thấy thương nó quá. Chắc bố mẹ nó ở nhà cũng mất ăn mất ngủ vì xót con.
    Mà thế quái nào mình bảo nhạc Tùng ko phải gu của mình, thế mà sáng nay đi đường tự nhiên hát ro ro một lèo hết cả bải CADSV. Mình còn thấy ngạc nhiên với chính mình
    Mình ngồi ở Novotel Nha Trang nghe được CAĐSV, thế là lon ton chạy vào quầy bar của khách sạn yêu cầu playlist của Sơn Tùng ngay và liền
    Làm cậu bé phục vụ cứ nhìn mình rồi tủm tỉm cười
    dont-cry-because-its-over-smile-because
    • 2,822 Bài viết

• 18,064 Được cảm ơn

Vợ của Hà Quang Minh và Khoa có vẻ vẫn rất thương thằng bé. Anh Hịp họ hàng bà con với HQM, cũng làm bên Văn Pro, thường cùng với Khoa chăm lo cho nó còn công khai mặc áo của Sky. Những người trước đây gần gũi với nó bên Văn Pro không có ai tỏ ý gì là ghét thằng ku cả. Có thể nó có nóng nảy, có bốc đồng, có làm chuyện dại khờ nhưng bản chất vẫn là ngoan. Hôm ở Nam Quang, mấy em Sky bảo Khoa lẳng lặng ngồi ở đằng xa nhìn Tùng, ánh mắt rất lạ. Chắc là biết thằng bé sẽ sớm bị bão.
    Cảm ơn bài viết của em nhé. Chị cũng thấy mấy người như Khoa hay Giày đỏ gì đó dù không có ồn ào nhưng vẫn thấy quan tâm tới Tùng rất nhiều. Hi vọng tình cảm đó giành cho nó giờ này cũng vẫn còn. HQM hay anh Long - bố VMH có nổi giận với nó thì cũng dễ hiểu nhưng rõ ràng việc kìm kẹp nó lâu quá như vậy, không có ekip riêng, không cho ra bài mới, chạy show điên cuồng và hà khắc với nó trong scandal đạo beat (dù có thể chỉ là muốn dạy cho nó bài học hoặc chính các ông lớn của Văn Pro cũng bị dính phốt này nên không biết bênh thế nào)... thì quả thật không được công bằng cho nó lắm.

Thật ra nếu một người ca sĩ không có sẵn tố chất hay bản sắc riêng thì mới thành thứ mà ông bầu nhào nặn. Chứ như thằng Tùng tự thân nó đã có cái chất riêng rồi, có lẽ nó sẽ không bị ai nhào ra thành thứ này hay thứ khác đâu. Nếu phía Quang Huy để cho nó sáng tác với phong cách riêng đó, chỉ đứng ngoài hỗ trợ, góp ý và tạo cho nó cơ hội phát triển sự nghiệp thì cũng không phải chuyện xấu. Cái mà nó cần là môi trường và sự trợ giúp chứ không phải là định hướng âm nhạc của nó theo hướng "đẳng cấp" hay là "thị trường" vì chính cái kiểu âm nhạc chân thành, tự nhiên, gần gũi của nó đã thu hút người nghe lắm rồi. Tự nhiên mà tốt vậy thì định hướng làm gì cho nó lệch lạc đi, khéo lại thành ra nhàn nhạt và khó nuốt.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,252 Bài viết

• 20,959 Được cảm ơn

nghe bạn Bur gì đó nói thấy có vẻ đỡ lo hơn cho Tùng tý. Nhưng ông lớn nào đập sau Tùng với mục đích riêng là mục đích gì? quanh thằng này cũng phức tạp quá ko nhẹ nhàng trong sáng như những bài hát của nó nhỉ.
    • 915 Bài viết

• 4,202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    Thật ra nếu một người ca sĩ không có sẵn tố chất hay bản sắc riêng thì mới thành thứ mà ông bầu nhào nặn. Chứ như thằng Tùng tự thân nó đã có cái chất riêng rồi, có lẽ nó sẽ không bị ai nhào ra thành thứ này hay thứ khác đâu. Nếu phía Quang Huy để cho nó sáng tác với phong cách riêng đó, chỉ đứng ngoài hỗ trợ, góp ý và tạo cho nó cơ hội phát triển sự nghiệp thì cũng không phải chuyện xấu. Cái mà nó cần là môi trường và sự trợ giúp chứ không phải là định hướng âm nhạc của nó theo hướng "đẳng cấp" hay là "thị trường" vì chính cái kiểu âm nhạc chân thành, tự nhiên, gần gũi của nó đã thu hút người nghe lắm rồi. Tự nhiên mà tốt vậy thì định hướng làm gì cho nó lệch lạc đi, khéo lại thành ra nhàn nhạt và khó nuốt.
    Em cũng nghĩ như chị. Cái Sơn Tùng cần bây giờ là một ê-kip ăn ý hỗ trợ hiệu quả cho nó chứ không phải là chuyện định hướng nhào nặn nọ kia nữa. Ban đầu nghe nó về We Pro em choáng váng luôn, có chuyên môn gì để nó học hỏi đâu trời (đó giờ em kì thị). Nhưng sau khi tìm hiểu kĩ về QH, cũng như xem cái tác phong ổng lên tiếng giữa tâm bão thì thấy có thể tin tưởng được. ST là cần phải có một người mạnh mẽ như QH trợ giúp.

Về chuyên môn thì Tùng có thể đợi ổn định lại rồi đi tầm sư học đạo thêm. Bài CADSE của Tùng đi theo đúng khuôn mẫu cấu trúc cơ bản chứ mấy bài hit trước của nó toàn phá vỡ cấu trúc cơ bản - thường phải là các nhạc sỹ rất chắc tay mới làm được điều này, ấy vậy mà nó mười mấy tuổi chả được học hành bài bản gì đã làm được ngon ơ. Thằng bé này mà có 1 ông thầy chuyên môn tốt chỉ bảo thì nó chắc chắn sẽ còn tiến nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi FangHN Xem bài viết
    nghe bạn Bur gì đó nói thấy có vẻ đỡ lo hơn cho Tùng tý. Nhưng ông lớn nào đập sau Tùng với mục đích riêng là mục đích gì? quanh thằng này cũng phức tạp quá ko nhẹ nhàng trong sáng như những bài hát của nó nhỉ.
    Cái này ... chửa nói được, phiên phiến đi, tui hóng được về 8 cho bà nghe. Thằng bé nó trẻ con sống đơn giản mà, có người lớn quanh nó phức tạp thôi. Bảo sao ngày xưa nó đòi đi theo nghề này bố mẹ nó cứ lo
    Chỉnh sửa lần cuối bởi burgundie; 07/11/2014 vào lúc 04:07 PM.
    • 1,058 Bài viết

• 3,543 Được cảm ơn

Tui không biết Khoa thì thế nào, nhưng bên Van Pro tui nghe từ tận 2 nguồn tin thì họ ko phải muốn dìm sơ sơ đâu, mà là dìm quyết liệt luôn đó. Không biết ngoài bên Van Pro còn ông bà nào mún dìm nữa thì ko biết. Đúng là một cổ hàng trăm tròng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thithuytran; 07/11/2014 vào lúc 04:16 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,252 Bài viết

• 20,959 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thithuytran Xem bài viết
    Tui không biết Khoa thì thế nào, nhưng bên Van Pro tui nghe từ tận 2 nguồn tin thì họ ko phải muốn dìm sơ sơ đâu, mà là dìm quyết liệt luôn đó. Không biết ngoài bên Van Pro còn ông bà nào mún dìm nữa thì ko biết. Đúng là một cổ hàng trăm tròng
    Nghe nói Khoa dễ chịu lắm, cư xử với fan Tùng rất được. Chỉ có thằng Chánh chảnh chọe í là vào vai thái giám ác độc thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,058 Bài viết

• 3,543 Được cảm ơn

Nghe nói Khoa dễ chịu lắm, cư xử với fan Tùng rất được. Chỉ có thằng Chánh chảnh chọe í là vào vai thái giám ác độc thôi.
    Phải nói là Khoa ngoại giao tốt, còn Chánh tui đánh giá cao tình cảm nó dành cho Tùng, còn trong công việc thì phải nói thằng này dở..làm chân lon ton thôi thì tôi thấy cũng được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,464 Bài viết

• 3,068 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nghe bạn nói sợ quá. 1 thằng nhóc cói dí mà phải chịu bao nhiêu áp lực quá mức so với tuổi của nó. Như mình và bạn và những bạn khác, bình thường cmt trên diễn đàn này gặp phải vài cái cmt trái ý cũng nổi xung lên rồi, huống hồ gì nó bị vô vàn lời chỉ trích, tấn công cả tinh thần và vật chất, danh dự và tiền bạc. Là mình chắc hóa điên rồi
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,252 Bài viết

• 20,959 Được cảm ơn

.

Cái này ... chửa nói được, phiên phiến đi, tui hóng được về 8 cho bà nghe. Thằng bé nó trẻ con sống đơn giản mà, có người lớn quanh nó phức tạp thôi. Bảo sao ngày xưa nó đòi đi theo nghề này bố mẹ nó cứ lo
    Hóng nhanh lên ko tui quắn ko chịu nổi
    nhà nó cách nhà tui có 100km thôi, đang tính tết này về nhà nó nói chuyện người nhớn với bố mẹ nó
    Dặn dò gì nó thì qua bố mẹ nó dễ đến tai nó hơn chứ còm trên mạng này chắc chả bao h nó nghe đc.
    • 2,522 Bài viết

• 5,429 Được cảm ơn

nhà nó cách nhà tui có 100km thôi, đang tính tết này về nhà nó nói chuyện người nhớn với bố mẹ nó
    Dặn dò gì nó thì qua bố mẹ nó dễ đến tai nó hơn chứ còm trên mạng này chắc chả bao h nó nghe đc.
    tặng hoa cho chị cái (u) ủn mông he he
    • 211 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Chưa bao giờ thấy ST hay, chắc không hợp gu
    • 1,464 Bài viết

• 3,068 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hình như tết này nhìu người đến nhà nó lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,252 Bài viết

• 20,959 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love wallace 4ever Xem bài viết
    Hình như tết này nhìu người đến nhà nó lắm.
    ối trời thể hử, đừng nói lại phải sắp hàng để vào nhà nó gặp phụ huynh nó đấy chứ

Mỗi lần có top liên quan đến ST vô gặp mấy má thân quen cũng vui ghê. Ấn tượng nhất má nó vụ ST ở giải mTV châu á. Má nó ngồi canh liệt kê ra đc hẳn HNH giờ nào phút nào hack 5000 vote
    • 915 Bài viết

• 4,202 Được cảm ơn

Mẹ thithuytran hóng nguồn tin ko sai đâu. Cái lò ấy mất mỗi đứa osin còi mà phải lao tâm khổ tứ thế chứ. Cứ nhìn cái thái độ trắng trợn bên Zing đối với Tùng cũng đoán ra đc mà. Văn Pro thân Zing nhé . Có khi cũng vì thế mà ko thèm tạo tài khoản youtube riêng cho Tùng, để Zing hưởng hết lợi từ lượt view của thằng bé cũng nên.

Trong trận bão này có người liên quan, có người chả liên quan gì nhưng thằng bé tiêu đời thì chúng nó được lợi nên bất chấp hết. May còn có những người có lương tâm, có nghĩa khí lên tiếng bênh vực thằng bé.

Còn công chúa VMH thì miễn bình luận. Chỉ ước giá công chúa bớt bớt cái miệng lại tý thì cũng chả chết ai. Làm nghệ sĩ mà để có hành động khiến dư luận "hiểu nhầm" rồi còn giận dỗi, nhìn Đinh Hương kìa - ứng xử thấy cũng được lằm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi burgundie; 07/11/2014 vào lúc 06:35 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)